สวัาดีค่ะ อยากทราบว่า โดนยึดบ้านขายทอดตลาดเรียบร้อย วันนี้ มีเอกสารให้เจรจา ของแบบเขียว

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98277 โดย Poohpoo
สวัสดีค่ะ หนี้ที่เกิดจากการ โดนหักหลัง
คือ ไม่ทราบว่าจะไปถามจากที่ไหนได้ แล้ว
ได้ ใบแบบนี้ จาก ธ เขียว ให้ไป เจรจา ยอดหนี้ ตอนนี้ ทบต้น ทบดอก ปาไปน่าจะแตะ7ล้าน แต่มีการยึดบ้านขายทอดไปแล้ว ตอนนี้ ธ เขียว ส่งเอกสารแบบนี้มา
มันอาจจะแตกต่างจากหนี้ บัตรเครดิต อยากทราบว่า จะทำไรได้ บ้าง
ตอนนี้ เป็น พนง รัฐวิสาหกิจ เงินก้อนไม่มีเหลือ เพราะเอาไป haircutบัตรเครดิตหมด

เบอร์ ที่ ธ เขียย ให้มาในกระดาษ ก็ ติดต่อไม่ได้ โทร จะเป็น จะตาย ก็ ไม่มีคนรับ
แค่อยากแสดงให้รู้ว่า เออ เราพยายาม อยู่นะ

ปล ขอบคุณ ชมรม หนี้ มากๆ ค่ะ เรา เจรจา ปิดไป หลายใบแล้ว ตอนนี้ ก็ พยายาม หารายได้พิเศษ เพื่อ เป็นเงินก้อน ไปปิดบัตร กรุงศรีค่ะ เจรจา ต้องมีเงินในมือ เท่าที่เจอๆมา แต่นี่ คือ เอกสาร หลังการขายทอด เลยไปไม่เป็นค่ะ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98287 โดย Poohpoo
ดันทู้หน่อยค่ะ เครียดจริงๆ เพราะหาอ่าน ยังไงก็ ไม่เข้าใจ แถม เบอร์ โทร ติดต่อ ใน เอกสาร โทร ติด ไม่ ีคนรับสายเลย เราอยาก ติดต่อ คนที่ลงชื่อให้_ด้ก่อน เพราะ การเดินทาง ขยับทำอะไรใช้เงินทั้งนั้นเลยค่ะ

เราไปเจรจา เราไม่มีเงิน เราจะไปยังงัย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98288 โดย ReFreshZzz
ผมว่าคุณควรตั้งสติ สักนิดนะครับ แล้ว เข้าเวป กสิกรไทย หาเบอร์โทร สาขาถนนมิตรภาพนครราชสีมา ครับ
ผมยังหาเจอเลยครับ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98304 โดย Poohpoo

Poohpoo เขียน:

โทรแล้วค่ะ ทุกเบอร์ ที่หาเจอในเน็ต เบอที่ให้ในเอกสาร โทร 02-8888888call center เค้าบอกทำอะไรไม่ได้ เบอทุก เบอ ที่ โทร ไป 044-ติด แต่ไม่มี มะนุดรับสายเลยค่ะ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98306 โดย sorrysorry
ผมก็กำลังเริ่มจะ h/c ตอนนี้เพิ่งเริ่มหยุดจ่ายได้ 1 เดือน และก็มี จำนองที่ดินด้วย ไม่นานก็คงจะเป็นเหมือนคุณ แต่ผมสงสัย ทำไม ไม่เอาเงิน h/c ไปจ่าย จำนองก่อน ปล่อยให้เขายึดทรัพย์ไปขาย ได้ไง

ความคิดผม จ่ายจำนองก่อน ค่อย h/c บัตรเครดิต ภายหลัง

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98307 โดย Poohpoo

sorrysorry เขียน: ผมก็กำลังเริ่มจะ h/c ตอนนี้เพิ่งเริ่มหยุดจ่ายได้ 1 เดือน และก็มี จำนองที่ดินด้วย ไม่นานก็คงจะเป็นเหมือนคุณ แต่ผมสงสัย ทำไม ไม่เอาเงิน h/c ไปจ่าย จำนองก่อน ปล่อยให้เขายึดทรัพย์ไปขาย ได้ไง

ความคิดผม จ่ายจำนองก่อน ค่อย h/c บัตรเครดิต ภายหลัง

มันพลาดไปแล้วค่ะ ตอนนั้น
ตอนนี้ ก็พยายาม สู้กับปัจจุบันค่ะ
ไม่ทราบว่า ต้องทำยังไงบ้าง วันนี้ เลิกงานมาเช้า ยังไม่นอน เฝ้าม พยายาม โทร ไป ธ ทุกเบอร์ ที่หาได้ และได้ จากcall centerค่ะ ติดนะคะ ไม่มี คนนับสาย เลย แม้แต่เบอเดียว เครียดมาก เพราะเอกสารบอกภายใน7 วัน แต่ วันที่ ลง ใน เอกสาร 1 ธ ส่งไปรนี วันที่3 เอกสารพึ่งมาถึงเมื่อวาน บ่าย

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98308 โดย ReFreshZzz
ลองติดต่อกรมบังคับคดีครับ อาจจะช่วยท่านได้ครับ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98309 โดย sorrysorry
ยังพอมีเบอร์โทร ของเจ้าหน้าที่แบงค์ ตอนที่จำนองไหม เขาจะเป็นคนรู้ดีที่สุด ในการตามเรื่อง ลองปรึกษาเขาดู

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98685 โดย eakz
ตอนนี้เป็นยังไงบ้างครับ

ของผมโดนประกาศอายัดแล้วแต่ยังไม่ขายทอดตลาด แบงค์จำนองนิ่งเงียบเลยครับ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98693 โดย Pheonix
ขอย้อมูลเพิ่มเติม หนี้ 7.0 ล้านบาท แล้วราคาที่ดินพร้อมบ้่าน ราคาเท่าไหร่ครับ เพื่อจะช่วยคิดให้

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.442 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena