เริ่มต้นปีใหม่ 2018 ...หยุดจ่าย 15 ใบ เร่งออม เพื่อปิดบัตร

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100737 โดย Noosomsan

Oreo_ เขียน: 26/2/18
วันนี้อิออนโทรมาเป็นเจ้าแรก สถานะคือเข้ารอบบิลที่3 แล้ว (หยุดจ่าย1/1/18)
โทรมาบอกว่าจะดำเนินการฟ้องร้อง โดยส่งเอกสารบอกเลิกสัญญาไปที่บ้านตามภูมิลำเนา
เลยบอกว่าค่ะ อยากให้ลูกค้าจ่ายเข้ามานะครับ 30,900 (visa 93,000 +เงินกู้ 15,000) จ่ายมาสถานะบัตรปกติ ตอนนี้บริษัทอิออน มีบริษัทลูกคือACS ทำครบวงจร ส่งฟ้องเองครับ เลยบอกค่ะๆ รีบจ่ายภายในวันที่2 นะครับ ก่อนที่หมายศาลจะออกมา ค่ะ่ๆๆ

มีใครเจอคำพูดประมาณนี้บ้างคะ เขาบอกไม่ส่งไปสำนักงานกฎหมายแล้ว จะฟ้องร้องเอง บลาๆ

เจ้าของกระทู้เป็นไงบ้างคะ หยุดพร้อมกันเลย

ตอนนี้หยุดจ่าย อิออน ไป1เดือน กำลังจะเข้าเดือนที่ 2 ค่ะ ชอบมีโทรมาบอกให้หมุนบัตร จ่ายเท่านี้ กดออกได้เลย โดยส่วนตัวคิดว่าจากแนวทางของชมรมไม่ควรทำค่ะ เลยไม่ได้รับปากอะไร บอกแต่ว่าไม่สะดวกจ่าย แต่โทรบ่อยน่ารำคาญมาก

สู้ๆนะค่ะ เป็นกำลังให้กันและกัน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100739 โดย Noosomsan
Update 28/2/18

วันนี้รับสายหลายบัตรมากๆคร้า

1. Citi โทรมา 2 รอบ ช่วงเช้าผู้หญิง ช่วงบ่ายผู้ชาย บอกคล้ายๆกันคือ จะเข้างวดที่ 3 แล้ว ให้จ่ายเข้าไปก่อน 1 งวด ก็ได้แต่ตอบไปว่าไม่สะดวกค่ะ ทางบ้านมีปัญหา จำเป็ยนต้องหยุดจ่ายไปก่อน แล้วก็วางสายไป

2. บัตรกรุงศรี (หยุดจ่ายเดือนแรก) บอกว่าให้พยายามจ่ายเข้ามาภายในศุกร์นี้ แล้วก็วางสายไป

3. บัตร FC (หยุดจ่ายเดือนแรก) ถามว่าจะจ่ายได้วันไหน เราก็บอกยังไม่ทราบค่่ะ ยังไม่สะดวกนัด แล้วก็วางสายไป

4. บัตรกรุงเทพ (หยุดจ่ายเดือนที่สอง) ถามว่าจะจ่ายได้วันไหน เราก็บอกยังไม่ทราบค่่ะ ยังไม่สะดวกนัด บอกให้พยายามจ่ายเข้ามา แล้วก็วางสายไป

5. บัตร Lotus ทั้ง 2 ใบ (หยุดจ่ายเดือนแรก) ถามว่าจะจ่ายได้วันไหน เราก็บอกยังไม่ทราบค่่ะ ยังไม่สะดวกนัด บอกให้พยายามจ่ายเข้ามา แล้วก็วางสายไป

วันนี้เงินเดือนออก มโนว่าไม่ต้องจ่ายหนี้ รู้สึกได้ว่าเงินเหลือเยอะมาก
รู้สึกมีแรงฮึด พยายามเก็บเงินก้อนให้ได้ แล้วพยายามจัดการหนี้ที่มีอยู่

ช่วง 2-3 เดือน มีความจำเป็นต้องเคลียธุระทางบ้าน คงเก็บเงินไม่ได้
คงจะเริ่มเก็บได้ประมาณเดือนพฤษภาคม ประมาณเดือนละ 10000 - 15000 บาท

สู้ต่อไป
มา update ไว้ เพื่อเตือนความจำให้ตัวเอง ว่าการมีหนี้เป็นความทรมานจริงๆ

เพื่อนๆมีอะไรแนะนำ รบกวนแชร์กันด้วยนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100972 โดย Noosomsan
12/3/18

ตั้งแต่เช้าโทรกันมารัวๆ หลายบัตรเลย แต่ก็ปฎิเสธไป แจ้งว่าเราจ่ายไม่ไหวค่ะ ให้ลงข้อมูลไว้ก่อนว่ายังไม่สะดวกนัดวันชำระ

แต่ที่น่าสนใจคือ Citi หลังจากหยุดจ่ายครบ 3 เดือน
วันนี้มีโทรมาให้ 2 ทางเลือก เจ้าหน้าที่สำนักงานข้างนอก แต่พูดจาดี
แจ้งว่ายอดค้างก่อนหยุด อยู่ที่ 76000 (แต่ใบแจ้งหนี้ลง 90000 กว่าๆ)
1. เสนอให้ปรับโครงสร้างหนี้ เหลือดอกเบี้ย 13% จ่าย 2300 อีก 46 เดือน
2. ถ้าปิดเลย ลดให้ 30%

เลยคุยไปตรงๆว่า ขอคิดดูก่อนนะค่ะ ยังรบกวนติดต่อมาอีกที
ตั้งหน้าตั้งตาเก็บเงินก่อนคร้า

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101153 โดย Noosomsan
19/03/18

ช่วงนี้หลายๆที่ เริ่มเปลี่ยนจากการทวง เป็นการโทรมาให้ทำปรับโครงสร้างหนี้แล้วค่ะ
แต่ยังไม่ได้ตกลงกับที่ไหนเลย ขอฟังเงื่อนไข แล้วก็ขอคิดดูก่อนค่ะ

บอกทุกที่ว่าไม่อยากปรับโครงสร้าง แต่อยากจะปิดเลยมากกว่า
แต่ยังไงขอเวลาอีกหน่อย แล้วก็บอกให้เค้าติดต่อมาเรื่อยๆค่ะ

ยังไม่เจอทวงแบบโหดๆ มีแต่โทรบ่อยๆให้รำคาญ
ที่ชัดๆเลยก็อิออน

ไม่ท้อค่ะ สู้ต่อไปค่ะ

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101470 โดย Noosomsan
02/04/18

ตอนนี้แต่ละบัตรเริ่มเข้าสู้เดือนที่ 3 เต็มแล้วค่ะ หลายๆที่ก็โทรมาถาม มาตาม ทางเราก็ปฏิเสธไป บอกว่าตอนนี้มีปัญหาจ่ายไม่ไหว ต้องหยุดไปก่อน ก็วางสายไป

แต่อิออน ทวงน่ารำคาญมาก โทรมาบ่น มาบอกว่าให้ไปหายืมใครมาหมุนบัตรก่อนก็ได้ จะหยุดจ่ายแบบนี้ไม่ได้นะ เราพูดยังไงก็ไม่ยอมวาง เลยบอกไปว่าอยากจะโทรมาถามก็โทรมาเรื่อยๆนะ แต่ยังไม่จ่าย แล้วก็กดวางไปเลย
:wake: :bye:

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101557 โดย Noosomsan
5/4/18

- สายที่ 1 กสิกร โทรมาตามว่าพอจะตัดจ่ายเข้ามาบัตรละ 1 งวดได้มั๊ย เพราะบัตรกำลังจะค้างเข้าเดือนที่ 3 บัตรจะได้ไม่ต้องยกเลิก จริงๆอยากจ่ายมากๆ เพราะมีบัญชีเงินเดือนด้วย แต่ไม่ไหวจริงๆ จะกลับมาจ่ายได้คงต้องปลายเดือนเมษาเจ้าหน้าที่บอกจะลงบันทึกไว้ แต่ไม่แน่ใจว่าบัตรจะถูกยกเลิกก่อนรึป่าว

- สายที่ 2 KTC โทรมาแจ้งว่าบัตรได้ถูกยกเลิกแล้ว และยอด 2 บัตรรวมกันประมาณ 110000 จะต้องดำเนินการส่งเรื่องตามระบบ ก็แจ้งว่ารับทราบค่ะ

- สายที่ 3 Citi โทรจากสำนักงานกฏหมาย แต่คุยดี แจ้งว่าเข้าเดือนที่ 4 แล้ว ยอดทั้งหมด 77000 ถ้าลูกค้าสนใจปิด เสนอส่วนลดให้ 40% (โห้ยยยย... เดือนที่แล้วครบ 3 เดือน เสนอมา 30% เดือนนี้ 40% แล้ว) เสนอบอกว่าเวลาคิดก่อน แล้วให้ติดต่อมาใหม่

เริ่มมีส่วนลดมาแล้ว เย้ๆ เจรจากันต่อไป

6 ปี 1 วัน ที่ผ่านมา #101756 โดย Noosomsan
รบกวนสอบถามค่ะ วันนี้อยู่ๆ Citi ก็ส่งข้อความมาบอกว่าติดต่อเราไม่ได้ ตามหมายเลขที่ให้ไว้ จะให้เจ้าหน้าที่ภาคสนามลงมาพบ ตามที่อยู่ที่ให้ไว้

ทั้งๆที่ล่าสุดพึ่งจะคุยเสนอส่วนลดมาอยู่เลย งงมากๆค่ะ
ในข้อความก็ไม่มีเบอร์ติดต่อกลับเลย
อยากจะรบกวนสอบถามว่าใครเคยได้รับข้อความแบบนี้บ้างมั้ยค่ะ แล้วจะให้คนมาจริงรึป่าว จะได้เตรียมรับมือถูกค่ะ
ตอนนี้ค้างครบ 4 รอบบิลแล้วค่ะ

ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

6 ปี 1 วัน ที่ผ่านมา #101757 โดย ReFreshZzz

Noosomsan เขียน: รบกวนสอบถามค่ะ วันนี้อยู่ๆ Citi ก็ส่งข้อความมาบอกว่าติดต่อเราไม่ได้ ตามหมายเลขที่ให้ไว้ จะให้เจ้าหน้าที่ภาคสนามลงมาพบ ตามที่อยู่ที่ให้ไว้

ทั้งๆที่ล่าสุดพึ่งจะคุยเสนอส่วนลดมาอยู่เลย งงมากๆค่ะ
ในข้อความก็ไม่มีเบอร์ติดต่อกลับเลย
อยากจะรบกวนสอบถามว่าใครเคยได้รับข้อความแบบนี้บ้างมั้ยค่ะ แล้วจะให้คนมาจริงรึป่าว จะได้เตรียมรับมือถูกค่ะ

ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

จะมาเข้าพบ มันก็ต้องนัดก่อนครับ ไม่งั้นคงต้องให้รอ จนเลิกงานครับ ลองเอาไปปรับใช้ครับ

6 ปี 48 นาที ที่ผ่านมา #101798 โดย Noosomsan

ReFreshZzz เขียน:

Noosomsan เขียน: รบกวนสอบถามค่ะ วันนี้อยู่ๆ Citi ก็ส่งข้อความมาบอกว่าติดต่อเราไม่ได้ ตามหมายเลขที่ให้ไว้ จะให้เจ้าหน้าที่ภาคสนามลงมาพบ ตามที่อยู่ที่ให้ไว้

จะมาเข้าพบ มันก็ต้องนัดก่อนครับ ไม่งั้นคงต้องให้รอ จนเลิกงานครับ ลองเอาไปปรับใช้ครับ

ขอบคุณมากค่ะ รอดูอีกทีว่าจะติดต่อมายังไงบ้าง

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101999 โดย Noosomsan
26/4/18

KTC โทรมาแจ้ง ว่ากำลังจะส่งฟ้องเพราะค้างจ่ายครบ 4 เดือนแล้ว
ที่ส่งฟ้องเร็วเพราะว่า KTC ไม่มีนโยบายจ้างบริษัททวงหนี้
แต่แจ้งว่าสามารถปิดจบหรือแบ่งจ่ายได้ 8 เดือน
ถ้าเลือก 2 ทางนี้ ต้องจ่ายภายในวันที่ 10/5/18 ซึ่งเราคงไม่มีทางทำได้แน่ๆ

ถ้าไม่สามารถจ่ายได้ ก็จะมีนัดไปไกล่เกลี่ยกับทนายที่ศาล วันที่ 17/5/18 ค่ะ

ใครมีประสบการณ์ไปขึ้นศาลกับของ KTC บ้างค่ะ รบกวนแชร์หน่อยค่ะ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102005 โดย Badman
เคทีซีไม่มีส่วนลด ผ่อนจ่ายได้ 24 - 36 งวด หรือผ่อนขั้นบันไดให้จบ 3 ปี
ดอกเบี้ยตัดลดเหลือ 15 % ต่อปี
ถ้าตกลงจ่ายเดือนพฤษภาคม สิ้นเดือนพฤษภาคมนี้ต้องจ่ายงวดแรก

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102010 โดย jackTs

Noosomsan เขียน: ใครมีประสบการณ์ไปขึ้นศาลกับของ KTC บ้างค่ะ รบกวนแชร์หน่อยค่ะ

ในปัจจุบันนี้ KTC ไม่มีนโยบายลดหนี้เงินต้นให้แล้ว ลดได้แต่ดอกเบี้ยอย่างเดียว (ไม่เหมือนกับเจ้าหนี้รายอื่นๆ) ไม่ว่าจะเป็นหนี้บัตรเครดิต , หนี้บัตรกดเงินสด หรือหนี้สินเชื่อเงินกู้ก็ตาม

พูดง่ายๆก็คือ มันยอมเอาดอกเบี้ยออกไปให้ ขอเพียงเอาเงินต้นก่อนที่จะหยุดจ่ายกลับคืนมา
โดยการให้จ่ายเงินคืนแบบเต็มก้อนเดียว หรืออาจขอผ่อนต่อก็ได้ แต่ต้องเป็นการผ่อนระยะสั้นๆเพียงแค่ไม่กี่เดือนเท่านั้น

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=41965&Itemid=64#58947

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41957&Itemid=64#58905

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41826&Itemid=64#57927

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=25879&limitstart=60&Itemid=64#56887

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41607&Itemid=64#55611

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41077&limitstart=40&Itemid=64#55324

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41554&Itemid=64#54911

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41540&Itemid=64#54826

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41410&Itemid=64#53330

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41330&Itemid=64#52508

หากลูกหนี้ไม่มีเงินก้อนจ่ายคืน แต่ต้องการจะผ่อนต่อแบบยาวๆอีกซัก 3ปี ก็ต้องไปทำ"ยอมความ"ที่ชั้นศาล โดยเอาตัวเลขตามยอดที่ฟ้อง มาผ่อนจ่ายใหม่ โดยอาจมีส่วนลดให้บ้างเพียงเล็กน้อย
และเจ้าหนี้(KTC)จะขอคิดดอกเบี้ยในระหว่างที่ผ่อน(3ปี) ในอัตราร้อยละ 10ต่อปี(10% ต่อปี)ด้วย

ไปขึ้นศาลที่โดน KTC ฟ้องมา มีไฟล์เสียงมาให้เพื่อนๆฟังครับ
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=40967&Itemid=64&limitstart=0#49259

อยากหยุดหนี้เพื่อเริ่มต้นใหม่
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=42103&limitstart=80&Itemid=64#80933

เป็นหนี้บัตรเครดิตกรุงไทย ได้ประนีประนอมที่ศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44003&Itemid=64#80210

สอบถามครับ ผมได้หมายนัดขึ่นศาล ที่รัตนบุรี สุรินทร์ วันที่ 2 นี้แล้ว
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42084&limitstart=20&Itemid=64#63603

หยุดจ่ายหนี้สองล้านกว่าขอกำลัง​ใจด้วยค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40430&limitstart=120&Itemid=64#54345

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102031 โดย Noosomsan
ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำค่ะ
สำหรับ KTC คงจะต้องยอมไปขึ้นศาล เพราะยังไงก็คงไม่มีเงินก้อนไปจ่ายแน่ๆ

รบกวนสอบถามเพื่อขอคำชี้แนะเพิ่มเติมค่ะ
ตอนนี้เห็นโครงการคลีนิคแก้หนี้ กำลังเปิดรับสมัครเข้าร่วมโครงการ
ไม่ทราบว่าแนวทางของโครงการนี้เป็นยังไง มีข้อดีและข้อเสียอย่างไรบ้างค่ะ
** พอดีเห็นแต่เปิดให้สมัคร แต่ไม่มีแนวทางการจ่ายให้เห็นเลย
** สงสัยว่ารอ Hair cut หรือนำบางส่วนที่ตจรงตามเงือนไขเข้าโครงการดีค่ะ

ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102034 โดย ReFreshZzz

Noosomsan เขียน: ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำค่ะ
สำหรับ KTC คงจะต้องยอมไปขึ้นศาล เพราะยังไงก็คงไม่มีเงินก้อนไปจ่ายแน่ๆ

รบกวนสอบถามเพื่อขอคำชี้แนะเพิ่มเติมค่ะ
ตอนนี้เห็นโครงการคลีนิคแก้หนี้ กำลังเปิดรับสมัครเข้าร่วมโครงการ
ไม่ทราบว่าแนวทางของโครงการนี้เป็นยังไง มีข้อดีและข้อเสียอย่างไรบ้างค่ะ
** พอดีเห็นแต่เปิดให้สมัคร แต่ไม่มีแนวทางการจ่ายให้เห็นเลย
** สงสัยว่ารอ Hair cut หรือนำบางส่วนที่ตจรงตามเงือนไขเข้าโครงการดีค่ะ

โครงการคลีนิคแก้หนี้
www.debtclinicbysam.com/

คุณเข้าไปอ่านคุณสมบัติผู้เข้าร่วมโครงการนะครับ

แล้วก็ไปลิ้งค์ด้านล่าง นี้ครับ แล้วคุณจะเข้าใจเอง

วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=179&Itemid=64

“สัญญา นรก”...คืออะไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6343&Itemid=64

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102061 โดย PICH

Noosomsan เขียน: ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำค่ะ

โครงการคลีนิคแก้หนี้
www.debtclinicbysam.com/

คุณเข้าไปอ่านคุณสมบัติผู้เข้าร่วมโครงการนะครับ

แล้วก็ไปลิ้งค์ด้านล่าง นี้ครับ แล้วคุณจะเข้าใจเอง

วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=179&Itemid=64

“สัญญา นรก”...คืออะไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6343&Itemid=64

ขอบคุณ คุณ ReFreshZzz มากคะ
งานเนียน ๆเกือบจะเคลิ่มตามไปแล้วคะ
(o_O) (o_O) (o_O)

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102526 โดย Noosomsan
อัพเดท สถานะและข้อเสนอต่างๆ

1. Tesco Visa บัตรเครดิต ยอด 15000 จ่ายครั้งสุดท้าย 28 /12/60 ==> ยอดไปที่ 16000 กว่า เสนอส่วนลด 35% = 10000 บาท ยังไม่รับข้อเสนอ
2. Tesco Premierบัตรกดเงินสด ยอด 49000 จ่ายครั้งสุดท้าย 28 /12/ 60 ==> ยอดไปที่ 52000 กว่า ยังไม่ได้เสนอส่วนลดมา
3. AEON บัตรเครดิต ยอด 35000 จ่ายครั้งสุดท้าย 02/01/ 61 ==> โทรตื้อๆให้ไปจ่ายขั้นต่ำ ยังไม่ได้ตกลงอะไรเพิ่มเติม
4. KTC Pround บัตรกดเงินสด ยอด 43000 จ่ายครั้งสุดท้าย 29/12/60 ==> แจ้งลดดอกเบี้ยและให้แบ่งจ่าย 8 เดือน ถ้าไม่ไหวต้องปล่อยเรื่องไปไกล่เกลี่ยที่ศาล คงต้องยอมปล่อยไป
5. KTC Master บัตรเครดิต ยอด 56500 จ่ายครั้งสุดท้าย 29/12/60 ==> แจ้งลดดอกเบี้ยและให้แบ่งจ่าย 8 เดือน ถ้าไม่ไหวต้องปล่อยเรื่องไปไกล่เกลี่ยที่ศาล คงต้องยอมปล่อยไป
6. First Choice บัตรเครดิต ยอด 48000 จ่ายครั้งสุดท้าย 28/12/60 ==> ยอดไปที่ 52000 กว่า ยังไม่ได้เสนอส่วนลดมา
7. Citi สินเชื่อ ยอด 97000 จ่ายครั้งสุดท้าย 4/12/60 ==> สรุปยอดมาที่ 83000 เสนอลด 50% ที่ยอด 40000 ถ้วน ให้แบ่งจ่าย 3 เดือน รับข้อเสนอไปแล้ว รอเจ้าหน้าที่ส่งใบปิดมาให้

8. ธนชาติ บัตรกดเงินสด ยอด 17000 จ่ายครั้งสุดท้าย 02/01/61 ==> ยังไม่ได้เสนอส่วนลดมา
9. กสิกร Expressบัตรกดเงินสด ยอด 26500 จ่ายครั้งสุดท้าย 28/12/60 ==> เสนอส่วนลด 35% ยังไม่รับข้อเสนอ
10.กสิกร Master บัตรเครดิต ยอด 40000 จ่ายครั้งสุดท้าย 28/12/60 ==> เสนอส่วนลด 35% ยังไม่รับข้อเสนอ
11.กรุงเทพ บัตรเครดิต ยอด 29000 จ่ายครั้งสุดท้าย 28/12/60 ==> ยังไม่ได้เสนอส่วนลดมา
12.TMB สินเชื่อ ยอด 41000 จ่ายครั้งสุดท้าย 28/12/60 ==> ยอดเยอะ เลยทำประนอมหนี้ไปก่อน รอธนาคารพิจารณา
13.TMB Master บัตรเครดิต ยอด 91000 จ่ายครั้งสุดท้าย 02/01/61 ==> ยอดเยอะ เลยทำประนอมหนี้ไปก่อน รอธนาคารพิจารณา
14. กรุงศรี สินเชื่อ ยอด 75000 จ่ายครั้งสุดท้าย 28/12/60 ==> ยังไม่ได้เสนอส่วนลดมา
15. UOB สินเชื่อ ยอด 175000 จ่ายครั้งสุดท้าย 04/12/60 ==> ยังไม่ได้เสนอส่วนลดมา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102826 โดย Noosomsan
เจ้าหนี้ที่ซิตี้ส่งเอกสารใบปิดมาให้ทาง line รายละเอียดตามที่ตกลงกัน
แต่เอกสารตัวจริงยังมา่ไม่ถึง เจ้าหน้าที่บอกส่งไปรษณีย์ธรรมดามา
รบกวนสอบถามว่า ได้ใบปิดนี้มาทางไลน์ งวดแรกจะต้องจ่ายแล้ว จะจ่ายได้เลยมั๊ยค่ะ
เจ้าหน้าที่ให้เอาใบแจ้งหนี้เดิม ไปจ่ายที่เซเว่นค่ะ
ใบปิดตามไฟล์แนบค่ะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102832 โดย ReFreshZzz

Noosomsan เขียน: เจ้าหนี้ที่ซิตี้ส่งเอกสารใบปิดมาให้ทาง line รายละเอียดตามที่ตกลงกัน
แต่เอกสารตัวจริงยังมา่ไม่ถึง เจ้าหน้าที่บอกส่งไปรษณีย์ธรรมดามา
รบกวนสอบถามว่า ได้ใบปิดนี้มาทางไลน์ งวดแรกจะต้องจ่ายแล้ว จะจ่ายได้เลยมั๊ยค่ะ
เจ้าหน้าที่ให้เอาใบแจ้งหนี้เดิม ไปจ่ายที่เซเว่นค่ะ
ใบปิดตามไฟล์แนบค่ะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

เอกสาร ออกตั้งแต่ วันที่ 14 ตั้ง 2 อาทิตย์ เอกสาร ยังไม่ถึง (ส่งไปรษณีย์ที่ไหนกันเหรอครับเนี่ย)
ถ้าเป็นผมนะ ยกเลิก แล้วคุยกันใหม่ หรือไม่ก็ให้เจ้าหน้าที่ แก้ไขวันชำระ ถ้าไม่ได้ ก็ยกเลิกไป

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102868 โดย Noosomsan

Noosomsan เขียน: เจ้าหนี้ที่ซิตี้ส่งเอกสารใบปิดมาให้ทาง line รายละเอียดตามที่ตกลงกัน

เอกสาร ออกตั้งแต่ วันที่ 14 ตั้ง 2 อาทิตย์ เอกสาร ยังไม่ถึง (ส่งไปรษณีย์ที่ไหนกันเหรอครับเนี่ย)
ถ้าเป็นผมนะ ยกเลิก แล้วคุยกันใหม่ หรือไม่ก็ให้เจ้าหน้าที่ แก้ไขวันชำระ ถ้าไม่ได้ ก็ยกเลิกไป

ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำแนะนำ ทักไลน์ไปแจ้งเจ้าหน้าที่แล้วค่ะ ว่ายังไม่ได้เอกสาร เราไม่มีหลักฐานที่เชื่อถือได้ไปจะจ่ายเลย จะให้แก้ไขยังไงได้บ้าง รอเค้าตอบกลับมาค่ะ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103625 โดย Noosomsan
29/06/18

ขอมาอัพเดทซะหน่อย ... ตอนนี้อยู่ในช่วงจ่าย HC ของ Citi ค่ะ จากยอด 80,000 ลดเหลือ 40,000 แบ่งจ่าย 3 งวด วันนี้จ่ายงวดที่ 2 ไปแล้ว เหลืองวดสุดท้ายเดือนหน้าอีกหนึ่งงวดก็จะปิดใบนี้ได้แล้วคร้าาาาา

รบกวนสอบถามค่ะ บัตร KTC มีนัดขึ้นศาลวันที่ 9 กรกฏาคม 61จริงๆตั้งใจว่าจะไปไกล่เกลี่ย แต่ตอนนี้พึ่งได้รับแจ้งจากหัวหน้างานว่าจะมีงานด่วน ไม่ทราบว่าถ้าเราจะขอเลื่อนนัดจะได้รึป่าวค่ะ หรือถ้าเลื่อนไม่ได้นัดนี้เราไม่ไปจะมีผลยังไงบ้างค่ะ รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.951 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena