ขอคำปรึกษาหน่อยครับ ควรจ่ายบัตรไหนก่อนดี

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98708 โดย baphom3t
1. A MONEY ยอดล่าสุด 32000 หยุดจ่าย 1/9/60
2. CITI READY CEDIT ยอดล่าสุด 40200 หยุดจ่าย 1/9/60
3. FIRST CHOICE ยอดล่าสุด 59910 หยุดจ่าย 1/9/60
ผมควรจ่ายเจ้าไหนก่อนดีครับ จากบัตร 3 ใบ
ผมมีข้อมูลแค่ว่าจะเก็บเงินเพื่อนทำการขอส่วนลด H/C
ขอคำปรึกษาหน่อยนะครับ
:wake: :wake:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98709 โดย baphom3t
ตอนนี้ผมมีความคิด ว่าจะจ่ายของ CITI เจ้าแรก คิดว่าเขาจะใจดีเสนอส่วนลดให้ซัก30-50%
เจ้าต่อไปก็ A MONEY เห็นข้อมูลเจ้านี้ไม่ลดหนี้ให้ไครเลย เลยคิดว่าจะปิดอันดับที่ 2
และสุดท้ายคือเฟริสช้อย ลดซัก 30-50 ก็ok แล้วครับ
ผมเก็บเงินจากการใช้จ่ายภาระทั้งหมดก็ 6-8 พันบาทต่อเดือน แต่ละเดือนไม่เท่ากัน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98713 โดย takaru
เจ้าไหน เสนอส่วนลดมากสุด ก็ปิดบัตรนั้นก่อนคับ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98720 โดย jackTs

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98729 โดย baphom3t
takaru

เจ้าไหน เสนอส่วนลดมากสุด ก็ปิดบัตรนั้นก่อนคับ
อ่อครับ ตอนนี้ผมพึ่งแค่เริ่มต้น ยังมีเวลาให้เก็บเงินอีก ขอบคุณนะครับ takaru :สู้ๆ:

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98730 โดย baphom3t
ขอบคุณข้อมูล พี่นกกระจอกเทศ มากๆครับ :ลั่ลล้า:
ผมมาดูหนี้ของพี่ๆเพื่อนๆในกลุ่มหนี้ผม กลายเป็นเรื่องเล็กไปเลย (o_O)

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98732 โดย Rasitayee
หยุดให้หมดทั้ง 3 บัตร เจ้าไหนเสนอส่วนลดที่คุณจ่ายได้ ให้จ่ายเลย ไม่ต้องไปเลือกว่าเจ้าไหนก่อน
ส่วนลดดีปิดไปเลยคะ สู้ ๆ นะคะ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98735 โดย baphom3t
Rasitayee

หยุดให้หมดทั้ง 3 บัตร เจ้าไหนเสนอส่วนลดที่คุณจ่ายได้ ให้จ่ายเลย ไม่ต้องไปเลือกว่าเจ้าไหนก่อน
ส่วนลดดีปิดไปเลยคะ สู้ ๆ นะคะ

ขอบคุณครับ Rasitayee เรื่องเวลาการส่งฟ้องศาลนี่ไม่มีกำหนดตายตัวใช่ไหมครับอยู่ที่เขาจะส่งฟ้องช้าหรือเร็ว ผมเตรียมใจรอไว้แล้ว ถ้า H/C ไม่ทัน o_) o_)

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99583 โดย baphom3t
คุณพึ่งเปิดบัตรยังไม่จ่ายเข้ามาเลย บริษัทไม่มีนโยบายช่วยคุณนะจ่ายมา 1งวดก่อน เพื่อแสดงให้เห็นว่าคุณยังมีเจตนาที่จะจ่ายแล้วจะช่วยปรับโครงงสร้างหนี้ให้

ซึ่งผมมีคำถามในใจว่าไม่มีนโยบายส่วนลดจริงๆหรือ CITI READY เห็นเขาได้ส่วนลดกันโครมๆหรือเขาเป็นลูกค้าส่งดีมาตลอดซึ่่งผมกดเงินมายังไม่จ่ายเลยซักงวดเดียวผมไม่ไหวจริงๆตอนนี้เก็บเงินพร้อมปิดเป็นบางบัตร รอส่วนลด H/C ยังไม่มีเจ้าไหนเอ่ยมาเลยหรือมันยังน้อยไปค้าง 3 เดือน

:shy: :shy:

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99588 โดย เจ๋งแจ๋ว

baphom3t เขียน: คุณพึ่งเปิดบัตรยังไม่จ่ายเข้ามาเลย บริษัทไม่มีนโยบายช่วยคุณนะจ่ายมา 1งวดก่อน เพื่อแสดงให้เห็นว่าคุณยังมีเจตนาที่จะจ่ายแล้วจะช่วยปรับโครงงสร้างหนี้ให้

ซึ่งผมมีคำถามในใจว่าไม่มีนโยบายส่วนลดจริงๆหรือ CITI READY เห็นเขาได้ส่วนลดกันโครมๆหรือเขาเป็นลูกค้าส่งดีมาตลอดซึ่่งผมกดเงินมายังไม่จ่ายเลยซักงวดเดียวผมไม่ไหวจริงๆตอนนี้เก็บเงินพร้อมปิดเป็นบางบัตร รอส่วนลด H/C ยังไม่มีเจ้าไหนเอ่ยมาเลยหรือมันยังน้อยไปค้าง 3 เดือน

:shy: :shy:

เค้าทำหน้าที่ของเค้าครับ มันเป็นวิธีการทำงานของฝ่ายแบงค์
ถ้าคุณดูทรงแล้วจ่ายขั้นต่ำไม่ใหวจริงๆ หยุดเถอะครับ แล้วรีบเก็บเงินเป็นก้อนให้เร็วที่สุด
แล้วรอถึงเวลาหนี้เริ่มส่งกลิ่นเหม็น และถึงตอนนั้น คุณมีเงินก้อนแล้ว คุณมีอำนาจต่อรองในมือแน่นอนครับ

มีเงินต่อรองได้ ไม่มีเงินอย่าเสียเวลาไปต่อรองครับ

สู้สู้ นะครับ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100295 โดย baphom3t
ขออัพเดท นะครับ

1 เฟริสช้อย ชวนปรับโครงสร้างหนี้ผมปฏิเสธไป บอกรอสำนักงานกฎหมายติดต่อมาได้เลย(ฟ้องก็ฟ้องเลย) พนักงานเปลี่ยนคนโทรมาพูดดีบ้าง ว่าเราบ้าง

2 CITI ส่งข้อความมาให้ติดต่อ ให้ คุยเรื่องปรับโครงสร้างหรือปิดบัญชีได้ส่วนลด
(รออารมณ์ดีๆจะติดต่อไป)พนักงานสุภาพมากพูดดีครับ

3 A Money ส่งเรื่องถึง สนง.กฎหมายพูดจาได้...มาก ให้ปรับโครงสร้างหนี้หรือปิดบัญชีไม่งั้นจะฟ้องศาล

ส่วนการหยุดจ่ายมาทั้งหมด 4 เดือนผมรีบเก็บเงินตอนนี้ได้มา 33.000บาท ถ้าเจ้าไหนพร้อมคุยเรื่องส่วนลดที่ผมพอใจผมยินดีจ่ายให้เขาทันทีครับ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100376 โดย Oreo_

baphom3t เขียน: ขออัพเดท นะครับ

1 เฟริสช้อย ชวนปรับโครงสร้างหนี้ผมปฏิเสธไป บอกรอสำนักงานกฎหมายติดต่อมาได้เลย(ฟ้องก็ฟ้องเลย) พนักงานเปลี่ยนคนโทรมาพูดดีบ้าง ว่าเราบ้าง

2 CITI ส่งข้อความมาให้ติดต่อ ให้ คุยเรื่องปรับโครงสร้างหรือปิดบัญชีได้ส่วนลด
(รออารมณ์ดีๆจะติดต่อไป)พนักงานสุภาพมากพูดดีครับ

3 A Money ส่งเรื่องถึง สนง.กฎหมายพูดจาได้...มาก ให้ปรับโครงสร้างหนี้หรือปิดบัญชีไม่งั้นจะฟ้องศาล

ส่วนการหยุดจ่ายมาทั้งหมด 4 เดือนผมรีบเก็บเงินตอนนี้ได้มา 33.000บาท ถ้าเจ้าไหนพร้อมคุยเรื่องส่วนลดที่ผมพอใจผมยินดีจ่ายให้เขาทันทีครับ

สู้ๆนะคะ ผ่านมาได้4รอบบิลแล้ว ต้องผ่านไปได้อย่างดีแน่นอนค่ะ
รอบบิลแรกAmoney โทรทุกวันเลยค่ะ กว่าจะไปถึง4เดือนได้ น่าจะลำบากน่าดู55

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100522 โดย baphom3t
ช่วงแรกๆ ทนๆรับไปหน่อยครับ ทันบ้างไม่ทันบ้าง ไม่เป็นไรหรอกครับ เราไม่ได้ไปฆ่าไครตายซะหน่อย
:สู้ๆ: :สู้ๆ:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.498 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena