อยากทราบหนี้เงินติดล้อ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100868 โดย bird2516
ผมเป็นหนี้เงินติดล้อจากการไปกู้ยืมมา 230,000โดยการเอารถไปจำนองใว้ครับแต่เงินติดล้อทำสัญญาใว้430,000บาทครับเป็นสัญญาเช่าซื้อและต้องเซ็นสัญญาโอนทะเบียนรถก่อนนะครับพร้อมต้องโดนหักเงินประกันอีกสองหมื่นตอนนี้ผมผ่อนมาได้ปีกว่าเริ่มจะผ่อนไม่ใหวจะปล่อยรถหลุดก็ไม่ได้เพราะต้องโดนนำรถไปขายราคาถูกและต้องโดนฟ้องส่วนต่างอีกแน่นอนผมจึงขอคำปรึกษาว่าผมควรจะทำอย่างไรดีถ้าปล่อยให้รถโดนยึดและไม่โดนฟ้องส่วนต่างครับเพราะทุกเดือนผมส่งเดือนละ7,500มันหนักไปครับกับสัญญา6ปีแถมตอนนี้โดนเบี้ยปรับอีกหมื่นกว่าบาทครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100871 โดย ReFreshZzz
ก่อนอื่น...อยากจะประชาสัมพันธ์ให้คุณได้เข้าใจเสียก่อนว่า ที่นี่คือ

ชมรมหนี้บัตรเครดิต และสินเชื่อส่วนบุคคล

ที่นี่...ไม่ใช่ ชมรมหนี้นอกระบบ
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ กยศ.
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ สหกรณ์
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ ไฟแนนซ์/ลิสซิ่งต์
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ สัญญาเช่าซื้อ
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ บ้าน/คอนโด หรือที่อยู่อาศัย
ไม่ใช่ ชมรมหนี้วงแชร์
ไม่ใช่ ชมรมหนี้พนันฟุตบอล
ไม่ใช่ ชมรมหนี้หวย
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ ประกันภัย

ชมรมฯแห่งนี้...ไม่ใช่ห้างสรรพสินค้า ที่จะมีครบทุกสิ่งที่ต้องการ

ดังนั้น ถ้าหากคุณมีปัญหาในเรื่องอื่นๆ ที่นอกเหนือจากคำว่า "หนี้บัตรเครดิต และสินเชื่อส่วนบุคคล"(เช่น หนี้ที่อยู่อาศัย)
กรุณาติดต่อไปที่ "มูลนิธิเพื่อผู้บริโภค" ซึ่งมีที่อยู่และรายละเอียด ของ มพบ.อยู่ในด้านล่างสุดของหน้าจอนี้

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.324 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena