สอบถามเรื่องการท้วงหนี้ และเรื่องการแจ้งความหน่อยครับ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97730 โดย padungkij
พอดีโดนทางบริษัท เจฟินเทค หรือ เจมันนี่ โทรไปท้วงเงินกับทางญาติพี่น้อง และเพื่อนครับ ทั้งๆ ที่โทรหาเราได้ แต่กลับไม่โทร แบบนี้เราสามารถแจ้งความหรือ สามารถทำอะไรอย่างอื่นเพิ่มได้ไหมครับ เพราะ.....ไปแจ้งความที่ สน.บางนา และ สน.เขตประเวศ ไม่รับแจ้งความ แถมว่าเราซ้ำอีก "เป็นหนี้ก็ต้องจ่าย มาแจ้งความไปก็เท่านั้น ยังไงคุณก็แพ้อยู่ดี"......แล้วจะร่างกฏหมายขึ้นมาทำแป๊ะอะไรวะ ถ้าขี้เกียจเขียนก็บอกกันตรงๆ ก็ได้ จะได้ไม่ต้องเสียเวลามาให้ด่า......แบบนี้สามารถร้องเรียนกรณีที่เจ้าหนี้โทรท้วงถาม คนอื่นที่ไม่ใช่ลูกหนี้ได้หน่วยงานไหนได้อีกบ้างครับ (ที่ไม่ใช่สถานีตำรวจ) ขอบคุณครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97734 โดย jackTs
.
รบกวนช่วยไปโพสต์ต่อจากในกระทู้เดิมของตัวเองด้วยครับ

กระทู้เดิมของคุณที่เคยตั้งเอาไว้ในครั้งก่อน อยู่ในนี้ครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45442&Itemid=64#96431

1คน ต่อ 1กระทู้ เท่านั้น ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64#12130

วิธีค้นหากระทู้ของตัวเอง

ปล.ที่นี่ไม่ได้ห้ามถามนะครับ

แต่ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.341 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena