อิออน ยูเมะ เฟิสช้อย พรอมิส เอมันนี่

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105083 โดย เครดิต
17/8/18 อิออน
เรียนสายคุณ...คับ ค่ะพุดสายค่ะ อิออนของคุณเข้ารอบบิลที่ 3 แล้วนะคับ คุณจะทำไงดีคับ ออค่ะ ยังไม่พร้อมค่ะ หรือคุณสนใจประนอมหนี้มั้ยคับ ออไมาค่ะ ตอนนี้ไม่สะดวกค่ะ อยุ่โรงพยาบาลค่ะ คุณ...คับ ที่ก่อนหน้านี้ คุณไม่ได้นอนที่โรงพยาบาลคุณก้ไมาเห็นจ่ายเข้ามาเลย คุณจะพุดคำเดิมๆไม่ได้นะคับ ว่าไม่มี วันนี้ 16.00 น. คุนต้องชำระให้ผมนะคับ แล้วผมจะโทรหาคุนอีก

คือไม่ฟังเลยค่ะ ว่าเรานอนอยู่โรงพยาบาลค่ะ
อยากร้องเรียนมากเลยค่ะ สามารถร้องเรียนได้มั้ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105090 โดย momayhot
อิออน พี่เป็นยังไงบ้างค่ะ หนูติด 52,000 บาท

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105098 โดย annja15
อิออนตอนนี้ยังไม่มีอะไรคะ เคยให้เราผ่อนจ่ายเงินคืนแบบหยุดดอกแต่ตอนนั้นยังไม่พร้อมก็เลยนัดเขาเริ่มสิ้นปีเขาก็โทรตามเดือนละครั้งค่ะช่วงนี้

เครดิต
ช่วงนี้ก็โดนหนักแบบนี้ค่ะ เข้มแข็งไว้นะคะผ่านมาหลายเดือนเขาจะพูดดีขึ้นค่ะ ของเรามาหาทั้งที่บ้านและที่ทำงานเลยอิออนเราก็บอกยังจ่ายให้ไม่ได้แค่นั้นพูดมันไม่มีอยู่แค่นั้นแหละค่ะ บางครั้งโทรคุยเป็นครึ่ง ชม.

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105101 โดย เครดิต

annja15 เขียน: อิออนตอนนี้ยังไม่มีอะไรคะ เคยให้เราผ่อนจ่ายเงินคืนแบบหยุดดอกแต่ตอนนั้นยังไม่พร้อมก็เลยนัดเขาเริ่มสิ้นปีเขาก็โทรตามเดือนละครั้งค่ะช่วงนี้

เครดิต
ช่วงนี้ก็โดนหนักแบบนี้ค่ะ เข้มแข็งไว้นะคะผ่านมาหลายเดือนเขาจะพูดดีขึ้นค่ะ ของเรามาหาทั้งที่บ้านและที่ทำงานเลยอิออนเราก็บอกยังจ่ายให้ไม่ได้แค่นั้นพูดมันไม่มีอยู่แค่นั้นแหละค่ะ บางครั้งโทรคุยเป็นครึ่ง ชม.

ใช่ค่ะ เราพูดอยู่แค่ว่าไม่มีค่ะ จะฟังไม่ฟังก็แล้วค่ะ
สุ้ๆๆนะคะ่ เพื่ออนาคตค่ะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105141 โดย annja15
โทรสอบถามทางพรอมิสแล้ว เขาบอกว่ามีการส่งจดหมายทุกขั้นตอนตั้งแต่ยกเลิกสัญญา เป็นอีเอ็มเอสมาที่อยุ่ตามบัตร ปชช มีคนรับให้ด้วยแต่เราไม่เคยได้เลย แจ้งที่บ้านแล้วเรื่องพวกนี้ว่าถ้ามีเก็บไว้ให้ด้วยนะแต่ที่บ้านก็ไม่เคยได้รับ มาได้รับเป็นหมายบังคับไปซะแล้วใครเป็นหนี้เจ้านี้ก็ระวังตัวทุกฝีก้าวแล้วกันนะคะ เขาบอกว่าหลังจากมาอยู่ส่วนฟ้องแล้วจะไม่มีการโทรตามลูกหนี้ใด ๆ ทั้งสิ้น เช็คเอกสารที่ส่งไปตามที่อยุ่ บัตร ปชช ดี ๆ ค่ะ เราให้ส่งเอกสารแจ้งหนี้ที่อยุปัจจุบันแล้วเขายังส่งใบแจ้งหนี้ปกติมามันทำให้เราชะล่าใจเกินไป เพราะเจ้าอื่น ๆ เขาส่งจดหมายทวงหนี้ให้เราทุกช่องทางทั้งที่ทำงานที่อยุ่ปัจจุบันและตามบัตร ปชช และยังคงมีการโทรตามเป็นระยะ เจ้านี้เงียบกริบเงียบมากไม่มีแม้โอกาสได้ไปขึ้นศาล ระหว่างโทรทวงไม่มีข้อเสนอใด ๆให้ทวงอย่างเดียว
เอมันนี่ตอนนี้เจรจาตกลงปิดบัญชีมีส่วนลดจ่ายงวดเดียวจบก่อนขึ้นศาล ต.ค.นี้เรียบร้อยแล้วค่ะ เขาให้ส่งแฟกซ์สำเนาบัตรพร้อมเขียนคำขอเข้าโครงการส่วนลดปิดบัญชีพร้อมยอดที่เราจะปิดไป เราส่งไปแล้วเขาแฟกซ์ใบเงื่อนไขชำระหนี้มาให้เรียบร้อยรอจ่ายเงินและรอเอกสารปิดหนี้ส่งมาตามที่อยู่ที่แจ้งเขาค่ะ ใบเงื่อนไขออกแบบประมาณเดียวกันกับยูเมะเลยค่ะ สอบถามแล้วของแท้ปิดตามที่ตกลงได้ ถ้าชำระเสร็จได้ใบปิดบัญชีเรียบร้อยแล้วจะเอาตัวอย่างมาให้ดูนะคะ
ขอบคุณชมรมและประสบการณ์จากเพื่อน ๆ ทุกคนที่ทำให้ผ่านมันมาได้ค่ะ คนที่พึ่งหยุดแนะนำอ่านเยอะ ๆ ไปเลยค่ะถึงจะคนละเจ้าหนี้ แต่รวมๆแล้วไม่ต่างกันเท่าไหร่ปรับใช้ของตัวเองได้ค่ะ ยอดหยุด35000 ฟ้อง 41000 ตกลงปิดที่ 2 หมื่นค่ะ เราพอใจที่ยอดนี้เพราะเขาคงให้เยอะกว่านี้ไม่ได้ อีกไม่กี่เดือนก็จะมีงานดี ๆ เข้ามาพอทำให้เรามีเงินเคลียเจ้าหนี้ต่อ ๆ ไปได้ พรอมิสคงรอให้บังคับคดีเอา อยากได้ไรก็ยึดไปเถอะในเมื่อไม่เคยให้โอกาสกัน ชิ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105147 โดย NooNiiZ14
ของเอมันนี่ติต่อขอส่วนลดกับเค้ายังไงบ้างคะ ยอดของเราเท่าๆ กับคุณ annja15 เลยค่ะ อยากปิดมากแต่เงินจะพร้อมก็สิ้นปีนู้นเลย เคยแจ้งไปทีนึงแล้วตอนเค้าโทรมาเสนอส่วนลดแต่ตอนนั้นเค้าไม่ยอมกะจะขอลดเหลือซัก 2 หมื่นแล้วก็ขอจ่ายสิ้นปี (ของเราหยุดจ่ายจะครบ 1 ปีเดือนพย.นี้ค่ะ)

annja15 เขียน: โทรสอบถามทางพรอมิสแล้ว เขาบอกว่ามีการส่งจดหมายทุกขั้นตอนตั้งแต่ยกเลิกสัญญา เป็นอีเอ็มเอสมาที่อยุ่ตามบัตร ปชช มีคนรับให้ด้วยแต่เราไม่เคยได้เลย แจ้งที่บ้านแล้วเรื่องพวกนี้ว่าถ้ามีเก็บไว้ให้ด้วยนะแต่ที่บ้านก็ไม่เคยได้รับ มาได้รับเป็นหมายบังคับไปซะแล้วใครเป็นหนี้เจ้านี้ก็ระวังตัวทุกฝีก้าวแล้วกันนะคะ เขาบอกว่าหลังจากมาอยู่ส่วนฟ้องแล้วจะไม่มีการโทรตามลูกหนี้ใด ๆ ทั้งสิ้น เช็คเอกสารที่ส่งไปตามที่อยุ่ บัตร ปชช ดี ๆ ค่ะ เราให้ส่งเอกสารแจ้งหนี้ที่อยุปัจจุบันแล้วเขายังส่งใบแจ้งหนี้ปกติมามันทำให้เราชะล่าใจเกินไป เพราะเจ้าอื่น ๆ เขาส่งจดหมายทวงหนี้ให้เราทุกช่องทางทั้งที่ทำงานที่อยุ่ปัจจุบันและตามบัตร ปชช และยังคงมีการโทรตามเป็นระยะ เจ้านี้เงียบกริบเงียบมากไม่มีแม้โอกาสได้ไปขึ้นศาล ระหว่างโทรทวงไม่มีข้อเสนอใด ๆให้ทวงอย่างเดียว
เอมันนี่ตอนนี้เจรจาตกลงปิดบัญชีมีส่วนลดจ่ายงวดเดียวจบก่อนขึ้นศาล ต.ค.นี้เรียบร้อยแล้วค่ะ เขาให้ส่งแฟกซ์สำเนาบัตรพร้อมเขียนคำขอเข้าโครงการส่วนลดปิดบัญชีพร้อมยอดที่เราจะปิดไป เราส่งไปแล้วเขาแฟกซ์ใบเงื่อนไขชำระหนี้มาให้เรียบร้อยรอจ่ายเงินและรอเอกสารปิดหนี้ส่งมาตามที่อยู่ที่แจ้งเขาค่ะ ใบเงื่อนไขออกแบบประมาณเดียวกันกับยูเมะเลยค่ะ สอบถามแล้วของแท้ปิดตามที่ตกลงได้ ถ้าชำระเสร็จได้ใบปิดบัญชีเรียบร้อยแล้วจะเอาตัวอย่างมาให้ดูนะคะ
ขอบคุณชมรมและประสบการณ์จากเพื่อน ๆ ทุกคนที่ทำให้ผ่านมันมาได้ค่ะ คนที่พึ่งหยุดแนะนำอ่านเยอะ ๆ ไปเลยค่ะถึงจะคนละเจ้าหนี้ แต่รวมๆแล้วไม่ต่างกันเท่าไหร่ปรับใช้ของตัวเองได้ค่ะ ยอดหยุด35000 ฟ้อง 41000 ตกลงปิดที่ 2 หมื่นค่ะ เราพอใจที่ยอดนี้เพราะเขาคงให้เยอะกว่านี้ไม่ได้ อีกไม่กี่เดือนก็จะมีงานดี ๆ เข้ามาพอทำให้เรามีเงินเคลียเจ้าหนี้ต่อ ๆ ไปได้ พรอมิสคงรอให้บังคับคดีเอา อยากได้ไรก็ยึดไปเถอะในเมื่อไม่เคยให้โอกาสกัน ชิ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105149 โดย annja15
NooNiiz14
เราว่าของคุณรอเขาแจ้งฟ้องก่อนก็ได้ค่ะ ยังไม่น่าห่วง เขาโทรบอกเราก่อนได้หมายศาล 1 อาทิตย์ว่าส่งฟ้องแล้วนะ พอได้หมายศาลมาอีกประมาณอาทิตย์นึงเขาก็โทรถามว่าได้รับยัง อยากปิดไหมแล้วเขาจะเสนอช่วยเหลือมาให้แบบเราเลย ตอนแรกเขาให้เรา 22000 ค่ะ แต่เรามีแค่ 2 หมื่นเลยขอเขาเอาค่ะเพราะหาได้เท่านี้จริง ๆ เขาก็ช่วยค่ะเพราะของเรามันฟ้องแล้วเนอะไม่อยากขึ้นศาลเลยยอมจบ ๆ กันไป ของคุณได้นานจัง ฮือ ๆ เสียจาย ติดต่อตามเบอร์ที่เขาโทรหาเราค่ะ ถ้าเจอคนอื่นรับเขาจะรับเรื่องให้คนดูแลบัญชีเราโทรหาเราอีกที เพราะทุกครั้งที่เขาโทรมาเขาลงระบบไว้ว่าคุยกันอะไรยังไงไว้บ้างแล้วประมาณนี้ค่ะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105150 โดย annja15
เราว่าถ้าขอส่วนลดตอนนี้ละจ่ายสิ้นปียังไงเขาคงไม่ยอม
เขาน่าจะต้องการยอดหลังจากตกลงแล้วได้ไม่เกินอาทิตย์ค่ะ
มันลดแล้วก็ต้องการเงินเลยอะไรแบบนี้น่ะค่ะ 555 ของคุณยังไม่น่าห่วงอย่างที่บอกไปอย่าพึ่งกังวลเลยค่ะ ✌✌

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105214 โดย NooNiiZ14
ระยะเวลาจากที่ได้รับหมายศาลกับวันนัดขึ้นศาลของเอมันนี่มีระยะห่างกันประมานกี่วันคะ พอดีกำลังคำนวนเงินอยู่ว่าสิ้นปีจะปิดเอมันนี่ก่อนหรืออิออนก่อนดี ^^

annja15 เขียน: NooNiiz14
เราว่าของคุณรอเขาแจ้งฟ้องก่อนก็ได้ค่ะ ยังไม่น่าห่วง เขาโทรบอกเราก่อนได้หมายศาล 1 อาทิตย์ว่าส่งฟ้องแล้วนะ พอได้หมายศาลมาอีกประมาณอาทิตย์นึงเขาก็โทรถามว่าได้รับยัง อยากปิดไหมแล้วเขาจะเสนอช่วยเหลือมาให้แบบเราเลย ตอนแรกเขาให้เรา 22000 ค่ะ แต่เรามีแค่ 2 หมื่นเลยขอเขาเอาค่ะเพราะหาได้เท่านี้จริง ๆ เขาก็ช่วยค่ะเพราะของเรามันฟ้องแล้วเนอะไม่อยากขึ้นศาลเลยยอมจบ ๆ กันไป ของคุณได้นานจัง ฮือ ๆ เสียจาย ติดต่อตามเบอร์ที่เขาโทรหาเราค่ะ ถ้าเจอคนอื่นรับเขาจะรับเรื่องให้คนดูแลบัญชีเราโทรหาเราอีกที เพราะทุกครั้งที่เขาโทรมาเขาลงระบบไว้ว่าคุยกันอะไรยังไงไว้บ้างแล้วประมาณนี้ค่ะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105222 โดย Lucifer24

annja15 เขียน:

kainoi เขียน: เป็นกำลังใจให้นะคะ ของเรา ก็มีของ อิออน ยูเมะ เฟิร์สช้อยส์ UOB ซิตี้แบงค์ ตั้งแต่ปี 58
ตอนนี้ปิดจบไปเยอะ เหลือแค่ ซิตี้แบงค์ กับเฟิร์ส
-UOB ยอด 25000 ปิดจบงวดเดียว 22000 โหดพอควร
-ยูเมะ โทรบ่อยก็จริง แต่ส่วนลดดีนะ จาก 76000 ลด เหลือ 39000 ให้ผ่อนชำระ 3 หรือ 6 งวด นี่แหละจบ
-อิออน โทรบ่อย ยื่นข้อเสนอ เยอะ แต่ยืนยันว่าไม่สามารถจริง ๆ เขาเลยหยุดดอกเบี้ย และเสนอให้จ่ายหมด ภายใน 10 เดือน ยอดรวม 34000
ซิติี้ ปรับโครงสร้าง ยอด 80000 จ่ายดอกเบี้ย ร้อยละ 5 ผ่อนยาวไป 54 งวด
เหลือเฟิร์สนี่แหละ เรื่องเยอะ
สู้ ๆ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

อิออนนี่หยุดดอกเบี้ยได้รับเอกสารยืนยันไหมคะหรือจ่ายเลย
ของเราก็มีเสนอหยุดยอดเบี้ยให้จ่ายแต่ต้นคืน

กำลังตัดสินใจกับซิตี้เหมือนกันค่ะ ( ของแฟน )
ไปศาลมาแล้ว ยอดฟ้อง 91,297 ผ่อน 12 งวด งวดละ 4,000 บ.
เลยขอเลื่อนนัดไปคุยกับซิตี้ก่อน เพราะยอดจ่ายเยอะไปและระยะเวลาสั้นเกิน
พอโทรคุยกับซิตี้ เขาชวนปรับโครงสร้าง จ่ายเดือนละ 1900 แต่ยังไม่บอกว่ากี่งวด แล้วก็ยังไม่ให้คำตอบเราด้วย ว่าขอส่วนลดปิด ระหว่างจ่ายได้มั้ย ..รอโบนัส พ.ค 62 กะขอ H/C ที่เหลือ ไม่รู้จะยอมมั้ย

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105244 โดย Lucifer24

Oreo_ เขียน: เอมันนี่ส่งข้อความมา ว่าขณะนี้บัญชีของท่านได้อนุมัติดำเนินคดีตามกฎหมายแล้ว สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม 02-xxxxxxต่อแผนกดำเนินคดี วัน จ.-ศ.

หยุด 2/2/18 เหมือนกันค่ะ

เร็วจังค่ะ อ่านของอีกคนที่มีเอมันนี่เหมือนกันเขาบอกว่าถามพนักงานจะฟ้องยังไง เขาก็บอกว่า 6 ด ขึ้นไปถ้าติดต่อไม่ได้ก็ฟ้องแล้ว หรือเพราะยอดเยอะน้อยไม่เท่ากันหรือเปล่าคะเลยทำให้ฟ้อง หรือส่งมาขู่ ถ้ายังไงอัปเดตบ้างนะคะ

สรุป ได้รับ หมายศาล จริงมั้ยค่ะ
Amonny ของเรา ยอด 27,000 บาท // ของแฟน ยอด 36,000 บาท
หยุดจ่ายไป พ.ค. 61 ** โทรมาขู่ทุกวัน ว่าเตรียมส่งฟ้องแล้ว

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105261 โดย annja15

NooNiiZ14 เขียน: ระยะเวลาจากที่ได้รับหมายศาลกับวันนัดขึ้นศาลของเอมันนี่มีระยะห่างกันประมานกี่วันคะ พอดีกำลังคำนวนเงินอยู่ว่าสิ้นปีจะปิดเอมันนี่ก่อนหรืออิออนก่อนดี ^^

annja15 เขียน: NooNiiz14

ระยะเวลาขึ้นศาลประมาณ 2 ด ค่ะหลังได้รับหมายศาล จะมีนัดไกล่เกลี่ยที่ทางเอมันนี่จัดเองก่อน 1 รอบค่ะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105262 โดย annja15

Lucifer24 เขียน:

Oreo_ เขียน: เอมันนี่ส่งข้อความมา ว่าขณะนี้บัญชีของท่านได้อนุมัติดำเนินคดีตามกฎหมายแล้ว สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม 02-xxxxxxต่อแผนกดำเนินคดี วัน จ.-ศ.

หยุด 2/2/18 เหมือนกันค่ะ

เร็วจังค่ะ อ่านของอีกคนที่มีเอมันนี่เหมือนกันเขาบอกว่าถามพนักงานจะฟ้องยังไง เขาก็บอกว่า 6 ด ขึ้นไปถ้าติดต่อไม่ได้ก็ฟ้องแล้ว หรือเพราะยอดเยอะน้อยไม่เท่ากันหรือเปล่าคะเลยทำให้ฟ้อง หรือส่งมาขู่ ถ้ายังไงอัปเดตบ้างนะคะ

สรุป ได้รับ หมายศาล จริงมั้ยค่ะ
Amonny ของเรา ยอด 27,000 บาท // ของแฟน ยอด 36,000 บาท
หยุดจ่ายไป พ.ค. 61 ** โทรมาขู่ทุกวัน ว่าเตรียมส่งฟ้องแล้ว

หมายศาลได้รับจริง ๆ นะคะ เขาจะไม่ขู่เลยเขาพูดบอกเราดี ๆ เนี่ยแหละค่ะ ว่าฟ้องแล้วนะ ได้รับหมายศาลหรือยัง บอกว่าฟ้องวันที่เท่าไหร่อะไรแบบนี้ค่ะของเราฟ้องที่ 7 ด.ค่ะ แต่ระหว่างทวงหนี้เขาจะบอกว่าตามระบบ ๆ เฉย ๆ ไม่มีการขู่อะไรเราทั้งนั้นค่ะแล้วก็จะบอกจ่ายขั้นต่ำก่อนไหมประมาณนี้มากกว่าระหว่างทวง แต่คุณNooNiiZ14 ความเห็นข้างบนเราหยุดก่อนก็ยังไม่โดนฟ้องค่ะ มันคงแล้วแต่บางคนอ่ะค่ะ ไม่รู้เขาพิจารณาจากอะไรยังไง เป็นกำลังใจให้ค่ะ✌✌

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105796 โดย เครดิต
13/9/18

อยากปิดบ้างจังค่ะ เอมันนี่ กี่เดือนค่ะ เค้าจะฟ้อง แต่ถ้าเราโทรไปขอส่วนลดก่อนเค้าจะลดให้มั้ยค่ะ
ส่วนอีซี่บาย เงียบไปเลยค่ะ ยอดที่เสนอมายังสูงไปค่ะ
อิออน เงียบมากค่ะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105927 โดย เครดิต
18/9/18

อัพเดพเอมันนี่
เมื่อวานมีเจ้าหน้าที่โทรมาแจ้งว่า ชื่อของคุณ ไปอยู่กับสำนักงานกฏหมายแล้วนะค่ะ ยังไงเคลียรกับทางสำนักงานกฏหมายได้เลยค่ะ

อีชี่บายเงียบอยู่ค่ะ

อิออนก้เงียบไปเลยค่ะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105930 โดย Nunanmuay
หยุดกี่เดือนค่ะ....ถึงได้H/C
มีบัตร 5 ใบเหมือนคุณเรย..แต่เรารับบ้าง ไม่รับบ้าง
คือโทมาแล้วส่วนใหญ่จะรับไม่ทันคะ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106108 โดย kookig
A money ฟ้องเร็วจัง เราก็จะหยุดจ่ายเดือนนี้

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106115 โดย kookig
เรายอดหนี้ a-money = 60100 หยุดจ่ายเดือนนี้สงสัยโดนฟ้องแน่ยอดหนี้เยอะ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106240 โดย annja15
เอมันนี่ได้ใบปิดมาเรียบร้อยค่ะ ฟ้องที่ 7 เดือนเจรจาได้ก่อนขึ้นศาลค่ะ
เฟิสโทรมาตามเดือนละครั้ง ปล่อยตามระบบอยู่ เริ่มลดให้ 50%แต่ยังไม่มีเงินเลยค่ะ ปิดเอมันนี้ไปหมดเลย

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106241 โดย annja15
เอมันนี่ได้ใบปิดมาเรียบร้อยค่ะ ฟ้องที่ 7 เดือนเจรจาได้ก่อนขึ้นศาลค่ะ
เฟิสโทรมาตามเดือนละครั้ง ปล่อยตามระบบอยู่ เริ่มลดให้ 50%แต่ยังไม่มีเงินเลยค่ะ ปิดเอมันนี้ไปหมดเลย

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.698 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena