หยุดชำระหนี้มาประมาณมาสองปี?

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97288 โดย sak237
สอบถามครับ
เมื่อประมาณสองปีที่แล้วผมลาออกจากงานประจำ ก็เลยไม่ได้ชำระหนี้บัตรของ
ธ.กรุงศรี , เฟรีสช้อย , พร้อมมิส
แต่มาวันนี้ผมมีงานประจำทำแล้ว
เริ่มงานวันที่2ตุลา60นี้ เงินเดือน16,000บาท
ผมอยากจะติดต่อขำระหนี้ที่ไหนครับหมายถึงผมควรเริ่มทำแบบไหนก่อนครับ
อีกอย่างผมเพิ่งทำงานเรื่องเงินยังไม่ลงตัวเท่าไรครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97289 โดย Akung2528

sak237 เขียน: สอบถามครับ
เมื่อประมาณสองปีที่แล้วผมลาออกจากงานประจำ ก็เลยไม่ได้ชำระหนี้บัตรของ
ธ.กรุงศรี , เฟรีสช้อย , พร้อมมิส
เริ่มงานวันที่2ตุลา60นี้ เงินเดือน16,000บาท
ผมอยากจะติดต่อขำระหนี้ที่ไหนครับหมายถึงผมควรเริ่มทำแบบไหนก่อนครับ
อีกอย่างผมเพิ่งทำงานเรื่องเงินยังไม่ลงตัวเท่าไรครับ

ทั้ง3ที่เขาฟ้องมาหรือยังครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97296 โดย ReFreshZzz
ท่านไม่ต้องกังวลนะครับ ถึงเวลาเมื่อไร ทางเจ้าหนี้ จะโทรหาท่านเองครับ
ช่วงนี้ ท่านก็เก็บเงินไว้ครับ แล้วรอแค่นั้นครับ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97298 โดย sak237
ไม่ทราบว่าฟ้องหรือยังครับผมไม่ได้ติดต่อกับทางบ้านเลย

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97300 โดย ReFreshZzz
หมายศาล จะถูกส่งไปที่อยู่ ตามทะเบียนบ้าน ครับ ลองเช็คดูครับ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97302 โดย sak237

Akung2528 เขียน:

sak237 เขียน: สอบถามครับ

ทั้ง3ที่เขาฟ้องมาหรือยังครับ

ไม่ทราบว่าฟ้องหรือยังครับผมไม่ได้ติดต่อกับทางบ้านเลย

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97303 โดย sak237

ReFreshZzz เขียน: หมายศาล จะถูกส่งไปที่อยู่ ตามทะเบียนบ้าน ครับ ลองเช็คดูครับ

ผมมีปัญหาทางบ้านครับคงเช็คไม่ได้
มีแนวทางอื่นที่ผมจะเช็คได้มั้ยครับ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97304 โดย Akung2528

sak237 เขียน:

ReFreshZzz เขียน: หมายศาล จะถูกส่งไปที่อยู่ ตามทะเบียนบ้าน ครับ ลองเช็คดูครับ

ผมมีปัญหาทางบ้านครับคงเช็คไม่ได้
มีแนวทางอื่นที่ผมจะเช็คได้มั้ยครับ

โทรเช็คกับศาลที่อยู่ในเขตทะเบียนบ้านของท่านได้เลยครับ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97306 โดย sak237

Akung2528 เขียน:

sak237 เขียน:

โทรเช็คกับศาลที่อยู่ในเขตทะเบียนบ้านของท่านได้เลยครับ

ผมอยู่ประจวบไม่ทราบว่าเบอร์อะไรครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.414 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena