หยุดแล้วขอสู้หนี้ ปิดไปแล้ว ธนชาต ไทยพานิชย์ และ CIMB

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103815 โดย Cyberplaygo

Peerada เขียน: ยูเมะนี้ ของเรา 2 ทุ่มยังโทรมาเลยค่ะ
โทรมาวันละ 5-7 รอบเลยค่ะ

ผมช่วง 3 เดือนแรกยูเมะโทรมาวันล่ะ 7-8 รอบครับ ปวดหัวมากช่วงนั้น ไม่รับสายก็โทรเข้าที่ทำงาน แต่ผ่านมาได้ 8 เดือนแล้วครับ ตอนนี้เงียบไปแล้ว ไม่รู้ว่ากำลังฟ้องอยู่ไหม แต่ก็เก็บเงินต่อไปไม่ทันก็ไปศาลครับ ชิวๆๆ เพราะว่าทำ HC จบไปสองที่แล้ว เงินมีเก็บมากขึ้นและเก็บได้ทุกเดือน อยู่ที่เวลาแล้วครับว่า จะให้ชำระยอดที่ขอไปได้ตอนไหน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104726 โดย FrozenHeart
ของเรา ยูเมะ ส่งฟ้องแล้วขึ้นศาล 4 กันยายน 2561 ค่ะ ไม่ยอมลดให้เท่าไหร่เลย ขึ้นศาลก็ขึ้นค่ะ อ่านกระทู้เยอะเยอะจะได้ไม่เสียใจภายหลัง ....... ของ คุณ cyberplaygo เหลือสองตัวเท่านั้นดีใจด้วยคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104973 โดย Cyberplaygo
Updated 15 Aug 18

ตอนนี้ปลดหนี้ออกไปได้ 2 ตัวแล้ว อีก 1 ตัว ผ่อนไปตามปกติเพราะได้หยุดดอกเบี๊ยเหลือแต่เงินต้น ส่วนอีกตัวกำลังรอหมายศาลคาดว่าคงเร็วๆนี้

อยากให้กำลังใจอีกหลายๆคนที่มีหนี้สิน และอีกหลายๆคนที่กำลังรู้สึกท้อถอย ท้อแท้ ซึ่งผมเองก็เป้นเช่นเดียวกัน ถ้าผมไม่มีลูก ไม่มีพ่อแม่ที่ต้องดูแล ผมคงตัดสินใจฆ่าตัวตายไปแล้วครับจะได้จบๆชาตินี้เสียที ทุกวันนี้สู้เพื่อสิ่งเหล่านี้จริงๆ

และจะขอสู้ต่อไปในฐานะพ่อที่ต้องดุแลครอบครัว ในฐานะที่ลูกที่ต้องดูแลพ่อแม่ ครับจริงๆไม่มีอะไรแค่อยากพิมพ์ระบายออกมาครับ

เป็นกำลังใจให้อีกหลายๆคน นะครับ สู้ๆครับ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104993 โดย setzero

Cyberplaygo เขียน: Updated 15 Aug 18

ตอนนี้ปลดหนี้ออกไปได้ 2 ตัวแล้ว อีก 1 ตัว ผ่อนไปตามปกติเพราะได้หยุดดอกเบี๊ยเหลือแต่เงินต้น ส่วนอีกตัวกำลังรอหมายศาลคาดว่าคงเร็วๆนี้

อยากให้กำลังใจอีกหลายๆคนที่มีหนี้สิน และอีกหลายๆคนที่กำลังรู้สึกท้อถอย ท้อแท้ ซึ่งผมเองก็เป้นเช่นเดียวกัน ถ้าผมไม่มีลูก ไม่มีพ่อแม่ที่ต้องดูแล ผมคงตัดสินใจฆ่าตัวตายไปแล้วครับจะได้จบๆชาตินี้เสียที ทุกวันนี้สู้เพื่อสิ่งเหล่านี้จริงๆ

และจะขอสู้ต่อไปในฐานะพ่อที่ต้องดุแลครอบครัว ในฐานะที่ลูกที่ต้องดูแลพ่อแม่ ครับจริงๆไม่มีอะไรแค่อยากพิมพ์ระบายออกมาครับ

เป็นกำลังใจให้อีกหลายๆคน นะครับ สู้ๆครับ

CIMB เสนออะไรมาให้เลือกมั่งครับ
ผมก็มียอดสินเชื่อตัวนี้เหมือนกันครับ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105004 โดย Cyberplaygo

setzero เขียน:

Cyberplaygo เขียน: Updated 15 Aug 18

CIMB เสนออะไรมาให้เลือกมั่งครับ
ผมก็มียอดสินเชื่อตัวนี้เหมือนกันครับ

เป็นการผ่อนขั้นต่ำและมีดอกเบี๊ย 6% ครับ

5 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109986 โดย Cyberplaygo
ตอนนี้รอ ยูเมะและ ยูโอบีส่งฟ้องทั้งคู่ครับ ระหว่างนี้ก็มีโทรไปหาบ้าง โทรมาตามบ้าง เป็นการต่อรองเรื่อง H/C แต่ยังไม่ได้ยอดที่เราจะจ่ายได้ก็ให้ทำตามระบบไป

ยูเมะหยุดมาได้จะปีแล้ว ส่วน ยูโอบีหยุดมาได้ 8 เดือนแล้ว สู้ต่อไปครับ

:laughing: :laughing: :laughing:

5 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 5 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110016 โดย FrozenHeart
ฟ้องแล้วเมื่อ กย 61 คะ hair cut จบแล้วด้วยคะ ยอดวิ่งไป 120,711 บาท hair cut เมื่อ 31 มีนาคม 2562 ที่ผ่านมาที่ยอด 57,000 บาทคะ

เข้ามาเป็นกำลังใจให้นะคะ

5 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110111 โดย Cyberplaygo

FrozenHeart เขียน: ฟ้องแล้วเมื่อ กย 61 คะ hair cut จบแล้วด้วยคะ ยอดวิ่งไป 120,711 บาท hair cut เมื่อ 31 มีนาคม 2562 ที่ผ่านมาที่ยอด 57,000 บาทคะ

เข้ามาเป็นกำลังใจให้นะคะ

ขอบคุณครับ ผมก็รอ H/C ไปเรื่อยๆครับ ถึงฟ้องแล้วก็จะขอ H/C 50% ต่อครับ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

5 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110121 โดย power_mangpor

arpooh เขียน: CIMB เราหยุดไป 1.3 ปี ได้ส่วนลด ประมาณ 45% ค่ะ ถือว่าน่าพอใจสำหรับเรา

ลด45%จากยอดเท่าไหร่คะ เพราะเราหยุดจ่าย 1.2ปี ยอด 71,xxx ให้ปิดจบที่59,xxx
ยอดยังสูงอยู่ ถ้าผ่อนก้อ 11,xxx จำนวน6งวด ตอนนี้ยังคิดอยู่ว่าจะเอาแบบผ่อนดีไหม ใจจริงอยากปิดงวดเดียว

5 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110128 โดย 511814

Cyberplaygo เขียน: Updated 30/6/61

ปิดของ SCB บัตรเครดิต จากยอด 16X,XXX ปิดจบที่ 85,000 ลดไปได้ 47% ต่อรองดึงเรื่องกันนานมากจนถึงขั้นจะส่งฟ้องแล้วแต่ก็คุยกันจนปิดจบได้

ตอนนี้เหลือหนี้รายเดียวคือ Umay+ ยอดวิ่งไปที่ 17X,XXX ต่อรองแต่ยังไม่ได้สักทีต้องปล่อยไปก่อน

SCB กี่งวดค่ะได้ยอดส่วนลดถือว่าเยอะค่ะ ตอนนี้ก็รอต่อรองกับ SCB แต่ยังได้นิดๆหน่อย

5 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110186 โดย Cyberplaygo

511814 เขียน:

Cyberplaygo เขียน: Updated 30/6/61

ปิดของ SCB บัตรเครดิต จากยอด 16X,XXX ปิดจบที่ 85,000 ลดไปได้ 47% ต่อรองดึงเรื่องกันนานมากจนถึงขั้นจะส่งฟ้องแล้วแต่ก็คุยกันจนปิดจบได้

ตอนนี้เหลือหนี้รายเดียวคือ Umay+ ยอดวิ่งไปที่ 17X,XXX ต่อรองแต่ยังไม่ได้สักทีต้องปล่อยไปก่อน

SCB กี่งวดค่ะได้ยอดส่วนลดถือว่าเยอะค่ะ ตอนนี้ก็รอต่อรองกับ SCB แต่ยังได้นิดๆหน่อย

SCB หยุดได้ 9 เดือนครับ ระหว่างนั้นพูดคุยต่อรองกันหลายครั้งมากๆครับ จนเดือนที่ 9 ผมโทรไปหาถึงยอดที่จะปิดจบอีกรอบ คราวนี้เหมือนเขาให้เรารอสายสักพักเข้าใจว่าคงไปคุยกับใครหรือเปล่า สุดท้ายจึงตอบตกลงยอดที่ผมเสนอให้ครับ

5 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110187 โดย Cyberplaygo
ตอนนี้ได้รับหมายศาลจากยูเมะแล้วยอดฟ้อง 180,XXX มีแนวทางในใจแล้วขอ H/C หลังฟ้องต่อไป เพราะยังมี UOB ที่กำลังจะฟ้องตามมา คงต้องจัดการ UOB ก่อน สู้ๆ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.538 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena