เจฟินเทค ไม่ได้รับหมายศาลครับ แต่วันนี้ได้ใบให้จ่ายเงินจากศาลภายใน15วัน

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100589 โดย tevadaplak
คือผมไม่ได้รับหมายศาลมาส่งที่บ้านเลย อยู่ก็มีกระดาษจากศาลมาเหน็บไว้ที่บ้านครับว่าให้ชำระภายใน15วัน เราควรทำอย่างไรดีครับ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100590 โดย tevadaplak
เคยมีหมายของktcมาที่บ้านครับ เป็นปึกๆเลย ส่วนเจฟินเทค มีใบนี้ใบเดียว

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100602 โดย ReFreshZzz

tevadaplak เขียน: คือผมไม่ได้รับหมายศาลมาส่งที่บ้านเลย อยู่ก็มีกระดาษจากศาลมาเหน็บไว้ที่บ้านครับว่าให้ชำระภายใน15วัน เราควรทำอย่างไรดีครับ

สิ่งที่คุณได้รับคือ คำพิพากษาของศาล ครับ ไม่ใช่หมายศาล ครับ เพราะมันเลยจุดนั้นมาแล้ว แสดงว่าคุณไม่ได้ไปขึ้นศาล ถ้าผมเดาไม่ผิด

อ่านความรู้เพิ่มเติมด้านล่างตามลิ้งค์พวกนี้ด้วยครับ เพราะนั่นคือสิ่งที่คุณต้องรู้ต่อจากนี้ไป

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

หมายศาล...จะถูกส่งไปที่ไหน?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6974&Itemid=64

ไขข้อข้องใจ “การอายัดเงินเดือน”
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=28147&Itemid=64

แจ้งเพื่อทราบ : ข่าวอายัดเงินเดือนตามกฏหมายฉบับใหม่ล่าสุด

ลูกหนี้เงินเดือนไม่เกิน2หมื่นอายัดเงินเดือนไม่ได้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45370&Itemid=64#95615

แต่...กฎหมายฉบับใหม่นี้ ให้เริ่มมีผลบังคับใช้ตั้งแต่วันที่ 4/ กันยายน / 2560 เป็นต้นไป

กฏเกณฑ์ การอายัด(ยึด)ทรัพย์สิน ภายในบ้านของจำเลย(ลูกหนี้)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=2194&Itemid=64

อ่านแล้วไม่เข้าใจตรงไหนมาถามเพิ่มได้ครับ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100608 โดย Nutterrier

tevadaplak เขียน: คือผมไม่ได้รับหมายศาลมาส่งที่บ้านเลย อยู่ก็มีกระดาษจากศาลมาเหน็บไว้ที่บ้านครับว่าให้ชำระภายใน15วัน เราควรทำอย่างไรดีครับ

ชื่อตามทะเบียนบ้านปัจจุบันอยุ่ที่ๆอยุ่ตอนนี้ไหมคะ
เพราะเคยทราบมาว่าเขาจะคัดที่อยุ่เรา ณ ปัจจุบันจริงๆแล้วเอาหมายศาลมาแขวนไว้นะคะ
ถ้าไม่มีหมายศาลมาแบบนี้แล้วเราไม่ได้ไปตามนัด
เราก็หาทางแก้ไขไม่ทันสิคะ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100665 โดย padungkij
นั้นสิ กลัวมันจะลักไก่เหมือนกันของบริษัท เจฟินเทค นะครับ เพราะเดี๋ยวนี้มันหายเงียบ ไม่ส่งเอกสารใดๆมาทั้งสินเลย

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100685 โดย padungkij
ลองปรึกษามูลนิธิเพื่อผู้บริโภคดูครับ เพราะเจฟินเทค ชอบลักไก่นะครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.361 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena