สอบถามหน่อยครับ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97720 โดย ongonline
ตอนนี้เงินเดือนประมาณสองหมื่นหก จ่ายหนี้บัตรเดือนละหมื่นหก ยอดหนี้รวมประมาณสองแสนสอง ถามว่าพอใช้ไหม ตอบได้เลยว่าไม่พอครับ แต่ไปเจอสินเชื่อตัวหนึ่งที่ว่า สินเชื่อซื้อคอนโดเงินเหลือ ประมาณว่าให้เงินเรามาก้อนหนึ่ง แล้วมีเงินเหลืออีกส่วนหนึ่งไปปิดหนี้บัตร วิธีนี้คิดว่าเป็นไงบ้างครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97736 โดย siratirange
Replied by siratirange on topic สอบถามหน่อยครับ
คิดให้ดีๆน่ะค่ะ ระวังจะกลายเป็นการหมุนเงิน หมุนไปมาสักพักก็จะกลับมาตันเหมือนเดิม เพราะหนี้เก่าก็มากองรวมกะหนี้ก้อนใหม่นี้แหละ แถมก้อนใหญ่กว่าเดิมอีก

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97740 โดย ongonline
Replied by ongonline on topic สอบถามหน่อยครับ
แต่หนี้เก่าหมดไปนะครับ คอนโดสองล้านอาจจะอยู่เองนะครับ เพราะจ่ายประมาณ 5500 ค่าหอพักนะครับ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97925 โดย ongonline
Replied by ongonline on topic สอบถามหน่อยครับ
อย่าง เครดิตบูโร เนี้ย หลังจากเราปิดบัญชีหนี้สินไปแล้วจะคงสถานะบูโร ไว้ที่สามปีหรือป่าวครับ
ถ้าเกินสามปีแล้วสถานะเราสามารถยื่นกู้ ได้ปกติมั้ย

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97928 โดย jackTs

ongonline เขียน: อย่าง เครดิตบูโร เนี้ย หลังจากเราปิดบัญชีหนี้สินไปแล้วจะคงสถานะบูโร ไว้ที่สามปีหรือป่าวครับ
ถ้าเกินสามปีแล้วสถานะเราสามารถยื่นกู้ ได้ปกติมั้ย

สิ่งที่ควรรู้เกี่ยวกับเครดิตบูโร (Credit Bureau)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=1372&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.371 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena