วันพฤหัสนี้ ต้องขึ้นศาล บัตรเครดิตKTC กลัวจังค่ะ รบกวนขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97630 โดย Pimpich
วันพฤหัสที่จะถึงนี้ จะต้องขึ้นศาล เรื่องคดีบัตรเครดิต ktc รบกวนท่าน ผู้มีประสบการณ์ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ว่าควรจะปฏิบัติตัวอย่างไร บอกเลยว่าค่อนข้างกลัวและกังวลมากๆ มีสิ่งใดที่ต้อง ระวังเป็นพิเศษไหมคะ เท่าที่อ่านจากกระทู้หลายๆกระทู้ มีความรู้สึกว่าทนายของ ktc ค่อนข้างหัวหมอ จริงๆก็ตั้งใจจะชำระหนี้ให้หมดนะคะ ไม่ได้อยากเหนียวหนี้หรืออย่างไร รบกวน ให้คำแนะนำด้วยนะคะ ขอขอบคุณมาณที่นี้ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97641 โดย thanji

Pimpich เขียน: วันพฤหัสที่จะถึงนี้ จะต้องขึ้นศาล เรื่องคดีบัตรเครดิต ktc รบกวนท่าน ผู้มีประสบการณ์ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ว่าควรจะปฏิบัติตัวอย่างไร บอกเลยว่าค่อนข้างกลัวและกังวลมากๆ มีสิ่งใดที่ต้อง ระวังเป็นพิเศษไหมคะ เท่าที่อ่านจากกระทู้หลายๆกระทู้ มีความรู้สึกว่าทนายของ ktc ค่อนข้างหัวหมอ จริงๆก็ตั้งใจจะชำระหนี้ให้หมดนะคะ ไม่ได้อยากเหนียวหนี้หรืออย่างไร รบกวน ให้คำแนะนำด้วยนะคะ ขอขอบคุณมาณที่นี้ค่ะ

เพิ่งได้รับหมายศาลของ ktc เหมือนกันค่ะ แต่เค้ามีให้ไปนัดไกล่เกลี่ยค่ะ มีข้อเสนอมาให้ขบคิด ประมาณว่าลดให้ 30% ถ้าจ่ายงวดเดียว

20% 12 งวดไม่คิดดอก
30% 36 เดือน ดอก 10%

:เฮ้อ: :เฮ้อ: :เฮ้อ: :เฮ้อ:

ว่าจะไปจะได้จบ ๆ กันไป :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97651 โดย ReFreshZzz
ไปศาลไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดครับ
ไปศาล มีไม่กี่ทางเลือกครับ
1. เลือนนัดเป็นวันอื่น ที่สะดวกทั้งท่าน และทนาย ปกติครั้งแรกเลือนได้ 2 เดือน มากสุด 3 เดือน แล้วแต่เหตุผล
2. ให้ศาลช่วยตัดสิน
3. การทำยอม คือ ตกลงกับทนายโจทก์ ว่าจะชำระหนี้ตามเงื่อนไขในเอกสาร ที่ทนายโจทก์ได้เตรียมไปในวันขึ้นศาล และถ้าคุณตกลง ก็จะต้องเซ็นเอกสาร ต่อหน้าศาล

ที่เหลือก็ลองศึกษาแนวทาง การไปศาล ให้ห้องรู้ทันกฏหมายหนี้ เพิ่มเติมด้วยครับ จะทำให้คุณไม่ประมาท และมีสติ มากขึ้นครับ ขอให้โชคดี

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97653 โดย power p
ึไปมาแล้วเหมือนกันค่ะ ไม่ต้องกลัวค่ะแค่มีสติ หากเราไม่พร้อมหรืออย่างไร ก้อขอศาลเลื่อนนัดค่ะ อย่างน้อยได้ 2-3 เดือน แล้วเอาเวลาที่เหลือมาหาทางแก้ค้ะ โดยส่วนใหญ่เจ้าหนี้ตะติดต่อกลับมาเพิ่อยิ่นข้อเสนอ แต่ถ้าข้อเสนอ ที่เรารับได้โอเครค่ะ แต่ก้อลองต่อรองดู ว่าอย่างไร แต่หากจข้อเสนอที่เขาให้มาโดนเอาเปรียบ ลองปรึกษาทนายดูค่ะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97671 โดย Pimpich
ถึงคุณ power p ,คุณReFreshZzz, คุณ thanji ขอบคุณมากๆค่ะ เป็นประโยชน์มากๆค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.356 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena