เริ่มต้นปลดหนี้ 380000 ควรเริ่มยังไง ช่วยทีค่ะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97348 โดย Dept
:pray: :pray: :pray: :pray:

**ขอความช่วยเหลือค่ะ ควรเริ่มจากหยุดจ่ายบัตรไหนก่อนดีคะ เพื่อเก็บเงินขอลดหนี้อ่ะค่ะ
รายการยอดหนี้ปัจจุบันค่ะ 1/10/60 = ประมาณ 375810.19 ค่ะ

**สินเชื่อส่วนบุคคล
Citi ready = 56,959.58
Ktc Pround = 36,687.95
SCB = 16,921.85
ิUob Cash= 18,000
Krungsri Dream loan = 30,000
FC = 5,494.32
Umay = 97,500

**บัตรเครดิต
Citi M= 30,446.26
Ktc = 25,801.69
SCB = 23,597.98
Uob = 18,931
Krungsri Homepro = 15,469.56

เงินเดือน 23,000 ผ่อนบ้าน 15,500 บาท
:pray: :pray: :pray: :pray:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97350 โดย takaru
เก็บเงินรอปิดบัญชีอย่างเดียวคับ งดจ่ายหยอดขั้นต่ำ
ของเราก็มีของ city ready กับ city บัตรเคดิต แต่พนักงานยืนขอเสนอปรับปรุงหนี้แล้ว กำลังรอง่าจะได้เท่าไร. สู้ๆคับ แล้วเราจะหลุดบ่วงหนี้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97351 โดย Dept

takaru เขียน: เก็บเงินรอปิดบัญชีอย่างเดียวคับ งดจ่ายหยอดขั้นต่ำ
ของเราก็มีของ city ready กับ city บัตรเคดิต แต่พนักงานยืนขอเสนอปรับปรุงหนี้แล้ว กำลังรอง่าจะได้เท่าไร. สู้ๆคับ แล้วเราจะหลุดบ่วงหนี้

ขอบคุณมากค่ะ ของคุณ takaru หยุดจ่ายประมาณกี่เดือนอ่ะคะ กลัวอย่างเดียวหมายศาลมาเร็วอ่ะค่ะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97352 โดย takaru
ตอบคูณ Dept
ของ city bank ผมหยุดจ่าย 2 เดือนคับ
ของยูเม หยุดจ่าย 2 เดือน
แล้วแต่บัตรคับ ระยะเวลาในการฟ้องไม่เหมือนกัน ของ ktc. น่าจะเร็วสุดคับ 4-5 เดือน ก็ฟ้องละ
บัตรอื่นก็น่าจะ 1 ปี แล้วฟ้อง

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97470 โดย goodday

takaru เขียน: เก็บเงินรอปิดบัญชีอย่างเดียวคับ งดจ่ายหยอดขั้นต่ำ

ซิตี้เรดดี้ โทรทวงเยอะมั้ย ฟ้องเร็วมั้ย อัพเดทให้ฟังบ้างนะคะ เราก็ติดเจ้านี้เหมือนกัน ยอด 110000 กลัวมากๆเลยคะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97473 โดย takaru
ตอบคุณ goodday
ของ city ทวงนานๆครั้งคับ คุยดี เรื่องระยะเวลาฟ้องก็น่าจะ 1 ปีคับ
ของเราหยุดจ่ายมา 2 เดือนกว่าแล้ว โทรมาสัปดาห์ละ 1 ครั้งได้คับ พูดไม่เยอะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97475 โดย Dept

goodday เขียน:

ซิตี้เรดดี้ โทรทวงเยอะมั้ย ฟ้องเร็วมั้ย อัพเดทให้ฟังบ้างนะคะ เราก็ติดเจ้านี้เหมือนกัน ยอด 110000 กลัวมากๆเลยคะ

ได้ค่ะ คุณ goodday ของเรารอบบิลวันที่ 18/10 ค่ะ จะเริ่มเดือนแรก หวั่นๆอยู่หมือนกันค่ะ
สู้สู้ไปด้วบกันนะคะ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97776 โดย Dept
อัพเดทค่ะ หลังจากหยุดจ่าย

SCB 10/10 รอบบิลแรก โทรทุกวันค่ะ วันละหลายรอบมาก ได้รับบ้างไม่ได้รับบ้างทั้งที่แจ้งแล้ว ให้ติดต่อนอกเวลางาน ก้โทรมาตอนทำงานค่ะ ก้เลยบอกพนักงานไปว่าเคยบอกแล้ว เค้าก้บอกว่าถ้าไม่สะดวกก้ไม่ต้องรับครับ
เวลาโทรมาเราก้จะค่ะอย่างเดียว ละก้ตอบว่ายังไม่สะดวกค่ะ เพราะหัวหน้านั่งหลังโต๊ะเรา ถ้าลุกออกไปคุยข้างนอกบ่อยๆไม่ดีแน่

กรุงศรี โฮมโปร 10/10 รอบบิลแรก อาทิตนึงโทร 3-4 วันค่ะ แจ้งว่ายอดชำระเท่านี้ สะดวกจ่ายเมื่อไหร่ เราก้บอกยังไม่สะดวกค่ะ จนท.แจ้งว่าสิ้นเดือนจะติดต่อมาใหม่

ปกติเราเปิด mode ปิดสั่น เสียงค่ะ ก้เลยได้รับบ้างไม่ได้รับบ้าง

:pray: :pray: :pray:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.390 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena