สอบถามผู้รู้ เรื่องกสนผิดนัดจ่ายหนี้ เมื่อมีสำนักงานกฏหมายโทรมาทวง

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97862 โดย Neko
สวัสดีค่ะ รบสอบถามผู้มีประสบการณ์
คือเรา เป็นหนี้
SCB บัตรเครดิต 8x,xxx บาท รวมดอกเบี้ย
SCB Speedy cash 6x,xxx บาท รวมดอกเบี้ย

2 รายการนี้มี สำนักงานกฏหมายโทรมาประนอมหนี้ ซึ่งเราตกลงไปแล้ว แต่เราจ้ายได้ 2 -3 เดือนก็หยุดเพราะมีภาระอย่างอื่นเพิ่มเติม ทุกวันนี้ก็ยังโทรมาทวงแต่เราไม่ได้รับโทรศัพท์

กรุงศรีสินเชื่อส่วนบุคคล 16x,xxx บาท หยุดจ่ายมากกว่า 3 เดือน แต่มี สำหนักงานกฏหมายโทรมา ให้เราผ่อนคืน ซึ่งจพนวนเงินที่ผ่อนแต่ละเดือนเยอะมาก เราบอกว่าไม่ไหว ถ้ามีเงินจะติดต่อกลับไป

อยากทราบว่า อีก 1-2ปี ถ้าเรามีเงินพอที่จะส่ง จะสามารถเจรจาอะไรได้บ้างคะ

ไม่มีความรู้ด้านนี้เลยค่ะ รบกวนด้วยคะ่

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97867 โดย jackTs
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Neko

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97876 โดย Neko
ขอบคุณค่ะ ถ้ามีคำถามเพิ่ม จะรบกวนอีกครั้งนะคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.396 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena