ไม่ไหวแล้วกับระยะเวลาการผ่อนขั้นต่ำมา 1 ปี กว่า??

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #98016 โดย buskubsa
ผมพึ่งได้มาเป้นสมาชิกไม่นาน และเป็นกระทู้แรกของผมที่ตั้งจะมาขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ พี่ ๆ ผมได้ศึกษาข้อมูลในเว็บนี้มาพอสมควรทำให้เราไม่เครียดมากขึ้น เริ่มกันเลยละกัน ผมมีบัตรเครดิตกับบัตรกดเงินสดตามรายละเอียดดังนี้

1.บัตรเครดิต KTC เงินต้น 35,000 ยอดนี้ปิดไปแล้ว
2.บัตรเครดิตกรุงศรี แพลททินัม เงินต้น 30,000 ยอดนี้ปิดไปแล้ว
3.บัตรซิตี้เรดดี้ เงินต้น 75,000 เริมหยุด 2/11/60 ยอดนี้ปิดไปแล้ว Haircut 55000 ยอดฟ้อง 84xxx
4.บัตรเครดิตกรุงศรีเฟิสช้อย เงินต้น 36,000 เริ่มหยุด 4/11/60 ยอดปัจจุบัน 40000 ปิดแล้วจ่าย 22000 ณ 15/02/61
5.บัตรกดเงินสด aeon เงินต้น 38,000 เริ่มหยุด 2/11/60

คำถาม
- เจ้าหนี้เจ้าไหนฟ้องเร็วสุดครับ (กี่ปี กี่เดือน ถึงฟ้อง)
- เจ้าหนี้แต่ละเจ้าให้ส่วนลดเท่าไรกันบ้างครับ

ผมสามารถเก็บเงินได้เดือนละประมาณ 4,000 บาท

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98039 โดย ReFreshZzz

buskubsa เขียน: ผมพึ่งได้มาเป้นสมาชิกไม่นาน และเป็นกระทู้แรกของผมที่ตั้งจะมาขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ พี่ ๆ ผมได้ศึกษาข้อมูลในเว็บนี้มาพอสมควรทำให้เราไม่เครียดมากขึ้น เริ่มกันเลยละกัน ผมมีบัตรเครดิตกับบัตรกดเงินสดตามรายละเอียดดังนี้

1.บัตรเครดิต KTC เงินต้น 35,000 ยอดนี้ปิดไปแล้ว
2.บัตรเครดิตกรุงศรี แพลททินัม เงินต้น 30,000 ยอดนี้ปิดไปแล้ว
3.บัตรซิตี้เรดดี้ เงินต้น 75,000 เริมหยุด 2/11/60
4.บัตรเครดิตกรุงศรีเฟิสช้อย เงินต้น 36,000 เริ่มหยุด 4/11/60
5.บัตรกดเงินสด aeon เงินต้น 38,000 เริ่มหยุด 2/11/60

คำถาม
- เจ้าหนี้เจ้าไหนฟ้องเร็วสุดครับ (กี่ปี กี่เดือน ถึงฟ้อง) <<< รายการยอดหนี้ ของท่าน ไม่น่าเป็นกังวลนะครับ ถ้าท่านเก็บเงินได้ตามที่ท่านบอกจริงๆ ไม่จำเป็นต้องกังวลเรื่องการฟ้องครับ ส่วนคำถามที่ท่านถาม มันไม่มีแบบแผน หรือกฏเกณฑ์ ตายตัวว่า เมื่อไรถึงจะฟ้องครับ ท่านควรดูและยอด รายการ ที่ 3 ก่อน แล้ว ตามด้วย รายการ ที่ 5 และ ที่ 4 ตามลำดับครับ แต่โอกาส ที่ท่านจะได้ เคลียร์ยอดรายการที่ 4 นั้น อาจจะมาเร็วที่สุดครับ
- เจ้าหนี้แต่ละเจ้าให้ส่วนลดเท่าไรกันบ้างครับ <<< ส่วนลดที่แน่นอน ไม่มีนะครับ แต่ถ้าให้บอกเป็นช่วงของส่วนลด จะอยู่ ที่ 5% - 95% ครับ อยู่ที่การสนทนา ระหว่างท่าน กับ เจ้าหนี้ของท่านครับ

ผมสามารถเก็บเงินได้เดือนละประมาณ 4,000 บาท

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98048 โดย goodday
เข้ามาอัพเดทให้ฟังบ้างนะคะ
เราก็จะเริ่มหยุด..ซิตี้ เรดดี้ ในวันที่ 01/11/2560 นี้แหละคะ
ยอดรวมดอกเบี้ยแล้ว 76,456 บาท ยอดใกล้ๆ กันเลย

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98054 โดย buskubsa

ReFreshZzz เขียน:

buskubsa เขียน: ผมพึ่งได้มาเป้นสมาชิกไม่นาน และเป็นกระทู้แรกของผมที่ตั้งจะมาขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ พี่ ๆ ผมได้ศึกษาข้อมูลในเว็บนี้มาพอสมควรทำให้เราไม่เครียดมากขึ้น เริ่มกันเลยละกัน ผมมีบัตรเครดิตกับบัตรกดเงินสดตามรายละเอียดดังนี้

3.บัตรซิตี้เรดดี้ เงินต้น 75,000 เริมหยุด 2/11/60
4.บัตรเครดิตกรุงศรีเฟิสช้อย เงินต้น 36,000 เริ่มหยุด 4/11/60

คำถาม
- เจ้าหนี้เจ้าไหนฟ้องเร็วสุดครับ (กี่ปี กี่เดือน ถึงฟ้อง) <<< รายการยอดหนี้ ของท่าน ไม่น่าเป็นกังวลนะครับ ถ้าท่านเก็บเงินได้ตามที่ท่านบอกจริงๆ ไม่จำเป็นต้องกังวลเรื่องการฟ้องครับ ส่วนคำถามที่ท่านถาม มันไม่มีแบบแผน หรือกฏเกณฑ์ ตายตัวว่า เมื่อไรถึงจะฟ้องครับ ท่านควรดูและยอด รายการ ที่ 3 ก่อน แล้ว ตามด้วย รายการ ที่ 5 และ ที่ 4 ตามลำดับครับ แต่โอกาส ที่ท่านจะได้ เคลียร์ยอดรายการที่ 4 นั้น อาจจะมาเร็วที่สุดครับ
- เจ้าหนี้แต่ละเจ้าให้ส่วนลดเท่าไรกันบ้างครับ <<< ส่วนลดที่แน่นอน ไม่มีนะครับ แต่ถ้าให้บอกเป็นช่วงของส่วนลด จะอยู่ ที่ 5% - 95% ครับ อยู่ที่การสนทนา ระหว่างท่าน กับ เจ้าหนี้ของท่านครับ

ขอบคุณครับท่านสำหรับคำตอบ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98055 โดย buskubsa

goodday เขียน: เข้ามาอัพเดทให้ฟังบ้างนะคะ
เราก็จะเริ่มหยุด..ซิตี้ เรดดี้ ในวันที่ 01/11/2560 นี้แหละคะ
ยอดรวมดอกเบี้ยแล้ว 76,456 บาท ยอดใกล้ๆ กันเลย

ครับเดี่ยวมีความคืบหน้าจะแจ้งเรื่อยๆเลยครับ คุณ goo่dday ก็เหมือนกันน่ะครับ มีความคืบหน้าอะไรแจ้งด้วยน่ะครับ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98059 โดย pandanoi
ดูจากวันที่หยุดชำระ กว่าเจ้าหนี้คุณจะฟ้อง คุณคงมีเวลาเก็บเงินไว้ HC ทันค่ะ ส่วนลดดีๆต้องรอหนี้เน่า นานๆก่อนค่ะ อย่างมากตอนนี้อาจเสนอคุณจ่ายหยอด หรือปรับโครงสร้างหนี้ อย่าไปเสียเวลาเลย เก็บเงินทำ HC เลยค่ะ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98063 โดย buskubsa

pandanoi เขียน: ดูจากวันที่หยุดชำระ กว่าเจ้าหนี้คุณจะฟ้อง คุณคงมีเวลาเก็บเงินไว้ HC ทันค่ะ ส่วนลดดีๆต้องรอหนี้เน่า นานๆก่อนค่ะ อย่างมากตอนนี้อาจเสนอคุณจ่ายหยอด หรือปรับโครงสร้างหนี้ อย่าไปเสียเวลาเลย เก็บเงินทำ HC เลยค่ะ

มีกำลังใจขึ้นมากเลยครับ ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98168 โดย buskubsa
ล่าสุด 3/11/60

ทางซิตี้เรดดี้ โทรมาให้ชำระก่อน 1,500 ปฏิเสธการจ่ายไปครับ

---- รอลุ้นว่ากี่เดือนจะฟ้องช่วงนี้เก็บเงินไปก่อน

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98180 โดย keng
อย่าไปซีเรียสเรื่องที่เจ้าหนี้จะฟ้องเมื่อไหร่ครับ เราควบคุมไม่ได้ เจ้าหนี้รายเดืยวกันแต่ใช้เวลาในการฟ้องลูกหนี้แต่ละรายไม่เท่ากัน บางรายลืมฟ้องจนหมดอายุความก็มี

หน้าที่คุณคือพยายามเก็บเงินก้อนให้ได้มากและเร็วที่สุด หากเจ้าหนี้เค้าฟ้องมาก่อนที่จะ HC ได้ ก็ค่อยมาหาทางเดินต่อไป จะไปศาลเพื่อขอเลื่อน หรือไปศาลเพื่อเจรจาหน้าศาล หรือให้ศาลพิพากษาเลย

พอศาลพิพากษาแล้ว มีคำพิพากษาออกมา ก็ยังไปได้หลายทางทั้งเจรจา HC หรือเจรจาผ่อนชำระ หรือหักคอจ่าย หรือจะให้ยึดเงินเดือน

มันมีทางอีกเยอะครับ ผมผ่านมาหมดทุกอย่างแล้ว จนแก้ปัญหาหนี้หมด และข้อมูลในเครดิตบูโรก็ล้างหมดแล้ว

จากคนเป็นหนี้เป็นล้าน ตอนนี้เหมือนเป็นคนใหม่ โชคดีที่ได้เจอชมรม ได้เจอคุณอาทั้งสองท่าน ได้เจอพี่นกกระจอกเทศ

เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆๆ ซักวันหนี้หมดแน่นอน

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98235 โดย buskubsa

keng เขียน: อย่าไปซีเรียสเรื่องที่เจ้าหนี้จะฟ้องเมื่อไหร่ครับ เราควบคุมไม่ได้ เจ้าหนี้รายเดืยวกันแต่ใช้เวลาในการฟ้องลูกหนี้แต่ละรายไม่เท่ากัน บางรายลืมฟ้องจนหมดอายุความก็มี

หน้าที่คุณคือพยายามเก็บเงินก้อนให้ได้มากและเร็วที่สุด หากเจ้าหนี้เค้าฟ้องมาก่อนที่จะ HC ได้ ก็ค่อยมาหาทางเดินต่อไป จะไปศาลเพื่อขอเลื่อน หรือไปศาลเพื่อเจรจาหน้าศาล หรือให้ศาลพิพากษาเลย

พอศาลพิพากษาแล้ว มีคำพิพากษาออกมา ก็ยังไปได้หลายทางทั้งเจรจา HC หรือเจรจาผ่อนชำระ หรือหักคอจ่าย หรือจะให้ยึดเงินเดือน

มันมีทางอีกเยอะครับ ผมผ่านมาหมดทุกอย่างแล้ว จนแก้ปัญหาหนี้หมด และข้อมูลในเครดิตบูโรก็ล้างหมดแล้ว

จากคนเป็นหนี้เป็นล้าน ตอนนี้เหมือนเป็นคนใหม่ โชคดีที่ได้เจอชมรม ได้เจอคุณอาทั้งสองท่าน ได้เจอพี่นกกระจอกเทศ

เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆๆ ซักวันหนี้หมดแน่นอน

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ ตอนนี้ตั้งหน้าตั้งตาเก็บเงินอย่างเดียวเลยครับ แต่ละเดือนแทบกินแกลบ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98248 โดย goodday

buskubsa เขียน: ล่าสุด 3/11/60

ทางซิตี้เรดดี้ โทรมาให้ชำระก่อน 1,500 ปฏิเสธการจ่ายไปครับ

---- รอลุ้นว่ากี่เดือนจะฟ้องช่วงนี้เก็บเงินไปก่อน

ร่วมลุ้นไปด้วยกันนะค่ะ สู้ สู้ ค่ะ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98276 โดย buskubsa

goodday เขียน:

buskubsa เขียน: ล่าสุด 3/11/60

ร่วมลุ้นไปด้วยกันนะค่ะ สู้ สู้ ค่ะ

ลุ้นไปด้วยกัน สู้ สู้

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98285 โดย buskubsa
ล่าสุด 8/11/60

ทาง บริษัท citibank ให้บริษัทข้างนอก โทรมาว่า ให้ไปชำระยอด 1,200 บาท ภายในวันนี้ และ
เดือนหน้า ชำระ 3,100 บาท
ผม : ครับ อย่างเดียวเลย ตุ๊ด ตุ๊ด ตุ๊ด

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98361 โดย buskubsa
update 9/11/60

ทาง ACS อิออน , citibank , เฟิสช้อย กระหน่ำโทรมาเลยครับรับสายแทบไหม้ หลังจากหยุดรอบบิลแรก

เฮ้ออออ !! สู้กันต่อไปยาวๆ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98376 โดย goodday

buskubsa เขียน: ล่าสุด 8/11/60

ทาง บริษัท citibank ให้บริษัทข้างนอก โทรมาว่า ให้ไปชำระยอด 1,200 บาท ภายในวันนี้ และ
ผม : ครับ อย่างเดียวเลย ตุ๊ด ตุ๊ด ตุ๊ด

up date : 10/11/2560
ตอนนี้ Citi ของเราหยุดจ่ายเดือนแรก เงียบมากเลยค่ะ มีโทรมา2ครั้ง แต่ได้รับแค่ครั้งเดียว อีกครั้งรับไม่ทัน แอบหวั่นๆเหมือนกันนะค่ะ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98472 โดย buskubsa

goodday เขียน:

buskubsa เขียน: ล่าสุด 8/11/60

up date : 10/11/2560
ตอนนี้ Citi ของเราหยุดจ่ายเดือนแรก เงียบมากเลยค่ะ มีโทรมา2ครั้ง แต่ได้รับแค่ครั้งเดียว อีกครั้งรับไม่ทัน แอบหวั่นๆเหมือนกันนะค่ะ

update : 14/11/2560 ทาง citi aeon firstchoice ยังโทรมาเรื่อยๆประมาณว่า

จนท: สวัสดีค่ะ คุณ buskubsa ทางธนาคารยังไม่เห็นยอดเข้ามาน่ะค่ะ สะดวกชำระเมื่อไรค่ะ
ผม : ยังไม่มีเลยครับ ช่วงนี้หมุนเงินไม่ทัน
จนท: พอจะกำหนดวันชำระได้ไหมค่ะ
ผม : กำหนดไม่ได้ครับเพราะผมไม่มีเลย ถ้ามีแล้วจะชำระไปน่ะครับ
จนท : รบกวนคุณ buskubsa ชำระมาด้วยน่ะครับ
ผม : ครับ (ตุ๊ด ตุ๊ด ตุ๊ด)

ช่วง 1-3 เดือนแรกคงจะตอบประมาณนี้ไปเรื่อยๆ จนให้ได้ H/C ส่วนลดงามๆ ค่อยต่อรองกันอีกที

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99707 โดย buskubsa
ณ วันที่ 18/1/2561

ทาง FC โทรมามีข้อเสนอส่วนลดเหลือ 22500 จากยอดปัจจุบัน 38000 ซึ่งยอดดังกล่าวยังไม่พอใจและยอดยังสูงอยู่เลยปฏิเสธไป (ในใจขอสัก 50 % พร้อมปิดเลย)

ส่วนบัตรอื่นๆยังโทรให้จ่ายหยอดตลอด

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100431 โดย buskubsa
แจ้งความคืบหน้า ณ วันที่14/2/61 ทาง ลีดเดอร์ กรุ๊ป โทรมาเพื่อชำระยอดส่วนลด 22,000 บาท จากยอด ณ ปัจจุบัน 40,000 (หลักจากหยุดจ่าย 4 เดือน )

จึงได้ทำการตกลงยอด 22,000 ไปครับ เพื่อที่จะลดศัตรูไป 1 ราย

"เก็บเงินต่อเพื่อจะไปลุยกับซิตี้แบ้งกับอิออนต่อครับ"

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102084 โดย buskubsa
ณ วันที่ 28/4/2561 มีหมายศาลจากทาง Citi Ready เรียบร้อยแล้วครับ ฟ้องที่ยอด 84,xxx
อยากจะขอความคิดเห็นจากผู้มีประสบการณ์ว่าแนวทางแบบไหนจะดีกว่า
1. ควรเจราจาขอความเห็นใจเรื่องดอกเบี้ย ค่าธรรมเนียมศาล ค่าฤชาต่างๆ ค่าทนายโจทย์ จ่ายยอดเงินต้น 75,000 ได้ไหมครับ
2.ทำสัญญาประนีประนอมยอมความตามจำนวนเงินที่ฟ้อง

เพราะช่วงเดือนพฤศจิกายนผมมีเงิน 60,000 ครับ แต่ตอนนี้ผมไม่มีเงินก้อนไปปิด ควรจะเลือกแบบไหนดีครับ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102105 โดย ReFreshZzz

buskubsa เขียน: ณ วันที่ 28/4/2561 มีหมายศาลจากทาง Citi Ready เรียบร้อยแล้วครับ ฟ้องที่ยอด 84,xxx
อยากจะขอความคิดเห็นจากผู้มีประสบการณ์ว่าแนวทางแบบไหนจะดีกว่า
1. ควรเจราจาขอความเห็นใจเรื่องดอกเบี้ย ค่าธรรมเนียมศาล ค่าฤชาต่างๆ ค่าทนายโจทย์ จ่ายยอดเงินต้น 75,000 ได้ไหมครับ
2.ทำสัญญาประนีประนอมยอมความตามจำนวนเงินที่ฟ้อง

เพราะช่วงเดือนพฤศจิกายนผมมีเงิน 60,000 ครับ แต่ตอนนี้ผมไม่มีเงินก้อนไปปิด ควรจะเลือกแบบไหนดีครับ

ผมตอบให้ไปแล้วนะครับ ที่คุณไปโพสไว้ กระทู้อื่น

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.649 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena