จำวัดนัดศาลผิด ต้องทำอย่างไร

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97702 โดย Tanuki19
คือผมไม่ได้ตั้งใจผิดนัดศาล แต่จำวันผิดจริงๆ ศาลนัด 16 แต่ผมลา งาน 17 18 เพื่อมาศาล 18 พอมาถึงบ้าน ตจว ดูหมายอ้าว ผิดวัน ซวยแล้ว นัดไกล่เกลี่ย และสืบพยานในวันเดียวกัน ต้องยังไงหรือทำอะไรไม่ได้แล้ว :sweat:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97705 โดย ReFreshZzz
คุณไม่ได้ไปศาลในวันนั้น คดีก็จะถูกตัดสินแล้วครับ ตามโจทก์ฟ้อง ทุกประการ
รอ ประมาณ 1 เดือน คุณสามารถไปคัดลอกคดีแดง มาดูครับ ว่าตัดสินว่าอย่างไร

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97709 โดย jackTs

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97721 โดย chontida8073
เฟิรย์ช้อยพึ่งโทรมาให้นัดไก่เกลี่ยก่อนขึ้นศาลค่ะ ขอดูจดหมายศาลได้มัยค่ะว่าเป็นแบบไหนค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.350 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena