เริ่มจ่ายหลังคำพิพากษา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96372 โดย ninetony
หลังวันไปศาล 3 เดือน หนังสือคำพิพากษา ลดยอดหนี้ลดดอก
บัตรเครดิตกรุงศรี ยอดหนี้ 110,000 แบ่งจ่าย 11 เดือน
เริ่มจ่ายไปแล้ว 1 เดือน ที่เคาเตอร์ธนาคาร เก็บสลิปไว้แล้ว
ไม่ทราบว่าผมเริมจ่ายแบบนี้ถูกต้องไหมครับ หรือต้องรอหนังสือสัญญาอะไรก่อนหรือไม่

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98564 โดย ninetony
ผมได้รับคำพิพากษาแล้วครับ เจรจาตกลงกับทางโจทก์ว่าจะจ่ายแบบปลอดดอกเบี้ย
เดือนละ 10,000 บาท บริษัทเร่งรัดหนี้บอกว่าต้องจ่าย 11 เดือน เป็นยอด 110,000 บาท
ไม่ทราบว่าแบบนี้ถูกต้องไหมครับ

ไฟล์แนบ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98565 โดย ninetony
ตามตารางนี้ต้องกรอกข้อมูลยังไงครับ

ไฟล์แนบ:

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98568 โดย jackTs
.
ผมรวมกระทู้ให้แล้วนะครับ

มีอะไรที่อยากจะถามต่อ กรุณาโพสต์ถามต่อจากในกระทู้เดิม(กระทู้นี้)ของตัวคุณเองด้วยครับ

1คน ต่อ 1กระทู้ เท่านั้น ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64#12130

วิธีค้นหากระทู้ของตัวเอง

ปล.ที่นี่ไม่ได้ห้ามถามนะครับ

แต่ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

.

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98569 โดย jackTs

ninetony เขียน: ตามตารางนี้ต้องกรอกข้อมูลยังไงครับ

คุณต้องไปเช็คค่าฤชาธรรมเนียมศาล มาก่อนครับ ว่ามันเป็นจำนวนเงินเท่าไหร่?

ไม่งั้นก็ไม่สามารถกรอกตัวเลขลงในตารางให้ถูกต้องได้

ตัวอย่าง

ตัวสุดท้าย!!
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41932&limitstart=20&Itemid=64#79611

หักคอจ่ายมาได้ปีครึ่ง และแล้วก็มีส่วนลด
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41932&limitstart=60&Itemid=64#85569

อ่านมา 1 ปีแล้ว ครับ ขอความรู้หน่อยครับ โดนเหมือนกัน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43979&Itemid=64&limitstart=0#82368

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43979&Itemid=64&limitstart=20

โดนบังคับคดีบัตรกรุงศรี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44818&Itemid=64#88498

ขออนุญาติสอบถามนะคะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44139&Itemid=64#82199

ศาลพิพากษาแล้ว ควรหักคอจ่ายเดือนเท่าไหร่ดีคะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44891&Itemid=64#89403

.

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98570 โดย jackTs

ninetony เขียน: ผมได้รับคำพิพากษาแล้วครับ เจรจาตกลงกับทางโจทก์ ว่าจะจ่ายแบบปลอดดอกเบี้ย
เดือนละ 10,000 บาท บริษัทเร่งรัดหนี้บอกว่าต้องจ่าย 11 เดือน เป็นยอด 110,000 บาท

ไม่ทราบว่าแบบนี้ถูกต้องไหมครับ

แล้วไหนล่ะครับ?...หนังสือยืนยันจากทางโจทก์

ว่ามันยินยอมให้คุณผ่อนแบบนี้ได้

.

.

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98576 โดย ninetony
ขอโทษที่ตั้งกระทู้ซ้ำและขอบคุณคุณนกกระจอกเทศที่โปรดชี้แนะด้วยครับ

ผมจะไปถามที่ศาล ค่าฤชาธรรมเนียมศาล และติดตาม หนังสือยืนยันจากทางโจทก์

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.460 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena