ขอคำแนะนำ เจ้าหนี้ J Fintech

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98802 โดย Khwan2303
สวัสดีค่ะ เรามีหนี้สินเชื่อส่วนบุคคลกับ J Fintech อยู่ 46,700 บาท
เราเริ่มหยุดชำระไปเมื่อ 01/10/17 ณ ปัจจุบัน เข้างวดที่ 3 แล้ว เจ้าหน้าที่โทรทวงยอดเป็นระยะๆ
จนเราบอกว่า ไม่สามารถจ่ายได้จริงๆค่ะ เจ้าหน้าที่จึงแจ้งว่า งั้นส่งเรื่องเข้าระบบเลยนะค่ะ เราตอบกะบไปว่า"ค่ะ" เราจึงถามต่อว่า เมื่อเรื่องเข้าระบบ จะเป็นยังไงต่อไปค่ะ ทางเจ้าที่แจ้งว่า
--หลังจากที่ลูกหนี้ค้างชำระครบ 3 เดือน จะมีหมายศาลส่งไปที่บ้านทันที และหลังจากนั้น จะเป็นการดำเนินขั้นตอนตามหน้าที่ศาลค่ะ เราจึบตอบไปว่า "โอเคค่ะ ยอมรับสภาพ"

-เรารู้ว่า J Fintech เป็นเจ้าหนี้ที่ค่อนข้างใหม่ และไม่ค่อยมีใครมีประสบการณ์กับเจ้าหนี้รายนี้เลย เราอยากทราบว่าหลังจากนี้ คือเขาจะส่งฟ้องแล้วจริงๆใช่ไหม แล้วเจ้าหนี้รายนี้มีแฮร์คัทส่วนลดเหมือนรายอื่นๆหรือไม่

ใครพอมีประสบการณ์บ้าง แชร์ประสบการณ์เป็นแนวทางให้หน่อยนะค่ะ เริ่มหวั่นไหว กลัวๆนิดๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98826 โดย ReFreshZzz

Khwan2303 เขียน: สวัสดีค่ะ เรามีหนี้สินเชื่อส่วนบุคคลกับ J Fintech อยู่ 46,700 บาท
เราเริ่มหยุดชำระไปเมื่อ 01/10/17 ณ ปัจจุบัน เข้างวดที่ 3 แล้ว เจ้าหน้าที่โทรทวงยอดเป็นระยะๆ
จนเราบอกว่า ไม่สามารถจ่ายได้จริงๆค่ะ เจ้าหน้าที่จึงแจ้งว่า งั้นส่งเรื่องเข้าระบบเลยนะค่ะ เราตอบกะบไปว่า"ค่ะ" เราจึงถามต่อว่า เมื่อเรื่องเข้าระบบ จะเป็นยังไงต่อไปค่ะ ทางเจ้าที่แจ้งว่า
--หลังจากที่ลูกหนี้ค้างชำระครบ 3 เดือน จะมีหมายศาลส่งไปที่บ้านทันที และหลังจากนั้น จะเป็นการดำเนินขั้นตอนตามหน้าที่ศาลค่ะ เราจึบตอบไปว่า "โอเคค่ะ ยอมรับสภาพ"

-เรารู้ว่า J Fintech เป็นเจ้าหนี้ที่ค่อนข้างใหม่ และไม่ค่อยมีใครมีประสบการณ์กับเจ้าหนี้รายนี้เลย เราอยากทราบว่าหลังจากนี้ คือเขาจะส่งฟ้องแล้วจริงๆใช่ไหม แล้วเจ้าหนี้รายนี้มีแฮร์คัทส่วนลดเหมือนรายอื่นๆหรือไม่

ใครพอมีประสบการณ์บ้าง แชร์ประสบการณ์เป็นแนวทางให้หน่อยนะค่ะ เริ่มหวั่นไหว กลัวๆนิดๆ

อ่านกระทู้ปักหมุดก่อนนะครับ แล้วถ้าไม่เข้าใจตรงส่วนไหนค่อยมาถามอีกครั้งครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99052 โดย padungkij
ของผมเป็นหนี้ของเจฟินเทค 80,000 บาท ส.ค. 59 จ่ายมาตลอดจนกระทั้งผมตกงานเมื่อเดือน มิ.ย. 60 ที่ผ่านมา เลยไม่มีเงินที่จะชำระ สุดท้ายพอเราไม่มีเงินจ่ายมัน มันก็ดำเนินการเหี้ยๆ โดยโทรไปท้วงเงินกับทางแม่ พี่ ญาติ เพื่อนที่ทำงารเก่า โทรหาหมดทุกคนที่เราให้ข้อมูลไว้ บอกรายละเอียดต่างๆ การเป็นหนี้ว่าเราเป็นหนี้มันเท่าไร โอนให้เราวันไหน เข้าธนาคารอะไร สุดท้ายมันให้พวกแม่ พี่ ญาติ และเพื่อนให้จ่ายขั้นต่ำแทนเรา ตอนนั้นโมโหมาก เพราะโดนเพื่อนๆ ญาติๆ โทรมาด่าเราอีก พอโทรไปด่าพวกมัน ทำเป็นมึนไม่สนใจอะไร ทุกวันนี้มันก็ยังโทรตามท้วงหนี้กับทางญาติ และเพื่อนอยู่ เคยไปแจ้งความแล้วครับ แต่ตำรวจไม่รับแจ้งความ แถมโดนตำรวจด่าอีก เซ็งจิตอยู่ทุกวันนี้ ก็เลยให้มันเอาหมายศาลมา ไปคุยกันที่ศาลเลยดีกว่า เพราะตอนนี้ไม่มีงานทำ ก็ไม่รู้จะเอา 30% ที่ไหนมาหักให้มัน ไม่มีทรัพย์สินให้ยึด ก็ไม่ีูจะเอาอะไรให้มันยึด ถ้าวันไหนผมได้ทำงารผมก็ยังไม่จ่ายให้มันอยู่ดี เพราะผมจะไปจ่ายให้กับทางบริษัทอื่นที่ผมเป็นหนี้เขาก่อน ส่วนเจฟินเทค สุดท้าย รอแจ้งความดำเนินคดีกับเจ้าหนี้ที่มันท้วงหนี้ผิดกฏหมายก่อน ใครพอจะรู้ สน.ที่รับแจ้งความบ้างไหมครับ แถวบางนา ยกเว้น สน.บางนา,อุดมสุข,ประเวศ ทั้ง 3 ที่นี้ผมไปแจ้งหละ แต่มันไม่รับแจ้งความ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99329 โดย padungkij
เจ้าหนี้เจฟินเทค โทรไปท้วงเงินกับทางญาติ ส่งเอกสารไปใหทางญาติ โดยไม่ติดต่อเราโดยตรง ทั้งๆที่เบอร์โทร และที่อยู่ปัจจุบันเราสามารถติดต่อได้ ควรทำยังไงดีครับ เคยไปแจ้งความแล้ว แต่ทางตำรวจไม่รับแจ้งความครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.325 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena