หยุดจ่ายยอดหนี้หลายธนาคารหลายบัตรหลายแสน

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99234 โดย faifreedom
Update 21/12/2017

วันนี้ 09.30 น ซิตี้แบงค์ โทรมาเสนอ H/C ของบัตรของเรดี้ เครดิต จนท.แบงค์แจ้งว่า สำหรับเดิอนนี้ เดือนพิเศษ ทางธนาคาร มี ส่วนลด มาเสนอลูกค้าค่ะ สำหรับเดือนนี้เดือนเดียวเท่านั้นค่ะ ยอดหนี้จาก 31,xxx บาท ทางเราลดให้เหลือ เพียง 18,800 บาท (40กว่า%) ค่ะ ถ้าสนใจ ให้ติดต่อกลับมาเบอร์02........ นะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99235 โดย sunshine123

faifreedom เขียน: Update 20/12/2017

จนท.CIMB ( บ.กรัณฑ์) โทรมา แจ้งหนี้ สินเชื่อ + บัตรกดเงินสด ยอดหนี้รวม 1.2แสนแล้วนะคะ จะมีแนวทางชำระหนี้ยังไงค่ะ ถ้าเสนอส่วนลดให้ก็ได้ประมาณ 1 แสนถ้วนนะคะ ถ้าจ่ายไม่ได้็หมดก็ชำระมาบางส่วนก่อน หรือถ้าไม่จ่ายก็ส่งเรื่องฟ้องตามปกติ น่าจะประมาณ กพ ได้เลขบัญชีดำแน่นอนนะคะ

คือเราพร้อมชำระH/C แต่เราว่ายอด 1 แสน แทบไม่ลดอะไรให้เลยค่่ะ เนื่องจาก เราขอH/C บัตรกดเงินสด ก่อนได้ไหม เพราะยอดแค่ หมื่นกว่าๆ แต่เค้าบอกไม่ให้ จะให้จ่ายหนี้รวมเท่านั้นค่ะ

** เรียนสอบถามผู้มีประสบการณ์ ไม่ทราบCIMB จริงๆแล้วให้ส่วนลดเยอะไหมค่ะ ??

ตอนนี้เราก็กังวล cimb เหมือนกันลดให้น้อยมาก ไม่รู้ว่าที่ลดน้อยจะเกี่ยวกับที่เราเพิ่งชำระหนี้ไปได้ไม่ถึงปีหรือเปล่า

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99388 โดย faifreedom
Update 28/12/2017

สรุปทำ H/C ของ บัตรเฟริสช้อยส์ ยอดปิดจาก 54,xxxบาท เหลือ ยอดชำระ27,800 บาท ผ่อนชำระได้สูงสุด3งวด แต่ด้วยความอยากปิดเลยให้เรียบร้อยไม่ต้องกังวลใจอีกต่อไป จึงแจ้งไปว่าจะชำระ งวดเดียวเลย รอเอกสารส่งมาค่ะ แล้วไปชำระยอดทั้งหมดค่ะ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99390 โดย Maifar18

faifreedom เขียน: Update 28/12/2017

สรุปทำ H/C ของ บัตรเฟริสช้อยส์ ยอดปิดจาก 54,xxxบาท เหลือ ยอดชำระ27,800 บาท ผ่อนชำระได้สูงสุด3งวด แต่ด้วยความอยากปิดเลยให้เรียบร้อยไม่ต้องกังวลใจอีกต่อไป จึงแจ้งไปว่าจะชำระ งวดเดียวเลย รอเอกสารส่งมาค่ะ แล้วไปชำระยอดทั้งหมดค่ะ

FC ยอดพอๆกันกับเราเลยคุ่่ะ วันที่ 30 ธันวาคมนี้ก็เข้ารอบบิลที่ 4 มีมีเสนอมาอาทิตที่แล้ว ยอด 33,000
เราว่ายังสูงอยู่ เลยบอกขอคิดดูก่อน อยากได้ยอดที่ 18,000 ไม่เกิน 20,000 แล้วจะปิดก้อนเดียวเลย

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99408 โดย faifreedom

Maifar18 เขียน:

faifreedom เขียน: Update 28/12/2017

FC ยอดพอๆกันกับเราเลยคุ่่ะ วันที่ 30 ธันวาคมนี้ก็เข้ารอบบิลที่ 4 มีมีเสนอมาอาทิตที่แล้ว ยอด 33,000
เราว่ายังสูงอยู่ เลยบอกขอคิดดูก่อน อยากได้ยอดที่ 18,000 ไม่เกิน 20,000 แล้วจะปิดก้อนเดียวเลย

ของเรา ไม่รู้ จนท FC . เขาพูดจริงหรือไม่นะ เขาแจ้งว่า FC ไม่มีให้ใครเกิน 50% กรณี ลค.ประวัติชำระดีมาก่อน และไม่เกิน30% กรณี ลค ที่มีประวัติทำปรับปรุงโครงสร้างหนี้(สัญญานรก) แล้วผิดนัดชำระ
เราได้ 28,000 มานานแล้ว พอต่อรองก็บอกไม่ได้ ลดมากสุดได้แค่ 27,800 บาท (ลดแค่200บาท เพื่อ?) เลยคำนวนเงินพอมีที่จะชำระ เลยตัดใจปิดด้วยยอดนี้ค่ะ ถ้าได้มากกว่าเราก็ดีนะคะ ยังไงลองต่อรองดูค่ะ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99531 โดย Maifar18

faifreedom เขียน:

Maifar18 เขียน:

ของเรา ไม่รู้ จนท FC . เขาพูดจริงหรือไม่นะ เขาแจ้งว่า FC ไม่มีให้ใครเกิน 50% กรณี ลค.ประวัติชำระดีมาก่อน และไม่เกิน30% กรณี ลค ที่มีประวัติทำปรับปรุงโครงสร้างหนี้(สัญญานรก) แล้วผิดนัดชำระ
เราได้ 28,000 มานานแล้ว พอต่อรองก็บอกไม่ได้ ลดมากสุดได้แค่ 27,800 บาท (ลดแค่200บาท เพื่อ?) เลยคำนวนเงินพอมีที่จะชำระ เลยตัดใจปิดด้วยยอดนี้ค่ะ ถ้าได้มากกว่าเราก็ดีนะคะ ยังไงลองต่อรองดูค่ะ

ของเราสิ้นเดือนมีนาคมนี้ พอจะมีโบนัสหน่อยๆ ถ้าโทรมาอีกก็จะจับหักคอเลย ว่ามี20,000 จะเอามั้ย ถ้าไม่เอาจะให้เจ้าอื่นนะ 5555 จะลองวิธีนี้ดู

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99582 โดย faifreedom
Update 11/01/2018

เจ้าหน้าที่ บ.กฎหมายกรัณฑ์โทรเข้ามา แจ้งว่าทาง บ.มีการยกเลิกสัญญาของCIMB เรียบร้อยแล้ว
มีหนังสือส่งไปแล้วไม่ทราบได้รับหรือยังค่ะ เราจึง บอกได้รับแล้ว ไม่ทราบมีผลอย่างไรบ้างค่ะ
เจ้าหน้าที่ บอกว่า ทางCIMB อนุมัติมีผลฟ้องแล้ว แต่ระหว่างรอหมายศาลส่งมาที่บ้าน ถ้าสะดวกปิดยอดก่อนก็สามารถทำได้นะคะ แล้ววางสายไปค่ะ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99584 โดย ZZZ

faifreedom เขียน: Update 11/01/2018

เจ้าหน้าที่ บ.กฎหมายกรัณฑ์โทรเข้ามา แจ้งว่าทาง บ.มีการยกเลิกสัญญาของCIMB เรียบร้อยแล้ว
มีหนังสือส่งไปแล้วไม่ทราบได้รับหรือยังค่ะ เราจึง บอกได้รับแล้ว ไม่ทราบมีผลอย่างไรบ้างค่ะ
เจ้าหน้าที่ บอกว่า ทางCIMB อนุมัติมีผลฟ้องแล้ว แต่ระหว่างรอหมายศาลส่งมาที่บ้าน ถ้าสะดวกปิดยอดก่อนก็สามารถทำได้นะคะ แล้ววางสายไปค่ะ

หยุดชำระ กี่งวด ครับ ผมหยุด 3 งวดครับ แต่ตอนนี้เงียบหายไป หวั่นใจเหมือนกัน

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99661 โดย faifreedom

ZZZ เขียน:

faifreedom เขียน: Update 11/01/2018

หยุดชำระ กี่งวด ครับ ผมหยุด 3 งวดครับ แต่ตอนนี้เงียบหายไป หวั่นใจเหมือนกัน

หยุดเดือนที่ 8 แล้วค่ะ เข้าสู่เดือนที่ 9 ค่ะ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99663 โดย ZZZ

ZZZ เขียน:

หยุดเดือนที่ 8 แล้วค่ะ เข้าสู่เดือนที่ 9 ค่ะ

CIMB สินเชื่อ ยอดกู้ 1.8 แสน ส่งไปประมาณ 6 หมื่นกว่าบาท ยอดหยุด 1.5 แสน ตอนนี้อยู่ชำระ 4 เดือน ครับ ส่งเอกสารภาระหนี้ เพื่อขอส่วนลด แต่ได้ส่วนเหลือ 1.2 แสน เจ้าหน้าที่แจ้งว่าถ้ามีผลอนุมัตฟ้อง จะไม่ได้ส่วนลด

เครียดมาก ครับ เพราะมี UOB ที่โหด อีกเจ้า หยุดมา 4 เดือนแล้ว

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99734 โดย Ebumohsu
City ของเรา เจ้าหน้าที่มาหาที่ออฟฟิส เดือนที่แล้วคนนึง เดือนนี้อีกคนมา เลยบอกมาแบบนี้ผิดนะครับ ผิด สคบ นะ โทรมาก็รับนิ เขาก็ครับๆ แล้วบอกมีส่วนลดให้ 50% ผ่าอนได้ 3 เดือน สนใจบอกเลย แต่ต้องชำระของเก่าที่ค้าง3 งวดหมดก่อน

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99772 โดย faifreedom

ZZZ เขียน:

ZZZ เขียน:

CIMB สินเชื่อ ยอดกู้ 1.8 แสน ส่งไปประมาณ 6 หมื่นกว่าบาท ยอดหยุด 1.5 แสน ตอนนี้อยู่ชำระ 4 เดือน ครับ ส่งเอกสารภาระหนี้ เพื่อขอส่วนลด แต่ได้ส่วนเหลือ 1.2 แสน เจ้าหน้าที่แจ้งว่าถ้ามีผลอนุมัตฟ้อง จะไม่ได้ส่วนลด

เครียดมาก ครับ เพราะมี UOB ที่โหด อีกเจ้า หยุดมา 4 เดือนแล้ว

ของเจ้านี้คล้ายๆกันเลยค่ะ ของเราลดให้ 1 แสนถ้วน โทรมาวันนั้นแล้วก็หายไปเลยค่ะ เลยอยากรู้ว่า ขึ้นตอนCIMB ฟ้องประมาณกี่เดือนค่ะ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99773 โดย faifreedom

Ebumohsu เขียน: City ของเรา เจ้าหน้าที่มาหาที่ออฟฟิส เดือนที่แล้วคนนึง เดือนนี้อีกคนมา เลยบอกมาแบบนี้ผิดนะครับ ผิด สคบ นะ โทรมาก็รับนิ เขาก็ครับๆ แล้วบอกมีส่วนลดให้ 50% ผ่าอนได้ 3 เดือน สนใจบอกเลย แต่ต้องชำระของเก่าที่ค้าง3 งวดหมดก่อน

ของเราก็ลด ประมาณนี้นะคะ ผ่อนได้ 3 เดือนเช่นกัน (งวดสุดท้าย 25/01/2018 นี้แล้วค่ะ ) แต่ไม่ต้องชำระยอดค้างก่อนค่ะ ยังไงพิจารณาดีๆนะคะ เผื่อเป็นกลอุบาย ให้จ่ายหยอด ก็ได้นะคะ

** หากจะทำH/C ตามชมรมแนะนำต้องเห็นเอกสารสัญญาประนอมหนี้/ส่วนลดหนี้ก่อนนะคะ ถึงไปชำระได้ **

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99893 โดย faifreedom
Update 25/1/2018

จนท. ธนาคารCIMB โดยตรงโทรมาเสนอส่วนลด ของ บัตร Extra Cash จากยอด 12,xxx บาท เสนอให้ อยู่ที่ 10,000บาทถ้วน ยอดไม่โอเคเลยค่ะ แทบไม่ลดให้เลย จึงสอบถามลดให้มากกว่านี้ไม่ได้หรอค่ะ
จนท.แจ้งว่า จริงได้มากสุด8,000บาท ต้องเขียนคำร้อง+เอกสารแจ้งหนี้ของธนาคารอื่นๆเข้ามาเอง เลยว่าจะลองส่งดูค่ะ เผื่อได้ส่วนลดเพิ่มค่ะ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99899 โดย ZZZ
CIMB สินเชื่อ ยอดกู้ 1.8 แสน ผ่อนส่งไป 6หมื่น5 ยอดปัจจุบัน 152000 เจรจา กับเจ้าหน้าที่่ว่า ถ้าปิดได้ที่ 85000 จะไปขอยืม ญาติ มาปิด แต่ยังไม่สำเร็จ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99997 โดย faifreedom
Update 30/01/2018

หลังจากส่งเอกสารไปที่ ธ.CIMB แล้ว ได้อนุมัติยอดปิดH/C ของบัตร Extra Cash ที่ 8,000บาท นะคะ แบ่งจ่ายเป็น 2 งวด ทาง ธนาคารส่งเอกสารH/Cเข้ามาให้เรียบร้อยค่ะ

o_) o_) เย่เย้ หมดไปอีกหนึ่ง o_) o_)

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100029 โดย Barcode910

faifreedom เขียน: Update 30/01/2018

หลังจากส่งเอกสารไปที่ ธ.CIMB แล้ว ได้อนุมัติยอดปิดH/C ของบัตร Extra Cash ที่ 8,000บาท นะคะ แบ่งจ่ายเป็น 2 งวด ทาง ธนาคารส่งเอกสารH/Cเข้ามาให้เรียบร้อยค่ะ

o_) o_) เย่เย้ หมดไปอีกหนึ่ง o_) o_)

พอจะมีตัวอย่างจดหมาย ที่ส่งไปหรือป่าวครับ จะได้ลองส่งไปบ้างครับ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100538 โดย faifreedom

Barcode910 เขียน:

faifreedom เขียน: Update 30/01/2018

พอจะมีตัวอย่างจดหมาย ที่ส่งไปหรือป่าวครับ จะได้ลองส่งไปบ้างครับ

คำร้องที่ส่งถึง ธนาคาร เขียนชี้เเจงว่าเรามีภาระอะไรบ้าง (พร้อมส่งเอกสารแนบ พวกหน้าหมายศาล(ถ้ามี) หรือ ใบทวงหนี้จาก สนง.กฎหมายต่างๆ ของตัวดิฉัน มีใบรับรองแพทย์การรักษาคุณพ่อ เพิ่มเติมไปด้วยค่ะ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100923 โดย faifreedom
Update 9/3/2018 (หายไปพักนึงเลยค่ะ )

เมื่อสิ้นเดือน กพ ได้ส่งคำร้องขอส่วนลด ตัวบัตรเครดิตของCiti Bank และ ปัจจุบันปิดยอดเรียบร้อยแล้วอยู่ที่ 15,000บาท ค่ะ

***ตอนนี้เหลือ บัตรกดเงินสด Ready Credit // สินเชื่อ CIMB :wo: :wo: :wo:

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102358 โดย faifreedom
Update 9/5/2018

เมื่อวานไปขึ้นศาลของตัวสินเชื่อCIMBมาค่ะ ( ฟ้องโดย บ.กรัณฑ์)

อยากบอกว่า ธนาคารนี้เขี้ยวมากนะคะ ยอดฟ้องเรา 13x,xxx.21บาท
ไม่ลดให้สักบาท แม้แต่ เศษ 21 สตางค์
จะให้ทำยอมผ่อนจ่าย4000บาท x 23 งวด และ งวด ที่ 24 ให้จ่ายเต็ม
ซึ่งตอนผ่อนปกติอยู่เดือนละ3550บาท มาขึ้นศาลแทนที่จะ
อะลุ่มอะล่วยช่วยยืดเวลาเราเก็บเงินอีกสักหน่อย ดันให้จ่ายมากกว่าเดิม
และ ระหว่างผ่อน ยังคิดดอกเบี้ยอีก10%นะคะ

มีค่าทนายอีก 3000บาท + ค่าฤชาศาล ให้จ่ายรวมก่อนสุดท้าย
เราได้ยื่นหน้าบัลลังค์แหละถามผู้พิพากษาว่า จำเลยจะต้องเป็นผู้ชำระค่าทนายหรอค่ะ
(เพราะเราขึ้นศาลKTC ไม่เสียสักบาทเลยค่ะ)
ผู้พิพากษาท่านบอกว่า ใช่ แล้วแต่แบงค์ด้วย
ถ้าแบงค์เก็บเกิน 3000บาท ผมจะสั่งให้ ลดให้จำเลยแต่นี่3000บาทคือขั้นต่ำแล้ว
เราเลยคิดว่าแบงค์ไม่ช่วยอะไรเลยจริงๆ แต่เมื่อเป็นหนี้เขาก็ต้องจ่ายเขาไป

***คิดว่าทำผ่อนไปสักพัก และจะขอส่วนลด H/C อีกครั้งค่ะ***

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.666 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena