Citi ฟ้องแล้ว ขึ้นศาล 4/12/60

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98876 โดย Cee
ไปขึ้นศาลมาแล้วค่ะ วันนี้มาอัพเดทให้ฟังเพื่อเป็นแนวทางให้นะคะ

ของเรา เจ้าหน้าที่ติดต่อมาเดือน พ.ย. ก่อนขึ้นศาล แจ้งให้ชำระเข้าไปบางส่วน ประมาณ 10% ของยอดฟ้อง เพื่อจะได้แจ้งธนาคาร สำหรับขอส่วนลดผ่อนจ่ายขั้นต่ำตอนประนีประนอม

ตอนแรกเราก็ว่าจะจ่ายปิดทีเดียวสิ้นปี แต่พอมาดูสถานการณ์บริษัท โบนัสปีนี้ได้ไม่พอปิดแน่ แล้วฟ้องพร้อมกันอีก ไม่ไหวแน่ ๆ เราก็เลยคุยกับเจ้าหน้าที่ จ่ายไป 10% แล้วแจ้งไปว่าเราขอประนีประนอมผ่อนหมายละ 5,000 บาท 2 หมายก็ 10,000 ต่อเดือน นี่คือไหวอยู่ ถ้าผ่อนน้อยกว่านี้ กลัวจะหนักตอนท้าย ๆ แล้วเราก็ไปจ่ายตามที่แจ้งไว้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98877 โดย Cee
แชร์ประสบการณ์ขึ้นศาลบัตรเครดิต Citi Bank

4/12/2560 นัด 9.00 น.
ไปถึงประมาณ 8.40 น. รีบมาก ๆ กลัวไม่ทัน ไม่เคยมาด้วย มากับสามี
คำถามแรกเค้าขึ้นกันทางไหนเนี่ย ?? ตอนแรกจะขึ้นด้านหลังเพราะเห็นมีบันได แต่ก็เหลือบไปเห็นคนเดินตามกันไปหลายคน ก็เดินตามเค้าไปบ้าง สรุป ขึ้นด้านหน้าที่บันไดสูง ๆ เหมือนในละครเลย เข้าไปผ่านประตูสแกน เสียงดัง ติ๊ด ติ๊ด ติ๊ด ..... นึกขึ้นได้ ในกระเป๋าเอกสาร พก TABLET มา เลยยื่นให้เจ้าหน้าที่ตรวจ แล้วก็เลยถามด้วยเลยว่า บอร์ดประกาศห้องพิจารณาคดีอยู่ตรงไหน เจ้าหน้าที่ชี้ไปที่บอร์ด จะมีเจ้าหน้าที่ประจำตรงบอร์ดด้วย เราบอกหมายเลขคดี เค้าจะหาให้ แล้วก็บอกทาง เราก็เดินไปห้องพิจารณาคดี

ไปถึงห้อง เข้าไป เจ้าหน้าที่ประจำห้องก็ถามเลยว่า มาคดีไหนคะ เราก็แจ้งไปเสร็จแล้วก็นั่งรอ ในห้องมีทนายนั่งอยู่ 3 คน มีจำเลยนั่งอยู่หลายคนแล้ว หาที่นั่ง แล้วพอดีมีทนายคนนึงมาคุยกับจำเลยฝั่งที่เรานั่งอยู่ ก็เลยถามไปว่า เป็นทนายของที่ไหนคะ สรุปว่าไม่ใช่ ทนายซิตี้แบงก์ ยังไม่มา นั่งรอต่อไป

9.05 น. ศาลขึ้นพิจารณาคดี ทำความเคารพศาล
ทนายที่นั่งอยู่ เป็นของโพรมิส 1 คน อีก 2 คน เป็นทนายของบริษัทซึ่งเค้าฟ้องร้องกันอยู่ ศาลพิจารณาเสร็จแล้ว จำเลยยังนั่งก็นเต็มเลย

ศาล : ที่เหลือนี่ทนายยังไม่มาเหรอ
เจ้าหน้าที่ : ยังไม่มาค่ะท่าน
ศาล : รอทนายก่อนนะ

เราก็เลยขออนุญาตศาล ออกไปโทรศัพท์หาคนที่สำนักงานกฎหมายที่ทวงหนี้เรา แจ้งเค้าไปว่าทนายยังไม่มาเลย เค้าแจ้งมาว่า ทนายติดอีกคดีนึงอยู่ ให้รอก่อนนะ

อีกซัก 20 นาที ทนายเดินเข้าห้องมา ถามว่าใครมาคดีของซิตี้แบงก์บ้าง สรุปเกือบทั้งหมด คือรอเค้าคนเดียว เค้าก็ถือเอกสารเรียกจำเลยออกมานอกห้อง เรียกตามหมาย แล้วเอาเอกสารประนีประนอมของแต่ละคนให้ดู บอกให้อ่านแล้วมีข้อโต้แย้งอะไรก็มาคุยกัน

ของเรา มี 2 หมาย ยังไม่ได้ระบุยอดที่ผ่อนไว้ ก็เลยแจ้งเค้าไปว่า เราคุยไว้แบบนี้นะ เค้าก็ต่อสายหาสำนักงานกฎหมาย คุยกัน แล้วก็เขียนแก้ในเอกสารประนีประนอมให้ เสร็จแล้วให้เราอ่าน เซ็นกำกับแล้วให้เราเก็บไว้ หมายละ 1 แผ่น ถ่ายสำเนาบัตรประชาชนให้เค้าด้วย เพื่อประกอบเอกสารประนีประนอมยื่นต่อศาล เสร็จแล้วให้เราไปรอในห้องพิจารณาคดี เค้าคุยกับคนอื่นต่อ

พอเค้ากลับเข้ามาก็ยื่นเอกสารให้เจ้าหน้าที่ เจ้าหน้าที่พิมพ์เอกสารแล้วยื่นให้ศาล ศาลก็อ่านตามที่ประนีประนอมกัน เราก็รับค่ะ ค่ะ ค่ะ แค่นั้น เสร็จแล้วก็เซ็นเอกสารของศาลอีกรอบนึง ว่าเรามาวันนี้มาตกลงประนีประนอมกันตามนี้นะ เสร็จแล้วก็กลับบ้านได้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98878 โดย Cee
ข้อคิดสำหรับคนจะไปขึ้นศาล

1. H/C แล้ว แต่มีนัดขึ้นศาลเพราะฟ้องแล้ว คุณก็ต้องมาศาล และเตรียมเอกสารมาด้วย
มีคนนึงเค้าปิดบัญชีไปแล้ว แต่ว่าไม่ได้เอาเอกสารอะไรมาเลย มาถึงยื่นโทรศัพท์ให้ทนายดูรูปที่ส่งกันในไลน์ เราคิดในใจ แบบนี้ก็ได้เหรอ ทนายเค้าบอกไปว่า แอดไลน์ส่งรูปมาให้ผมละกัน ผมต้องไปเช็คเอกสารก่อน ถึงจะถอนฟ้องให้คุณได้

2. มาประนีประนอม
เราควรคุยกับเจ้าหน้าที่ที่ทวงหนี้ให้เรียบร้อยก่อนไปขึ้นศาล เค้าจะได้เตรียมเอกสารประนีประนอมได้ถูกต้อง เพราะเวลาทนายคุย เค้าก็คุยตามเอกสารประนีประนอมที่เค้าถือมา ที่เราเห็นคือ ของ citi 12 เดือนเหมือนกันหมดเลย เอายอดฟ้องหาร 12 ถ้าเราคุยเรื่องผ่อนไว้ ก็แจ้งทนาย ทนายเค้าก็โทรหาสำนักงานกฎหมายที่ดูแล คุยกัน แล้วเค้าก็จะถามเราว่า ตกลงกันไว้ยอดนี้นะ แล้วเค้าก็แก้เอกสารให้ เซ็นชื่อกำกับ ให้เราเซ็นกำกับ แล้วให้เราเก็บเอกสารไว้

บางคนไม่ได้คุยต่อรองไว้ มันก็จะต้องมานั่งคุยกันอีกยาว ซึ่งเราว่าไม่ดีเลย เพราะศาลท่านนั่งรออยู่ในห้อง ข้างนอกก็คุยกันไม่จบซักที...

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98879 โดย Cee
“คู่ความที่มาศาล แต่ไม่เข้าห้องพิจารณาดี ถือว่าไม่มาศาล”

แปะไว้หน้าห้องพิจารณาคดีเลยค่ะ แนะนำให้เป็นคนที่ช่างสังเกตุ แอบฟังคนอื่นเค้าพูดบ้าง บางทีอาจจะเหมือนยุ่งเรื่องคนอื่น แต่มันเป็นประสบการณ์ครั้งนึงนะ เราไม่ได้ไปศาลทุกวันเหมือนเดินตลาด มาแล้วก็เก็บข้อมูลไปให้เยอะ ๆ เพราะคงไม่มีใครอยากมาขึ้นศาลบ่อย ๆ หรอก ใช่มั้ย

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98880 โดย Cee
ตอนนี้รู้สึกโล่งมากค่ะ เรื่องที่กลัวมากคือขึ้นศาล แต่ตอนนี้ผ่านไปแล้ว ไม่ได้น่ากลัวเลย

ศาล ทำหน้าที่ของท่าน
ทนาย ก็ทำหน้าที่ของเค้า
เรา ก็ต้องทำหน้าที่ของเรา รับผิดชอบให้ดี ๆ

ต่อไปนี้ เก็บตังรีบผ่อนจ่ายให้หมด ๆ ไป ของเราต้องจ่ายให้หมดภายใน 12 เดือน แต่ผ่อนขั้นต่ำคือ 5,000 บาท ตั้งเป้าไว้ เก็บตังก้อนได้ ก็เจรจาขอส่วนลด H/C ปิดให้จบเร็วที่สุด

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98881 โดย Cee
สรุป

1. เฟิร์สช้อยส์ ยอด 128,000.00 บาท H/C 70,000 ผ่อน 10 งวด เริ่ม 1 ก.ย. 60 - 1 มิ.ย. 61
อันนี้น่าหวาดเสียวที่สุด จ่ายไม่เกินวันที่ 1 เพราะล่าสุด 1/12/60 เราเลิกงานแล้วรีบกลับ ไม่ทำ OT ใด ๆ ทั้งสิ้น จ่ายบัตรสำคัญกว่า ไปถึง 17.30 น. จ่ายที่ กรุงศรีอยุธยา ในห้าง เกือบไม่ทัน

2. เทสโก้ การ์ด ยอด 44,000.00 บาท H/C จ่ายงวดเดียวจบ 17,000 บาท จ่ายเมื่อ ก.ย. 60

3. ซิตี้ บิ๊กซี Visa ยอด 54,000.00 บาท
4. ซิตี้ แมคโคร Visa ยอด 137,000.00 บาท
ฟ้องรวมกัน 191,000 เราจ่าย 10% เพื่อลดยอดต้น และขอประนอมหนี้ที่ศาล จ่ายเดือน ๆ ละ 5,000 บาท จ่ายให้หมดตามยอดฟ้องภายใน 12 เดือน แต่มีเงินก้อนโปะได้ ขอส่วนลดได้ แต่ละงวดจ่ายภายในสิ้นเดือน คือ งวดเดือน ม.ค. จะจ่ายวันไหนก็ได้ ตั้งแต่วันที่ 1-31 เพราะถ้าระบุวันกลัวไม่ทัน แล้วก็ระบุไว้แบบนี้ในสัญญาประนีประนอม

5. ซิตี้ เรดดิ้ เครดิต ยอด 179,000.00 บาท จ่ายเหมือนกันกับบัตรเครดิต

รวม 542,000.00 บาท

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98905 โดย atcharos
ของเรามีสินเชื่อ city ยอด 108,000 ค่ะ เราหยุดจ่ายมาเข้าเดือนที่ 5 แล้ว เค้าเสนอส่วนลดปิดมาที่ 55,000 บาท งวดเดียวจบ แต่ถ้าผ่อนจ่ายยอดอยู่ที่ 70,000 บาทผ่อน 2 งวดค่ะ แต่ปัญหาคือตอนนี้เรายังเก็บเงินได้ไม่ถึงเลย แล้วจนท.ที่โทรมาบอกว่าต้องจ่ายก่อน 25 ธ.ค.นี้ แล้วเค้าจะถอนคดีความให้ สอบถามผู้รู้หน่อยนะคะว่าถ้าเรายังไม่มีเงินจ่ายปิดตอนนี้แล้วเค้าจะส่งเรื่องฟ้องเลยใช่มั้ย แล้วเวลาที่ศาลเค้าตัดสินเค้าคิดจากยอดหนี้ทั้งหมดใช่มั้ยคะ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98915 โดย Cee

atcharos เขียน: ของเรามีสินเชื่อ city ยอด 108,000 ค่ะ เราหยุดจ่ายมาเข้าเดือนที่ 5 แล้ว เค้าเสนอส่วนลดปิดมาที่ 55,000 บาท งวดเดียวจบ แต่ถ้าผ่อนจ่ายยอดอยู่ที่ 70,000 บาทผ่อน 2 งวดค่ะ แต่ปัญหาคือตอนนี้เรายังเก็บเงินได้ไม่ถึงเลย แล้วจนท.ที่โทรมาบอกว่าต้องจ่ายก่อน 25 ธ.ค.นี้ แล้วเค้าจะถอนคดีความให้ สอบถามผู้รู้หน่อยนะคะว่าถ้าเรายังไม่มีเงินจ่ายปิดตอนนี้แล้วเค้าจะส่งเรื่องฟ้องเลยใช่มั้ย แล้วเวลาที่ศาลเค้าตัดสินเค้าคิดจากยอดหนี้ทั้งหมดใช่มั้ยคะ

citi เริ่มฟ้องประมาณงวดที่ 8-9 ของคุณยังพอมีเวลา ลองเก็บให้ได้เพิ่มอีก
ตั้งเป้าไว้ที่ 55,000 ตามที่สำนักงานกฏหมายแจ้งมา สิ้นปีมีโบนัสก็เก็บมารวมให้ได้เงินก้อน

พอรอบที่ 8 ถ้าโทรมาอีกก็บอกไปเลยว่า มีเท่านี้นะ ต่อไปเลย 50% ช่วยลดให้หน่อย

ถ้าบอกว่าฟ้องแล้ว ต้องมีหมายเลขคดีดำ ขอเลยค่ะ ถ้าไม่ให้แสดงว่ายังไม่ฟ้องจริง
หรือว่า คนปิดหมายเอาไปแอบไว้ตรงไหน อันนี้ต้องระวัง
แนะนำอ่านกระทู้ปักหมุด

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6974&Itemid=64

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98976 โดย atcharos

Cee เขียน:

atcharos เขียน: ของเรามีสินเชื่อ city ยอด 108,000 ค่ะ เราหยุดจ่ายมาเข้าเดือนที่ 5 แล้ว เค้าเสนอส่วนลดปิดมาที่ 55,000 บาท งวดเดียวจบ แต่ถ้าผ่อนจ่ายยอดอยู่ที่ 70,000 บาทผ่อน 2 งวดค่ะ แต่ปัญหาคือตอนนี้เรายังเก็บเงินได้ไม่ถึงเลย แล้วจนท.ที่โทรมาบอกว่าต้องจ่ายก่อน 25 ธ.ค.นี้ แล้วเค้าจะถอนคดีความให้ สอบถามผู้รู้หน่อยนะคะว่าถ้าเรายังไม่มีเงินจ่ายปิดตอนนี้แล้วเค้าจะส่งเรื่องฟ้องเลยใช่มั้ย แล้วเวลาที่ศาลเค้าตัดสินเค้าคิดจากยอดหนี้ทั้งหมดใช่มั้ยคะ

citi เริ่มฟ้องประมาณงวดที่ 8-9 ของคุณยังพอมีเวลา ลองเก็บให้ได้เพิ่มอีก
ตั้งเป้าไว้ที่ 55,000 ตามที่สำนักงานกฏหมายแจ้งมา สิ้นปีมีโบนัสก็เก็บมารวมให้ได้เงินก้อน

พอรอบที่ 8 ถ้าโทรมาอีกก็บอกไปเลยว่า มีเท่านี้นะ ต่อไปเลย 50% ช่วยลดให้หน่อย

ถ้าบอกว่าฟ้องแล้ว ต้องมีหมายเลขคดีดำ ขอเลยค่ะ ถ้าไม่ให้แสดงว่ายังไม่ฟ้องจริง
หรือว่า คนปิดหมายเอาไปแอบไว้ตรงไหน อันนี้ต้องระวัง
แนะนำอ่านกระทู้ปักหมุด

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6974&Itemid=64

ขอบคุณค่ะ คุณ cee สำหรับคำแนะนำ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98981 โดย Cee
ยินดีค่ะ ช่วย ๆ กันให้ผ่านพ้นไปให้ได้

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99020 โดย atcharos
วันนี้ซิตี้แบงค์โทรมาค่ะ เค้ายื่นข้อเสนอมาใหม่ว่าถ้าเราจ่ายเงินได้ภายในวันที่ 15 ธ.ค.เค้าจะลดยอดปิดให้เหลือ50,000 บาทถ้วน แต่ถ้าเราไม่ทันก็เสนอจ่ายก่อน 25 ธ.ค. ยอดปิด 55,000 บาท เหมือนเดิมค่ะ ในใจอยากปิดใจจะขาดแต่ติดปัญหาที่ยังเก็บเงินไม่ได้นี่สิ ไม่รู้จนท.เค้าจะปิดยอดสิ้นปีรึป่าว อุตส่าห์ลดให้อีกตั้ง 5,000 เสียดายจังยังไม่มีเงินเก็บ คงต้องปล่อยไปก่อน ทำตามที่คุณ Cee แนะนำอ่ะค่ะ ^^

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99036 โดย tong4004
ของผมขึ้นศาล เดือน2/18 ต้น 85,000 ฟ้อง 110,000
ขอลด 55,000 ทางแบ็งค์ ขอ80,000 เลยต้องยอมขึ้นศาลหาไม่ได้ สุดๆครับ กฎหมาย DK

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99055 โดย Cee

tong4004 เขียน: ของผมขึ้นศาล เดือน2/18 ต้น 85,000 ฟ้อง 110,000
ขอลด 55,000 ทางแบ็งค์ ขอ80,000 เลยต้องยอมขึ้นศาลหาไม่ได้ สุดๆครับ กฎหมาย DK

ของเรา สมเกียรติ ค่ะ
ก่อนขึ้นศาล แนะนำต่อรองว่าผ่อนได้เดือนละเท่าไร ลองคุยกับ DK ไว้เบื้องต้นก่อน

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99056 โดย Cee

atcharos เขียน: วันนี้ซิตี้แบงค์โทรมาค่ะ เค้ายื่นข้อเสนอมาใหม่ว่าถ้าเราจ่ายเงินได้ภายในวันที่ 15 ธ.ค.เค้าจะลดยอดปิดให้เหลือ50,000 บาทถ้วน แต่ถ้าเราไม่ทันก็เสนอจ่ายก่อน 25 ธ.ค. ยอดปิด 55,000 บาท เหมือนเดิมค่ะ ในใจอยากปิดใจจะขาดแต่ติดปัญหาที่ยังเก็บเงินไม่ได้นี่สิ ไม่รู้จนท.เค้าจะปิดยอดสิ้นปีรึป่าว อุตส่าห์ลดให้อีกตั้ง 5,000 เสียดายจังยังไม่มีเงินเก็บ คงต้องปล่อยไปก่อน ทำตามที่คุณ Cee แนะนำอ่ะค่ะ ^^

สู้ ๆ ค่ะ เก็บตังให้ได้ H/C ได้แน่นอน
เดี๋ยวเค้าจะโทรมาเป็นระยะ เพื่อจะถามเราว่า จะปิดได้มั้ย
เค้าอยากได้ยอด เราก็อยากปิด ถ้าตกลงกันได้ ก็ไม่มีปัญหา

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99071 โดย Cee
วันนี้ เจ้าหน้าที่จาก สนง.กฏหมายโทรมา (คนที่โทรทวงคนเดิมนั่นแหละ)

citi มีโปรโมชั่นถึง 29/12/2560 นี้ค่ะ ให้ส่วนลดลูกค้าได้ 20% ถ้ามีเงินก้อนมาปิด

คือว่า เคยบอกไว้ว่าจะมีโบนัสแล้วอยากจะเอามาปิด แต่ตอนนี้ยังไม่เห็นวี่แววโบนัสว่าจะได้กี่บาท
จะพอหรือเปล่าก็ไม่แน่ใจ ถ้าไปตกลงแล้วมีไม่พอ... :cry2:
เลยให้โทรมาอีกรอบ ศุกร์หน้า ว่าจะมีพอมั้ย :say:

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99404 โดย Dept

atcharos เขียน: วันนี้ซิตี้แบงค์โทรมาค่ะ เค้ายื่นข้อเสนอมาใหม่ว่าถ้าเราจ่ายเงินได้ภายในวันที่ 15 ธ.ค.เค้าจะลดยอดปิดให้เหลือ50,000 บาทถ้วน แต่ถ้าเราไม่ทันก็เสนอจ่ายก่อน 25 ธ.ค. ยอดปิด 55,000 บาท เหมือนเดิมค่ะ ในใจอยากปิดใจจะขาดแต่ติดปัญหาที่ยังเก็บเงินไม่ได้นี่สิ ไม่รู้จนท.เค้าจะปิดยอดสิ้นปีรึป่าว อุตส่าห์ลดให้อีกตั้ง 5,000 เสียดายจังยังไม่มีเงินเก็บ คงต้องปล่อยไปก่อน ทำตามที่คุณ Cee แนะนำอ่ะค่ะ ^^

รบกวนสอบถามคุณ atcharos ค่ะ พอจะมีเบอร์ จนท ที่ดูแลบัญชีมั้ยคะ ของเรายอดพอๆกันเลย citi ready 80,000 citi M 30,000 แต่ จนท ที่ดูแลบัญชีเราจะเสนอขอลดให้จ่าย 70,000 เราว่ามันก้ยังเยอะอยุ่ดี ของเราหยุดตั้งแต่เดือน 9 ค่ะ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99481 โดย tong4004
ผมนัดขึ้นศาล 10กพ
ยอดฟ้อง 107,000
ยอดหนี้ 89,000
ลดให้20%เหลือ 80,000
ต่อรองขอจ่าย 60,000 ต่อรองยังไงก็ไม่ลด
สงสัยต้องขึ้นศาล ... ขอคำแนะนำครับ ว่าไปศาลจะมีลดบ้างไหม
หรือทำอย่างไรได้บ้าง

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99509 โดย tong4004
Dk ไม่คุยครับถ้าปิดก็80,000 แต่ถ้าขึ้นศาบยอดเต็มผ่อน12เดือน
ไม่คุยไม่ช่วย ตอนเคยให้ส่วนลอถึง40,000 /50,000 และพอฟ้องก็80,000 ไม่ต่อรอง

ตอนนึ้มีแค่ รอขึ้นศาล 10บาทก็ไม่ลดครับ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99696 โดย Cee
Citi ลดยากค่ะ
ขึ้นอยู่กับบริษัททวงหนี้ด้วย ว่าจะลดให้เราได้มากน้อยแค่ไหน

ของเรามีข้อความมาว่า มีส่วนลดให้ ถ้าปิดภายใน 25/1/2561 (ของเราขึ้นศาลมาแล้ว ผ่อนรายเดือนอยู่)
ถ้ามีตังค์ ก็อยากปิดค่ะ แต่โบนัสก็ได้มานิดนึง ไม่พอกับค่าใช้จ่ายที่ประมาณไว้เลย
ผ่อนต่อไปค่ะ สู้ ๆ สักวันจะเป็นของเรา

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99699 โดย atcharos
ตอนนี้มีสินเชื่อ ซิตี้อยู่ 2 ตัวนะคะ ตัวแรก เป็น city advance ยอดหนี้ตอนนี้ 109,000 บาท ค้างจ่าย 6 งวด จนท.เจรจาส่วนลดปิดที่ 55,000 บาท และ city ready ซึ่งตัวนี้ทำปรับโครงสร้างหนี้ไปแล้วค่ะ ยอดอยูที่ 98,500 บาท จนท.เสนอส่วนลดปิดที่ 59,000 บาท เนื่องจากตอนนี้เรายังไม่สามารถที่จะเก็บเงินได้เลย เลยต้องปฏิเสธไปก่อน เพราะไม่รู้จะเอาจากไหนมาปิด คือตอนปลายเดือนธันวาเราเพิ่งรวบรวมเงินปิดยูเมะไป 30,000 บาท เลยไม่เหลือเงินเก็บ และยังมีอีกหลายที่ที่โทรทวงยอด โดยเฉพาะกรุงศรีโทรเยอะมากค่ะ เครียดเลยช่วงนี้ ไม่รู้จะหาเงินจากไหนดี คิดว่าคงจะต้องรอต่อรองไปเรื่อย ๆ ก่อนระหว่างรอเก็บเงินแต่กลัวไม่ทันจะโดนฟ้องซะก่อน ทำใจไว้บ้างแล้วล่ะค่ะ แต่ก็ยังกลัว ๆ อยู่

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.796 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena