เป็นหนี้ 589,587 บาท หยุดชำระทุกบิล ต้องหลุดพ้นการเป็นหนี้ ภายใน 2 ปี ให้ได้

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #100854 โดย lejun
เหมือนได้เจอแสงสว่างได้เจอทางออกที่มาเจอเวปนี้ เหมือนได้เจอเพื่อนหัวอกเดียวกัน เป็นหนี้ 530,000 บาท :sweat:

citi สินเชื้อ 101,656.32 ยอดก่อนเสนอส่วนลด 120, xxx เสนอส่วนลดเหลือ 86,000 ชำระ 12 งวดปลอดดอกเบี้ย
citi สินเชื้อ 80,604.95 (28/6/61)ยอดก่อนปิด93,xxx ปิดในราคา 50,000
]city credit card 17,943ยอดก่อนปิด19,775.26 ปิดในราคา 11,700 (31/7/61)
CIMB 64,888.54
CIMB 47,630.17
ธนชาต เงินสด 50,368.85
ธนชาต เครดิต 14,870.64
กสิกร เงินสด 41,958.68
กสิกรเครดิต 5,760.68
Tesco lotus card 38,905.53 ยอดก่อนปิด 40,212.17 ปิด ในราคา 25,000
Frist choice 68,000 ยอดก่อนปิด 68,3XX ปิดในราคา 27,000
กรุงไทย เงินสด 27,000
กรุงไทยเครดิตการ์ด 30,000

เปลี่ยนเบอร์มือถือมาเกือบปีแล้ว
ก่อนหน้านี้ 5 เดือนชำระทุกบัตรขั้นต่ำมาตลอด
พักหลังเริ่มจะไม่ไหวเพราะรายจ่ายขาจรแบบไม่คาดหมายเยอะ
บางบัตรเริ่มหยุดชำระเดือนที่แล้ว
ไม่มีใครโทรมาเพราะไม่ได้อัพเดตข้อมูลให้ทางธนาคาร
เดือนนี้จะเริ่มหยุดทุกบัตร
เงินเดือน 30,000 บาท
หักภาระตายตัวค่าใช้จ่ายทุกย่างแล้วจะมีเงินจ่ายหนี้บัตรเดือนละ 20,000
จะเริ่มปิดบัตรไหนก่อนดี
แล้วหยุดจ่ายพร้อมกันแบบนี้อีกกี่เดือนเขาจะมีหมายศาลมา
แล้วเขาจะฟ้องพร้อมกันไหม
ขอคำแนะนำครับ
:sweat:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100857 โดย ReFreshZzz

lejun เขียน: เหมือนได้เจอแสงสว่างได้เจอทางออกที่มาเจอเวปนี้ เหมือนได้เจอเพื่อนหัวอกเดียวกัน เป็นหนี้ 530,000 บาท :sweat:

citi สินเชื้อ 101,656.32
citi สินเชื้อ 80,604.95
city credit card 17,943
CIMB 64,888.54
CIMB 47630.17
ธนชาต เงินสด 50,368.85
ธนชาต เครดิต 14,870.64
กสิกร เงินสด 41,958.68
กสิกรเครดิต 5,760.68
Tesco lotus card 38,905.53
FC 14,000
กรุงไทย เงินสด 27,000
กรุงไทยเครดิตการ์ด 30,000

เปลี่ยนเบอร์มือถือมาเกือบปีแล้ว
ก่อนหน้านี้ 5 เดือนชำระทุกบัตรขั้นต่ำมาตลอด
พักหลังเริ่มจะไม่ไหวเพราะรายจ่ายขาจรแบบไม่คาดหมายเยอะ
บางบัตรเริ่มหยุดชำระเดือนที่แล้ว
ไม่มีใครโทรมาเพราะไม่ได้อัพเดตข้อมูลให้ทางธนาคาร
เดือนนี้จะเริ่มหยุดทุกบัตร
เงินเดือน 30,000 บาท
หักภาระตายตัวค่าใช้จ่ายทุกย่างแล้วจะมีเงินจ่ายหนี้บัตรเดือนละ 20,000
จะเริ่มปิดบัตรไหนก่อนดี
แล้วหยุดจ่ายพร้อมกันแบบนี้อีกกี่เดือนเขาจะมีหมายศาลมา
แล้วเขาจะฟ้องพร้อมกันไหม
ขอคำแนะนำครับ
:sweat:

วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=179&Itemid=64

“สัญญา นรก”...คืออะไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6343&Itemid=64

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

อ่านกระทู้ตามลิ้งค์ที่ผมให้ไป ไม่เกิน 2 ปี คุณจะชำระหนี้ได้หมดทุกตัวครับ (ถ้าคุณเก็บได้เดือนละ 20k ตามทุกคุณได้แจ้งมาจริงๆ)

**** ส่วนเรื่องอื่นๆ เช่น โดนฟ้องขึ้นศาล จะไม่มาถึงคุณแน่นอน ถ้าข้อมูลทุกอย่างที่คุณให้มา เป็นตามที่คุณแจ้งครับ ****

คำแนะนำ
คุณสามารถต่อรองกับเจ้าหนี้ ได้ตามที่คุณต้องการ ในเดือนที่ 6 เป็นต้นไป หลังจากที่คุณได้ทำการหยุดชำระยอดหนี้ทั้งหมด

วิธีการง่าย ๆ นะครับ เก็บเงินไว้แล้วรอ เจ้าหนี้รายนั้น ๆ โทรหาคุณ
สิ่งที่คุณต้องทำคือ อัพเดท เบอร์โทรศัพท์ของคุณให้เจ้าหนี้เหล่านั้นได้ทราบ ถ้าคุณมีเจตนาที่ต้องการชำระหนี้จริง ๆ
อำนาจการต่อรองเป็นของคุณ เพราะคุณเก็บเงินได้เดือนละ 2 หมื่นบาทนั่นเองครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100876 โดย kantalas
สู้ๆนะคะ หนีพอๆกับเราเลยค่ะ เพิ่งหยุดประมาณ 2 เดือนกะเก็บเงินเดือนละ 20,000-25,000 ไว้รอโปะเหมือนกัน ที่คำนวณไว้น่าจะไม่เกิน 2 ปีคิดว่าหมด กลัวจะไม่ได้รับหมายศาลอย่างเดียวเลยเพราะเราอยู่คอนโด กลัวเจ้าหน้าที่ขึ้นมาแปะไม่ได้

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100881 โดย lejun

kantalas เขียน: สู้ๆนะคะ หนีพอๆกับเราเลยค่ะ เพิ่งหยุดประมาณ 2 เดือนกะเก็บเงินเดือนละ 20,000-25,000 ไว้รอโปะเหมือนกัน ที่คำนวณไว้น่าจะไม่เกิน 2 ปีคิดว่าหมด กลัวจะไม่ได้รับหมายศาลอย่างเดียวเลยเพราะเราอยู่คอนโด กลัวเจ้าหน้าที่ขึ้นมาแปะไม่ได้

เราต้องทำความเข้าใจกับที่บ้านถ้ามีหมายศาลไปพ่อแม่คงช๊อค ตอนนี้เริ่ใเครียดแล้วกับการโทรทวงหนี้ บ้านอยู่ภาคอีสานทำงานภาคตะวันออก หากต้องขึ้นศาลคงลำบาก

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100887 โดย Ice23

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100889 โดย lejun

Ice23 เขียน: สู้ๆ นะครับ ปลดหนี้ไปด้วยกัน

สู้ไปด้วยกันครับเคยทำตัวสบายจนต้องมาลำบากวันข้างหน้าเราจะสบายครับ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100916 โดย lejun
:pray: หลังจากอัพเดตเบอร์โทรให้ทุกบัตรใหม่ เช้านี้ citi 3 สายแล้วครับ ตอบได้อย่างเดียวว่ายังไม่พร้อมชำระ หัวใจเต้นคร่อมจังหวะมากๆ

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101389 โดย lejun
Citi เงียบมาหลายวันพอจะโทรผมดันติดงานพอมีโอกาสรับก็ตัดสาย พอนับอีกเป็นระบบให้ถือสายรอ
สุดท้ายส่งSMS ไม่สามารถติดต่อท่านได้จะให้พนักงานเข้ามสหาตามที่อยู่เพื่อเสนอความช่วยเหลือ
เอาละหว่าจะมาจริงป่าววว

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101395 โดย ReFreshZzz

lejun เขียน: Citi เงียบมาหลายวันพอจะโทรผมดันติดงานพอมีโอกาสรับก็ตัดสาย พอนับอีกเป็นระบบให้ถือสายรอ
สุดท้ายส่งSMS ไม่สามารถติดต่อท่านได้จะให้พนักงานเข้ามสหาตามที่อยู่เพื่อเสนอความช่วยเหลือ
เอาละหว่าจะมาจริงป่าววว

ถ้าจะมาเข้าพบมันก็ต้องนัดก่อนจริงมั้ยหละครับ ? ลองเอาไปปรับใช้ครับ

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101405 โดย kaewindy
เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้นะคะ

หมายศาลแต่ละเคสเร็วช้าไม่เหมือนกัน บางคนเห็นพี่ที่ทำงานบอกมีน้องที่รู้จัก ก็ฟ้องเร็วมากแค่ไม่ถึง 3 เดือน เลยค่ะ ถ้าจำไม่ผิดของ UOB

แต่ของเราก็มีบัตรกดเงินของเทสโก้พรีเมียร์เพิ่งขึ้นศาลไปเมื่อวันที่ 29 มี.ค.ค่ะ โดยนับจากผิดนัดชำระ 1 ปี 6 เดือนค่ะ (เรามีของเทสโก้อีกบัตรเป็นบัตรเครดิตเทสโก้วีซ่าค่ะ แต่ H/C ไปเรียบร้อยแล้ว)

ตอนนี้กำลังจะมี UOB ฟ้องเราอีกบัตร รอหมายศาลอยู่ค่ะ ของ UOB ผิดนัดมาพอๆกันค่ะ คือ 1 ปี 5 เดือน เพราะหยุดจ่ายพร้อมกันหมด

สู้ๆค่ะ เราจะผ่านไปด้วยกัน สักวันเราจะเป็นไท :ลั่ลล้า:

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101430 โดย lejun
แต่ผมคิดว่าไม่มานะครับ เพราะผมอยู่กันดารมาก 555 แต่ถ้ามาก็ไม่กลัวครับ

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101431 โดย lejun
ขอบคุณมากครับ ขอให้นานๆมีเวลาเก็บตังค์เป็นก้อนๆก่อน เพราะ citi ก้อนใหญ่สุด เกือบสองแสน รายอื่นน่าจะไม่มีปัญหา

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101432 โดย lejun
ล่าสุด บัตร Tesco lotus ค้างส่ง 2 งวด ส่งเรื่องให้ข้างนอกตามเรื่อง ให้ชำระเข้ามาก่อน 1 ยอด ผมปฏิเสธทุกทางที่จะไม่ชำระ ด้วยเหตุผลต่างๆนาๆ เจ้าหน้าที่เสนอปรับโครงสร้าง ผมก็ปฏิเสธ
สุดท้ายเสนอเสนอส่วนลด ยอดวันที่หยุด 38,905.53 ยอด ณ วันนี้ 40,212.17 จะทำเรื่องเสนอกับทางโลตัสให้จ่าย 25,000 ดีดเครื่องคิดเลข ลด 38% เลยตกลงรับไว้ รอแค่เอกสารเท่านั้นถึงจะชำระ ^^ ^^ ^^ ^^

6 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101562 โดย คุณนายออม
สู้ๆนะคะ เราเป็นหนี้บัตร city เหมือนกันค่ะ ยอดเกือบสองแสน หยุดจ่ายมางวดที่ 2แล้ว จนท.city โทรมาเกือบทุกวัน เครียดมากเลย เงินเก็บก็ยังไม่มี

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103072 โดย lejun
รายงานความคืบหน้า จากการหยุดจ่าย ครบ 3 เดือน

สถานการณ์ citi โทรมาวันเว้นวัน ผมรับบ้างไม่รับบ้าง โทรมาก็เสนอทำสัยญาประนอมหนี้ ผมก็บอกไม่พร้อม พลัดไปว่าอีก 3 เดือนถึงจะพร้อม โดยรวมพูดจาดีทุกคน

และตอนนี้ สามารถปิด First choice ยอดหนี้ 68,000 ค้าง 3 เดือนดอกเบี้ยมานิดหน่อย เขาเสนอปิดบัญชีได้ราคางามๆ มา 27,000 บาท (ลด 60%) รีบคว้าเลยครับ

มีความสุข เคลียร์หนี้ ได้ 100,000 บาท ภายในเวลา 3 เดือน สู้ต่อไปครับ :สู้ๆ:
ขอบคุณ ชมรมนี้ที่ทำให้ผมมีความสุข ^^ ^^

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103074 โดย lejun

คุณนายออม เขียน: สู้ๆนะคะ เราเป็นหนี้บัตร city เหมือนกันค่ะ ยอดเกือบสองแสน หยุดจ่ายมางวดที่ 2แล้ว จนท.city โทรมาเกือบทุกวัน เครียดมากเลย เงินเก็บก็ยังไม่มี

ค่อยๆเก็บนะครับ เก็บเงินที่เราเคยชำระขั้นต่ำนั่นแหละไว้ เป็นกำลังใจให้สู้ไปด้วยกันครับ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103079 โดย noochom

lejun เขียน: รายงานความคืบหน้า จากการหยุดจ่าย ครบ 3 เดือน

สถานการณ์ citi โทรมาวันเว้นวัน ผมรับบ้างไม่รับบ้าง โทรมาก็เสนอทำสัยญาประนอมหนี้ ผมก็บอกไม่พร้อม พลัดไปว่าอีก 3 เดือนถึงจะพร้อม โดยรวมพูดจาดีทุกคน

และตอนนี้ สามารถปิด First choice ยอดหนี้ 68,000 ค้าง 3 เดือนดอกเบี้ยมานิดหน่อย เขาเสนอปิดบัญชีได้ราคางามๆ มา 27,000 บาท (ลด 60%) รีบคว้าเลยครับ

มีความสุข เคลียร์หนี้ ได้ 100,000 บาท ภายในเวลา 3 เดือน สู้ต่อไปครับ :สู้ๆ:
ขอบคุณ ชมรมนี้ที่ทำให้ผมมีความสุข ^^ ^^

สอบถามของเฟิร์สช้อยค่ะ เค้าโทรมาเสนอเองเลยใช่ไหมคะ หรือว่าโทรไปขอส่วนลดมาคะ
ตอนนี้ของชม มีจดหมายทวงหนี้จาก ข้างนอกมาแล้วแต่ไม่มีโทรมาเลยค่ะ หรือถ้ามีโทรมา ก็เป็นแบบยิง ไม่เคยรับทันเลย แม้ว่ามือถือจะอยู่ต่อหน้ายังไม่ทันถึงตื๊ดเลยค่ะ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103083 โดย lejun

noochom เขียน:

lejun เขียน: รายงานความคืบหน้า จากการหยุดจ่าย ครบ 3 เดือน

สอบถามของเฟิร์สช้อยค่ะ เค้าโทรมาเสนอเองเลยใช่ไหมคะ หรือว่าโทรไปขอส่วนลดมาคะ
ตอนนี้ของชม มีจดหมายทวงหนี้จาก ข้างนอกมาแล้วแต่ไม่มีโทรมาเลยค่ะ หรือถ้ามีโทรมา ก็เป็นแบบยิง ไม่เคยรับทันเลย แม้ว่ามือถือจะอยู่ต่อหน้ายังไม่ทันถึงตื๊ดเลยค่ะ

ผมไม่เคยติดต่อกับธนาคารไหนเลยครับเขาโทรมาทวงปกติผมก็ปฏิเสธไม่มีไม่หนีแต่ยังไม่มีจ่าย
แล้วเขาโทรมาเสนอเองครับ รอไปเรื่อยๆครับเก็บเงินก้อนไว้ตามคำแนะนำของสมาชิกในเวปบอกรอแค่เวลาเขามาเสนอให้ราคางามๆครับอย่าใจร้อน

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103611 โดย lejun
วันนี้ citi bank ยอดหยุด 80,604.95 ยอดเด้งมาก่อนเสนอปิดจบ 93,xxx เขาเสนอปิดจบให้ 50,000 ขอต่อรองไป 47,000 แต่ เขาไม่ยอม ปัญหาคือมีเงินในมือ 20,000 บาท เพราะเพิ่งปิด FC ไปตอนต้นเดือนแต่ก็อยากปิดจึง ขอยืมน้าและหัวหน้าเพื่อมาปิด สรุป ปิดได้อีกยอด ที่ 50,000 ส่วนลด 46%

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103615 โดย แก้วกลางดง

ของแก้วก็มี 61,000 อยากได้แบบนี้บ้างจัง. หยุดมา4เดือนแล้วเงียบมาก

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.659 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena