UOB ,CIMB เก็บเงิน H/C ไม่ทันแน่ กำลังเข้าโครงการแก้หนี้ ครับ

6 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101164 โดย ZZZ
กรุงศรี ยอดวิ่งไปที่ 9 หมื่น เสนอส่วนลดเหลือ 58000 ขอผ่อนจ่าย 4000 x 5 เดือน เดือนที่ 6 จ่ายที่เหลือทั้งหมด เจ้าหน้าที่ แมกเน๊ต ไม่ยอม

UOB เขี้ยวมาก ลดให้แค่ ดอกเบี้ย แบ่งจ่าย ต่อเดือนยอด สูง คงปล่อยไปก่อน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101423 โดย puipudui

Cyberplaygo เขียน:

ZZZ เขียน:

Cyberplaygo เขียน: วันนี้ 13/3/61 CIMB โทรมาบอกทางธนาคารจะส่งฟ้องแล้ว (คิดในใจ 4 เดือนเองรีบไปไหน) ให้ผมปิดบัญชีจากยอด 270,XXX ลดเหลือ 200,000 ผมแจ้งว่ายังสูงไป ทาง จนท.แจ้งว่าจะโทรกลับมาใหม่

2 วันที่แล้ว เจ้าหน้าที่โทรมาแจ้ง ว่าเข้าค้างชำระ 7 เดือนแล้ว ยอดปัจจุบัน 163,xxx ลดเหลือ 150,000 ลดให้น้อยมาก ต่อรองไปว่าขอลดเหลือ 100,000 แบ่งจ่าย 12 เดือน เดือนละ 5000 ส่วนที่เหลือ จ่ายเดือนสุดท้่าย แต่เจ้าหน้าที่บอกไม่ได้

ยังไงผมก้หนักแน่นจะจ่ายยอดที่จ่ายได้ครับ ถ้าไม่ให้ผมก็รอขึ้นศาลไป ตอนนี้ไม่เครียดแล้วครับ ค่อยๆแก้ไปที่ล่ะเจ้าครับ

cimb คุยยากเหมือนกันคะ ของเรายอดสูงทั้งบัตรเครดิต ทั้งสินเชื่อ ค้างอยู่ 6 งวด จนท.ขู่จะส่งฟ้องอย่างเดียวเลย ไม่เสนอส่วนลดให้เลย พอถามก็ลดให้แต่ดอกเบี้ยนิดหน่อยเอง เครียดกับเจ้านี้จริงๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101426 โดย ZZZ

puipudui เขียน:

ZZZ เขียน:

Cyberplaygo เขียน: วันนี้ 13/3/61 CIMB โทรมาบอกทางธนาคารจะส่งฟ้องแล้ว (คิดในใจ 4 เดือนเองรีบไปไหน) ให้ผมปิดบัญชีจากยอด 270,XXX ลดเหลือ 200,000 ผมแจ้งว่ายังสูงไป ทาง จนท.แจ้งว่าจะโทรกลับมาใหม่

2 วันที่แล้ว เจ้าหน้าที่โทรมาแจ้ง ว่าเข้าค้างชำระ 7 เดือนแล้ว ยอดปัจจุบัน 163,xxx ลดเหลือ 150,000 ลดให้น้อยมาก ต่อรองไปว่าขอลดเหลือ 100,000 แบ่งจ่าย 12 เดือน เดือนละ 5000 ส่วนที่เหลือ จ่ายเดือนสุดท้่าย แต่เจ้าหน้าที่บอกไม่ได้

ยังไงผมก้หนักแน่นจะจ่ายยอดที่จ่ายได้ครับ ถ้าไม่ให้ผมก็รอขึ้นศาลไป ตอนนี้ไม่เครียดแล้วครับ ค่อยๆแก้ไปที่ล่ะเจ้าครับ

cimb คุยยากเหมือนกันคะ ของเรายอดสูงทั้งบัตรเครดิต ทั้งสินเชื่อ ค้างอยู่ 6 งวด จนท.ขู่จะส่งฟ้องอย่างเดียวเลย ไม่เสนอส่วนลดให้เลย พอถามก็ลดให้แต่ดอกเบี้ยนิดหน่อยเอง เครียดกับเจ้านี้จริงๆ

ใช้ครับ

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101427 โดย ZZZ
เมื่อวานเจ้าหน้าที่ ทวงหนี้ บริษัท แมกเน๊ต โทรมาตอน 6 โมง เกือบ ทุ่ม พูดจาแดกดัน ยอดปัจจุบัน 92000 ลดให้เหลือ 50000 ขอจ่าย สิ้นเดือนหน้า ไม่ยอม กลัวจะไม่จ่าย ต้องมีดอกเบี้ยเพิ่ม เลยตอกกลับไปว่า ไม่มีใครอยากเป็นหนี้ ถ้ามีก็จ่ายให้ เลยยกตัวอย่าง ของ กสิกร ที่เพิ่งปิดไป ยอด 179000 ปิดที่ 80000 ผมหามาได้ ผมก็จ่าย ครับ

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101445 โดย Cyberplaygo

ZZZ เขียน: เมื่อวานเจ้าหน้าที่ ทวงหนี้ บริษัท แมกเน๊ต โทรมาตอน 6 โมง เกือบ ทุ่ม พูดจาแดกดัน ยอดปัจจุบัน 92000 ลดให้เหลือ 50000 ขอจ่าย สิ้นเดือนหน้า ไม่ยอม กลัวจะไม่จ่าย ต้องมีดอกเบี้ยเพิ่ม เลยตอกกลับไปว่า ไม่มีใครอยากเป็นหนี้ ถ้ามีก็จ่ายให้ เลยยกตัวอย่าง ของ กสิกร ที่เพิ่งปิดไป ยอด 179000 ปิดที่ 80000 ผมหามาได้ ผมก็จ่าย ครับ

ดีครับต้องตอกกลับไปบ้าง เข้าใจว่าหน้าที่คุณทวงหนี้แต่ก็อย่าล้ำเส้นมาก เมื่อวันศุกร์ก่อนผมก็จัดหนักเมทเนจไปครับ ทวงแดกดันมากก้เจอสวนแรงๆไปครับ พอเสียงอ่อยๆผมก็วางไปเลย ขู่จะฟ้องอย่างเดียว ขอส่วนลด 40% จะจ่ายปิดก้อนเดียว ไม่ยอม ถ้าไม่ยอมก็เรื่องของคุณส่งตามระบบไป

:upset: :upset: :upset:

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101458 โดย ZZZ

ZZZ เขียน: เมื่อวานเจ้าหน้าที่ ทวงหนี้ บริษัท แมกเน๊ต โทรมาตอน 6 โมง เกือบ ทุ่ม พูดจาแดกดัน ยอดปัจจุบัน 92000 ลดให้เหลือ 50000 ขอจ่าย สิ้นเดือนหน้า ไม่ยอม กลัวจะไม่จ่าย ต้องมีดอกเบี้ยเพิ่ม เลยตอกกลับไปว่า ไม่มีใครอยากเป็นหนี้ ถ้ามีก็จ่ายให้ เลยยกตัวอย่าง ของ กสิกร ที่เพิ่งปิดไป ยอด 179000 ปิดที่ 80000 ผมหามาได้ ผมก็จ่าย ครับ

ดีครับต้องตอกกลับไปบ้าง เข้าใจว่าหน้าที่คุณทวงหนี้แต่ก็อย่าล้ำเส้นมาก เมื่อวันศุกร์ก่อนผมก็จัดหนักเมทเนจไปครับ ทวงแดกดันมากก้เจอสวนแรงๆไปครับ พอเสียงอ่อยๆผมก็วางไปเลย ขู่จะฟ้องอย่างเดียว ขอส่วนลด 40% จะจ่ายปิดก้อนเดียว ไม่ยอม ถ้าไม่ยอมก็เรื่องของคุณส่งตามระบบไป

:upset: :upset: :upset:

คงจะโทรมาทวงอีก ครั้งวันที่ 4 เดือนนี้ แจ้งไปแล้ว หายืมเงินก้อนมาปิดให้ได้ สิ้นเดือน เมษา แต่ก็ไม่ยอม

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101475 โดย xzin
ผม ก็ cimb

ยอดบัตรเครดิต จาก 58000 ลดให้เหลือ 42000 เองง แต่ก็ยอมปิดไปละ

เหลือสินเชื่อ 96000 ไม่ยอมลดสักบาท จะให้จ่ายปิด อย่างเดียวกับ ผ่อน 3 งวด

ผมก็ไม่เอา อ้างอย่างเดียว แค่ 3เดือน เลขคดีจะออก ผมก็รอ hc ว่าจะยอมลดไหม ถ้าไม่ลด

ก็รอหมายเอา 555

ปล.จิงๆผมหยุดจ่ายแค่บัตรเครดิตอย่างเดียวเพื่อที่จะ hc ยอดๆ ส่วนสินเชื่อจ่ายปกติ ไปๆมาแม่งสั่งฟ้องทั้ง 2 บัญชี

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101496 โดย ZZZ

xzin เขียน: ผม ก็ cimb

ยอดบัตรเครดิต จาก 58000 ลดให้เหลือ 42000 เองง แต่ก็ยอมปิดไปละ

เหลือสินเชื่อ 96000 ไม่ยอมลดสักบาท จะให้จ่ายปิด อย่างเดียวกับ ผ่อน 3 งวด

ผมก็ไม่เอา อ้างอย่างเดียว แค่ 3เดือน เลขคดีจะออก ผมก็รอ hc ว่าจะยอมลดไหม ถ้าไม่ลด

ปล.จิงๆผมหยุดจ่ายแค่บัตรเครดิตอย่างเดียวเพื่อที่จะ hc ยอดๆ ส่วนสินเชื่อจ่ายปกติ ไปๆมาแม่งสั่งฟ้องทั้ง 2 บัญชี

สินเชือ CIMB เขี้ยวมาก

6 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101566 โดย ZZZ
ปวดหัว กับ แม๊กเน๊ต ทวงหนี้ กรุงศรี มาก ส่งเอกสาร ทาง เมล์ไม่ได้ต้อง fax อย่างเดียว ที่ทำงานไม่มี fax จะให้ไป fax ที่ไหน ยืมเงินมา ปิดให้ได้แล้ว แต่ เรื่องเยอะ

6 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101628 โดย power_mangpor

ZZZ เขียน:

โอย...จะได้ส่วนลดเท่าไหร่นะ ถ้าเขี้ยวแบบนี้ สงสัยต้องปล่อยไปก่อน หาปิดเจ้าอื่นๆก่อนแน่ๆ ฮือๆ :No:

6 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101645 โดย ZZZ

power_mangpor เขียน:

ZZZ เขียน:

โอย...จะได้ส่วนลดเท่าไหร่นะ ถ้าเขี้ยวแบบนี้ สงสัยต้องปล่อยไปก่อน หาปิดเจ้าอื่นๆก่อนแน่ๆ ฮือๆ :No:

CIMB ผมคงปิดไม่ทัน เพราะยอดค่อนข้างสูง ลดให้หน่อยมาก ยอด 162000 ลดเหลือ 120000

6 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 6 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101695 โดย Cyberplaygo

ZZZ เขียน:

power_mangpor เขียน:

ZZZ เขียน:

CIMB ผมคงปิดไม่ทัน เพราะยอดค่อนข้างสูง ลดให้หน่อยมาก ยอด 162000 ลดเหลือ 120000

CIMB ลดน้อยมากจริงๆครับ เงินต้นผม230,XXX ตอนนี้หยุดมา 6 เดือนวิ่งไปที่ 25X,XXX ให้ส่วนลดปิด บช ที่ 200,000 คงต้องปล่อยเรื่องที่ศาลเหมือนกันครับก็ซื้อเวลาเก็บเงินไว้ผ่อนต่อไป

กำลังดูว่าคุณกับผมหมายศาลใครจะมาส่งก่อนกันครับ เพราะหยุดช่วงเวลาพอๆกัน ครับ

6 ปี 1 วัน ที่ผ่านมา #101735 โดย ZZZ
ปิดกรุงศรี ไปอีก 1 ครับ ยืม คนใกล้ตัวมา ดอกเบี้ย 7% / ปี. ยอดล่าสุด 97777 จากยอดหยุด 87000 ปิดที่ 50000 ลดไม่เยอะ แต่ พอหายืมได้ ดอกไม่สูง.

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101889 โดย ZZZ
UOB , CIMB หายเงียบไปเลย หวั่นใจ ส่งฟ้อง หรือปล่าวไม่รู้ ค้างมา 6 เดือน

พร้อมที่จะ ปรับโครงสร้างหนี้

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101920 โดย Cyberplaygo

ZZZ เขียน: UOB , CIMB หายเงียบไปเลย หวั่นใจ ส่งฟ้อง หรือปล่าวไม่รู้ ค้างมา 6 เดือน

ผมก็ค้างมา 6 เดือนเช่นเดียวกันครับ CIMB เมื่อเช้านี้ก็โทรมาตามก็ให้ส่งไปตามระบบเหมือนเดิมครับ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101922 โดย ZZZ

ZZZ เขียน: UOB , CIMB หายเงียบไปเลย หวั่นใจ ส่งฟ้อง หรือปล่าวไม่รู้ ค้างมา 6 เดือน

ผมก็ค้างมา 6 เดือนเช่นเดียวกันครับ CIMB เมื่อเช้านี้ก็โทรมาตามก็ให้ส่งไปตามระบบเหมือนเดิมครับ

เมื่อเช้า UOB โทรมา บัตรกดเงินสด ยอดปัจจุบัน 52000 ปิดก้อนเดียว เหลือ 33000 ถ้าแบ่งจ่าย 10 เดือนไม่ลด เพิ่งจะมาลดให้ ตอนที่ ปิด กรุงศรี ไป 50000 จากยอด 97000

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101940 โดย xzin
ช่ายหะ Ciimb ไม่ลดให้เลยของผม เตมที่คือ ให้ผ่อน 6เดือน

ผมถามไปทำไมถึงไม่ลด เค้าบอกหนี้ไม่เสีย

เอ้าาาาาาาาาา (ที่หนี้ไม่เสียเพราะก่อนหน้ายังจ่ายตลอด แต่ ที่หนี้เสียคือบัตรเครดิิต พอจะฟ้อง ธนาคารเลยฟ้องคุ่กัน ที่นี้ผมปิดบัครเครดิจไปละ มันจะให้ผมปิดสินเขื่อด้วย )

ที่นี้ ผมกะรองั้นให้หนี้เสียไปเลยยยย 555 แต่โทมายิกๆ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101942 โดย kantalas
เริ่มหยุดจ่ายงวดแรกเดือนกุมภา 2018 CIMB เมื่อวานโทรมายอด 80,000 ลดให้เหลือ 70,000 แต่ยังไม่มีเงินปิด เพราะเพิ่งตกลงปิดกรุงศรีไป (ยอดเท่ากันแต่ลดให้เหลือ 45,000) ขอลดเยอะกว่านี้กะจะผ่อนจ่ายทาง CIMB บอกไม่สามารถลดได้มากกว่านี้แล้วบอกจะส่งฟ้องแล้ว คงต้องปล่อยไปตามระบบค่ะ :sweat:

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101947 โดย ZZZ

kantalas เขียน: เริ่มหยุดจ่ายงวดแรกเดือนกุมภา 2018 CIMB เมื่อวานโทรมายอด 80,000 ลดให้เหลือ 70,000 แต่ยังไม่มีเงินปิด เพราะเพิ่งตกลงปิดกรุงศรีไป (ยอดเท่ากันแต่ลดให้เหลือ 45,000) ขอลดเยอะกว่านี้กะจะผ่อนจ่ายทาง CIMB บอกไม่สามารถลดได้มากกว่านี้แล้วบอกจะส่งฟ้องแล้ว คงต้องปล่อยไปตามระบบค่ะ :sweat:

CIMB คงต้องปล่อย แล้ว รอไกล่เกลี่ย ที่ศาล ครับ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101948 โดย Cyberplaygo
เมื่อเช้า CIMB โทร ลดน้อยมากจริงๆ จากยอด 23X,000 ลดให้เหลือ 210,000 ผมฟังยังตกใจยอดที่เสนอมาหลังจากเข้าเดือนที่ 6 คือคุณลดแค่นี้ ก็บอกไปว่าปล่อยไปตามระบบเลยครับ ถ้าให้ที่ 140,000 จะไปปิดทันที :pray: :pray: :pray:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.678 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena