ถึงเวลาที่ต้องหยุดและจะขอเดินทางเพื่อสู้กับหนี้ Umay+ และ ธนชาต Flash Loan

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98637 โดย Cyberplaygo
ตัวผมก่อนมาตั้งกระทู้ได้อ่านรายละเอียดมาสักพักรวมถึงได้อ่านแนวทางของเพื่อนๆสมาชิกหลายๆคนซึ่งทำให้ผมนั้นกล้าที่จะลงมือหยุดชำระ เพราะถ้าไม่หยุดผมคงไม่มีเงินซื้อข้าวไปถึงสิ้นเดือนแน่ๆ ประกอบกับผมมีครอบครัวที่ต้องดูแล ถ้าเรามัวแต่เอาทางนั้นมาโปะทางนี้เหมือนงูกินหาง สุดท้ายเราคงไม่มีทางออก

ขอเพิ่มเติมหนี้ที่จะหยุดชำระดังนี้ครับ

- Umay+ บัตรกดเงินสด จำนวนเงิน 160,000 บาท
- ธนชาต Flash Loan บัตรกดเงินสด จำนวนเงิน 53000 บาท

โดยตัวผมจะเริ่มหยุดส่งงวดวันที่ 2 ธันวาคม 2560 เป็นงวดแรก (รอบบิลแรก) และจะขอเดินตามแนวทางของทางชมรมและเพื่อนสมาชิกหลายๆคนที่ให้คำแนะนำไว้

เอาล่ะถึงเวลาต้องสู้ล่ะครับ ขอบคุณชมรมนี้ที่ทำให้ผมเห็นแสงสว่างส่องลงมา หลังจากที่ผมมืดแปดด้านมานานหลายเดือน ขอบคุณครับ แล้วผมจะมาแจ้งต่อไปครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98641 โดย jackTs
.
ตัวอย่าง

ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=43901&Itemid=64&limitstart=0

ผมจะสู้ Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42232&Itemid=64&limitstart=0

ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43057&Itemid=64&limitstart=0

ขอคำปรึกษา เรื่อง หนี้บัตรยูมะพลัสค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44227&Itemid=64

มือใหม่มากๆๆๆ ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ ยูเมะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44975&Itemid=64&limitstart=0

สรุป ยอด 94,346 ปิดจบที่ 20,000 ลดไป 74,346 คิดเป็นส่วนลดประมาณ 78%
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45009&limitstart=60&Itemid=64#94757

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.342 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena