หนี้ที่จ่ายไปแค่งวดเดียว แต่ค้างมาแล้ว 4 เดือนรอทำ H/C ได้มั้ยครับ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100974 โดย lonapath
สวัสดีครับผมขอปรึกษาดังนี้ครับ

สินเชื่อกรุงศรีผมยอด 320,000 ค้างจ่ายมาตั้งแต่ เดือนพฤศจิกายนปีที่แล้ว ตอนนี้เข้าเดือนที่ 4

กรณีของผมจะรอปิดบัญชีแบบมีส่วนลดจะได้มั้ยครับเพราะตอนนี้ผมมีเงินก้อนที่คาดว่าหากได้รับส่วนลดทำ H/C จะสามารถปิดได้ครับ แต่ทางเจ้าหน้าที่บอกว่าไม่ได้ต้องชำระเข้ามาก่อนอย่างน้อย 4 งวดเพื่อรอพิจารณาอีกที

คือสินเชื่อตัวนี้ผมชำระมานานแล้วครับและหลังจากธนาคาร On top ยอดใหม่ให้ก็กลายเป็นวงเงินใหม่ซึ่งต่อมาผมชำระไม่ไหวแล้วครับ และตอนนี้อยากจะปิดมาก ๆ เลยครับ ผมควรทำอย่างไรดีครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100981 โดย ReFreshZzz
ช่วยไปถามต่อจากกระทู้ของคุณด้วยนะครับ 1 คนต่อ 1 กระทู้

มารยาทในการตั้งกระทู้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100983 โดย Rodjanar
ได้คะ เรากำลังจะปิด ตัวนี้อยู่ (ส่งไปสักระยะแล้ว มีการรีเฟรชยอด กดใช้ไป1ครั้ง แล้วจ่าย1งวด แล้วหยุดเลย) ตอนนี้ผ่านมา7เดือนแล้ว พร้อมปิด เลยโอเคไป

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100986 โดย lonapath

Rodjanar เขียน: ได้คะ เรากำลังจะปิด ตัวนี้อยู่ (ส่งไปสักระยะแล้ว มีการรีเฟรชยอด กดใช้ไป1ครั้ง แล้วจ่าย1งวด แล้วหยุดเลย) ตอนนี้ผ่านมา7เดือนแล้ว พร้อมปิด เลยโอเคไป

ขอบคุณมากครับเพราะตอนนี้ผมอยากจะปิดแบบได้ส่วนลดแต่ทางเจ้าหน้าที่บอกแต่ว่ายังไม่ได้เพราะเราจ่ายไปเพียงแค่งวดเดียวให้จ่ายมาสัก 3-4 งวดก่อนถึงจะทำได้ ซึ่งจากที่อ่านกระทู้ในนี้ก็เข้าใจนะครับว่าเราต้องแข็งใจ และพยายามต่อรอง แต่เคสผมอันนี้มันเพิ่งจ่ายไปแค่งวดเดียวแล้วก็มีปัญหา ไม่ใช่จ่ายมาหลายงวดเหมือนคนอื่น

ถ้าปิดตัวนี้ได้จะโล่งมากเลยครับเพราะที่เหลือก็จะทยอยปิดได้

และต้องขอโทษด้วยที่มาเปิดกระทู้อีกอันแล้วเราจะลบอันนี้ได้มั้ยครับ เพราะผมไปตั้งคำถามต่อท้ายกระทู้เก่าผมแล้วครับ

ขอบคุณครับ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100988 โดย ReFreshZzz
เตือนครั้งที่ 1
ถ้ายังไม่ไปโพสต่อจากกระทู้ของคุณ ทาง admin จะทำการยกเลิกสมาชิกของคุณนะครับ

ช่วยไปถามต่อจากกระทู้ของคุณด้วยนะครับ 1 คนต่อ 1 กระทู้

มารยาทในการตั้งกระทู้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101018 โดย jackTs
.
รบกวนช่วยไปโพสต์ต่อจากในกระทู้เดิมของตัวเองด้วยครับ

กระทู้เดิมของคุณที่เคยตั้งเอาไว้ในครั้งก่อน อยู่ในนี้ครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45537&Itemid=64#97222

1คน ต่อ 1กระทู้ เท่านั้น ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64#12130

วิธีค้นหากระทู้ของตัวเอง

ปล.ที่นี่ไม่ได้ห้ามถามนะครับ

แต่ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.408 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena