ขอปรึกษาหรือคำแนะนำ ตอนนี้มืดไปหมดค่ะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97726 โดย miki77

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97735 โดย siratirange
ไม่ต้องไปคิดกลัวผลที่จะตามมาค่ะ ถึงแม้ไม่ปล่อยตอนนี้ อนาคตข้างหน้าคุณก็ต้องปล่อยอยู่ดีเพราะมันไม่ไหว ปล่อยซ่ะตอนที่ยังพอมีเงินเหลือให้หมุนอยู่บ้าง ดีกว่ามาปล่อยเอาตอนที่แม้แต่หันหน้าจะไปยืมใครมาหมุนก่อนก็ยังไม่มี เพราะไปยืมเค้ามาหมดแล้ว (ของเรามาปล่อยเอาตอนขั้นนี้ เสียดายเจอชมรมช้าไป)

เก็บแหล่งเงินหรือที่พึ่งพิงไว้ใช้ตอนขอส่วนลดปิดบัญชีแล้วเราหามาปิดไม่ทันดีกว่าค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97741 โดย ReFreshZzz
แนะนำให้อ่านกระทู้ ในห้องรู้ทันกฏหมายหนี้ ให้มากๆ นะครับ อ่านซ้ำๆ หลายๆรอบ จะมั่นใจมากขึ้นครับ

และคำแนะนำเพิ่มเติม ที่คุณควรปฎิบัติ อย่างเร่งด่วนคือ ชำระหนี้นอกระบบ ให้หมดก่อน ส่วนรายการที่เหลือ ให้หยุดจ่ายทั้งหมด และตัดรายจ่ายที่ไม่จำเป็นออก ให้หมดครับ

*** ถ้าหนี้นอกระบบ ของคุณชำระหมดแล้ว ค่อยมาถามใหม่นะครับ และถามให้ตรงประเด็น คุณก็จะได้รับคำตอบที่ดีที่สุดครับ ***

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97771 โดย miki77

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.336 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena