อีซี่บายเสนอ H/C มา แต่ขอค่าจองสิทธิ์3,500 คือไรคะ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98579 โดย salermoon29
สวัสดีค่ะเป็นสมาชิกใหม่ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ
คือหยุดจ่ายบิลอีซี่บายมา3งวดต่อรองเสนอ H/C เงินต้น47,000 เสนอมาให้25,000 แต่บอกต้องจองสิทธิ์เข้ามาก่อนเพราะได้พิจารณาไม่กี่คน1ใน8คน ราคา3,500 แล้วจะส่งใบยืนยันลดหนี้มาให้ แบบนี้คือค่าธรรมเนียมใช่มั๊ยคะ ที่ไม่ได้หักจากที่เสนอH/C มาให้เรา บอกจะให้ก้อนเดียวโดยไม่จ่ายก็ไม่ยอมค่ะ ถ้าเป็นแบบนั้นจริง เราต้องรับมือยังไงดีคะ รบกวนกูรูทุกท่านด้วยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98580 โดย jackTs

salermoon29 เขียน: สวัสดีค่ะเป็นสมาชิกใหม่ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ
คือหยุดจ่ายบิลอีซี่บายมา3งวดต่อรองเสนอ H/C เงินต้น47,000 เสนอมาให้25,000 แต่บอกต้องจองสิทธิ์เข้ามาก่อนเพราะได้พิจารณาไม่กี่คน1ใน8คน ราคา3,500 แล้วจะส่งใบยืนยันลดหนี้มาให้ แบบนี้คือค่าธรรมเนียมใช่มั๊ยคะ ที่ไม่ได้หักจากที่เสนอH/C มาให้เรา บอกจะให้ก้อนเดียวโดยไม่จ่ายก็ไม่ยอมค่ะ ถ้าเป็นแบบนั้นจริง เราต้องรับมือยังไงดีคะ รบกวนกูรูทุกท่านด้วยค่ะ

ก็มันกำลังหลอกให้คุณ"จ่ายหยอด"ยังไงล่ะครับ

ข้อเสียของการ "จ่ายหยอด" เพื่อเดินบัญชี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=19608&Itemid=64#19608

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98581 โดย jackTs
.
ตัวอย่าง

ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=43901&Itemid=64&limitstart=0

ผมจะสู้ Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42232&Itemid=64&limitstart=0

ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43057&Itemid=64&limitstart=0

ขอคำปรึกษา เรื่อง หนี้บัตรยูมะพลัสค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44227&Itemid=64

มือใหม่มากๆๆๆ ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ ยูเมะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44975&Itemid=64&limitstart=0

สรุป ยอด 94,346 ปิดจบที่ 20,000 ลดไป 74,346 คิดเป็นส่วนลดประมาณ 78%
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45009&limitstart=60&Itemid=64#94757

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: salermoon29

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98582 โดย padungkij
ของผมมันให้หยอด 300 แล้วจะไม่ติดตามท้วงหนี้ 2 เดือน...คือ เพื่อออออ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98587 โดย MAKOMNOY
เราขอต่อรองจากยอด 14000(ยังไม่รวมดอกเบี้ย) ขอจ่ายปิเบัชชี5000ถ้วน ทงนั้นตอบตกลง แต่เราขอจดหมายการปิดหนี้ ทางนั่นก็อ้างว่าให้จ่ายภายในวันนั่นวันนี้ เราก็ตอบว่าจะรอจดหมายอย่างถูกต้อง ไม่อยากให้กลายเป็นจ่ายหยอดคะ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98589 โดย dnnkid
จดหมายรับรองส่วนลดไม่มา อย่าจ่ายเข้าไปเด็ดขาดเลย ถึงเขาจะขู่จะฟ้องหรือจะไม่ลดให้อีกแล้วนะ ก็ห้ามจ่าย (ไม่จ่ายตอนนี้สักพักเดี๋ยวก็เสนอส่วนลดมาอีกเรื่อยๆอยู่ดี)

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98597 โดย salermoon29
ขอบคุณมากค่ะ เข้ามาอ่านเป็นเกราะป้องกันบ่อยๆแต่พวกนี้บางทีคำพูดลีลาเยอะ ก็เลยงงๆบ้างน่ะคะ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98598 โดย salermoon29
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคะ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98599 โดย salermoon29
นี่มันก็เคยให้หยอดสองร้อยสามร้อยค่ะ แต่อ่านที่พี่ๆเค้าให้ความรู้เลยไม่จ่าย หายไปนานเลยเสนอการจองสิทธิ์แบบนี้ล่ะค่ะ เลยตามไม่ทัน

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98600 โดย salermoon29

dnnkid เขียน: จดหมายรับรองส่วนลดไม่มา อย่าจ่ายเข้าไปเด็ดขาดเลย ถึงเขาจะขู่จะฟ้องหรือจะไม่ลดให้อีกแล้วนะ ก็ห้ามจ่าย (ไม่จ่ายตอนนี้สักพักเดี๋ยวก็เสนอส่วนลดมาอีกเรื่อยๆอยู่ดี)

ขอบคุณค่ะ เกือบหลวมตัวแล้วค่ะ โทรมาพูดทำเป็นให้กำลังใจ เอาใจช่วย เข้าใจเรา บลาๆ แต่ขอจ่ายเข้ามาก่อน บอกจะเอาใบรับรองส่วนลดก่อนก็ไม่ยอมอิท่าเดียวเลยค่ะ บอกว่าได้ตังค์หลังวันที่20 เมื่อกลางวันโทรมาถามได้ตังค์รึยัง คือเค้าไม่เข้าใจหรอคะหลังวันที่20 เพลียกะเค้าจริงๆ ยังมาบอกว่าเออเนาะเพิ่งวันที่20 เอง เดี๋ยวโทรมาใหม่ละกัน

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98601 โดย salermoon29

MAKOMNOY เขียน: เราขอต่อรองจากยอด 14000(ยังไม่รวมดอกเบี้ย) ขอจ่ายปิเบัชชี5000ถ้วน ทงนั้นตอบตกลง แต่เราขอจดหมายการปิดหนี้ ทางนั่นก็อ้างว่าให้จ่ายภายในวันนั่นวันนี้ เราก็ตอบว่าจะรอจดหมายอย่างถูกต้อง ไม่อยากให้กลายเป็นจ่ายหยอดคะ

แล้วเป็นไงบ้างคะ ได้ใบยืนยันส่วนลดหนี้รึปล่าวคะ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98607 โดย samaiph
เหมือนผมเลย city ให้จ่ายมาก่อน 1 เดือน แล้วจะทำเรื่องขอส่วนลดให้ปิดยอด 60 %

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98611 โดย padungkij
เมื่อสักครู่เจ้าหน้าที่อีซี่บายโทรมาบอกให้เราหาจ่าย 300 บาทภายในวันนี้ ไม่ยังงั้นจะแจ้งความ ดำเนินคดีตามกฏหมาย... -_-" ของงแป๊บ "แจ้งความ ดำเนินคดี" คืออะไรครับ ใครรู้ช่วยตอบที่ครับ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98654 โดย MAKOMNOY

salermoon29 เขียน:

MAKOMNOY เขียน: เราขอต่อรองจากยอด 14000(ยังไม่รวมดอกเบี้ย) ขอจ่ายปิเบัชชี5000ถ้วน ทงนั้นตอบตกลง แต่เราขอจดหมายการปิดหนี้ ทางนั่นก็อ้างว่าให้จ่ายภายในวันนั่นวันนี้ เราก็ตอบว่าจะรอจดหมายอย่างถูกต้อง ไม่อยากให้กลายเป็นจ่ายหยอดคะ

แล้วเป็นไงบ้างคะ ได้ใบยืนยันส่วนลดหนี้รึปล่าวคะ

เค้าอ้างว่าได้สิทธิ์ถึงแค่วันนี้ๆๆเท่านั้น ถ้าหลังจากนี้จะไม่ได้ราคานี้ แต่สุดท้ายก็โทรมอีกราคาเดิมหลายๆรอบคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.509 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena