สิ้นเดือนนี้หยุดหนี้ ทุกบัตร เริ่มต้นชีวิตใหม่

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99154 โดย Peemaibio
สวัสดีค่ะ เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่น่ะคะ ก่อนอื่นต้องบอกก่อนเลยค่ะ ว่าทีแรกเครียดมาก ต้องจ่ายหนี้เยอะหลายบัตรจ่ายขั้นต่ำมาตลอดกำลังจะหยุดจ่ายทุกบัตรสิ้นเดือนนี้ขอกำลังใจด้วยน่ะคะตอนนี้เตรียมตัวเตรียมใจกับคนทวงหนี้ไว้บ้างแล้ว
อิออนยัวแคช21000 /อิออนผ่อนสินค้า35000/พรอมิส 33000/เจฟินเทค 22500 /ยูเมะ 54000/จะมาอัปเดทเรื่อยๆน่ะคั ตอนนี้แอบกังวล อิออนกับพรอมิส

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99155 โดย FrozenHeart
มาเป็นกำลังใจนะคะ อดทนนะคะ :สู้ๆ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99442 โดย Peemaibio
3/01/2561
วันนี้เป็นวันแรกของเดือนที่มีเจ้าหนี้เริ่มโทรตามแล้วค่ะ เจ้าเดรก ยูเมะ โทรมา2รอบ เช้า เย็น ให้ไปชำระก่อนคืนนี้ก่อนจะมีค่าทวงถาม ได้แต่ตอบไปว่า ค่ะ ๆๆ เจ้าสองอิออนโทรมาแจ้งยอดเสียงนุ่มๆ รอสู้กับพรุ่งนี้ต่อจ้า :No:

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99444 โดย FrozenHeart

Peemaibio เขียน: 3/01/2561
วันนี้เป็นวันแรกของเดือนที่มีเจ้าหนี้เริ่มโทรตามแล้วค่ะ เจ้าเดรก ยูเมะ โทรมา2รอบ เช้า เย็น ให้ไปชำระก่อนคืนนี้ก่อนจะมีค่าทวงถาม ได้แต่ตอบไปว่า ค่ะ ๆๆ เจ้าสองอิออนโทรมาแจ้งยอดเสียงนุ่มๆ รอสู้กับพรุ่งนี้ต่อจ้า :No:

เข้ามาเป็นกำลังใจคะ ยูเมะจิกตลอดฟังไปสักอาทิตย์ เช้าสายบ่ายเย็นก่อนนอน แล้วก็เริ่มชินไปเองคะ ขอให้รับนะคะ ไม่งั้นสายเข้าที่ทำงานและคนอ้างอิงทันทีคะ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99482 โดย Peemaibio
อัปเดทวันที่ 5/01/61 วันนี้ทั้งวัน ยูเมะโทรมา4รอบได้แต่ตอบไปว่าค่ะอย่างเดียวเลยค่ะถามว่าสะดวกจ่ายวันไหนก็บังคับให้เราระบุวันก้อเลยตอบส่งๆไปว่าวันจันทร์ วันนี้ไร้วี่แววอิออนส่วนพรอมิสกับเจฟิรเทคยังเงียบอยู่เลยจ้า

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99533 โดย Peemaibio
วันนี้ยูเมะโทรมาพูดยาวมากกกกกกก สั่งสอนจนเราสำนึกผิดไม่ทันเลย 5555+ก้อตอบไปแต่ว่า ค่ะๆถ้ามีจัชำระไป :No: นาะคะ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99561 โดย Peemaibio
10/01/61 วันนี้เจ้าประจำยูเมะโทรมาแต่เช้าบอกให้ชำระยอดลดพิเศษจากจ่าย1600ให้จ่าย1400 โทรมา3รอบวันนี้พอเราไม่จ่ายตอนเย็นเลยเสนอให้เราชำระไปก่อน400เราก้อได้แต่ตอบส่งๆไปว่าค่ะๆ บางคำถามเราก้อจนปัญญาจะตอบจริงๆบังคับให้เราบอกอยู่ได้ว่าจะจ่ายได้วันไหน///////ส่วนพรอมิส โทรมาทำเสียงเข้มๆบอกให้ไปจ่ายดอกเบี้ยก่อนคิดว่า2-300ที่ไหนได้ 1000บาทจากปกติเดือนจ่าย1400ขั้นต่ำเท่ากับว่าแต่ล่ะครั้งตัดต้นไป400เอง///ส่วนอิออนคะยั้นคะยอจะให้จ่ายไปก่อน1รอบบิลก้อยอกไปแล้วว่าไม่มีไม่ฟังกันบ้างเล๊ย

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99564 โดย Maifar18
สู้ๆนะคะ มาเป็นกำลังใจให้ แต่ยอดหนี้น้อย อดทนไ่ม่นานก็จะสำเร็จนะคะ o_)

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99568 โดย Peemaibio

Maifar18 เขียน: สู้ๆนะคะ มาเป็นกำลังใจให้ แต่ยอดหนี้น้อย อดทนไ่ม่นานก็จะสำเร็จนะคะ o_)

ขอบคุณสำหรับกำลังใจน่ะคะ เวลาคิดมากก้อเข้ามาในชมรมนี้ก้อจะสบายใจขึ้นค่ะ :love:

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99616 โดย Peemaibio
วันที่12/01/61วันนี้ยูเมะโทรมา3รอบค่ะ พูดแบบเดิมๆใหล้ตัดรอบบิลแล้วรบกวนชำระก่อนวันนี้น่ะคะ ส่อนอิอแนโทรมา ตอน17.40บังคับให้เราจ่ายเข้าไปก่อน2500จาก5000ก่อน6โมงครึ่ง เราอุตส่าบอกว่าจะพยายาม ก้อยังจะบอกว่าเดี๋ยวโทรไปเช็คอีกว่าชำระหรือยังเล้าหรือจะให้หาคำตอบให้ได้ จนไม่รุ้ว่าจะพูดว่าอะไรแล้วค่ะ อารมเกือบขึ้น ให้เราหามาให้ได้นำ้เสียงกวนบาทามาก แต่ก้อต้องทนๆไป เฮ้อออ จิตเริ่มตก หวังว่าต่อไปอะไรๆจะดีขึ้น :cry2:

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99617 โดย Peemaibio
ต่อเนื่องสันที่12/01/61เลยค่ะ อารมระเบิดจนได้กับน้อง"อ้อนที่นัดเราชำระกอน18.30ล่าสุดเวลา18.40โทรมาทันที
อ้อน:สวัสดีค่ะค่างวดที่นัดชำระว่ายังไงคะ
เรา: ยังไม่ได้ชำระดลยค่ะหาไม่ได้
อ้อน: คุณต้องพยายามน่ะคะต้องเห็นใจบริษัทบ้างอีกครึ่ง ชม.จะโทรมาใหม่น่ะคะ
เรา: นี่คุณ!!สรุปคุณจะโทรมาทุกครึ่งชั่วโมงจนถึงกี่โมงเนี่ย
อ้อน: ก็จะติดต่อจนกว่าจะชำระค่ะ เพราะคุณรับปากไว้ว่าก่อน18.30จะชำระเข้าไป (เรายิ่งโมโหหนัก)
เรา: ชั้นบอกคุณตอนไหนคะว่ารับปาก ชั้นบอกว่าจะพยายามถ้ามีจะชำระเข้าไป คุณบอกก่อน18.30ได้ไหม ชั้นก้อบอกอยู่ว่าไม่รับปากกลัวทำไม่ได้
อ้อน: ถ้าคุณไม่ชำระเรื่องจะยุ่งยากไปถึงแผนกค้างชำระน่ะคะ งั้นช่วยนัดมาเลยค่ะ
เรา: งั้นส่งเรื่องไปแผนกนัเนเลยค่ะ ถ้าจะให้นัดชำระก็นัดไปสิ้นเดือนนู้นเลยค่ะ
อ้อน:งั้นพรุ่งนี้จะติดต่อมาใหม่น่ะคะ...........

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99618 โดย Theeraphat
ก้าวแรกครับ ชม นี้อดทนและประหยัดอย่างสูง ต้องอาศัยเวลาวางแผนการชำระดีๆ ที่ไหนส่วนลดเยอะเจรจาต่อรองปิดก่อนครับ ผมใช้เวลา3ปี ปิดทุกบัตรไปล่ะครับ เมื่อ ธันวา ที่ผ่านมานี่เอง ผมเกือบๆ2ล้านครับ กับ พนง บริษัท ยังไงคุณผ่านมันได้แน่นอนครับ เอาใจช่วย

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99626 โดย Peemaibio
ตอนนี้อิออน จิกหนักมากค่ะ โทรมาให้ไปชำระ แล้วอีก ครึ่งชั่วโมงจะโทรมาใหม่ ไม่รุ้ว่าจะโทรมาแบบนี้อีกนานไม๊ ใครมีประสบการกับอิออนบ้างคะ เริ่มหมดคำพูดกะอิออนแล้ววววว

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99660 โดย Peemaibio
16/01/61
วันนี้ยูเมะบอกเป็นวันตัดยอดบัญชีแตยังใจดีให้จ่าย1400อยู่ แต่รู้สึกวันนี้ชวนคุยนานนนนนนทุกรอบที่โทรมา เหนื่อยจัง โทรเก่งจิงๆเจ้านี้

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99739 โดย Peemaibio
อีซี่บาย ตื้อมากเลยค่ะ บอกไปแล้วน่ะคะว่าไม่มีจ่ายไม่รูจะมีเมื่อไหร่ก้อไม่ยอมวางพูดอยู่ได้ มีวิธีรับมือไม๊คะ ทำตามในกระทู้แล้วก้อยังไม่ยอมหยุดจะให้เราจ่าย หยอดอยู่ได้ น่ามคาน มากได้แต่ทำหน้าเศร้าแล้วบอกตัวเองสู้ๆ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99741 โดย pokobo
ฝึกความอดทน เท่านั้น อย่าเพิ่งยอมแพ้ สู้ๆ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99769 โดย Peemaibio
อัปเดทจ้า วันเสาร์ที่ผ่านมารูสึกเงียบๆ ยูเมะไม่โทรหาเลย มีแต่อิอน ให้เราหาขำระเข้าไป 500หรือ1000ก็ได้ไม่งั้นจะส่งเรื่องไปฝ่ายค้างชำระ ส่วนพรอมิสโทรมาแจ้งดอกเบี้ยค่าปรับรายวันทำเสียงแข็งๆ เราเลยถือคติว่า ดีมาดีกลับพูดไม่มีมาเราก้อพูดไม่มีบ้าง แต่ก้อแอบรุ้สึกว่าไม่อยากให้ถึงวันจันทร์เลย :vomit:

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99778 โดย Peemaibio
22/01/61วันนี้เจ้าเดิมเจ้าแรกยูเมะโทรมารวมวันนี้4รอบ ให้เราระบุว่าจะไปจ่ายเท่าไหร่ตอนไหน จนเราบอกไปว่าคุนจะโทรมาวันนี้หรือพรุ่งนี้ก้อตอบคำเดิมค่ะ ก็ยังจะยืนยันช่วยเหลือหน้าสัญญาอยู่ได้ อุส่าบอกว่าไม่ต้องช่วยเหลือให้ทำตามระบบเลยก้อยังดื้ออีก ตื้อจิงจิ๊งงงงง :No:

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99849 โดย Nutterrier

Peemaibio เขียน: 22/01/61วันนี้เจ้าเดิมเจ้าแรกยูเมะโทรมารวมวันนี้4รอบ ให้เราระบุว่าจะไปจ่ายเท่าไหร่ตอนไหน จนเราบอกไปว่าคุนจะโทรมาวันนี้หรือพรุ่งนี้ก้อตอบคำเดิมค่ะ ก็ยังจะยืนยันช่วยเหลือหน้าสัญญาอยู่ได้ อุส่าบอกว่าไม่ต้องช่วยเหลือให้ทำตามระบบเลยก้อยังดื้ออีก ตื้อจิงจิ๊งงงงง :No:

หยุดรับไปก่อนค่ะ แล้วจะเลิกโทรมาบ่อยเอง รับตลอดก็มีค่าเท่าเดิม
รอจนหก เจ็ดรอบค่อยรับค่ะ
เดวเขาจะเสนอยอดลดให้เราเอง
ของเราช่วงสามเดือนแรกรับตลอด แล้วกดดันกับคำพูดมากค่ะ เลยตัดสินใจไม่รับทุดเบอแปลกเลย จนตอนนี้เข้ารอบที่เจ้ด รอให้โทยังไม่โทรเลยค่ะ
ไม่รุ้ส่งเรื่องฟ้องไปรึยัง

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99852 โดย Ice23
เป็นกำลังใจให้นะครับ...สู้ๆ ไปด้วยกัน

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.585 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena