ผมขอคำแนะนำด้วยครับ ผมโดนอิออนบอกจะขอโยกย้ายวงเงินบัตรเครดิต เพื่อมาจ่ายยอดสินเชื่อยัว

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98890 โดย TongPilot
:-( :-( เริ่มแล้วครับสำหรับผม อิออน สินเชื่อยัวแคช ขอคำแนะนำ และกำลังใจด้วยนะครับ
หลังจากที่เป็นสมาชิกอิออนยัวแคชมา 7-8 ปี ตั้งแต่ยังใช้บัตรผ่อนมาโดยตลอด และเพิ่งมาเปลี่ยนใช้สินเชื่อยัวแคชเมื่อ 3-4 ปี ได้ครับ โดยมียอดหนี้วงเงิน 48,000 บาท โดยใช้มา กดไปตลอด หมุนวนจนไม่มีทางสิ้นสุด เลยตัดสินใจ หยุดจ่าย เมื่อเดือน 1 พฤศจิกายน 2560 นี้เองครับ :ไม่ยอม:

:ohmy: สำหรับผมเป็นลูกหนี้ของอิออน โดยมียอดหนี้ ดังนี้ :ohmy:
1. สินเชื่อยัวแคช วงเงิน 48,000 บาท หยุดจ่าย 1 พฤศจิกายน 2560 (ณ เดือน ธันวาคม 2560 ค้างจ่ายรวม 2 งวดครับ)

2. สินเชื่อบัตรเครดิต วงเงิน 20,000 บาท โดยแบ่งชำระ 10 งวด งวดล่ะ 2,187 บาท ตั้งใจจะผ่อนไปเรื่อย ผ่อนได้ เข้างวดที่ 4 แล้วครับ

และ 3. สินเชื่อผ่อนสินค้า วงเงิน 17,000 บาท แบ่งผ่อน 12 งวด งวดล่ะ 1,585 บาท งใจจะผ่อนไปเรื่อย ผ่อนได้ เข้างวดที่ 4 แล้วครับ

:wake: เริ่มเข้าเรื่องของวงเงินที่ผมหมดหนทางที่จะหาเงินมาจ่ายได้แล้วครับ คือ ยอดของสินเชื่อยัวแคช ยอดหนี้ที่เป็นอยู่ ณ เดือน พ.ย 2560 :upset: 48,000 บาท

ขออนุญาติเข้าเรื่องครับ
วันที่ 06-12-2560 เวลา 16:25น. เจ้าหน้าที่ จาก ACS ได้รับมอมหมายจากอิออน โทรมา บอกว่าให้ไปหาจ่ายค่างวดที่ค้าง 2 งวด ถ้าไม่ได้ ทางเค้าจะไปโยกย้ายวงเงินในบัตรเครดิต มาใส่ ผมก็บอกว่า เดียวไปหามาจ่าย แต่ไม่อยากให้ไป โยกย้ายวงเงินในบัตรเครดิตอิออน เพื่อมาจ่ายยอดที่ค้างชำระของ ยัวแคช

อยากจะทราบว่า ถ้าเค้าทำเช่นนั้น เรามีสิทธิ์ เรียกร้องอะไรได้ไหมครับ หรือทำอย่างไรได้บ้างครับ เพราะผมไม่อยากให้ไปยุ่งยอดเงิน ของบัตรเครดิต อิออนเลยครับ Y_Y แบบนี้ อิออนเค้าจะเป็นการเอาเปรียบเราไปไหมครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98900 โดย jackTs
.
รบกวนช่วยไปโพสต์ต่อจากในกระทู้เดิมของตัวเองด้วยครับ

กระทู้เดิมของคุณที่เคยตั้งเอาไว้ในครั้งก่อน อยู่ในนี้ครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45267&Itemid=64#94174

1คน ต่อ 1กระทู้ เท่านั้น ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64#12130

วิธีค้นหากระทู้ของตัวเอง

ปล.ที่นี่ไม่ได้ห้ามถามนะครับ

แต่ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99030 โดย TongPilot
ผมแค่ อยากจะทราบ อ่ะครับ ว่า ทาง บริษัท เค้าสามารถ โยกย้ายยอดจากบัตร เครดิดอิออนที่เรามีวงเงิน อยู่ได้หรือไหมครับ อยากขอคำแนะนะครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.371 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena