เจรจาปิดบัญชี แต่ต้องเซ็นคำขอปรับโครงสร้างหนี้

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97588 โดย laorsap
เราตกลงเจรจาปิดบัญชีของ ธ.กสิกรไทย กับ Acs โดยที่ยอดหนี้ 78,000 บาท ตกลงปิดที่ 36,000 บาท
แต่ทาง acs ส่งเอกสารคำขอปรับโครงสร้างหนี้มาให้กรอกรายละเอียดพร้อมแนบภาระหนี้สินอื่นๆ
เลยอยากรู้ว่าจะต้องเซ็นเอกสารใบนี้หรือเปล่าคะ แล้วถ้าเซ็นไปมันจะมีผลเสียอะไรหรือเปล่าคะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97593 โดย siratirange
ตอนเราปิดหนี้กับกสิกร ก็เซ็นเอกสารแบบนี้ส่งกลับไปเหมือนกันค่ะ ถึงจะได้ส่วนลดปิดจบ
แต่ในเอกสารเค้าจะให้เราใส่ยอดปิดบัญชีงงดเดียวลงไปด้วยค่ะ ดังนั้นไม่ใช่การปรับโครงสร้างหนี้เพื่อผ่อนต่อ และตอนแนบบัตรประชาชนก็ขีดและเขียนกำกับว่าสำหรับขอส่วนลดเพื่อปิดบัญชีเท่านั้นค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97596 โดย laorsap
ขอบคุณมากนะคะ คุณ siratirange มีคนยืนยันแล้วค่อยกล้าเซ็นค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.329 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena