ช่วยตัดสินใจหน่อยครับ จะรวมหนี้หรือจะปล่อยแฮคัทดี

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99051 โดย tonwin
ตอนนี้ผมมีหนี้อยู่ 2 ธนาคาร
1. scb เครดิต ยอด 120,000 scb speedy ยอด 100,000
2. TMB เครดิต ยอด 149,000

เงินเดือน 25,000 มีค่าใช้จ่ายต่อเดือนประมาณ 18,000
ทางบริษัท มีสวัสดิการกับ ธ.อิสลาม ปล่อยสินเชื่อให้กับ พนง.
สำหรับไปปิดบัตรเครดิต โดยคิดดอกร้อยละ 12.5 ต่อปี แบบลดต้นลดดอก ระยะเวลาผ่อนสูงสุด 10 ปี ยอดผ่านประมาณ 6000 ต่อเดือน โดยหักจากบัญชีเงินเดือนเลย
ควรจะกู้ดีมั้ยครับ หรือรอแฮคัท ควรเลือกแบบไหนดีครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99053 โดย Cee
1. หนี้ที่มี คุณหยุดชำระแล้ว หรือ ชำระปกติอยู่
2. ถ้าหยุดชำระ เงินคงเหลือต่อเดือน เท่าไร เก็บซัก 6-7 เดือน รอ H/C จะได้เท่าไร พอมั้ย
3. ถ้ากู้มาปิด กู้ได้เท่าไร พอปิดหมดมั้ย
4. ถ้ากู้มาแล้ว คุณออกจากบริษัทก่อนครบกำหนดผ่อนหมด เค้าจะให้คุณจ่ายยังไง

คิด ๆ ๆ ไม่มีใครตอบปัญหาได้ดีเท่าคุณ คิดให้หลายทางค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99332 โดย thakorn.r
หนี้เกินแสนทุกใบ ยังไงก็โดนฟ้องแน่นอนครับ
ผมว่ากู้มาปิดบัตรดีกว่า ถ้าหักค่าใช้จ่ายทุกเดือนแล้ว พออยู่ได้ ก็ให้เค้าหักไปเถอะ มีหนี้ก็ต้องจ่าย ไม่วันนี้ก็วันหน้า ดอกเบี้ยเงินกู้ก็น้อยกว่าธนาคาร นี่แค่ 12.5% ต่อปี
เงินเดือนคุณ 25000 ค่าใช้จ่าย 18000 คุณจะเก็บเงินไม่ทัน Hair Cut หรอก

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99335 โดย มะกะโท
thakorn.r

1. scb เครดิต ยอด 120,000 scb speedy ยอด 100,000

เงินเดือน 25,000 มีค่าใช้จ่ายต่อเดือนประมาณ 18,000
ทางบริษัท มีสวัสดิการกับ ธ.อิสลาม ปล่อยสินเชื่อให้กับ พนง.
สำหรับไปปิดบัตรเครดิต โดยคิดดอกร้อยละ 12.5 ต่อปี แบบลดต้นลดดอก ระยะเวลาผ่อนสูงสุด 10 ปี ยอดผ่านประมาณ 6000 ต่อเดือน โดยหักจากบัญชีเงินเดือนเลย
ควรจะกู้ดีมั้ยครับ หรือรอแฮคัท ควรเลือกแบบไหนดีครั

ยอดหนี้ ประมาณ 370000

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99339 โดย มะกะโท
thakorn.r

ควรจะกู้ดีมั้ยครับ หรือรอแฮคัท ควรเลือกแบบไหนดีครั

คุณลองไปอ่านข้อมูลในปักหมุดก่อน เพื่อหาขัอมูลว่า กรณีที่คุณจะทำ h/c ทั้งสาม เจ้านี้ คุณจะต้อง
เตรียมเงินไว้เท่าไร ช่วงเวลาที่จะเริม h/c อาจจะประมาณหกเดือนหลังจากหยุดจ่าย และต้องให้ยอดเงินพอสำหรับปิดทั้ง สามบัตรครับ
แต่อยุ่าลืมว่าคุณกู้มาก็มีดอกเบี้ยด้วย ก็สูงอยู่ คุณต้องวางแผนให้ดีดี ให้ช่วงเวลาสอดคล้องกัน ถ้าคุณมั่นใจว่ากู้ผ่านแน่นอน ก็หยุดจ่ายทั้งสามใบเลย
การทีคุณมีเงินก้อนเพื่อ h/c แล้วการเจรจาจะง่าย ลดความเครียดได้มากมากมากครับ อย่าลืมว่า ตนเป็นที่พึ่งแห่งตนครับ การตัดสินใจ อยูที่ตัวคุณครับ เอาข้อมูลที่มีอยู่มาช่วยในการตัดสินใจ ใช้แนวทางของชมรมครับ

สำหรับผมโชคดีมีญาติช่วยกู้ สหกรณ์มาส่วนหนึ่ง ดอกเบี้ยต่ำ แต่ผมเป็นคนผ่อน

NEVER SAY DIE.

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99350 โดย thakorn.r

มะกะโท เขียน: thakorn.r

คุณลองไปอ่านข้อมูลในปักหมุดก่อน เพื่อหาขัอมูลว่า กรณีที่คุณจะทำ h/c ทั้งสาม เจ้านี้ คุณจะต้อง
เตรียมเงินไว้เท่าไร ช่วงเวลาที่จะเริม h/c อาจจะประมาณหกเดือนหลังจากหยุดจ่าย และต้องให้ยอดเงินพอสำหรับปิดทั้ง สามบัตรครับ
แต่อยุ่าลืมว่าคุณกู้มาก็มีดอกเบี้ยด้วย ก็สูงอยู่ คุณต้องวางแผนให้ดีดี ให้ช่วงเวลาสอดคล้องกัน ถ้าคุณมั่นใจว่ากู้ผ่านแน่นอน ก็หยุดจ่ายทั้งสามใบเลย
การทีคุณมีเงินก้อนเพื่อ h/c แล้วการเจรจาจะง่าย ลดความเครียดได้มากมากมากครับ อย่าลืมว่า ตนเป็นที่พึ่งแห่งตนครับ การตัดสินใจ อยูที่ตัวคุณครับ เอาข้อมูลที่มีอยู่มาช่วยในการตัดสินใจ ใช้แนวทางของชมรมครับ

สำหรับผมโชคดีมีญาติช่วยกู้ สหกรณ์มาส่วนหนึ่ง ดอกเบี้ยต่ำ แต่ผมเป็นคนผ่อน

NEVER SAY DIE.

ผมว่าเงินเดือน 25000 ยังไงก็กู้ไม่ผ่านครับ ถ้าไม่หลักทรัพย์ หรือ คนค้ำประกัน
หนี้ตั้ง 3 แสน แต่ถ้ากู้ได้ก็โชคดีครับ แต่ถ้ากู้ไม่ได้ ระยะเวลาแค่นั้นจะเก็บเงิน H/C ทันไหมครับ
ค่าใช้จ่ายต่อเดือนก็ 18000 เข้าไปแล้ว แต่ถ้าตัวคุณไม่มีทรัพย์สินอะไรเลย ไม่มีบ้าน ไม่มีที่ดิน ไม่ได้จำนอง ผมว่ารอขึ้นศาลเลยครับ ลอยตัว

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็ขึ้นอยู่กับดุลยพินิจนะครับ เก็บความคิดเห็นต่างๆ มาช่วยตัดสินใจ อย่าเชื่อผมคนเดียว
ถ้าคุณไม่มีบ้าน ไม่มีรถ ไม่มีทรัพย์สินอะไรเลย สบายตัวมากครับ แต่ถ้ามี อันนี้ต้องคิดดีๆ ครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.379 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena