ขอคำปรึกษาเกี่ยวกับการจ่ายเงินเพื่อปิดจบ บัตรเฟิรสช้อย ค่ะ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100609 โดย Nutterrier
(o_O) สวัสดีค่ะทุกคน
พอดีเรามีข้อสงสัยเกี่ยวกับหนังสือเงื่อนไขปิดจบของ เฟิรสช้อยค่ะ
ยอดหนี้ตอนนี้ 60,600 เราเลือกปิดจบที่ยอด36,000 ผ่อน 12 งวดค่ะ
เพราะไม่มีเงินก้อน ก็เลยยอมเสียยอดปิดงวดเดียว 22,000 ไป แต่ก็คิดว่า ยังไงก็ดีกว่าจ่ายด้วยยอดเต็มๆเลย
พนักงานโทหาเราวันนี้ 23/2/18 เราก็ตอบตกลงให้พนักงานยื่นเงื่อนไขไป
ถ้าสำนักงานใหญ่อนุมัติ พนักงานจะโทมาคอนเฟิรมเรา แต่ปัญหาของเราติดตรงที่ว่า
ถ้าเขาอนุมัติแล้ว ต้องจ่ายภายใน 28/2/18 นี้ พอเราแจ้งว่าขอสำเนาหนังสือเงื่อนไขก่อน พนักงานบอกไม่สามารถส่งทางอีเมล์หรือแฟ๊กได้ค่ะ จะจัดส่งทางไปรณีให้เท่านั้น เคสของเราหนังสือคงส่งถึงหลัง 28 แน่นอน ตอนนี้เราเลยไม่มั่นใจเลยค่ะว่าจะเอายังไงดี
ถ้าคอนเฟิรมแล้วเราจะจ่ายดีมั้ย
ใครเคยมีเคสลักษณะแบบนี้บ้างคะ
ขอคำแนะนำด้วยค่ะ
ขอบคุนล่วงหน้านะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100612 โดย panyakisan
ของเคสเรากับเฟิสช้อยส์ เขาส่งหนังสือมาให้ทางเมล์ก่อนค่ะ แล้วส่งจดหมายมาทางไปรษณีย์อีกที เพราะของเราเขาก็มาบอกส่วนลดให้เอาใกล้ๆจะสิ้นเดือน เราก็แจ้งทางนั้นค่ะว่าขอหนังสือทาเมล์ก่อน ส่วนทางไปรษณีย์ส่งตามหลังมาได้ไหม ซึ่งทางคนที่เราติดต่อด้วยเขาก็กระตือรือร้นดำเนินการให้นะคะ เขาส่งเป็นไฟล์ pdf แนบเมล์มาให้เรา แต่กรณีของเราคือ จ่ายงวดเดียวจบอ่ะค่ะ แต่ถ้าตามที่พี่ๆ แนะนำกันคือ ไม่เห็นหนังสืออย่าจ่ายค่ะ
เอาใจช่วยนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100614 โดย ReFreshZzz
รบกวนช่วยไปโพสต่อจากกระทู้ของคุณด้วยนะครับ 1 คน ต่อ 1 กระทู้ครับ

กระทู้ของคุณอยู่นี่ครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45623&Itemid=64#97883

วิธีค้นหากระทู้ของตัวเอง

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100615 โดย Nutterrier

ReFreshZzz เขียน: รบกวนช่วยไปโพสต่อจากกระทู้ของคุณด้วยนะครับ 1 คน ต่อ 1 กระทู้ครับ

กระทู้ของคุณอยู่นี่ครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45623&Itemid=64#97883

อ่อ
ต้องขอโทษทีค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.377 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena