ตอนนี้เป็นหนี้รวมกันประมาณ 1,700,000 และพึ่งตกงาน ควรทำอย่างไรดี

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100922 โดย mewkyway
ตอนนี้ผมเป็นหนี้พวกสินเชื่อเงินก้อนและสินเชื่อบัตรกดเงินสด รวมๆกันประมาณ 1,700,000 บาท ซึ่งตอนนี้ผมออกจากงานไม่ได้ทำงานประจำแล้ว แต่ยังมีงานรับเหมาก็สร้างที่เพิ่งเริ่มทำและรายได้จากขายของชำที่บ้านซึ่งตอนนี้รายได้เฉลี่ยๆต่อเดือน ประมาณ 50000 บาท ทำให้ไม่สามารถที่จะแบ่งชำระหนี้สินเชื่อทั้งหลายได้ในตอนนี้ ผมเลยอยากทราบว่าหลังจากที่ผมไม่สามารถชำระหนี้ได้ ผมจะต้องเจออะไรบ้างครับ เพื่อที่ผมจะได้เตรียมรับมือ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100925 โดย ReFreshZzz

mewkyway เขียน: ตอนนี้ผมเป็นหนี้พวกสินเชื่อเงินก้อนและสินเชื่อบัตรกดเงินสด รวมๆกันประมาณ 1,700,000 บาท ซึ่งตอนนี้ผมออกจากงานไม่ได้ทำงานประจำแล้ว แต่ยังมีงานรับเหมาก็สร้างที่เพิ่งเริ่มทำและรายได้จากขายของชำที่บ้านซึ่งตอนนี้รายได้เฉลี่ยๆต่อเดือน ประมาณ 50000 บาท ทำให้ไม่สามารถที่จะแบ่งชำระหนี้สินเชื่อทั้งหลายได้ในตอนนี้ ผมเลยอยากทราบว่าหลังจากที่ผมไม่สามารถชำระหนี้ได้ ผมจะต้องเจออะไรบ้างครับ เพื่อที่ผมจะได้เตรียมรับมือ

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100926 โดย mewkyway

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101012 โดย nine
สวัสดีค่ะ จขกท

ระยะเวลา 1-3 เดือนแรก เตรียมรับมือกับการทวงหนี้ ทั้งทางโทรศัพท์ จดหมาย ค่ะ
หลังจากนั้้น เจ้าหนี้ จะส่งเรื่องไปให้ สนง กฎหมาย ดำเนินการต่อ

ถ้ายังไม่สามารถเคลียร์หนี้ได้ เจ้าหนี้ก้อจะส่งฟ้องศาล ตามด้วยการสืบทรัพย์ อายัดทรัพย์ตามมา

หนี้ แต่ละประเภท มีอายุความไม่เท่ากัน บางบัตรฟ้องช้า บางบัตรฟ้องเร็ว ขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายอย่าง

ความรู้ทุกอย่างมีอยู่ใน WEB แล้วนะคะ เอามาปรับใช้กับตัวเองดูค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.326 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena