การยึดเงินเดือนในบัญชีเงินฝาก

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97997 โดย Pongnate
พอดีได้อ่านกระทู้ ธนาคารเจ้าหนี้ยึดเงินในบัญชี.
แล้วผมเป็นหนี้กับธนาคารที่เงินเดือนเข้า ธนาคารจะยึดเงินเดือนเราหรือไม่ครับ
ของกรุงศรีครับ มีบัตร 5 ใบ ยอดบัตรรวมกันแล้วประมาณ 148000 บาท
หยุดจ่ายได้ 1 เดือนครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97998 โดย Pongnate
อยากทราบว่าธนาคารกรุงศรี เคยมีการดูดเงินในบัญชีไปใช้หนี้ไหมครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98000 โดย Pongnate
กระทู้: บัตรกรุงไทย , บัตรกรุงศรี...บนความแตกต่างของสถาบันการเงิน
เข้าไปอ่านมาแล้วครับขอบคุณครับ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98062 โดย pandanoi
เปลี่ยนธนาคารที่เงินเดือนเข้าได้ไหมล่ะค่ะ ถ้าเปลี่ยนไม่ได้ เราก็ไม่ควรหยุดชำระหนี้กับธนาคารที่เรามีเงินเดือนอยู่ค่ะ อันตรายค่ะ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98254 โดย Pongnate
ตอนนี้เป็นหนี้บัตรหลายใบ
ค้างจ่ายขั้นต่ำมา 3 งวดแล้ว
เริ่มมีเจ้าหน้าที่มาเสนอปรับโครงสร้าง
1 บัตรกรุงไทย. 32000
2 เฟริสช้อย. 30967
3 เทสโก 69709
4 aia. 8524
5 กรุงศรีวีช่าโกล. 38597
ถ้าระหว่างที่รอให้แฮคัท เจ้าหน้าที่มันจะโทรจิกวุ่นวายมากมั้ยครับ
ถ้าแฮคัทมันจะจ่ายน้อยกว่ายอดที่ผมพิมพ์มั้ยครับ
รบกวนผู้มีประสบการณ์หน่อยครับ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98256 โดย thanji

Pongnate เขียน: ตอนนี้เป็นหนี้บัตรหลายใบ
ค้างจ่ายขั้นต่ำมา 3 งวดแล้ว
เริ่มมีเจ้าหน้าที่มาเสนอปรับโครงสร้าง
1 บัตรกรุงไทย. 32000
2 เฟริสช้อย. 30967
3 เทสโก 69709
4 aia. 8524
5 กรุงศรีวีช่าโกล. 38597
ถ้าระหว่างที่รอให้แฮคัท เจ้าหน้าที่มันจะโทรจิกวุ่นวายมากมั้ยครับ
ถ้าแฮคัทมันจะจ่ายน้อยกว่ายอดที่ผมพิมพ์มั้ยครับ
รบกวนผู้มีประสบการณ์หน่อยครับ

ช่วง 1-3 เดือนแรก ก็ต้องทำใจกับการโทรทวงหนี้นะคะ เค้าก็ทำไปตามหน้าที่ เราก็รับทุกสายแล้วก็บอกไปว่ายังไม่สดวกจ่าย ถึงจะต้องพูดแบบนี้ ซ้ำๆ กับเจ้าเดิม ๆ ก็ต้องพูดค่ะ อดทน รอคอย ค่ะ

จาก ยอดทั้ง 5 รายการ เคยเป็นหนี้แค่ของกรุงไทย ส่วนใหญ่กรุงไทยไม่ค่อยลดนะคะ จะฟ้อง ศาล แต่ก่อนฟ้องก็อาจจะมีให้ไกลเกลี่ย ลดได้ไม่เกิน 30% ขึ้นอยู่กับว่าช่วงฟ้องมีมหกรรมลดหนี้หรือเปล่าค่ะ ถ้าอยู่ โซน กทม ปาริมณฑล ก็จะมีจัดมหกรรมบ่อยหน่อยค่ะ

ส่วน กรุงศรี ก็พอหยุดได้ 7-8 เดือน ก็มี ลดให้ค่ะ จะได้เท่าไหร่ก็อยู่ที่เจรจานะคะ

แต่อย่าไปรับปากปรับโครงสร้างเด็ดขาดนะคะ การเจรจา hair cut ก็รอให้มีเอกสารยืนยันมาก่อนค่อยไปชำระนะคะ

โชคดีหมดหนี้เร็ว ๆ นะคะ สู้ สู้ ค่ะ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :psy: :psy: :psy:

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98266 โดย Pongnate
เอกสารแฮคัท. เจ้าหน้าที่จะส่งมาในรูปแบบใดครับ
ทางไปรษณีย์. มันช้าไปมั้ยครับกว่าจะได้รับ
ทางอีเมลล์
ทางแฟกส์
รบกวนผู้มีประสบการณ์ จะได้เตรียมช่องทางการส่งครับ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98267 โดย thanji

Pongnate เขียน: เอกสารแฮคัท. เจ้าหน้าที่จะส่งมาในรูปแบบใดครับ
ทางไปรษณีย์. มันช้าไปมั้ยครับกว่าจะได้รับ
ทางอีเมลล์
ทางแฟกส์
รบกวนผู้มีประสบการณ์ จะได้เตรียมช่องทางการส่งครับ

ของกรุงศรี ส่งทางไปรษณีย์ค่ะ EMS

ของ UOB ให้ไปทำที่สาขาค่ะ

อย่าเพิ่งกังวลไปมากค่ะ ใช้ชีวิตปกติ อดทน รอคอย เก็บตังส์ วนไปค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.385 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena