อีซี่โทรหนักมาก

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100071 โดย noo.sun
Replied by noo.sun on topic อีซี่โทรหนักมาก

ReFreshZzz เขียน:

noo.sun เขียน: เหนื่อยกับอีซี่บายจังค่ะ
พอดี ณ ตอนนี้เงินเดือนเหลือน้อยลงจากเดิม
เลยขอหยุดจ่ายของอีซี่ ตั้งแต่ 2/1/61
โทรมาทุกวันวันละ3 รอบ แล้วได้แจ้งไปว่าอีกบัญชีนึงเสนอลด%
ให้จ่ายก็จะปิดตัวนั้นก่อน แล้วแจ้งว่าใหเทางอีซี่บายดำเนินการตามระเบียบ
ของบริษัทเลย จ่ายของเค้าไม่ไหว ขอปิดทีละคัวๆไป
ก็ยังคะยั้นคะยอให้เราไปจ่าย โทรเข้ามือถือบางทีไม่ได้รับ
เพราะบางครั้งอาจวุ่นๆกับงาน ช่วงนี้โทรเข้า สนง เลยจ้า
ก็แจ้งเค้าไรบกวนโทรเข้ามือถือช่วงพักเที่ยง/หลังเลิกงาน
เพราะตรงที่เราทำงานคือเป็นโทรฯส่วนกลาง
ใครเค้าใช้โทรฯเยอะ เราคุยเรื่องส่วนตัวดูไม่งาม
บางทีมีประชาชนมาติดต่องานด้วยค่ะ
เคยตัดบทไปว่าแค่นี้นะคะมีประชาชนมาติดต่องาน
แล้วทางพนักงานยังไม่ฟังเราอีกมัวแต่พูดๆๆๆจนเราต้องวางสายไปเลย
น่าเบื่อมากค่ะ อยากทราบว่าท่านอื่นเป็นเหมือนกันรึป่าว
ขอบคุณค่ะ

คุณต้องอ่านกระทู้เยอะหน่อยนะครับ ตัวอย่างในนี้ มีหลายกระทู้
ถึงแม้คุณจะเป็นหนี้ คุณก็สามารถเป็นผู้คุมเกมส์ ได้นะครับ
บทสนทนา รู้จักปรับเปลี่ยนให้เหมาะสมกับตัวคุณเอง ว่าจะต้องพูดยังไงไม่ให้เจ้าหนี้ มันคุยเยอะ (คุณก็จะเหนื่อยแค่ช่วงแรก ๆ แค่นั้น)

ขอบคุณค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100078 โดย Pheonix
Replied by Pheonix on topic อีซี่โทรหนักมาก
เกมส์ดอกเบี้ย 28% ยิ่งเล่นนาน ยิ่งหมดตัวครับ สุดท้ายก็ถูกฟ้องอยู่ดี
ถ้าเล่นไป 5 ปี ดอกเบี้ยเท่ากับ 140% ครับ (28 คูณ 5 เท่ากับ 140)
เลิกเล่นเถอะครับ แล้วชีวินตจะอยู่รอด การเลิกเล่นคือหยุดจ่าย
เมื่อเลิกเล่นแล้ว กฎหมายถึุอว่าสัญญาเลิกต่อกันแล้ว
เมื่อมาฟ้องศาล ดอกเบี้ยจะเหลือเพียง 12% เท่านั้น ชีวิตก็จะอยู่รอดได้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.332 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena