หยุด เพื่อรอเป็นอิสระกับ3บัตร(ยูเมะ,fr,speedy)

6 ปี 19 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #101797 โดย nongthann
อัพเดตค่ะ 19/4/18
พียู หลังสงกรานต์โทรตามครั้งเด่วค่แต่คุยนานมาก บอกว่าบริษัทฯรอเรา
ไม่ได้น่ะค่ะ เราก็ค่ะไปค่ะเด่วจะพิจารณาดูให้น่ะค่ะ
scb ทุกวันเลยค่ะ แต่ไม่มีอะไรมาก ให้ชำระยอดขั้นต่ำ เริ่มมีบอกด้วยว่า
เรื่องจะออกข้างนอกแล้ว
fc 2-3 วันโทรมาทีค่ะให้ชำระขั้นต่ำเหมือนกัน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102275 โดย nongthann
อัพเดต5/5/61(หยุดจ่ายรอบบิลที่4)
ยูเมะ 2วันแล้วค่ะที่ตื้อให้ปรับโครงสร้างหนี้ เค้าบอกว่าถ้าไม่ตอบรับปรับ
โครงสร้างภายในเดือนนี้ก็จะไม่มีโครงการดีๆแบบนี้อีกแล้ว แล้วถ้า
คุณไม่รับข้อเสนอก็เตรียมเงินมาปิดยอดได้เลยแล้วจะมาร้องขอ
โปรฯดีๆแบบนี้ไม่ได้แล้วน่ะครับ เราก็ค่ะขอคิดดูอีกทีค่ะ
ส่วนเจ้าอื่นๆก็แค่ถามว่าจะชำระได้เมื่อไหร่

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102531 โดย nongthann
อัพเดตค่ะ 16/5/61
วันนี้มีหนังสือของ fc แจ้งเรื่องปรับโครงสร้างหนี้ เราควรติดต่อกลับเค้าไปรึเปล่าค่ะ แถมในหนังสือยังบอกด้วยน่ะว่าได้ติดต่อเราทางโทรศัพท์มาระยะหนึ่งแต่ไม่สามารถติดต่อเราได้(แล้วใครมันโทรมาทวงเงินเราว่ะ)

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102533 โดย Maiza

nongthann เขียน: อัพเดต5/5/61(หยุดจ่ายรอบบิลที่4)
ยูเมะ 2วันแล้วค่ะที่ตื้อให้ปรับโครงสร้างหนี้ เค้าบอกว่าถ้าไม่ตอบรับปรับ
โครงสร้างภายในเดือนนี้ก็จะไม่มีโครงการดีๆแบบนี้อีกแล้ว แล้วถ้า
คุณไม่รับข้อเสนอก็เตรียมเงินมาปิดยอดได้เลยแล้วจะมาร้องขอ
โปรฯดีๆแบบนี้ไม่ได้แล้วน่ะครับ เราก็ค่ะขอคิดดูอีกทีค่ะ
ส่วนเจ้าอื่นๆก็แค่ถามว่าจะชำระได้เมื่อไหร่

ของยูเมะแนะนำให้รอไปอีกสักพักจะเริ่มมีส่วนลดมาให้ค่ะ ต่อรองไปเรื่อยๆจนได้ยอดที่พอดีกับเงินที่เรามีในมือค่ะ ของเราหยุดครบ11เดือน จากยอด73,000 ยอดวันปิด87,323 ขอปิดไปที่15,000 เรียบร้อยค่ะ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103210 โดย nongthann
อัพเดตค่ะ 14/6/61
scb วันนี่พี่แกเข้ามาที่บ้านแบบไม่รู้ตัวเลยค่ะ ถ่ายรูปที่บ้านไปด้วยค่ะแต่คนที่มาเป็นผู้ชาย2คนถามอะไรก็ไม่ตอบ ถามแต่ว่าเราชื่อนี้มั้ย แล้วก็ต่อสายให้เจ้าหน้าที่ให้เราคุย ประมาณต้องหาขั้นต่ำมาจ้ายก่อน29 /6/61ช้ากว่านั้นก็ไม่ได้เราก็บอกว่าเราจะได้เงินประมาณวันที่10/7/61ว่าจะปิดเลย เค้าก็ยังยืนยันว่าต้องจ่ายงวดแรกให้ได้ก่อนไม่งั้นสถานะบัญชีจะไม่ปกติ เราก็บอกว่าจะพยายามแล้วกันน่ะค่ะแต่ถ้าไม่ทัน29/6/61ก็ให้ดำเนินการตามขั้นตอนไปเลยแล้วกันค่ะ โอเคค่ะเด่วติดต่อกลับมาใหม่น่ะค่ะ
ปล.เคืองตรงไม่ได้ตั้งตัวนิสิ5555

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103261 โดย annja15

Maiza เขียน:

nongthann เขียน: อัพเดต5/5/61(หยุดจ่ายรอบบิลที่4)

ของยูเมะแนะนำให้รอไปอีกสักพักจะเริ่มมีส่วนลดมาให้ค่ะ ต่อรองไปเรื่อยๆจนได้ยอดที่พอดีกับเงินที่เรามีในมือค่ะ ของเราหยุดครบ11เดือน จากยอด73,000 ยอดวันปิด87,323 ขอปิดไปที่15,000 เรียบร้อยค่ะ

คุยกันยังไงคะเนี่ย ต่อรองเก่งมากก

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103407 โดย nongthann
อัพเดต 22/6/61
scb วันนี้ลองติดต่อกลับถามยอดหนี้ดูค่ะว่าวิ่งไปถึงไหนแล้วได้รับคำตอบว่า ณหน้าจอตอนนี้ 55000 ค่ะ จึงถามนางกลับไปว่าถ้าเดือนหน้าจะปิดบัญชียอดจะอยู่ที่เท่าไหร่ คำตอบที่ได้คือ ไม่น่าจะเกิน70000 ค่ะ ฮืออออค่ะ งงนิดหนึง เลยวางสาย เลยติดต่อไปที call scb ได้รับคำตอบกลับมาว่าทางเราได้ส่งเรื่องไปทางสำนักงานกฏหมายแล้วค่ะเดียวดิฉันต่อสายให้น่ะค่ะ รีบเบรคเจ้าหน้าที่ทันทีค่ะ ว่าได้คุยกับทางนั้นแล้วแต่ข้องใจเรื่องยอดว่าทำไมมันสูงจัง แล้วก็เล่าให้นางฟังไปค่ะ อีกอย่างน่ะค่ะ สนง.กฏหมายนี้ตอนที่เราติดต่อไปเราถามว่าใช่เบอร์scb รึเปล่านางถามกลับเราน่ะว่าเราเป็นลูกค้ารึเปล่า เด่วให้เจ้าหน้าที่ติดต่อกลับน่ะค่ะ แล้วก้ตอนแรกที่มีคนมาตามหาถึงบ้านแล้วต่อสายให้คุยกับนางก็ไม่บอกเราด้วยน่ะว่าสนง.กฎหมา จนมารู้อีกทีก็ตอนที่มีจดหมายของสนง.กฎหมายส่งมาที่บ้านส่วนทาง จนท. scbก็รับเรื่องไปน่ะบอกว่าเดี่ยวให้เจ้าหน้าที่ติดต่อกลับ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103479 โดย nongthann
อัพเดต 25/6/61
Scb โทรมารับไม่ทัน ไม่ใช่พรุ่งนี้มาถึงบ้านล่ะ
fc เสนอปิดที่ 38000 แต่ยังไม่มีตังค์รอไปก่อนค่ะ
ยูเมะ ยังไม่ยอมลงให้เลย ปิดที่60000เหมือนเดิม

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103686 โดย takaru
สู้ๆคับ ค่อยๆหาแนวทางแก้ไขกันต่อไป
ของเรา ยูเม+ หยุดจ่ายมาเกือบ 1 ปีแล้ว หยุดพุ่งไป 109,000 แล้ว scb ตอนนี้หยุดเข้ารอบบิลที่ 4 แล้วรู้สึกส่งเรื่องไปบริษัทท้วงหนี้แล้ว ยอด 40,000 (2ใบ scb)

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104205 โดย nongthann
อัพเดต 20 กค. 61
ยูเมะ ปิดจบได้ที่ยอด 53000(ผ่อนจ่าย12งวด) จากยอดที่พุ่งไป
140000
fc เสนอมาที่ 33000 แต่เงินไม่พอ รอไปก่อนค่ะ ยอดไปที่64000
scb เจ้าหน้าที่แจ้งว่ามีเงินแล้วค่อยติดต่อมา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106290 โดย nongthann
speedy(บ.ลีดเดอร์ดูแล) เดือนที่แล้ว เสนอส่วนลดมาที่38000มาเดือนนี้ลดมา35500(ยอดพุ่งไป53000)ผ่อนสามงวดตกลงจ่าย เตรียมตัวจะไปจ่าย แจ้งกลับมาว่าไม่ผ่าน ปิดยอดได้ที่40000(ยอดเต็มที่55724) คือว่าไม่ทราบเล่นอะไรค่ะเวลาผ่านไปไม่ถึงชั่วโมงทำไมยอดเดินเร็วจัง

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106378 โดย Maifar18

nongthann เขียน: speedy(บ.ลีดเดอร์ดูแล) เดือนที่แล้ว เสนอส่วนลดมาที่38000มาเดือนนี้ลดมา35500(ยอดพุ่งไป53000)ผ่อนสามงวดตกลงจ่าย เตรียมตัวจะไปจ่าย แจ้งกลับมาว่าไม่ผ่าน ปิดยอดได้ที่40000(ยอดเต็มที่55724) คือว่าไม่ทราบเล่นอะไรค่ะเวลาผ่านไปไม่ถึงชั่วโมงทำไมยอดเดินเร็วจัง

ของเรา Speedy Cash หยุดจ่าย 13 เดือนแล้ว เงียบหายไปประมาณ 3 เดือน งงจัง หายไปทำไรน้อ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107441 โดย nongthann

Maifar18 เขียน:

nongthann เขียน: speedy(บ.ลีดเดอร์ดูแล) เดือนที่แล้ว เสนอส่วนลดมาที่38000มาเดือนนี้ลดมา35500(ยอดพุ่งไป53000)ผ่อนสามงวดตกลงจ่าย เตรียมตัวจะไปจ่าย แจ้งกลับมาว่าไม่ผ่าน ปิดยอดได้ที่40000(ยอดเต็มที่55724) คือว่าไม่ทราบเล่นอะไรค่ะเวลาผ่านไปไม่ถึงชั่วโมงทำไมยอดเดินเร็วจัง

ของเรา Speedy Cash หยุดจ่าย 13 เดือนแล้ว เงียบหายไปประมาณ 3 เดือน งงจัง หายไปทำไรน้อ

30/11/18 นี้ก็จะจบแล้วค่ะ ตกลงผ่อนจ่ายไป 3 งวด

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107490 โดย AmSnowWhite
ยูเมะเรายอดใกล้เคียงกับคุณเลย ค้างมา2ปีแล้ว ขอส่วนลดยังไงก็ไม่ให้ แต่ตกลงกันให้ส่งฟ้องแล้วค่อยเจรจา ตอนนี้ได้หายศาลแล้วค่ะ ลุ้นอยากได้ส่วนลดแบบนี้บ้าง

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107501 โดย PataraMai

Maiza เขียน:

ได้ส่วนลดเยอะยัง ของเรา 6x,xxx.- ได้แคร 43,000 เอง แต่ยังไม่มีเงินพออ่ะ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107661 โดย nongthann

AmSnowWhite เขียน: ยูเมะเรายอดใกล้เคียงกับคุณเลย ค้างมา2ปีแล้ว ขอส่วนลดยังไงก็ไม่ให้ แต่ตกลงกันให้ส่งฟ้องแล้วค่อยเจรจา ตอนนี้ได้หายศาลแล้วค่ะ ลุ้นอยากได้ส่วนลดแบบนี้บ้าง

รับทุกสาย ปรึกษาหาแนวทางถ่วงเวลาว่าเราตั้งใจที่จะหาเงินมาให้เค้าค่ะแล้วเราก็ต้องเป็นฝ่ายต่อรองค่ะ ตอนที่ได้ส่วนลดก็ยังไม่มีเงินก้อนหรอกค่ะแต่ลองขอไปดู(ขอยอดที่คิดแล้วว่าจะไม่ได้)กลับอนุมัติเฉยเลย งานเข้าสิทีนี้ ต่อรองใหม่อีกรอบขอผ่อนจ่ายในยอดนี้ เค้าตกลง เราก้ตกลง

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107817 โดย AmSnowWhite
นี่ขอพยายามขอส่วนลดแต่ไม่ให้ตอนนี้รอเจรจาที่ศาลอย่างเดียวเลย ไม่รู้จะได้ไหม เหนื่อยใจ

nongthann เขียน:

AmSnowWhite เขียน: ยูเมะเรายอดใกล้เคียงกับคุณเลย ค้างมา2ปีแล้ว ขอส่วนลดยังไงก็ไม่ให้ แต่ตกลงกันให้ส่งฟ้องแล้วค่อยเจรจา ตอนนี้ได้หายศาลแล้วค่ะ ลุ้นอยากได้ส่วนลดแบบนี้บ้าง

รับทุกสาย ปรึกษาหาแนวทางถ่วงเวลาว่าเราตั้งใจที่จะหาเงินมาให้เค้าค่ะแล้วเราก็ต้องเป็นฝ่ายต่อรองค่ะ ตอนที่ได้ส่วนลดก็ยังไม่มีเงินก้อนหรอกค่ะแต่ลองขอไปดู(ขอยอดที่คิดแล้วว่าจะไม่ได้)กลับอนุมัติเฉยเลย งานเข้าสิทีนี้ ต่อรองใหม่อีกรอบขอผ่อนจ่ายในยอดนี้ เค้าตกลง เราก้ตกลง

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107913 โดย nongthann

AmSnowWhite เขียน: นี่ขอพยายามขอส่วนลดแต่ไม่ให้ตอนนี้รอเจรจาที่ศาลอย่างเดียวเลย ไม่รู้จะได้ไหม เหนื่อยใจ

ยูเมะเราไม่เคยขอส่วนลด (เพราะไม่มีเงิน)เป็นทางเค้าที่เสนอเรามาตลอด จนเรารำคาญเลยขอไปแบบผ่านๆค่ะ ดันได้ดี อาจจะด้วยว่าเราบอกเค้ามาตลอดว่าเราไม่ได้ทำงานประจำไม่มีเงินเดือนกิน

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109585 โดย Maifar18

Maifar18 เขียน:

30/11/18 นี้ก็จะจบแล้วค่ะ ตกลงผ่อนจ่ายไป 3 งวด

หยุดจ่ายกี่เดือนคะถึงได้สวนลด

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.607 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena