อยากรู้ว่าธนาคารฟ้องศาลเราจริงหรือไม่ ทำยังไงได้บ้างคะ???

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100930 โดย PiggyF
ตอนนี้เหลือหนี้สินเชื่อ cimb ตัวสุดท้ายค่ะ ยอดหนี้เดินไปถึงประมาน 85000บ. (กู้มา 84000บ. จ่ายปกติไป1ปี เดือนละ2200บ.) หยุดมาได้ประมาน 1ปีครึ่งแล้ว ช่วงเดือนม.ค.ที่ผ่านมา บริษัททวงหนี้(จำชื่อไม่ได้)​โทมาบอกว่าถ้าจะปิดให้เตมที่ 53000บ. ตอนนั้นเราก้ปฏิเสธไป เพราะคิดว่าน่าจะให้ส่วนลดมากกว่านี้ พออาทิดที่ผ่านมาโทมาบอกว่าถ้าจะปิดจบให้จบที่ 60000บ. และยังบอกว่าตอนนี้แบงค์cimb ส่งเรื่องฟ้องศาลแล้ว เราก้บอกว่าขอสัก 50000บ.แล้วกัน นางก้บอกไม่ได้
จากที่อ่านกระทู้ของคนที่ปิด cimb ส่วนใหญ่ก้ได้เกือบ 50% และเคยเจอกระทู้นึงก้เคยบอกประมานนี้ว่า cimb ส่งฟ้องศาลแล้ว แต่เจ้าของกระทู้ไปตรวจสอบ ปรากฎว่ายังไม่ได้ฟ้องจริง เลยอยากสอบถามผู้รู้ค่ะว่า มีวิธีไหนที่จะทราบได้บ้างว่าเราถูกฟ้องจิงๆ

**แถมนางยังบอกอีกว่า ถ้าจะระงับเรื่องไว้ไม่ให้ใบแจ้งหมายศาล แต่ไม่ใช่หมายศาล (นางเรียกอย่างนี้)​ ถึงบ้าน ให้จ่ายภายในจันทร์หน้า เลยอยากทราบจิงๆค่ะ จะได้ยื้อเวลาออกไป +ขอส่วนลดเพิ่มอีก ถ้าแบงค์ไม่ได้ฟ้องจริง**

ขอบคุนมากค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100942 โดย jackTs
.
คุณตั้งกระทู้ถามใหม่ในครั้งนี้ เป็นครั้งที่ 2 แล้วนะครับ
รบกวนช่วยไปโพสต์ต่อจากในกระทู้เดิมของตัวเองด้วยครับ

กระทู้เดิมของคุณที่เคยตั้งเอาไว้ในครั้งก่อน อยู่ในนี้ครับ

หยุดมาได้ 7เดือนแล้ว สำหรับ scb,cimb,citibank,firstchoice !!
(ตัวคุณเป็นคนโพสต์ตั้งกระทู้เอง เมื่อ 1ปี กับอีก 7เดือนที่แล้ว)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44539&Itemid=64#87516

1คน ต่อ 1กระทู้ เท่านั้น ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64#12130

วิธีค้นหากระทู้ของตัวเอง

ปล.ที่นี่ไม่ได้ห้ามถามนะครับ

แต่ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.390 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena