เครียดค่ะ โทรทวงทุกวันเครียดมาก สมองจะแตก

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97728 โดย raknapa
เป็นหนี้บัตรเงินสดpromise และA money
เพิ่งไม่จ่ายงวดแรก โทรตามทุกวัน
promiseให้เวลาถึงวันที่20 จ่ายขั้นต่ำ ถ้าไม่จ่ายให้จ่ายต้นทั้งหมดรวมดอก
Amoney โทรมาถามและตกลงให้จ่ายสิ้นเดือน2งวดเลย
อยากปล่อย ส่งไม่ไหว ยอมรับใช้เงินหมดไม่รุ้ตัว เป็นหนี้หลายบัตรมาก ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ แนะนำดารรับโทรศัพท์ต่อรองกับเจ้าหนี้ด้วยนะคะ เครียดทุกวัน เครียดมาก
เงินเดือน15,500 จ่ายค่าบัตร16,000 ต่อเดือน จ่ายไม่ไหว
ขอคำแนะนำ ไม่ต้องด่านะคะ เครียด

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97737 โดย siratirange
ช่วงหยุดแรกๆ เก็บตัง หยุดจ่าย ทำบัญชีใช้จ่ายแต่ละวัน จะเห็นว่ารายจ่ายอะไรควรตัดทิ้ง ของที่ขายได้ขายซ่ะเก็บเป็นเงินสดสะสมไว้เพื่อรอจ่ายปิดจบ
รับทุกสาย ตอบแค่ค่ะๆๆ เวลารับสายช่วงแรกให้ทำตัวแบบเครื่องตอบรับอัตโนมัต อย่าไปคิดอย่าไปเครียดตามคำพูดของคนโทรทวงหนี้ ปล่อยใจให้โล่ง หยุดจ่าย หยุดช๊อป เก็บตังอย่างเดียว

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97784 โดย raknapa
อยากรู้ขั้นตอนหลังจากเราหยุดจ่ายบัตรค่ะ ว่าต้องเจออะไรบ้าง
เมื่อไหร่จะประนอมหนี้ ปรับโครงสร้างหนี้ ส่งฟ้องคะ
มีหลายบัตรจะหยุดจ่ายค่ะ หนี้รวมทั้งหมด350,000บ.เงินเดือน15,000 บ.จ่ายหนี้ขั้นต่ำ 16,000 บ. ไม่ไหวค่ะ
อยากรีไฟแนนซ์ค่ะ
Umay Aeon First choice KTC A money Promise
ที่หยุดจ่ายตอนนี้ Amoney กับPromiseค่ะ
แล้วกำลังจะหยุดจ่ายอีกหลายบัตรค่ะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97802 โดย sunshine123
ช่วงสามเดือนแรกคุณอาจจะต้องทนกับการรับโทรศัพท์หน่อย เพราะเจ้าหนี้จะขยันโทรมาก แต่พอเข้าเดือน 4 ก็จะน้อยลงแล้ว หนี้ที่เรามีเหมือนคุณก็คือ KTC เจ้านี้ฟ้องเร็วค่ะ หยุดส่งสี่เดือนโดนฟ้องแล้ว สำหรับเรื่องการฟ้องถ้าคุณไม่มีทรัพย์สินอะไรก็ไม่ต้องกังวลเพราะเงินเดือนของคุณยังไม่ถึงสองหมื่นเจ้าหนี้อายัดไม่ได้ค่ะ ช่วงนี้คุณก็ขยันทำบัญชีรับจ่าย พยายามเก็บเงินได้เย่อะๆ แล้วก็ทำใจให้สบายๆนะคะอย่าไปเครียดมาก ให้คิดซะว่าคนทวงเขาก็แค่ทำหน้าที่ของเค้า ไม่ต้องเก็บเอามาใส่ใจค่ะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97810 โดย raknapa
ขอบคุณค่ะ. กลัวเสียงโทรศัพเลยค่ะ
สิ้นเดือนต.ค.ตั้งใจจะหยุดจ่ายทุกบัตรค่ะ เจ้าหนี้โทรทวงทั้งวันแน่เลยค่ะ ถ้าไม่หยุดจ่ายเงินเดิอนจะไม่เหลือกินเลยค่ะ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97849 โดย thanji

raknapa เขียน: อยากรู้ขั้นตอนหลังจากเราหยุดจ่ายบัตรค่ะ ว่าต้องเจออะไรบ้าง
เมื่อไหร่จะประนอมหนี้ ปรับโครงสร้างหนี้ ส่งฟ้องคะ
มีหลายบัตรจะหยุดจ่ายค่ะ หนี้รวมทั้งหมด350,000บ.เงินเดือน15,000 บ.จ่ายหนี้ขั้นต่ำ 16,000 บ. ไม่ไหวค่ะ
อยากรีไฟแนนซ์ค่ะ
Umay Aeon First choice KTC A money Promise
ที่หยุดจ่ายตอนนี้ Amoney กับPromiseค่ะ
แล้วกำลังจะหยุดจ่ายอีกหลายบัตรค่ะ

ใจเย็น ๆนะคะ เราหยุดมาตอนต้นปีนี้ ก็มีหลายบัตรเช่นกัน ช่วงแรกก็ต้อทำใจรับโทรศัพท์ไปค่ะ อาจจะมีข่มขู่ อ้างโน่นนี่สารพัดให้เราจ่ายมาสัก ยอดนึง ก็ต้องแข็งใจตอบไปว่าไม่มีค่ะ ยังไม่พร้อมจ่ายตอนนี้ ก็อย่าไปใส่อารมณ์มากเดี๋ยวจะเครียด :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: บอกไม่มี ยังไม่พร้อม มีชวนมาปรับโครงสร้างหนี้ ก็ปฏิเสธไปค่ะ บอกยังไม่อยากเป็นเหมือนเดิม ขอเวลา :pray: :pray:

ตอนนี้ เวลาผ่านมาได้ 8-9 เดือนแล้ว ก็มี ฟ้องแล้ว 1 คือ ktc มีนัดไปไกล่เกลี่ยเดือนหน้า จนท ก็ดีมาก ๆ โทรมาให้คำแนะนำ ก็มีส่วนลดอยู่ พอไหว ๆ

ส่วน เจ้าที่ตกลงกันได้ ก็มี กรุงศรี ลดให้ ประมาณ 40%++ ก็ทำผ่อน 3 เดือน แล้วจบ

ถ้าจะทำแนวทางนี้ ใจต้องนิ่งค่ะ อย่าไปกังวัลมากค่ะ วางแผนเก็บเงินไว้ต่อรองดีกว่าค่ะ

สู้ สู้นะคะ แล้วเราจะหมดหนี้ไปด้วยกันค่ะ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: o_) o_)

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97860 โดย Naree_3830

sunshine123 เขียน: ช่วงสามเดือนแรกคุณอาจจะต้องทนกับการรับโทรศัพท์หน่อย เพราะเจ้าหนี้จะขยันโทรมาก แต่พอเข้าเดือน 4 ก็จะน้อยลงแล้ว หนี้ที่เรามีเหมือนคุณก็คือ KTC เจ้านี้ฟ้องเร็วค่ะ หยุดส่งสี่เดือนโดนฟ้องแล้ว สำหรับเรื่องการฟ้องถ้าคุณไม่มีทรัพย์สินอะไรก็ไม่ต้องกังวลเพราะเงินเดือนของคุณยังไม่ถึงสองหมื่นเจ้าหนี้อายัดไม่ได้ค่ะ ช่วงนี้คุณก็ขยันทำบัญชีรับจ่าย พยายามเก็บเงินได้เย่อะๆ แล้วก็ทำใจให้สบายๆนะคะอย่าไปเครียดมาก ให้คิดซะว่าคนทวงเขาก็แค่ทำหน้าที่ของเค้า ไม่ต้องเก็บเอามาใส่ใจค่ะ

KTC เหมือนกัน ของคุณ 4 เดืนฟ้องเลยหรือคะ ของเรา 4เดือนเหมือนกันค่ะ มีหนังสือมา 1ฉบับให้จ่ายยอดทั้งหมด เราเริ่มกังวล เพราะเงินที่มี ยังไม่พอยอดจ่าย เงินเดือนไม่ถึง2 หมื่น
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97870 โดย jackTs
.
ถ้าคุณไม่ยอมไปโหวตลงชื่อ เพื่อคัดค้านกฎหมายใหม่ที่กำลังจะคลอดออกมาในเร็วๆนี้
คุณจะโดนทวงหนี้ที่หฤโหด หนักกว่าทุกวันนี้อีกนะครับ

สำคัญมาก : กฎหมายใหม่ ให้เจ้าหนี้สามารถติดต่อทวงหนี้​กับลูกหนี้ ในเวลากลางคืนก็ได้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45602&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98616 โดย sunshine123

Naree_3830 เขียน:

sunshine123 เขียน: ช่วงสามเดือนแรกคุณอาจจะต้องทนกับการรับโทรศัพท์หน่อย เพราะเจ้าหนี้จะขยันโทรมาก แต่พอเข้าเดือน 4 ก็จะน้อยลงแล้ว หนี้ที่เรามีเหมือนคุณก็คือ KTC เจ้านี้ฟ้องเร็วค่ะ หยุดส่งสี่เดือนโดนฟ้องแล้ว สำหรับเรื่องการฟ้องถ้าคุณไม่มีทรัพย์สินอะไรก็ไม่ต้องกังวลเพราะเงินเดือนของคุณยังไม่ถึงสองหมื่นเจ้าหนี้อายัดไม่ได้ค่ะ ช่วงนี้คุณก็ขยันทำบัญชีรับจ่าย พยายามเก็บเงินได้เย่อะๆ แล้วก็ทำใจให้สบายๆนะคะอย่าไปเครียดมาก ให้คิดซะว่าคนทวงเขาก็แค่ทำหน้าที่ของเค้า ไม่ต้องเก็บเอามาใส่ใจค่ะ

KTC เหมือนกัน ของคุณ 4 เดืนฟ้องเลยหรือคะ ของเรา 4เดือนเหมือนกันค่ะ มีหนังสือมา 1ฉบับให้จ่ายยอดทั้งหมด เราเริ่มกังวล เพราะเงินที่มี ยังไม่พอยอดจ่าย เงินเดือนไม่ถึง2 หมื่น

ใช่ค่ะ เราโดนฟ้องเร็วมากกำลังจะไปขึ้นศาลวันที่ 19/12/2017 นี้ค่ะ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98650 โดย Maifar18
ตั้งแต่เริ่มหยุดจ่าย ถึงวันไปขึ้นศาลของคุณกินเวลาไปกี่เดือนคะ่ อยากทราบระยะเวลา
เพราะของเราก็จะครบรอบบิลที่ 3 วันที่ 5 ธันวาคม ถ้า 4 เืดือนฟ้อง ก็คงฟ้องประมาณมกราคม 2561
แล้ว KTC จะทิ้งช่วงกี่วัน กี่เดือน ถึงจะนัดไปศาลคะ แอบกังวล เพราะยังเก็บเงินไม่ได้เลย
แต่โบนัสจะออกตอน มีนาคม 2561 ไม่รู้จะทันป่าว

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98937 โดย sunshine123

Maifar18 เขียน: ตั้งแต่เริ่มหยุดจ่าย ถึงวันไปขึ้นศาลของคุณกินเวลาไปกี่เดือนคะ่ อยากทราบระยะเวลา
เพราะของเราก็จะครบรอบบิลที่ 3 วันที่ 5 ธันวาคม ถ้า 4 เืดือนฟ้อง ก็คงฟ้องประมาณมกราคม 2561
แล้ว KTC จะทิ้งช่วงกี่วัน กี่เดือน ถึงจะนัดไปศาลคะ แอบกังวล เพราะยังเก็บเงินไม่ได้เลย
แต่โบนัสจะออกตอน มีนาคม 2561 ไม่รู้จะทันป่าว

เราหยุดจ่ายเดือน ก.ค 17 ค่ะประมาณกลางเดือน ต.ค ได้รับหมายศาล แล้วก็ได้ไปขึ้นศาลประมาณกลางเดือน ธ.ค นี้ค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.539 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena