อิออน ยูเมะ เฟิสช้อย พรอมิส เอมันนี่

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106253 โดย Sryhm
คุณ annja15
ช่วงเงินเดือนออกมีวิธีตอบโต้ เจ้าหนี้ยังไงบ้างค่ะ ของดิฉันเข้าเริ่มรอบบิลที่ 2 รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106264 โดย annja15

Sryhm เขียน: คุณ annja15
ช่วงเงินเดือนออกมีวิธีตอบโต้ เจ้าหนี้ยังไงบ้างค่ะ ของดิฉันเข้าเริ่มรอบบิลที่ 2 รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

ก็แค่บอกเขาว่ารายได้ไม่พอรายจ่ายค่ะ ไม่รับปากอะไรทั้งนั้นยืนยันไม่มีอย่างเดียวค่า

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106266 โดย Sryhm

annja15 เขียน:

Sryhm เขียน: คุณ annja15

ก็แค่บอกเขาว่ารายได้ไม่พอรายจ่ายค่ะ ไม่รับปากอะไรทั้งนั้นยืนยันไม่มีอย่างเดียวค่า

ขอบคุณค่ะ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106631 โดย เครดิต
สอบถามค่ะ คุณannja15

อีชี่บายของคุณเป็นอย่างไรบ้างค่ะ
ของเรามีเจ้าหน้าที่โทรมาให้แบ่งจ่ายส่วนลด คือ วันที่ 12/10/18 เราต้องจ่ายเข้าไปก่อน1300แล้ววันที่ 25จ่ายอีก 3000 บาท
ที่เหลือแบ่งจ่าย 12 งวดค่ะ เจอแบบนี้ไมค่ะ ยอดเราเท่าของคุณเลยค่ะ เราหยุดจ่าย 2/7/18 งวดแรกค่ะ เข้ารอบบิลที่ 4 กำลังจะ5 ค่ะ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109276 โดย annja15
หลังจากห่างหายไปซักพัก เพราะลืมรหัส 555
อัพเดต 8/2/62
พรอมิสหลังจากฟ้องเสร็จปีที่แล้วยังไม่มีตามอะไรต่อเงียบไปเลย
เฟิสช้อย ฟ้องแล้วหลังจากหยุดมาเกือบปี มีนาคมนี้ โทรมาไม่เสนอส่วนลดให้เลย ขอปิดแบบมีส่วนลดก็ไม่ให้ ให้จ่ายยอดตามฟ้อง เราก็เลยปล่อย
อิออนกะยูเมะยังไม่ได้คุย เพราะไม่ได้รับโทรศัพท์เลยช่วง 3-4 เดือนที่ผ่านมา เพราะตกงาน เศร้า ไม่รู้ฟ้องยัง ได้งานทำแล้วก็รอเขาตามเราแล้วกันค่อย ๆ จ่ายกันไป คนที่พึ่งหยุดจ่ายอดทนน๊าช่วง 3 เดือนแรก

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109310 โดย Sryhm

annja15 เขียน: หลังจากห่างหายไปซักพัก เพราะลืมรหัส 555
อัพเดต 8/2/62
พรอมิสหลังจากฟ้องเสร็จปีที่แล้วยังไม่มีตามอะไรต่อเงียบไปเลย
เฟิสช้อย ฟ้องแล้วหลังจากหยุดมาเกือบปี มีนาคมนี้ โทรมาไม่เสนอส่วนลดให้เลย ขอปิดแบบมีส่วนลดก็ไม่ให้ ให้จ่ายยอดตามฟ้อง เราก็เลยปล่อย
อิออนกะยูเมะยังไม่ได้คุย เพราะไม่ได้รับโทรศัพท์เลยช่วง 3-4 เดือนที่ผ่านมา เพราะตกงาน เศร้า ไม่รู้ฟ้องยัง ได้งานทำแล้วก็รอเขาตามเราแล้วกันค่อย ๆ จ่ายกันไป คนที่พึ่งหยุดจ่ายอดทนน๊าช่วง 3 เดือนแรก

รบกวนสอบถามค่ะ ได้ไปขึ้นศาลของพรอมิส มารึยังค่ะ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109331 โดย ต้องสตรองกว่าหนี้
Replied by ต้องสตรองกว่าหนี้ on topic อิออน ยูเมะ เฟิสช้อย พรอมิส เอมันนี่

annja15 เขียน: :love: สวัสดีค่ะเพื่อน ๆ พี่ ๆ สมาชิกทุกคน สมาชิกใหม่ค่ะ
อ่านมาได้ 2-3 เดือนแล้ว เลยอยากมาแบ่งปันประสบการณ์หนี้ตัวเองบ้าง อยากเป็นไทซักที แต่คงอีกหลายเดือนเพราะพึ่งเริ่มหยุดงวดแรก

หนี้ที่มี
พรอมิส 50,000 บาท หยุดจ่าย 31/1/61 ฟ้องเรียบร้อยแล้วไม่เคยได้รับหมายศาล ฟ้องภายใน 4 ด ฟ้องเมื่อ พ.ค.61
อิออน 42,000 บาท หยุดจ่าย 2/2/61
เฟิร์สช้อยส์ 40,000 บาท หยุดจ่าย 2/4/61
ยูเมะ 35,000 บาท หยุดจ่าย 2/2/61
เอมันนี่ 35,000 บาท หยุดจ่าย 2/2/61 มีหมายศาลมานัด ต.ค.61ยอดฟ้อง 40,800 ติดต่อได้ตลอดเลยฟ้องเร็วมาก ๆ มั้ง 555 H/C 20,000 จ่ายแล้วรอใบปิดบัญชี 30-45 วัน [/color]

ตอนนี้ที่ถึงดิวแล้วหยุดจ่ายก็มีพรอมิสค่ะ วันนี้ 1/2/61 ส่งมาแค่ข้อความยังไม่มีการโทรตาม ส่วนที่เหลือก็คงมาวันจันทร์นี้ เตรียมตัวเตรียมใจ :say:

สอบถามหน่อยคะ เอมันนี่ได้ยอดH/C แบบไม่ต้องผ่อน จ่ายครั้งเดียวจบ ได้ส่วนลดเยอะด้วย มีวิธีหรือเทคนิคคุยแบบไหนคะ. ทุกวันนี้เราเข้ารอบบิลที่5แล้ว เจ้าหน้าที่ไม่เคยพูดถึงส่วนลดเลย มีแต่ให้ประนอมหนี้ หรือต้องรอหมายศาลก่อนแล้วทนายจะเสนอให้เราหรอคะ หรือคุยกันยังไง บอกวิธีหน่อยคะ ขอบคุนคะ เพราะเจ้านี้ที่อ่านๆหลายๆท่านมาส่วนใหญ่บอกว่ายังไม่มีโครงการลดต้นลดดดอก

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109339 โดย annja15
sryhm ไม่ได้ไปค่ะ ไม่รู้เรื่องอะไรเลย รู้ตอนเขาพิพากษาเสร็จแล้วอ่ะ
ลองอ่านที่เคยเล่าได้ค่ะ เขาส่งมาที่ตามทะเบียนบ้านอย่างเดียว แต่ที่อยู่ปัจจุบันไม่ส่งแจ้งเหมือนเจ้าอื่นเลย และไม่โทรบอกอะไรเราเลยค่ะ
เจ้าอื่นยังโทรมาบอกว่าส่งฟ้องแล้วนะวันนี้ ๆๆ อะไรแบบนี้ค่ะ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109340 โดย annja15
@ต้องสรองกว่าหนี้
ไม่มีเทคนิคอะไรเลยค่ะ ตลอดเวลาที่เขาทวงก็แจ้งว่ายังไม่มีเงินชำระไม่เคยขอ H/C ด้วยค่ะ แต่มาช่วงหลังจากปล่อยมา ประมาณ 7 ด.เขาโทรมาแจ้งว่าจะฟ้องวันนี้ ๆ แล้วนะ อยากให้ช่วยอะไรไหม ทางบริษัทมีส่วนลดให้นะถ้าจะจ่ายก่อนขึ้นศาล แล้วเขาก็บอกจำนวนที่เขาให้มา เขาก็ให้เวลาไปคิดก่อนขึ้นศาลน่ะค่ะ ประมาณ 1 ด.แล้วค่อยแจ้งเขา ก็คิดมา2 อาทิตย์ โทรหาเขาแล้วบอกขอ 2 หมื่นได้ไหมคะหาได้เท่านี้จริง ๆ ช่วยหน่อยนะคะ อะไรแบบนี้ค่ะ เขาก็ตกลงเราขอเอกสารยืนยันลดหนี้ก่อนจ่ายด้วยค่ะ เขาส่งแฟกซ์มาให้ ไปจ่ายที่เซเว่น จ่ายไปเดือน 1 ก็ส่งใบปิดหนี้มาให้ค่ะ ตอนนี้บูโรก็ขึ้นปิดหนี้เรียบร้อยแล้วค่ะ อดทนอีกนิดค่ะ แต่ละคนอาจได้ไม่เหมือนกัน

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110249 โดย annja15
ยอดหนี้ยังไม่ได้อะไรเพิ่มเติมหลังจากปิดเอมันนี่ได้ตัวเดียว เจ้าอื่นไม่ให้อะไรเลย ขอยังไงก็ไม่ให้จนฟ้องศาลไปแล้ว รอคำตัดสินของเฟิส
พรอมิสใกล้จะบังคับคดีแล้วมั้ง เห็นส่งจดหมายมา เจรจาต่อรองอะไรไม่ให้อย่างเดียว เลยปล่อยผ่าน อยากใช้หนี้นะแต่ยอดที่เอาตอนนี้ไม่ไหวจริง ๆ มาให้กำลังใจเพื่อน ๆ พี่ ๆ ที่พึ่งหยุดน๊า อดทนไว้จ้า เดี๋ยวมันก็ผ่านไป :bye:

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110278 โดย Kanittha2529

annja15 เขียน: ยอดหนี้ยังไม่ได้อะไรเพิ่มเติมหลังจากปิดเอมันนี่ได้ตัวเดียว เจ้าอื่นไม่ให้อะไรเลย ขอยังไงก็ไม่ให้จนฟ้องศาลไปแล้ว รอคำตัดสินของเฟิส
พรอมิสใกล้จะบังคับคดีแล้วมั้ง เห็นส่งจดหมายมา เจรจาต่อรองอะไรไม่ให้อย่างเดียว เลยปล่อยผ่าน อยากใช้หนี้นะแต่ยอดที่เอาตอนนี้ไม่ไหวจริง ๆ มาให้กำลังใจเพื่อน ๆ พี่ ๆ ที่พึ่งหยุดน๊า อดทนไว้จ้า เดี๋ยวมันก็ผ่านไป :bye:

เราหยุดส่งเอมันนี่ไป เข้ารอบบิลที่ 4 ค่ะ
เมื่อวาน 18/4/19 โทรมา (หลังจากหายไปนาน) แจ้งว่าหากเราสนใจปิดยอดจะมีส่วนลดให้ จากยอดเต็ม 85,000 บาท. เหลือประมาณ 43,000 บาท. แต่ต้องจ่ายงวดเดียวภายในสิ้นเดือนนี้ โดยส่วนตัวคิดว่าน่าสนใจค่ะ แต่ตอนนี้เรายังไม่มีเงินเลย คงต้องปล่อยผ่านไปก่อน

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110436 โดย trijamchan
อันนี้ของอิออนโดนห้องป่าวคะเราโดนโทรมาจากบริษัทตัวแทนอิออนว่าจะส่งฟ้องจะไกล่เกลี่ยก่อนป่าวถ้าไกล่เกลี่ยให้ปิดจบภายในวันที่2/5/62นี้ยอดจาก62000เหบือ52000

4 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #111504 โดย annja15
ล่าสุดที่รับสายอิออน ก็ยังไม่มีส่วนลดเลยค่ะ เหมือนเปลี่ยนคนทวงด้วย
กลับไปเริ่มต้นใหม่ซะงั้น เลยเฉย ๆ ไปแล้ว
หนี้ตัวอื่นยังไม่มีความคืบหน้าค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.542 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena