หนี้บัตรกสิกร กับธนชาติ และหมายศาลแต่ไม่ได้ไปครับ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100291 โดย 49ERS
เป็นหนี้บัตรกสิกร 14X,XXX รวมดอกเบี้ยแล้ว และหนี้บัตรธนชาติ 9X,XXX ไม่ได้จ่ายมาปีกว่าแล้วครับ ได้รับหมายศาลจากกสิกร แต่ว่าไม่มีใครอยู่บ้านเป็นเดือนๆ เลยไม่ได้ไปศาลครับ พอโดนทวงล่าสุดก็เพิ่งจ่ายไปบัตรละ 3,000/เดือน จ่ายมาได้สามเดือนแล้วครับ

ตอนนี้มีเงินก้อนอยู่ 85,000บาท อยากจะปิดบัตรทั้งสองใบ ได้คุยกับบริษัททวงหนี้ คุยกันปากเปล่า ทั้งสองบริษัทตกลงจะลดให้เหลือครึ่งนึงคือ 75,000 กับ 50,000 แต่ผมพร้อมปิดเลย ของกสิกรที่ 50,000 ธนชาติที่ 35,000 คุยกับบริษัททวงหนี้ทั้งสองแห่งแล้ว เค้าบอกว่าลดให้ได้เหลือ 75,000 กับ 49,000 เท่านั้นครับ ผมควรจะทำอย่างไรดีครับ แล้วการที่ไม่ได้ไปขี้นศาล จะมีผลอะไรบ้างครับ ยังคงเจรจาต่อรองขอลดหนี้ได้อยู่หรือเปล่าครับ ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ล่าสุดบริษัททวงหนี้ส่งอีเมล์มาให็เซ็นเอกสาร คำร้องขอปรับปรุงโครงสร้างหนี้ โดยให้จ่าย 75,000 งวดเดียวแล้วจบ แต่ดูแล้วไม่เหมือนกับใบ haircut ที่เคยเห็นเลยครับ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100314 โดย Ice23

49ERS เขียน: เป็นหนี้บัตรกสิกร 14X,XXX รวมดอกเบี้ยแล้ว และหนี้บัตรธนชาติ 9X,XXX ไม่ได้จ่ายมาปีกว่าแล้วครับ ได้รับหมายศาลจากกสิกร แต่ว่าไม่มีใครอยู่บ้านเป็นเดือนๆ เลยไม่ได้ไปศาลครับ พอโดนทวงล่าสุดก็เพิ่งจ่ายไปบัตรละ 3,000/เดือน จ่ายมาได้สามเดือนแล้วครับ

ตอนนี้มีเงินก้อนอยู่ 85,000บาท อยากจะปิดบัตรทั้งสองใบ ได้คุยกับบริษัททวงหนี้ คุยกันปากเปล่า ทั้งสองบริษัทตกลงจะลดให้เหลือครึ่งนึงคือ 75,000 กับ 50,000 แต่ผมพร้อมปิดเลย ของกสิกรที่ 50,000 ธนชาติที่ 35,000 คุยกับบริษัททวงหนี้ทั้งสองแห่งแล้ว เค้าบอกว่าลดให้ได้เหลือ 75,000 กับ 49,000 เท่านั้นครับ ผมควรจะทำอย่างไรดีครับ แล้วการที่ไม่ได้ไปขี้นศาล จะมีผลอะไรบ้างครับ ยังคงเจรจาต่อรองขอลดหนี้ได้อยู่หรือเปล่าครับ ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ล่าสุดบริษัททวงหนี้ส่งอีเมล์มาให็เซ็นเอกสาร คำร้องขอปรับปรุงโครงสร้างหนี้ โดยให้จ่าย 75,000 งวดเดียวแล้วจบ แต่ดูแล้วไม่เหมือนกับใบ haircut ที่เคยเห็นเลยครับ

ใบนี้เป็นแค่ใบคำร้องขอ H/C ครับ ของกสิกร หลังจากเราเขียนไปแล้วก็ส่งให้เค้า เค้าจะต้องส่งเอกสาร H/C เราค่อยเอาไปจ่ายนะครับ อยู่ที่เราครับว่าจะเขียนหรือไม่เขียน ลองคุยกับคนทวงหนี้ดูครับ เพราะถ้าเราเขียนยอดไปที่ 75000 จ่ายทีเดียว แล้วเราไม่จ่าย โอกาสต่อรองอีกจะได้น้อย เพราะเห็นว่าจะจ่ายที่ 50000

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100330 โดย knd

49ERS เขียน: เป็นหนี้บัตรกสิกร 14X,XXX รวมดอกเบี้ยแล้ว และหนี้บัตรธนชาติ 9X,XXX ไม่ได้จ่ายมาปีกว่าแล้วครับ ได้รับหมายศาลจากกสิกร แต่ว่าไม่มีใครอยู่บ้านเป็นเดือนๆ เลยไม่ได้ไปศาลครับ พอโดนทวงล่าสุดก็เพิ่งจ่ายไปบัตรละ 3,000/เดือน จ่ายมาได้สามเดือนแล้วครับ

ดิฉันเป็นหนี้บัตรกดเงินสดกสิกร หยุดจ่ายมา10 เดือนแล้ว ตอนนี้ยอดพุ่งไปที่99,000 ขอh/c 40,000 ทางสนง.กฎหมายสยามวาริน ส่งใบคำร้องนี้มาให้เหมือนกันค่ะ เค้าบอกเพื่อขอส่วนลดกับทางธนาคาร ดิฉันยังเลอยู่ค่ะ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100368 โดย Ice23

knd เขียน:

ดิฉันเป็นหนี้บัตรกดเงินสดกสิกร หยุดจ่ายมา10 เดือนแล้ว ตอนนี้ยอดพุ่งไปที่99,000 ขอh/c 40,000 ทางสนง.กฎหมายสยามวาริน ส่งใบคำร้องนี้มาให้เหมือนกันค่ะ เค้าบอกเพื่อขอส่วนลดกับทางธนาคาร ดิฉันยังเลอยู่ค่ะ

ของผมก็บัตรกดเงินสดกสิกร หยุดมาประมาณ 10 เดือน ปิดจบไปแล้วครับ โดยเขียนใบคำร้องไปขอส่วนลดครับ (รูปที่แนบมา ตรงกรอบสี่เหลี่ยม คือยอดที่เราปิดจบทีเดียว ใส่ยอดที่เราเจรจาขอ H/C ของผมยอด 31,000 ที่โทรเจรจาปืดที่ 13,500 ตรงกรอบสี่เหลี่ยมผมใส่ยอดไป 13,500) หลังจากนั้นก็รอหนังสื้อยืนยันอีกทีเราค่อยไปจ่ายครับ เอกสาร HC ก็ตามรูปที่แนบมาครับ(HC2)
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.376 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena