เป็นหนี้ 10 ใบ จนไป 10 ปี

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99770 โดย nee1723
ศึกษาเวปนี้มาประมาณ 2 ปี พบทางสว่างในชีวิต จากที่เครียด หมุนเงินมาจ่ายหนี้ไม่ทัน โทษใครไม่ได้เพราะหนี้ทุกตัวเกิดจากการบริหารการเงินที่ผิดพลาด ทั้งที่เรียนบัญชีมาแท้ ๆ คิดแล้วเขกหัวตัวเองไปหลายรอบ ขอสรุปหนี้คร่าว ๆ ใช้เวลาในการสร้างเพียง 6 ปี ออกดอกออกผล ดังนี้ :เฮ้อ: :เฮ้อ:

หยุด ก.ย.60
1.กรุงศรีวีซ่า ยอดหยุด 20000 ปิดแล้ว 5/1/61 13000
2.กรุงศรีดรีมโลน ยอดหยุด 59000 ปิดแล้ว 28/12/60 35000
3.เฟริสช้อยวีซ่า ยอดหยุด 75000 ปิดแล้ว 11/1/61 44000
4.โลตัสวีซ่า ยอดหยุด 128000 เจรจาได้ปิดที่ 66000 ผ่อน 3 งวด เริ่มงวดแรก 31/1/61
5.ซิตี้เรดดี้ ยอดหยุด 57000 เจรจาปิดที่ 40000 ผ่อน 2 งวด

หยุด ม.ค.61
1.อิออน วีซ่า ยอดหยุด 100000
2.ยูเมะพลัส ยอดหยุด 80000
3.ยูโอบี วีซ่า ยอดหยุด 90000
4.ยูโอบี แคสพลัส ยอดหยุด 40000
5.ยูโอบี ไอแคช ยอดหยุด 140000
6.ธนชาต แฟลช ยอดหยุด 40000

ทยอยหยุดเนื่องจากที่ทำงานไม่ค่อยให้รับโทรศัพท์ส่วนตัว กลัวโทรมาบ่อย ๆจะถูกใบเตือน :cry2: :cry2:
ทำงานแป๊บ เดี๋ยวถูกไล่ออก (o_O) (o_O) (o_O) เย็นๆ มาอัพเดทตัวที่ปิดให้นะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99777 โดย nee1723
อัพเดทหนี้ที่ปิดทั้งหมด จะเห็นว่าส่วนลดไม่เยอะ เพราะไม่ได้ตั้งเป้าว่าต้องลดกี่เปอร์เซ็น เอาที่เราไหวและมีเงินในมือ พอดีทุกค่ายเสนอส่วนลดเดือน ธ.ค. ซึ่งได้โบนัสพอดีเลยรับข้อเสนอทยอยปิด กำจัดศัตรูทีละราย
ดรีมโลน กรุงศรี เฟริสช้อย โลตัส โทรทวงไม่หนัก อาทิตย์ละครั้ง พูดจาดีน่าคบหา555 ^^ เข้าเดือนที่ 3 เริ่มเสนอส่วนลด อ่านหลายกระทู้ต่างได้ส่วนลดงามๆ ทั้งนั้น แต่เราเอาที่ไหวเลยตกลงรับข้อเสนอ เป็นอันปิดจบได้รับหนังสือแจ้งหมดภาระหนี้เรียบร้อย เหลือโลตัสผ่อนงวดแรก 31/1/61
ซิตี้เรดดี้ 3เดือนแรก ไม่เคยโทรมาทวงเลย ส่งแต่ sms เข้าเดือนที่ 4 โทรมาครั้งแรกก็เสนอส่วนลดเลย เห็นเพื่อนๆ บ่นว่าฟ้องไว ลดน้อย เลยรับข้อเสนอ ขอผ่อน 2 งวด ตอนแรกไม่ยอมส่งเอกสารลดหนี้ให้บอกเราว่าไม่มีเอกสาร ให้ไปจ่ายได้เลยเพราะธนาคารบันทึกเสียงไว้แล้ว โปรดเชื่อใจธนาคาร ห๊ะ :upset: เพื่อนๆในชมรมแจ้งเราว่าไม่มีใบแจ้งลดหนี้ห้ามจ่ายเด็ดขาด เพื่อความสบายใจในการชำระส่งเอกสารให้เราเถอะนะ นางเลยยอมส่งมา ^^ เพื่อนๆช่วยดูหน่อยค่ะว่าเอกสารนี้ใช้ได้หรือเปล่าคะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99779 โดย มะกะโท
Replied by มะกะโท on topic เป็นหนี้ 10 ใบ จนไป 10 ปี
nee1723 เขียน

อัพเดทหนี้ที่ปิดทั้งหมด จะเห็นว่าส่วนลดไม่เยอะ เพราะไม่ได้ตั้งเป้าว่าต้องลดกี่เปอร์เซ็น เอาที่เราไหวและมีเงินในมือ พอดีทุกค่ายเสนอส่วนลดเดือน ธ.ค. ซึ่งได้โบนัสพอดีเลยรับข้อเสนอทยอยปิด กำจัดศัตรูทีละราย
ดรีมโลน กรุงศรี เฟริสช้อย โลตัส โทรทวงไม่หนัก อาทิตย์ละครั้ง พูดจาดีน่าคบหา555 ^^ เข้าเดือนที่ 3 เริ่มเสนอส่วนลด อ่านหลายกระทู้ต่างได้ส่วนลดงามๆ ทั้งนั้น แต่เราเอาที่ไหวเลยตกลงรับข้อเสนอ เป็นอันปิดจบได้รับหนังสือแจ้งหมดภาระหนี้เรียบร้อย เหลือโลตัสผ่อนงวดแรก 31/1/61
ซิตี้เรดดี้ 3เดือนแรก ไม่เคยโทรมาทวงเลย ส่งแต่ sms เข้าเดือนที่ 4 โทรมาครั้งแรกก็เสนอส่วนลดเลย เห็นเพื่อนๆ บ่นว่าฟ้องไว ลดน้อย เลยรับข้อเสนอ ขอผ่อน 2 งวด ตอนแรกไม่ยอมส่งเอกสารลดหนี้ให้บอกเราว่าไม่มีเอกสาร ให้ไปจ่ายได้เลยเพราะธนาคารบันทึกเสียงไว้แล้ว โปรดเชื่อใจธนาคาร ห๊ะ :upset: เพื่อนๆในชมรมแจ้งเราว่าไม่มีใบแจ้งลดหนี้ห้ามจ่ายเด็ดขาด เพื่อความสบายใจในการชำระส่งเอกสารให้เราเถอะนะ นางเลยยอมส่งมา ^^ เพื่อนๆช่วยดูหน่อยค่ะว่าเอกสารนี้ใช้ได้หรือเปล่าคะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
IMG_20180122_1.jpg IMG_20180122_1.jpg (70KB)

เอกสารของ ซิติ้เรดดี้ ใช้ได้ครับ ต้องชำระภายในวันที่กำหนดครับ ผมเพิ่งชำระปิดบัญชี ซิตี้
ไปตอนกลางเดือนนี้ เอกสารคล้ายกันครับ

เจ้าหนี้ที่เหลืออยู่ของคุณยอดสูงครับ ใช้แนวทางของชมรม เก็บเงินไว้เยอะเยอะ ค่อยค่อยปิดเจ้าที่ให้ส่วนลดดีก่อน
เป็นกำลังใจให้ครับ

NEVER SAY DIE.

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99795 โดย nee1723
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ คุณ มะกะโท แอบศึกษากระทู้ของคุณด้วย :) :) ตอนนี้ก็หนักใจหนี้ืที่เหลือนี่แหละค่ะ เพราะยอดสูงทั้งนั้น และแต่ละค่ายก็ทวงโหด ฟ้องเร็ว ทั้งนั้นเลยค่ะ แต่ได้ภูมิคุ้มกันที่ดีจากชมรมนี้แล้ว ยังไงก็ต้องสู้่และเดินหน้าต่อไปค่ะ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99798 โดย jackTs

nee1723 เขียน: ช่วยดูหน่อยค่ะว่าเอกสารนี้ใช้ได้หรือเปล่าคะ

ลองไปเปรียบเทียบ กับเอกสารของคนอื่นๆดูสิครับ...มีตัวอย่างตั้งเยอะแยะเลย

ตัวอย่างเอกสารใบ Haircut

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=8&id=829&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: nee1723

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99809 โดย nee1723
ขอบคุณมากค่ะท่านประธาน

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99810 โดย nee1723
วันนี้ธนชาตกับยูโอบี โทรมาทวงยอดเบาๆ แอบหนักใจยูโอบีเพราะยอดรวมกันเกือบ 3แสน ไม่น่าจะ haircut ทันก่อนฟ้องแน่ ช่วงนี้ต้องปิดโลตัสกับซิตี้ให้หมดก่อน เก็บเงินได้อีกทีช่วง เม.ย. :เฮ้อ:

ใครได้ Haircut UOB ยอดงามๆบ้างไหมน้อออออ :shy: :shy:

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99822 โดย paaa263
สุดยอดเลยคับ ผมกำลังหาแนวร่วม 55
กะว่าจะเริ่มหยุดจ่าย สิ้นเดือนนี้แล้ว
แต่กะว่าต้องต้องแต่งเรื่องว่าเรามีปัญหา อะไร ประมาณ นี้

คือกำลังซ้อมคำตอบอยุ่ :สู้ๆ:

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99839 โดย meoil
นี่ตั้งใจหยุดแต่ยังไม่ได้หยุดเลยค่ะ ยังกลัวไม่รู้จะตอบคำถามยังไง อิอิ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99856 โดย paaa263

meoil เขียน: นี่ตั้งใจหยุดแต่ยังไม่ได้หยุดเลยค่ะ ยังกลัวไม่รู้จะตอบคำถามยังไง อิอิ

พอๆกันเลย 555 :สู้ๆ:

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99857 โดย nee1723

paaa263 เขียน: สุดยอดเลยคับ ผมกำลังหาแนวร่วม 55
กะว่าจะเริ่มหยุดจ่าย สิ้นเดือนนี้แล้ว
แต่กะว่าต้องต้องแต่งเรื่องว่าเรามีปัญหา อะไร ประมาณ นี้

คือกำลังซ้อมคำตอบอยุ่ :สู้ๆ:

Nee ก็ใช้สารพัดวิธีคุยค่ะ เดือนแรกบอกรอดูสิ้นเดือน พอสิ้นเดือนหาสารพัดเรื่องขอความเห็นใจ ทั้งซ่อมรถ ค่าเทอมลูก ซื้อปุ๋ย ใช้ทุกมุข555 แต่ยังไม่เจอทวงโหด หยุดรอบนี้คงเจอสารพัดโหดแน่ค่ะ :laughing: :laughing: ไม่น่ากลัวกว่าที่คิดค่ะรับสายบ่อยๆจะชินและมีภูมิคุ้มกัน อ่านกระทู้เยอะๆมีมุขคุยกะพวกทวงสารพัดวิธีค่ะ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99858 โดย nee1723

meoil เขียน: นี่ตั้งใจหยุดแต่ยังไม่ได้หยุดเลยค่ะ ยังกลัวไม่รู้จะตอบคำถามยังไง อิอิ

แรกๆเราก็กลัวมากค่ะรับสายครั้งแรกไม่รุ้จะตอบยังไง โทรศัพท์มาทีไม่อยากรับเลย พอสักอาทิตย์จะเริ่มชิลๆ รุ้วิธีเจรจากับคนทวง ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดเลย มาทางนี้แล้วสู้ๆนะคะ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99889 โดย nee1723
25/01/61
วันนี้ ยูโอบี ธนชาต อิออน นัดกันโทรมาทวงรึไง วางสายหนึ่ง อีกสายหนึ่งเข้า ต้องแอบไปคุยข้างนอก หัวหน้ามองอยู่ด้วย :เฮ้อ: :เฮ้อ:

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99999 โดย momayhot
พี่ค่ะ ธนชาตกับอิออน ตอนนี้เป็นยังไงบ้างค่ะ ทวงปกติอยู่หรือเปล่าค่ะ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100001 โดย nee1723

momayhot เขียน: พี่ค่ะ ธนชาตกับอิออน ตอนนี้เป็นยังไงบ้างค่ะ ทวงปกติอยู่หรือเปล่าค่ะ

ธนชาตโทรวันเว้นวันค่ะ บางทีเป็นผู้ชายบางก็ผู้หญิง ทวงสุภาพตามยอดปกติ บอกยังไม่มีจะพยายามหามาจ่าย วางสายไปไม่เซ้าซี้
อิออนทวงทุกวันให้จ่ายขั้นต่ำจะยังไม่ระงับการใช้บัตร รำคาญมากเจ้านี้เลยบอกว่าจะหามาจ่ายนะคะ
ยูโอบีทวงทุกวันเช่นกันรับวันละหลายสายเพราะมีเจ้านี้3รายการ แยกกันทวง :wake: :wake:
เหนื่อยกับการหาเหตุผลมาตอบ ทวงทุกวันก็ได้คำตอบเดิมคือไม่มีค่ะ มีภาระหลายบัตร จะพยายามหามาจ่ายนะคะ นางก็ยังจะโทรมาทวงได้ทุกวันอีก :เฮ้อ: :เฮ้อ:

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100016 โดย paaa263

nee1723 เขียน:

momayhot เขียน: พี่ค่ะ ธนชาตกับอิออน ตอนนี้เป็นยังไงบ้างค่ะ ทวงปกติอยู่หรือเปล่าค่ะ

ธนชาตโทรวันเว้นวันค่ะ บางทีเป็นผู้ชายบางก็ผู้หญิง ทวงสุภาพตามยอดปกติ บอกยังไม่มีจะพยายามหามาจ่าย วางสายไปไม่เซ้าซี้
อิออนทวงทุกวันให้จ่ายขั้นต่ำจะยังไม่ระงับการใช้บัตร รำคาญมากเจ้านี้เลยบอกว่าจะหามาจ่ายนะคะ
ยูโอบีทวงทุกวันเช่นกันรับวันละหลายสายเพราะมีเจ้านี้3รายการ แยกกันทวง :wake: :wake:
เหนื่อยกับการหาเหตุผลมาตอบ ทวงทุกวันก็ได้คำตอบเดิมคือไม่มีค่ะ มีภาระหลายบัตร จะพยายามหามาจ่ายนะคะ นางก็ยังจะโทรมาทวงได้ทุกวันอีก :เฮ้อ: :เฮ้อ:

ของคุณ nee1723 หยุดมาได้กี่เดือนแล้วคับ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100115 โดย nee1723

paaa263 เขียน:

ของคุณ nee1723 หยุดมาได้กี่เดือนแล้วคับ

เพิ่งหยุดเดือน ม.ค.61 ค่ะ รอบแรกหยุดเดือน ก.ย.60 haircut ได้เกือบหมดแล้วค่ะเหลือของโลตัสใบเดียว รอบ ม.ค.61 เป็นการหยุดบัตรที่เหลือรอบสองค่ะ ถ้าหยุดพร้อมกันหมดจะรับโทรศัพท์จนไม่ได้ทำงานแน่ มีผลกระทบกับที่ทำงาน เลยใช้วิธีหยุดทีละรอบค่ะ เอาที่เราไหว แต่รอบนี้เจอแต่ค่ายที่ทวงโหดทั้งนั้นเลย :laughing: :laughing:

6 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101526 โดย paaa263
ยอดอิออน 1แสน ของคุณเป็นอย่างไรบ้าง
ของผมเค้าให้ประนอมหนี้อะคับ ยอดมันสุง จะประนอมหนี้ดีมั้ยย

6 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101527 โดย paaa263

paaa263 เขียน:

เพิ่งหยุดเดือน ม.ค.61 ค่ะ รอบแรกหยุดเดือน ก.ย.60 haircut ได้เกือบหมดแล้วค่ะเหลือของโลตัสใบเดียว รอบ ม.ค.61 เป็นการหยุดบัตรที่เหลือรอบสองค่ะ ถ้าหยุดพร้อมกันหมดจะรับโทรศัพท์จนไม่ได้ทำงานแน่ มีผลกระทบกับที่ทำงาน เลยใช้วิธีหยุดทีละรอบค่ะ เอาที่เราไหว แต่รอบนี้เจอแต่ค่ายที่ทวงโหดทั้งนั้นเลย :laughing: :laughing:

ของอิออน ขอติดตามคับ ยอดพอๆกับผมเลย
เค้าจะให้ประนอมๆ ปรับโครงสร้างหนี้ เอาไงดี

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.767 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena