UPDATE !!! A MONEY มี ส่วนลดแล้วจร้า

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103045 โดย NooNiiZ14

annja15 เขียน: ก็จะไปตัดต้นออกเรื่อยๆ จนเราผ่อนจนครบต้นที่คงค้างอยู่ ยอดก็จะลดจาก 30,571.27 ไปเดือนละ 1,000

หมายความว่าเราผ่อนแต่เงินต้นต่อหรอคะ ไม่มีการคิดดอกเบี้ยเพิ่มแล้วจากยอด 30,571.27 หรือมีดอกเบี้ย 15% แต่ไม่มีค่าธรรมเนียมใช้วงเงินคะ ขอบคุณค่ะ

เจ้าหน้าที่แจ้งมาว่าตัดแต่ต้นที่เหลือเลยค่ะไม่มีดอกเบี้ยเพิ่มจากนี้แล้ว

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104000 โดย เครดิต
สวัสดีจ้า...ของเราเองก้มีบัตรเอมันนี่เหมือนกันคะ เพึ่งหยุดจ่ายรอบบิลแรก 04/07/18 โทรมาตาม 2- 3 รอบต่อวันเหมือนกันคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107694 โดย baphom3t
ระยะเวลาผ่านมา 13 เดือน หลังจากเก็บเงินรอเพื่อปิด บัญชี อีก 2 บัญชี A Money ก็โทรเข้ามา วันที่15/10/61
แจ้งว่า มีส่วนลดให้ 50% ผมก็ตอบตกลงทันทีเลย จากยอดที่หยุด 31,000บาท กลายเป็น41,xxx
ถ้าจ่ายภายในสิ้นเดือนนี้ จะเหลือ 21,000 ผมก็ตอบตกลงไปทันทีเลย ครับ ตอนนี้รอผลอนุมัติและเอกสาร HC ได้มาเดี๋ยวผมจะมาแบ่งให้เพื่อนๆดูใน Case A Money นะครับ (o_O) (o_O)

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107938 โดย baphom3t
A money เอกสาร อนุมัติ เหลือ CITI เจ้าเดียวก่อนขึ้นศาลให้ปิด36,000 เงินหมดแล้วครับปิดพี่เอก่อนแล้วกัน
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108357 โดย เครดิต
อัพเดพ เอมันนี่ 18/12/18

วันนี้ทางเอมันนี่โทรมา ว่าติดปัญหาด้านใด ถึงไม่จ่าย เราเลยแจ้งไปว่าติดหลายบัตร ค่าใช้จ่ายเยอะ เราเลยถามว่ามีส่วนลดมั้ย เจ้าหน้าที่บอกว่ามี แต่เดือนนี้ให้จ่ายเพื่อเดินบัญชีไปก่อน 800 บาท โบนัสออกแล้วค่อยมาดูว่ายอดที่จะปิดบัญชีจะได้ส่วนลดเท่าไร

อยากทราบว่า ใครเคยเจอแบบนี้มั้งค่ะ อยากได้ส่วนลดแต่ให้จ่ายเพื่อเดินบัยชีไปก่อน

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108362 โดย maytee

เครดิต เขียน: อัพเดพ เอมันนี่ 18/12/18

วันนี้ทางเอมันนี่โทรมา ว่าติดปัญหาด้านใด ถึงไม่จ่าย เราเลยแจ้งไปว่าติดหลายบัตร ค่าใช้จ่ายเยอะ เราเลยถามว่ามีส่วนลดมั้ย เจ้าหน้าที่บอกว่ามี แต่เดือนนี้ให้จ่ายเพื่อเดินบัญชีไปก่อน 800 บาท โบนัสออกแล้วค่อยมาดูว่ายอดที่จะปิดบัญชีจะได้ส่วนลดเท่าไร

อยากทราบว่า ใครเคยเจอแบบนี้มั้งค่ะ อยากได้ส่วนลดแต่ให้จ่ายเพื่อเดินบัยชีไปก่อน

เอมันนี่ กับ เจมันนี่ อันเดียวกันปะครับ

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108464 โดย prim31032561
ของดิฉันเข้ารอบบิลที่ 3 แล้ว
มีเจ้าหน้าที่โทรมาขู่ว่าถ้าไม่มีการจ่ายเดินบัญชีเข้าไปจะทำเรื่องอายัดเงินเดือน ขู่จะฟ้องนู้นี่
พอวางสายเบอร์นี้ ไม่ถึง3 นาที เบอร์โทรมาอีกแล้ว
เจ้านี้ทวงโหดจริงๆคะ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #108904 โดย baphom3t
ตอบคุณ เครดิต
อัพเดพ เอมันนี่ 18/12/18

ตอบ อย่าพึ่งไปจ่ายหยอดครับ ปล่อยให้บัญชีหนี้เราเน่าไปเลย ส่วนลดก็จะตามมาเองครับ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #108906 โดย baphom3t
prim31032561

ของดิฉันเข้ารอบบิลที่ 3 แล้ว
มีเจ้าหน้าที่โทรมาขู่ว่าถ้าไม่มีการจ่ายเดินบัญชีเข้าไปจะทำเรื่องอายัดเงินเดือน ขู่จะฟ้องนู้นี่
พอวางสายเบอร์นี้ ไม่ถึง3 นาที เบอร์โทรมาอีกแล้ว
เจ้านี้ทวงโหดจริงๆคะ

ให้เขาขู่ไปเลยครับเพราะเราตั้งใจจะปิดยอดหนี้อยู่แล้ว ยังไงก็ รอเขาเสนอส่วนลด มาให้เราดีกว่าของผมทั้งโทรคุยกันดีทั้งว่ากัน สุดท้ายก็จบด้วยดีครับ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #108913 โดย NooNiiZ14
ของเรา A Money ก็เสนอส่วนลดมาเรียบร้อยแล้วค่ะจากยอดพุ่งไป 44,000 กว่าๆ เสนอมาให้ปิดจบก้อนเดียว 16,500 ค่ะ หลังจากหยุดจ่ายไป 1 ปี 1 เดือน รอเอกสารยืนยันส่วนลดก่อนค่ะ แล้วสิ้นเดือนนี้ไปจ่ายจ้า

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #108951 โดย baphom3t
NooNiiZ14

ของเรา A Money ก็เสนอส่วนลดมาเรียบร้อยแล้วค่ะจากยอดพุ่งไป 44,000 กว่าๆ เสนอมาให้ปิดจบก้อนเดียว 16,500 ค่ะ หลังจากหยุดจ่ายไป 1 ปี 1 เดือน รอเอกสารยืนยันส่วนลดก่อนค่ะ แล้วสิ้นเดือนนี้ไปจ่ายจ้า

ได้ส่วนลดเยอะเลย
ของผมเขาส่งเมล มาครับ พอปิดเมื่อ ต้นปีก็มีจดหมายปิดยอด มาให้ครับ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #108952 โดย NooNiiZ14
คุณ baphom3t ได้ส่วนลดเยอะมั้ยคะ ของเราได้รับเอกสารยืนยันส่วนลดทางไลน์ค่ะเพิ่งได้วันนี้ แล้วก็ไปจ่ายปิดวันนี้เรียบร้อยค่ะ ของคุณรอนานมั้ยคะถึงได้เอกสารปิดบัญชี

baphom3t เขียน: NooNiiZ14

ได้ส่วนลดเยอะเลย
ของผมเขาส่งเมล มาครับ พอปิดเมื่อ ต้นปีก็มีจดหมายปิดยอด มาให้ครับ

1 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #123618 โดย Supsirii
ส่วนของเราไม่ได้จ่ายเอมันนี่มา3ปี หนี้ก็ถูกโยกไปบริษัทที่ดูแล ให้ส่วนลดเรามาจ่ายแค่เงินต้น จาก31000
เหลือ15600  แต่ต้องจ่ายพรุ่งนี้ก่อนยอด5600
ส่วนที่เหลือภายในวันที่25แบบนี้จะเชื่อถือได้ไหมค่ะ แต่เราสอบถามแล้ว ว่าถ้าจ่ายไปจะมีเอกสารให้ไหม เขาบอกมี ให้ กลัวจ่ายไป แล้วไม่จบคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.491 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena