เป็นหนี้บัตร uob รอขึ้นศาล 31 ตค.

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97892 โดย Barcode910

ben10 เขียน:
UOB ของผมส่ง sms ชวนปรับปรุงหนี้ หลายครั้งแล้ว เคยโทรฯไป ทวงอย่างเดียว วันนี้ก็ส่งมาอีกละ หลังจากหยุดจ่ายมานานแล้ว โทรไปอีกดีมั้ยครับ

โทรกลับก็ดีครับ เขาจะได้รู้ว่ายังติดต่อเราได้อยู่...

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97991 โดย nikky1980
ต่อรองไปเรื่อยๆค่ะ ยังตกลงไม่ได้ค่ะ หยุดจ่าย เกือบปีค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97992 โดย nikky1980
ตกลงกันไม่ได้ค่ะ เลยรอขึ้นศาล

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97993 โดย nikky1980
เกือบปีค่ะ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97999 โดย Barcode910
พรุ่งนี้ไปขึ้นศาลมาเล่าให้ฟังด้วยนะครับ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98544 โดย nikky1980
ตอนนี้อยู่ในขั้นตอนของการส่งเรื่องบังคับคดีค่ะ อยากรู้ว่าถ้ารถอยู่ในช่วงผ่อนกับไฟแนนซ์อยู่ เค้าจะมายึดได้มั้ยคะ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98551 โดย pokobo

Happyin เขียน: ตอนนี้อยู่ในขั้นตอนของการส่งเรื่องบังคับคดีค่ะ อยากรู้ว่าถ้ารถอยู่ในช่วงผ่อนกับไฟแนนซ์อยู่ เค้าจะมายึดได้มั้ยคะ

ของที่ผ่อนอยู่ น่าจะยึดไม่ได้ครับ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100206 โดย nookitty
ไปศาลหรือยังค่ะ update ให้บ้างชิคะ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100228 โดย 1sara

Happyin เขียน: ตอนนี้อยู่ในขั้นตอนของการส่งเรื่องบังคับคดีค่ะ อยากรู้ว่าถ้ารถอยู่ในช่วงผ่อนกับไฟแนนซ์อยู่ เค้าจะมายึดได้มั้ยคะ

ขึ้นศาลแล้วเป็นไงบ้างค่ะ ศาลพิจารณาอย่างไรค่ะ แล้วตอนนี้กรมบังคับคดีอายััตเงินเดือนเหรอค่ะ

ของเราก็ UOB เหมือนกัน ยอด 200000 แต่เงินต้น 156xxx เสนอให้ผ่อน 12 เดือน กับ ลดยอดเหลือ 120000 ผ่อน 3 งวด ยังไม่ได้ตัดสินใจค่ะ ไม่รู้จะเอาเงินตรงไหนมาเหมือนกัน ธนาคารบอกว่าถ้าฟ้องแล้วจะต่อรองยากมาก

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100269 โดย nookitty
ยอดพอกันเลยค่ะ ธนาคารที่ติดต่อชื่อเกษมหรือเปล่าค่ะ แต่ของเราเค้าลดให้น้อยมาก

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100272 โดย ZZZ

1sara เขียน:

ขึ้นศาลแล้วเป็นไงบ้างค่ะ ศาลพิจารณาอย่างไรค่ะ แล้วตอนนี้กรมบังคับคดีอายััตเงินเดือนเหรอค่ะ

ของเราก็ UOB เหมือนกัน ยอด 200000 แต่เงินต้น 156xxx เสนอให้ผ่อน 12 เดือน กับ ลดยอดเหลือ 120000 ผ่อน 3 งวด ยังไม่ได้ตัดสินใจค่ะ ไม่รู้จะเอาเงินตรงไหนมาเหมือนกัน ธนาคารบอกว่าถ้าฟ้องแล้วจะต่อรองยากมาก

หยุดมากี่เดือนแล้วครับ
ยอดใกล้เคียงกัน ครับ ได้ส่วนลดเหลือ 120000 เท่ากัน แต่ ตอนนี้กสิกร ให้ส่วนลดมากกว่า คงไปปิด กสิกร ก่อน

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100344 โดย nookitty

Moo_30 เขียน: ไปเจรจาไกล่เกลี้ยที่ศาล ของเจ้านี้มาค่ะ เมื่อเดือน สค
เขี้ยวมากกกก
ไปถึง ทนายโจทย์จะให้เราโทรคุยไกล่เกลี้ยกัยเจ้าหน้าที่ของธนาคาร
ส่วนใหญ่ ทุกคนที่ไปวันนั้น จะได้รับแพตเทินเดียวกัน คือ
ผ่อน 12-18 เดือนเท่านั้น ปิดงวดสุดท้ายทีเดัยวให้หมด
หากจะปิดงวดเดียว ก็ลดน้อยมากก

ยอดฟ้อง (เงินต้น 200,000) ถ้างวดเดียวให้ปิดที่ 170,000
ถ้าผ่อน เดือนละ 10,000 จำนวน 17 และงวดสุดท้ายให้ปิดให้หมด

ทนายบอกมาว่า ระหว่างนี้ ขอ ส่วนลดได้ตลอด ผ่อนมา 2เดือน โทรไปขอส่วนลดก็ได้ยอดเดิม
คิดว่า ถ้าเรื่องไปถึงศาล เราค่อนข้างเสียเปรียบมากกว่าค่ะ ถ้าเป็นไปได้ ขอส่วนลดก่อนวันไปศาลจะดีกว่า

แล้ว เจ้านี้ เค้ามี จนท ทวงหนี้ของตัวเอง คือไม่จ้าง บ นอก

สรุปแล้วเป็นยังไงบ้างค่ะ อัพเดทหน่อยได้ไหมค่ะ

6 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101679 โดย nikky1980
สวัสดีค่ะ ทาง ลีดเดอร์กรุป โทรไปฝ่ายบุคคลที่บริษัทค่ะ แต่ จขกท เงินเดือน 12000 จะโดนอายัดมั้ยคะ
ขึ้นศาลวันที่ 31 ตค 60 ที่ผ่านมาค่ะ ตอนนี้ก็เข้าเดือนที่ 6 แล้วค่ะ ขั้นตอนการอายัดเงินเดือนนานมั้ยคะ

6 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101683 โดย ReFreshZzz

Happyin เขียน: สวัสดีค่ะ ทาง ลีดเดอร์กรุป โทรไปฝ่ายบุคคลที่บริษัทค่ะ แต่ จขกท เงินเดือน 12000 จะโดนอายัดมั้ยคะ
ขึ้นศาลวันที่ 31 ตค 60 ที่ผ่านมาค่ะ ตอนนี้ก็เข้าเดือนที่ 6 แล้วค่ะ ขั้นตอนการอายัดเงินเดือนนานมั้ยคะ

ไขข้อข้องใจ “การอายัดเงินเดือน”
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=28147&Itemid=64

แจ้งเพื่อทราบ : ข่าวอายัดเงินเดือนตามกฏหมายฉบับใหม่ล่าสุด

ลูกหนี้เงินเดือนไม่เกิน2หมื่นอายัดเงินเดือนไม่ได้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45370&Itemid=64#95615

แต่...กฎหมายฉบับใหม่นี้ ให้เริ่มมีผลบังคับใช้ตั้งแต่วันที่ 4/ กันยายน / 2560 เป็นต้นไป

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.531 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena