หมายศาลบัตรเครดิต ถ้าไม่อยากให้มาติดหน้าบ้าน เราไปรับเองได้มั้ยค่ะ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98089 โดย suti222
เราสามารถ ติดต่อไปรับเองได้มั้ยค่ะ ไม่อยากให้ที่บ้านทราบค่ะ กำลังจะหยุดจ่ายบัตรกสิกรค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98093 โดย siratirange
ได้ค่ะ วันนี้เราเพิ่งโทรไปถามที่ศาลมา แต่คุณต้องรู้ให้ไว
น่ะค่ะว่าเค้าส่งฟ้องวันไหน พอเค้าส่งฟ้องปุ้ปเราก็โทรไปศาลจังหวัดตามทะเบียนบ้าน
ว่าจะขอมารับเอง แต่ทั้งนี้ต้องโทรให้ไวน่ะค่ะ ไม่งั้นเค้าจะส่งออกไปบ้านเราซ่ะก่อน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98095 โดย suti222
ขอบคุณมากค่ะ เราสามารถถาม สนง.ที่ทำเรื่องฟ้องได้เลยใช่มั้ยค่ะ ว่าเค้าจะส่งเรื่องฟ้องวันไหน

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98096 โดย siratirange
ใช่ค่ะ ให้สอบถามและติดตามสม่ำเสมอ เพราะบางเจ้าฟ้องเลยโดยที่ไม่แจ้งเราด้วยซ้ำค่ะ โดยบอกเราว่าติดต่อเราไม่ได้

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98099 โดย jackTs

suti222 เขียน: หมายศาลบัตรเครดิต ถ้าไม่อยากให้มาติดหน้าบ้าน เราไปรับเองได้มั้ยค่ะ

เคยอธิบายไปแล้วครับ

มือใหม่หยุดจ่ายเดือนแรกและฝากข​อบคุณพี่ๆทุกคน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41372&Itemid=64#52949

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.378 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena