รบกวนขอคำแนะนำ ผมโดนศาลตัดสินคดีแล้ว สินเชื่อบุคคล CIM....

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97207 โดย Wutdy1985
ผมเป็นหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อบุคคล จำนวน 3 ใบ
ปัจจุบันโดยอายัดเงินเดือนอยู่แล้วจาก บัตรเครดิตเซ็นทรัล ยอด 1.4 แสนบาท

ล่าสุดโดนอีกคดีเป็นสินเชื่อบุคคลของ CIM.... ยอดฟ้อง200,000 บาท (เงินต้น 140,000)
สินเชื่อตัวนี้ผมไม่ได้ชำระมา 2 ปีแล้ว เพราะช่วงที่ผ่านมาเจอมรสุมชีวิตหลายๆด้าน จึงไม่สามารถจะชำระได้

อยากถามเพื่อนๆ พี่ๆ ที่มีความรู้ ว่าหลังจากที่ศาลตัดสินคดีแล้ว ผมมีเวลากี่เดือน ในระหว่างรอทาง CIMB จะส่งเรื่องอายัดเงินเดือนไปยังกรมบังคับคดี

#ปล. สิ้นเดือนนี้ผมจะปิด บัตรเครดิตเซ็นทรัลที่อายัดเงินเดือนผมอยู่ในตอนนี้

และผมกำลังจะเปลี่ยนงาน จึงไม่อยากให้ที่ทำงานใหม่ ทราบเรื่องหนี้สินครับ

ขอบคุณทุกๆคำแนะนำ ล่วงหน้า นะครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.290 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena