พอกันทีกับหนี้บัตรเครติด!!!!!!หยุดจ่าย มี.ค. 61 ตั้งเป้า HC ใน1ปี ขอกำลังใจด้วยนะคะ สู้ๆ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100436 โดย power_mangpor
สวัสดีค่ะ เราอยู่ในวงจรหนี้มานานหลายปี รู้สึกเหนื่อย
ทำงานมาจ่ายหนี้อย่างเดียว หมุนเงินตลอดมา กดบัตรนุ้นมาโป๊ะบัตรนี้ ไม่มีจบสิ้น เลยอยากปิดหนี้ทั้งหมดและดัดนิสัยตัวเองด้วยค่ะ และจะไม่ขอหวนกลับมาในวงจรนี้อีกค่ะ
ยอดหนี้ของเรามีดังนี้จ้า
1.CIMB สินเชื่อบุคคล 100,000 ยอดที่หยุดจ่าย 62,000 ผ่อนเดือนละ 2,940[จ่ายตรงมา4ปีแล้วค่ะยอดลดน้อยมาก มีแต่ดอกๆๆๆเสียดายเงินมากกกกก]
2.First choice เต็มวงเงิน 32,000 ผ่อนเดือนละ 1,700 ตกลงได้HC จบที่ 15,000(5,000*3งวด เริ่ม 28ก.ย.61/31ต.ค.61/30พ.ย.61 ปิดจบแล้ว) จากยอดปัจจุบัน 40,500 ลดไปประมาณ 63%
3.Aeon วงเงิน 31,000 [2 วงเงิน]ยอดที่หยุดจ่าย 12,845+18,000=30,845 ผ่อนเดือนละ 900
4.Umay+ วงเงิน 55,000 ยอดที่หยุดจ่าย 55,000 ผ่อนเดือนละ 1,700 ได้HC จบที่ 25,000฿(หยุดจ่ายรอบบิลที่2 ยอดพุ่งไปที่58,497.38฿ = 57.26%)แบ่งจ่าย9งวด งวดแรก 5,000฿ จ่ายวันที่10/4/61
อีก8งวดที่เหลืองวดละ 2,500฿ นัดจ่ายไม่เกินวันที่2ของเดือน(ปิดจบแล้ว 2 ธ.ค. 61)

5.Kbank วงเงิน 36,000 [2วงเงิน] ยอดที่หยุดจ่าย 11,515+24,300=35,815 ผ่อนเดือนละ 3,500 ได้ H/C จากยอดปัจจุบัน 43,168.25 เหลือ 18,000 ลดไป 58.3% ปิดจบในงวดเดียว จ่ายแล้ว 7/3/19

**ค่าหอ 3,500
**มอไซค์ 2,834 จะผ่อนต่อ อีก 33 งวด เอาไว้ใช้งาน
**่ผ่อนรถยนต์เพิ่งสดไปเมื่อปลายปี60**

รวมมีหนี้ 215,000 ---ผ่อนเดือนละ 17,000
ไม่ไหว----หนี้ไม่ลด---กดบัตรนั่นมาโป๊ะนี่ เหนื่อยค่ะ ใช้หนี้แบบไม่จบสิ้น เลยจะเริ่มหยุดจ่าย มี.ค. 61 ค่ะ แล้วเริ่มเก็บเดือนละ 13,000 เอาไว้ Hair Cut ให้จบใน 1 ปีค่ะ สู้ๆ เป็นกำลังใจให้ด้วยค่ะมันต้องผ่านไปได้สิ[/color]

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100448 โดย power_mangpor
o_) ศึกษาจากเพื่อนๆในชมรม รู้สึกดีมากค่ะ มีการชี้แนะแนวทางที่ดี สู้ๆเดี๋ยวก้อถึงคิวเราบ้างละ ถ้าเจอแล้วจะมาอัพเดทให้เรื่อยๆนะคะ :love:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100452 โดย เจ๋งแจ๋ว
**่ผ่อนรถยนต์เพิ่งสดไปเมื่อปลายปี60** --> อันนี้หมายถึงหมดหนี้แล้ว ถูกต้องมั้ยครับ

ขอเสนอความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
ถ้าดูจากยอดหนี้ของคุณแล้ว ผมว่ามันไม่ได้มากเกินที่จะเคลียร์ได้ครับ
ถ้ารถยนต์ผ่อนหมดแล้ว ผมว่าเอาไปเข้าไฟแนนซ์ เพื่อเคลียร์หนี้ทั้งหมดดีมั้ยครับ
จะได้เหลือแค่ค่าใช้จ่ายหลักๆแค่ไม่กี่อย่าง
อีกอย่าง เมื่อเทียบดอกเบี้ย ดูทรงแล้วไม่น่าจะหนีกันเท่าใหร่ แต่ความปวดหัวน่าจะน้อยกว่านะครับ

สู้สู้ๆครับ ทุกปัญหามีทางออก

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100505 โดย power_mangpor
ขอบคุณค่ะ คุณเจ๋งแจ๋ว จะลองกลับไปคิดดูอีกทีค่ะ

เพื่อนๆ ใครมีข้อเสนอแนะ แนะนำกันได้นะคะ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100507 โดย annja15
ยูเมะนี่น่าปวดหัวที่สุดค่ะ เกินจากวันจ่ายทุกวันหลายเวลาเลยล่ะค่ะ
เฟิสกับอิออนนี่วันเว้นวันค่ะ ไม่เท่าไหร่ไม่เซ้าซี้ ส่วนเจ้าหนี้อื่น ๆ ที่เคยอ่านมาไม่ค่อยเท่าไหร่ค่ะ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100511 โดย power_mangpor

annja15 เขียน: ยูเมะนี่น่าปวดหัวที่สุดค่ะ เกินจากวันจ่ายทุกวันหลายเวลาเลยล่ะค่ะ
เฟิสกับอิออนนี่วันเว้นวันค่ะ ไม่เท่าไหร่ไม่เซ้าซี้ ส่วนเจ้าหนี้อื่น ๆ ที่เคยอ่านมาไม่ค่อยเท่าไหร่ค่ะ

ขอบคุณค่ะ :love: ยังไงต้องผ่านมันไปให้ได้ค่ะ อยากหลุดพ้นจากวงโคจรหนี้เหบือเกิน เฮ้อ....เศร้า แปป

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100828 โดย power_mangpor
:pray: :pray: UMAY+ เริ่มโทรจิกวันละหลายๆรอบ ประมาณชั่วโมงละครั้ง บอกให้ไปจ่ายแบบราคาพิเศษเพื่อรักษาประวัติและการอนุมัติเพิ่มวงเงิน อยากตอบเหลือเกินว่าขอส่วนลดเลยได้ปะ อยากปิดหนี้แล้วคร้าาาาาา...หุหุ ที่สำคัญบอกให้เราไปจ่ายก่อนเที่ยงวันนี้ OMG!!!!! วันนี้วันทำงานนะคะคงไปจ่ายได้หรอกจร้า 5555+

ส่วน Aeon โทรมาตามเมื่อวานเย็นรอบเดียว เดี๋ยววันนี้น่าจะมีโทรตามอีกแน่นอน

เจ้าอื่นๆ ยังเงียบอยู่ :wake:

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100898 โดย power_mangpor
Umay+ โทรทุกวัน วันละหลายๆรอบ
Aeon โทรบอกให้จ่ายภายในวันที่9/3/18
รายอีืนยังเงียบกริบ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100914 โดย แก้วกลางดง
สู้ๆนะคะหัวอกเดียวกันค่ะ 31 มี.ค.61 เริ่มหยุดจ่ายทุกใบเหมือนกันค่ะ มันต้องผ่านไปได้สิคะ
o_) o_) o_)

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100919 โดย power_mangpor

แก้วกลางดง เขียน: สู้ๆนะคะหัวอกเดียวกันค่ะ 31 มี.ค.61 เริ่มหยุดจ่ายทุกใบเหมือนกันค่ะ มันต้องผ่านไปได้สิคะ
o_) o_) o_)

สู้ๆ ไปด้วยกันค่ะ
โทรจิกมากมายก้อยูเมะเลยค่ะน่ารำคาญสุดๆ ล่าสุดโทรเข้าที่ทำงาน น่าโมโหมาก

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101082 โดย power_mangpor
update 15/3/61

ยูเมะ โทรจิกแบบอลังการมาก ทั้งวันค่ะ รำคาญสุดๆแต่ก็ทนๆรับสายไป โทรให้ไปจ่ายอย่างเดียวเลย เพราะถึงอีกรอบบิลวันนี้แล้ว (คิดในใจ รอ HC อย่างเดียวค่ะ อิอิ ขอยอดงามๆละกัน)

อิออน โทรมาไม่บ่อย บอกให้ไปจ่าย บอกไม่มี ก็วางสาย บอกจะโทรมาถามอีกที

เฟิร์สช้อย โทรมาถามการชำระ บอกว่ายังไม่ได้จ่าย ก็วางสายไป

Cimb โทรมาบอกให้ไปจ่าย เพราะมียอดค้าง บอกว่ายังไม่มี

Kbank โทรมาบอกให้ไปจ่าย เพราะมียอดค้าง บอกว่ายังไม่มี บอกให้รีบหาไปจ่าย แล้วก็วางสายไปอีกเจ้า

สู้ๆค่ะ รอ HC อย่างเดียว เก็บตังค์ๆ ละก้อขอยอดงามๆด้วยละกันค่ะ ^^ :wake: :say: :pray:

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101086 โดย annja15

power_mangpor เขียน: update 15/3/61

ยูเมะ โทรจิกแบบอลังการมาก ทั้งวันค่ะ รำคาญสุดๆแต่ก็ทนๆรับสายไป โทรให้ไปจ่ายอย่างเดียวเลย เพราะถึงอีกรอบบิลวันนี้แล้ว (คิดในใจ รอ HC อย่างเดียวค่ะ อิอิ ขอยอดงามๆละกัน)

อิออน โทรมาไม่บ่อย บอกให้ไปจ่าย บอกไม่มี ก็วางสาย บอกจะโทรมาถามอีกที

เฟิร์สช้อย โทรมาถามการชำระ บอกว่ายังไม่ได้จ่าย ก็วางสายไป

Cimb โทรมาบอกให้ไปจ่าย เพราะมียอดค้าง บอกว่ายังไม่มี

Kbank โทรมาบอกให้ไปจ่าย เพราะมียอดค้าง บอกว่ายังไม่มี บอกให้รีบหาไปจ่าย แล้วก็วางสายไปอีกเจ้า

สู้ๆค่ะ รอ HC อย่างเดียว เก็บตังค์ๆ ละก้อขอยอดงามๆด้วยละกันค่ะ ^^ :wake: :say: :pray:

บอกเลยค่ะหลังจากเราผ่านมาแล้วนี่เข้ารอบบิลที่ 3 ยูเมะที่ว่าน่ารำคาญมาก ๆ ช่วงแรกเท่านั้นโทรจิกมากแต่พูดโอเค
อิออนตอนแรก ๆ เราแบบนี้เลย แต่เตรียมตัวไว้พอเริ่มเข้าแบบเราจากที่อ่านมาโดนทุกราย ยิ่งกว่ายูเมะอีกค่ะ ไม่จิกแต่เจ็บอ่ะพูดเลย เฟิสรอบบิลแรกก็ประมาณนี้ไม่ค่อยโทรว่าง่าย ไอ้พวกว่าง่ายต้น ๆ นี่หลัง ๆ หนัก

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101238 โดย power_mangpor
ช่ายค่ะ ยูเมะพูดดีแต่ตอนนี้เงียบๆไปละ
ส่วนอิิิิิอนเริ่มมีจิกนิสหน่อย เฟิร์สช้อยก้อมีมาบ้าง บอกยังไงให้หายืมมาจ่ายยอดที่ค้าง(คิดในใจ No!!!Way!! รอ HC ค่ะออเจ้า5555) สู้กันต่อไป หนทางอีกยาวไกล ^^ :ลั่ลล้า:

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101306 โดย power_mangpor
update 26/3/61

--- UMAY+ วันนี้โทรจิกมากค่ะ โทรเข้าออฟฟิศเสียงแบบเริ่มไม่ค่อยดีละ(แบบมีอารมณ์นิดๆ ขู่หน่อยๆ)
ถามว่าเงินเดือนออกวันไหน
จะจ่ายให้เราได้เท่าไหร่
และถ้าไม่มีอีกจะหาวิธีการจ่ายที่ชัดเจนอย่างไร
สำรองจ่ายให้ได้ไหม ต้องขอความชัดเจนด้วยว่าเราจะจ่ายให้แน่นอนในวันที่เงินเดือนออก(ประมาณว่าต้องจ่ายอย่างเดียวเลยเพราะมันคือหน้าที่ของเรา อุ๊ฟฟฟ)

เราก็ตอบไป "ค่ะๆๆๆๆ" อย่างเดียวเลย เพลียค่ะ แต่ก็จะทนๆๆๆๆๆเช่นกันค่ะ

--- กสิกร โทรมาถามเงินเดือนออกสิ้นเดือนใช่ไหม จะโทรมาอีกทีถ้าไม่มียอดการชำระ

---ส่วนเจ้าอื่นยังเงียบอยู่ :vomit:

6 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 6 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101358 โดย taengmo
สู้ๆ นะคะ เริ่มต้นเดือนนี้เหมือนกันเลยค่ะ เข้ามาอ่านในนี้เยอะๆ นะคะ สร้างกำลังใจให้ตัวเอง ของเรายอด 3xx,xxx บาท ใจตุ้มๆ ต่อมๆ เหมือนกันค่ะ o_) o_) o_)

6 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 6 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101403 โดย power_mangpor
UPDATE 30/3/18

วันนี้ ยูเมะ มาจิกมากมายค่ะ บอกเราว่านัดจ่ายยอดที่ค้างวันนี้วันเงินเดือนออก (ใครนัดฟ่ะ มโน ชัดๆ) เราแค่บอกว่าเงินเดือนออกทุกสินเดือนเอง555+ บอกให้ไปจ่ายภายใน 10โมง เราขอเป็นตอนเย็น นางก็บอกว่าไม่ไ้ด้ขอเป็นภายในวันนีเที่ยงตอนออกไปกินข้าว เพราะจะเข้างวดที่2แล้วต้องเคลียร์ยอดค้างงวดที่แล้วมาก่อนทันที เราตอบไปว่าคะๆๆๆจะดูให้อีกที เฮ้อ....เพลีย เมื่อไหร่จะผ่านไปสักทีนะเจ้านี้ อิอิ

ส่วนเฟิร์สช้อยยังพูดดีอยู่

เจ้าอื่น เงียบอยู่ค่ะ :pray: :pray: :pray:

6 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 6 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101482 โดย power_mangpor
Update 3/4/18

พอเข้ารอบบิลที่ 2 ยูเมะเสนอปิดยอดที่ 30,000(จากยอดตอนนี้ 58,000) ผ่อนชำระ 10งวด งวดละ 3,000 บาท แต่เรายังไม่ตกลงเพราะยอดยังสูงและผ่อนยาวไปกลัวผ่อนไม่รอด เราเลยต่อรองที่20,000งวดเดียวจบ (เงินมีพร้อมแค่นี้) แต่ยูเมะบอกว่ายอดมันน้อยไป
เราเลยขอที 25,000 นางเลยบอกว่าขอปรึกษาผจก.เดี๋ยวติดต่อมาอีกที อิอิ จะได้ HC ตัวแรกแล้วเร็วเว่อมากกกก (คำนวณไว้ถ้า 25,000ผ่านจะได้ส่วนลดที่ 56.90%) เริ่ดมาก ยอดงามเกินเป้า
สู้ต่อไป ใบแรกกำลังจะจบแล้ว ^^ ^^

6 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101486 โดย annja15

power_mangpor เขียน: Update 3/4/18

พอเข้ารอบบิลที่ 2 ยูเมะเสนอปิดยอดที่ 30,000(จากยอดตอนนี้ 58,000) ผ่อนชำระ 10งวด งวดละ 3,000 บาท แต่เรายังไม่ตกลงเพราะยอดยังสูงและผ่อนยาวไปกลัวผ่อนไม่รอด เราเลยต่อรองที่20,000งวดเดียวจบ (เงินมีพร้อมแค่นี้) แต่ยูเมะบอกว่ายอดมันน้อยไป
เราเลยขอที 25,000แต่จ่าย 2 งวดเท่านั้นนะ นางเลยบอกว่าขอปรึกษาผจก.เดี๋ยวติดต่อมาอีกที อิอิ จะได้ HC ตัวแรกแล้วเร็วเว่อมากกกก (คำนวณไว้ถ้า 25,000ผ่านจะได้ส่วนลดที่ 56.90%) เริ่ดมาก ยอดงามเกินเป้า
สู้ต่อไป ใบแรกกำลังจะจบแล้ว ^^ ^^

ของเรา 3 รอบแล้วค่ะ เสนอลดมา แต่ให้จ่ายที่ติด 3 เดือนไปก่อนถึงจะลดได้ งงเลย คนอื่นมีแต่ตกลงแล้วออกใบให้จ่ายเลย นี่ให้จ่ายก่อน แถมยอดลดบอกเราต่อไม่ได้นะคะได้แค่ยอดเท่านี้ งั้นรอไปแล้วกัน

6 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101488 โดย power_mangpor
3/4/61 เวลา 17.40 อิออน โทรมาบอกให้หยอดจ่าย500เพื่อเลื่อนการติดตามทวงถามจากเจ้าหน้าที่
ถามว่าเราอาศัยอยู่ที่ไหน ตามบัตรประชาชน หรือ ยังอยู่ที่ต่างจังหวัดที่ทำงาน เพราะอาจจะมีเจ้าหน้าที่เข้าไปหา รุุกมาแบบนี้เลยหราาาาาาาา...เราตอบได้แค่ ค่ะ ค่ะ ค่ะ โอย.....เริ่มเพลียกะการพูดของเจ้านี้ละ แต่อะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิดละ สู้ทนต่อไปค่ะ :sweat: :sweat: :sweat:

6 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 6 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101489 โดย power_mangpor
3/4/61 19.00 ยูเมะเสนอมาแล้วผลอนุมัติให้ปิดจบที่ 28,000(จ่ายกี่งวดก็ได้ตามใจเราเลย) แต่เราบอกว่าขอคิดอีกที แต่ถ้าได้ 25,000 เราตกลงเอาเลยนะแต่จะขอแบ่งจ่ายเหมือนกันเพราะเราอยากปิดยอดมาก

เลยนัดตกลงกันพรุ่งนี้อีกทีขอไปนอนตัดสินใจก่อน เครๆๆๆๆๆ จะจบแย้วๆๆ ใบแรก เย้ๆๆๆ
:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.655 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena