รบกวนสอบถามค่ะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97161 โดย nanajittung
รบกวนสอบถามค่ะ was created by nanajittung
:cry2: คือสมัยเราทำงานแรกๆ เมื่อ 6-7 ปีก่อน เราได้ทำบัตรเครดิตหลายที่เลยค่ะ เป็นหนี้รวมๆ ก็แสนกว่าบาท ตอนนั้นที่บ้านมีปัญหาเราก็ต้องหาเงินมาให้ แต่แค่เงินเดือนตอนนี้นแค่ 10000 ต้นๆ อยู่หอพัก ค่าใช้จ่ายในการเดินทางไปทำงานอีก ค่ากินอีก ตอนนั้นอยู่คนเดียวต้องจ่ายเองเต็มๆ ทุกอย่าง แทบไม่เคยส่งเงินให้ที่บ้านเลย แต่พอทางบ้านเดือดร้อนก็จะขอมาแบบหลายหมื่น ประมาณว่าทางบ้านก็ไปหายืมมาหมดแล้วจนถึงเวลาต้องใช้หนี้ หมดหนทางเลยมาเองที่เรา เราก็เลยทำบัตรเพื่อช่วย เราก็ผ่อนมาเรื่อยๆ ผ่อนได้ประมาณ 1-2 ปี เราก็ต้องออกจากงาน และเปลี่ยนที่ทำงานบ่อย จึงทำให้รายได้ไม่พอที่จะจ่ายหนี้สิน ตอนนั้นเปลี่ยนมาทำงานร้านอาหารตอนกลางคืน และย้ายที่อยู่ จึงขาดการส่งไปและติดตามไปทางบ้าน แต่เราคิดว่าเราอยากเก็บเงินนแล้วให้ทีเดียว แต่ผ่านมา 4-5 ปีแล้วเราก็ยังไม่มีเงินไปจ่ายเลยค่ะ ทางสำนักงานกฏหมายก็โทรมาตลอด โทรมาที่บริษัทเลย เราก็อยากจ่ายนะคะ แต่ ณ ตอนนี้เรากลับมาทำงานกลางวัน เลยกลับมาตามเราอีกครั้ง เราก็เครียดมากๆนะคะ แต่เราก็ไม่รู้จะยังไงค่ะ เราไม่มีทรัพย์สินอะไรเป็นของเราเลย ไม่มีชื่อเราเลย มีบ้าน สามี รถสามี เค้าจะมายุ่งกับของๆสามีเรามั้ยค่ะ แล้วเราจะแก้ยังไงดีค่ะ ตอนนี้ก็กำลังท้องอีก บริษัทโทรมาขู่จะฟ้องตลอด รบกวนทุกคนด้วยนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97192 โดย jackTs
Replied by jackTs on topic รบกวนสอบถามค่ะ
.
อายุความในการฟ้องร้อง คดีแพ่ง (หนี้เงิน)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=813&Itemid=64

กฏเกณฑ์ การอายัด(ยึด)ทรัพย์สิน ภายในบ้านของจำเลย(ลูกหนี้)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=2194&Itemid=64

หากลูกหนี้(จำเลย)ไม่มีเงินเดือนและทรัพย์สิน...จะเป็นอย่างไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=8746&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97198 โดย nanajittung
Replied by nanajittung on topic รบกวนสอบถามค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.404 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena