บันทึกเส้นทางการปลดหนี้

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #98612 โดย tongsamit
หมุนเงินภายในบัตรไม่ไหวแล้วครับ จากบัตร 10 ใบ จนตอนนี้เหลือแค่ 6 บัตร และ 2 สิ้นเชื่อส่วนบุคคล อยากปลดหนี้ เพื่อเก็บเงินแล้วกลับไปอยู่ต่างจังหวัดเหมือนเดิมครับ

Umay+ 90,000 เริ่มหยุดจ่าย 2/11/2017 แฟน ฟ้องศาล ทำยอมให้ผ่อนเดือนละ 1000 บ.
Umay+ 48,000 เริ่มหยุดจ่าย 2/11/2017 ยอดวิ่งไปที่ 5,8000 บาท ปิดบัญชีไป 2,2000 บาท เรียบร้อยครับ
Aeon 60,000 เริ่มหยุดจ่าย 2/11/2017
SCB 50,000 จะเริ่มหยุดจ่าย เดือนธันวาคมนี้ แฟน
TMB 66,000 เริ่มหยุดจ่าย 7/11/2017 สิ้นเชื่อส่วนบุคคล
TMB 61,000 เริ่มหยุดจ่าย 7/11/2017 แฟน สิ้นเชื่อส่วนบุคคลฟ้องแล้วและ ยอมความผ่อนต่อครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98653 โดย tongsamit
มาอัพเดดครับ ตอนนี้มีUmay+ โทรมาทุกวันครับ ส่วนAeon โทรมาบ้างไม่บ่อย TMB เงียบเลย ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98670 โดย Farkfah
พยายามรับโทรศัพท์ทุกสายนะค่ะ จะได้รู้ว่าเรื่องเราอยู่ตรงไหนแล้ว

ระหว่างนี้ก็พยายามเก็บเงินเพื่อรอปิดค่ะ ประหยัดที่สุดเท่าที่ทำได้ รอส่วนลดค่ะ
ขอเราเริ่มหยุดเดือนที่ 4 ค่ะ มีเสนอมาแล้วบางที่ รอผลอยู่เหมือนกันค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ สู้ไปด้วยกัน ^^

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98679 โดย Cyberplaygo
ผมหนี้ยูเมะ 160,000 และหนี้บัตรธนชาต 53,000 จะหยุดจ่ายวันที่ 2/12/2560 นี้เป็นวันแรกครับ สู้ๆครับ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98697 โดย tongsamit
ของผมจะรับได้ตอนเช้าและตอนเย็น แต่ก็พยายามรับทุกสายครับ ไงก็สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้เช่นกันครับ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98698 โดย tongsamit

Farkfah เขียน: พยายามรับโทรศัพท์ทุกสายนะค่ะ จะได้รู้ว่าเรื่องเราอยู่ตรงไหนแล้ว

ระหว่างนี้ก็พยายามเก็บเงินเพื่อรอปิดค่ะ ประหยัดที่สุดเท่าที่ทำได้ รอส่วนลดค่ะ
ขอเราเริ่มหยุดเดือนที่ 4 ค่ะ มีเสนอมาแล้วบางที่ รอผลอยู่เหมือนกันค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ สู้ไปด้วยกัน ^^

ของผมจะรับได้ตอนเช้าและตอนเย็น แต่ก็พยายามรับทุกสายครับ ไงก็สู้ๆครับเป็นกำลังใจให้เช่นกันครับ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98699 โดย tongsamit

Cyberplaygo เขียน: ผมหนี้ยูเมะ 160,000 และหนี้บัตรธนชาต 53,000 จะหยุดจ่ายวันที่ 2/12/2560 นี้เป็นวันแรกครับ สู้ๆครับ

สู้ๆครับ กว่าผมจะกล้าหยุด ก็มาอ่านกระทู้ในเพจนี้ครับ อ่านเยอะๆเลยครับ ความรู้ดีมากๆครับ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100306 โดย Oreo_
สู้ๆค่ะ หยุดUmay 60,000 2/2/18
Aeon Visa 90,000+ สินเชื่อ 15,000 หยุด 2/1/18
ขอเกาะกระทู้ด้วยนะคะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105865 โดย tongsamit
TMB 61,000 เริ่มหยุดจ่าย 7/11/2017 แฟน สินเชื่อส่วนบุคคล
Umay+ 90,000 เริ่มหยุดจ่าย 2/11/2017 แฟน

ทั้งสองยอดได้รับหมายศาลแล้ว TMB วันที่ 27 กันยายน 2561 นี้ครับ เป็นวันนัดไกเกลี่ย ไปศาลมาแล้วเดี่ยวผมมาอัพเดดให้อ่านอีกรอบครับ
แต่ที่สงสัยคือทำไมนัด 2 วัน แล้วไม่ไปวันแรกจะเกิดไรขึ้น? หรือถ้าไปวันแรกแล้วไม่ไปวันที่2 จะเกิดไรขึ้น?

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105866 โดย eakkachai
ถ้าไม่ไปวันแรกจบเลยครับ ไม่มีนัดที่สองแล้ว วันแรกนัดไกล่เกลี่ยประนีประนอมหนี้คุณต้องไป ถ้าไม่ไปเขาฟ้องศาลคุณขาดนัดศาลถือว่าจบ นัดแรกถ้าตกลงหนี้กับทนายโจทน์ไม่ได้คุณก็ขอให้ศาลเลื่อนออกไปบอกขอไปเจรจากับเจ้าหนี้ใหม่พอกลับมาแล้วคุณเห็นว่าดอกเบี้ยแพงก็ปรึกษาทนายให้ทนายเขียนคำให้การสู้ ถ้าคุณไปแล้วตกลงไม่ได้ไม่ขอให้ศาลเลื่อนออกไป คุณโดนเขาฟ้องเลยเพราะคุณไม่ได้ยื่นคำให้การในนัดนี้ นัดนี้ทำได้แค่ตกลงประนอมหนี้ กับ ขอให้ศาลเลื่อนการพิจารณาครับ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105868 โดย tongsamit

eakkachai เขียน: ถ้าไม่ไปวันแรกจบเลยครับ ไม่มีนัดที่สองแล้ว วันแรกนัดไกล่เกลี่ยประนีประนอมหนี้คุณต้องไป ถ้าไม่ไปเขาฟ้องศาลคุณขาดนัดศาลถือว่าจบ นัดแรกถ้าตกลงหนี้กับทนายโจทน์ไม่ได้คุณก็ขอให้ศาลเลื่อนออกไปบอกขอไปเจรจากับเจ้าหนี้ใหม่พอกลับมาแล้วคุณเห็นว่าดอกเบี้ยแพงก็ปรึกษาทนายให้ทนายเขียนคำให้การสู้ ถ้าคุณไปแล้วตกลงไม่ได้ไม่ขอให้ศาลเลื่อนออกไป คุณโดนเขาฟ้องเลยเพราะคุณไม่ได้ยื่นคำให้การในนัดนี้ นัดนี้ทำได้แค่ตกลงประนอมหนี้ กับ ขอให้ศาลเลื่อนการพิจารณาครับ

ขอขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำครับ หลังวันที่ 27 นี้จะอัพเดดอีกครั้งครับ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105876 โดย eakkachai
เสริมให้ครับคิดว่าคุณคงไปศาลเองโดยยังไม่ได้พาทนายไป ไปถึงศาลให้ไปดูหน้าบอร์ดทางเข้าเดี๋ยวนี้เป็นบอร์ดไฟฟ้าแล้ว ไปยืนดูคดีตัวเองศาลนัดบัลลังค์ไหน เมื่อรู้แล้วไปห้องเจรจาประนอมหนี้ จะมีเจ้าหน้าที่ศาล1ท่านนั่งฟังและบันทึกอยู่ เราเจรจากับทนายโจทย์ถ้าตกลงได้หรือไม่ได้อย่าพึ่งเซ็นต์เอกสารอะไรตรงนี้ เสร็จแล้วออกไปเลยครับไม่ต้องรออะไรไปห้องพิจารณาคดีตัวเองที่ดูมา ไปถึงเข้าไปนั่งในห้องพิจาณาคดีในที่นั่งผู้มาคดีต่างๆ อย่าไปนั่งรอข้างนอกเด็ดขาดไม่ว่าใครจะบอก นั่งรอจนถึงศาลท่านเรียกชื่อโจทย์และชื่อเราอาจจะนานหรือไม่นานก็ต้องรอ ถ้าตกลงไม่ได้ลงไปยื่นหน้าผู้พิพากษาบอกขอเลื่อนแล้วบอกเหตุผลในการขอเลื่อน ถ้าตกลงกับทนายได้ศาลท่านจะตัดสินตามที่เราตกลงใว้เลย เสร็จแล้วนั่งรอเสมียนศาลพิมพ์เอกสารมาให้เซ็นต์ถือว่าจบในวันนี้

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105889 โดย tongsamit

eakkachai เขียน: เสริมให้ครับคิดว่าคุณคงไปศาลเองโดยยังไม่ได้พาทนายไป ไปถึงศาลให้ไปดูหน้าบอร์ดทางเข้าเดี๋ยวนี้เป็นบอร์ดไฟฟ้าแล้ว ไปยืนดูคดีตัวเองศาลนัดบัลลังค์ไหน เมื่อรู้แล้วไปห้องเจรจาประนอมหนี้ จะมีเจ้าหน้าที่ศาล1ท่านนั่งฟังและบันทึกอยู่ เราเจรจากับทนายโจทย์ถ้าตกลงได้หรือไม่ได้อย่าพึ่งเซ็นต์เอกสารอะไรตรงนี้ เสร็จแล้วออกไปเลยครับไม่ต้องรออะไรไปห้องพิจารณาคดีตัวเองที่ดูมา ไปถึงเข้าไปนั่งในห้องพิจาณาคดีในที่นั่งผู้มาคดีต่างๆ อย่าไปนั่งรอข้างนอกเด็ดขาดไม่ว่าใครจะบอก นั่งรอจนถึงศาลท่านเรียกชื่อโจทย์และชื่อเราอาจจะนานหรือไม่นานก็ต้องรอ ถ้าตกลงไม่ได้ลงไปยื่นหน้าผู้พิพากษาบอกขอเลื่อนแล้วบอกเหตุผลในการขอเลื่อน ถ้าตกลงกับทนายได้ศาลท่านจะตัดสินตามที่เราตกลงใว้เลย เสร็จแล้วนั่งรอเสมียนศาลพิมพ์เอกสารมาให้เซ็นต์ถือว่าจบในวันนี้

ใช่ครับไปเองตอนนี้เงินไม่มีเงินพอจ้างทนายแน่ๆครับ อาศัยขอลดและผ่อนน้อยที่สุดเท่าที่ได้ครับ ขอขอบคุณอีกครั้งครับ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105890 โดย adrinaline
โอ้ ผมได้ประโยชน์จากกระทู้นี้ด้วย เพราะของผมก็นัดไกล่เกลี่ยวันที่ 26 กันยานี้ก่อน
คงต้องทำตามคำแนะนำของคุณ eakkachai
เพราะผมมีนัดสองวันเหมือนกัน ขอบคุณครับ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105934 โดย noochom
ขอเกาะขอบ ติดตาม TMB ด้วยคนค่ะ

tongsamit เขียน: TMB 61,000 เริ่มหยุดจ่าย 7/11/2017 แฟน สินเชื่อส่วนบุคคล
Umay+ 90,000 เริ่มหยุดจ่าย 2/11/2017 แฟน

ทั้งสองยอดได้รับหมายศาลแล้ว TMB วันที่ 27 กันยายน 2561 นี้ครับ เป็นวันนัดไกเกลี่ย ไปศาลมาแล้วเดี่ยวผมมาอัพเดดให้อ่านอีกรอบครับ
แต่ที่สงสัยคือทำไมนัด 2 วัน แล้วไม่ไปวันแรกจะเกิดไรขึ้น? หรือถ้าไปวันแรกแล้วไม่ไปวันที่2 จะเกิดไรขึ้น?

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105936 โดย Prasert010
ขอเกาะติดกระทู้ด้วยครับ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106299 โดย tongsamit
ตอนนี้ Umay+ เสนอส่วนลดมาแล้ว มีนัดให้ชำระวันอาทิตย์นี้ แล้วให้รับเอกสารที่สาขา แต่วันนี้ผมกลับติดต่อ call center ท่านที่โทรมาไม่ได้ ถ้าแบบนี้ผมไปจ่ายเลยแล้วไปรับเอกสารได้ที่สาขาเลย หรือ ให้ไปถามสาขาให้ชัวก่อนไปชำระดีครับ เคสแบบนี้มีท่านใดเคยเจอบ้างครับ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106313 โดย tongsamit
Update Umay+ ของผม ยอดเงินต้น 48,000 ดอกเบี้ยวิ่งไปที่ 58,000 บาท ปิดยอดจากความสงสารพนักงานไปเรียบร้อยแล้วครับ ที่ 22,000 บาท ครับ หมดภาระไปแล้ว 1 เจ้า.
TMB ของแฟน ไปศาลเรียบร้อยแล้วไม่ลดเลย ทำยอมความไปผ่อนต่อยอดฟ้องเลยครับ แต่วันไปศาลมีเพื่อนเยอะมากและทุกท่านก็ยอมความผ่อนต่อไปทั้งหมดเลยครับ

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108243 โดย tongsamit
ผมรบกวนสอบถามหน่อยครับ Firstchoce ได้ส่วนลดกันกี่%ครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.562 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena