ทีหมายสารมาแต่ไม่ได้ไปครับ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101010 โดย add324
มีหมายสารส่งมาบ้านแต่ไม่ได้ไปครับ ผมควรทำยังไงดีครับ ให้คำปรึกษาผมหน่อย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101017 โดย jackTs
.
ความหมายของ วันนัดไปศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6915&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103473 โดย add324
1.ปรับโครงสร้างหนี้
ผมขอคำปรึกษาผู้รู้หน่อยครับ ผมเป็นหนี้บัตรเครดิตกสิกรไทยอยู่ 140,000 บาท ค้างชำระเกินกำหนดเนื่องจากผมหยุดงานมา 5 เดือน(ออกมาดูแลแม่ที่ผ่าตัด) ไม่มีเงินจ่าย วันนี้ทางธนาคารโทรมาแจ้งให้พรุ่งนี้เข้าไปปรับโครงสร้างหนี้กับทางธนาคาร โดยให้จ่าย 3000 บาทต่อเดือนเป็นเวลา 84 เดือน (รวม252,000 บาท) และผมต้องไปจ่ายที่ธนาคาร กสิกรไทย พรุ่งนี้วันสุดท้าย. ถ้าไม่จ่ายจะส่งเรื่องให้สำนักงานกฏหมาย ผมอยากทราบว่าผมควรจ่ายเพื่อปรับโครงสร้างหนี้ไหมครับ

2เรื่องหมายศาลที่ได้รับ
ผมเคยได้รับหมายศาลครั้งนึงแล้วให้ไปไกล่เกลี่ยแต่ครั้งแลกผมไม่ได้ไป ตอนนี้ก็มีหมายออกมาให้ผมอีกฉบับ ในส่วนนี้เป็นของธนาคารกรุงไทยผมเป็นหนี้อยู่ ประมาณ 110,000 บาท โดนดอกไปประมาณ 70000 บาท (ผมแนบเอกสารไปให้ดูครับ) ในส่วนี้ผมต้องทำยังไงดีติดต่อใครเพื่อขอชำระหนี้จะขอผ่อนเป็นรายเดือนได้ไหม

[รบกวนผู้รู้ให้คำแนะนำผมหน่อยเนื่องจากผมไม่ได้ทำงานมา5เดือนไม่มีรายได้เพราะต้องมาดูแลแม่ที่ผ่าตัดนิ้วในถุงน้ำดี และเงินที่เป็นหนี้ก็เอามาเสียค่าผ่าตัดเพราะต้องผ่าโดยการส่องกล้อง ที่ รพ.บางประกอก9 เสียค่ารักษาไปประมาณ 500,000บาท เลยมึนไปหมดแล้ว แต่ดีที่แม่ผมดีขึ้นและผมกำลังจะกลับไปทำงาน]
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103482 โดย jackTs

add324 เขียน: ปรับโครงสร้างหนี้
ผมขอคำปรึกษาผู้รู้หน่อยครับ ผมเป็นหนี้บัตรเครดิตกสิกรไทยอยู่ 140,000 บาท ค้างชำระเกินกำหนดเนื่องจากผมหยุดงานมา 5 เดือน(ออกมาดูแลแม่ที่ผ่าตัด) ไม่มีเงินจ่าย วันนี้ทางธนาคารโทรมาแจ้งให้พรุ่งนี้เข้าไปปรับโครงสร้างหนี้กับทางธนาคาร โดยให้จ่าย 3000 บาทต่อเดือนเป็นเวลา 84 เดือน (รวม252,000 บาท) และผมต้องไปจ่ายที่ธนาคาร กสิกรไทย พรุ่งนี้วันสุดท้าย. ถ้าไม่จ่ายจะส่งเรื่องให้สำนักงานกฏหมาย ผมอยากทราบว่าผมควรจ่ายเพื่อปรับโครงสร้างหนี้ ไหมครับ

“สัญญา นรก”...คืออะไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&layout=edit&catid=5&id=45885&mesid=101319&Itemid=64

add324 เขียน: เรื่องหมายศาลที่ได้รับ
ผมเคยได้รับหมายศาลครั้งนึงแล้วให้ไปไกล่เกลี่ยแต่ครั้งแลกผมไม่ได้ไป ตอนนี้ก็มีหมายออกมาให้ผมอีกฉบับ ในส่วนนี้เป็นของธนาคารกรุงไทยผมเป็นหนี้อยู่ ประมาณ 110,000 บาท โดนดอกไปประมาณ 70000 บาท (ผมแนบเอกสารไปให้ดูครับ) ในส่วนี้ผมต้องทำยังไงดีติดต่อใครเพื่อขอชำระหนี้จะขอผ่อนเป็นรายเดือนได้ไหม

ความหมายของ วันนัดไปศาล

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6915&Itemid=64

ตัวอย่าง : คำพิพากษาของศาล

รบกวนสอบถามผู้รู้ด้วยครับ เรื่องหมายศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43866&Itemid=64#78324

สมาชิกใหม่ขอปรึกษามีหมายศาลบัตรเคดิตกรุงศรีมาครั้งแรกคะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44236&Itemid=64

add324 เขียน: รบกวนผู้รู้ให้คำแนะนำผมหน่อยเนื่องจากผมไม่ได้ทำงานมา5เดือนไม่มีรายได้เพราะต้องมาดูแลแม่ที่ผ่าตัดนิ้วในถุงน้ำดี และเงินที่เป็นหนี้ก็เอามาเสียค่าผ่าตัดเพราะต้องผ่าโดยการส่องกล้อง ที่ รพ.บางประกอก9 เสียค่ารักษาไปประมาณ 500,000บาท เลยมึนไปหมดแล้ว แต่ดีที่แม่ผมดีขึ้นและผมกำลังจะกลับไปทำงาน]

หากลูกหนี้(จำเลย)ไม่มีเงินเดือนและทรัพย์สิน...จะเป็นอย่างไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=8746&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ

มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: add324

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103483 โดย jackTs
.
ทำ Link ให้อ่านแล้ว ก็กรุณาไปอ่านด้วยนะครับ

3เดือนกว่า ที่ผ่านมานี้

คุณไม่เคยเข้าไปอ่านใน Link

ที่ผมทำให้ดูเลยหรือไงครับ?

กรุณาไปอ่านก่อนนะครับ

อ่านแล้วค่อยมาถาม

ถ้ามัวเอาแต่ถาม โดยที่ไม่ยอมอ่านอะไรเลย

ก็ไม่มีทางหมดหนี้ได้หรอกครับ

.

.

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103489 โดย add324
ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ และขอโทษครับที่ไม่ได้อ่าน Link และLink ที่คุณทำมีประโยชน์มากครับ

ผมขอรบกวนสอบถามหน่อยครับ ในกรณีที่ ลูกหนี้ไม่มีเงินเดือนผมเข้าใจตามที่ได้อ่าน แต่ทรัพย์สินที่อยู่ในครอบครองเช่นบ้าน (เนื่องจากบ้านเป็นชื่อของผมเองจะมีปัญหาไหมครับ) ทรัพย์สินภายในบ้านส่วนใหญ่เป็นของพ่อและแม่ ซึ่งก็อยู่บ้านเดียวกัน แบบนี้ผมก็มีสิทธ์ที่จะโดยยึดทรัพย์ มีความเสี่ยงใช่ไหมครับ แล้วแบบนี้ผมสามารถจะไปไกล่เกลี่ยอะไรกับทางธนาคารได้ไหมครับเพื่อไม่ให้มายึดทรัพย์

ขอบคุณอีกครั้งครับสำหรับคำแนะนำดีๆ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103491 โดย ReFreshZzz

add324 เขียน: ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ และขอโทษครับที่ไม่ได้อ่าน Link และLink ที่คุณทำมีประโยชน์มากครับ

ผมขอรบกวนสอบถามหน่อยครับ ในกรณีที่ ลูกหนี้ไม่มีเงินเดือนผมเข้าใจตามที่ได้อ่าน แต่ทรัพย์สินที่อยู่ในครอบครองเช่นบ้าน (เนื่องจากบ้านเป็นชื่อของผมเองจะมีปัญหาไหมครับ) ทรัพย์สินภายในบ้านส่วนใหญ่เป็นของพ่อและแม่ ซึ่งก็อยู่บ้านเดียวกัน แบบนี้ผมก็มีสิทธ์ที่จะโดยยึดทรัพย์ มีความเสี่ยงใช่ไหมครับ แล้วแบบนี้ผมสามารถจะไปไกล่เกลี่ยอะไรกับทางธนาคารได้ไหมครับเพื่อไม่ให้มายึดทรัพย์

ขอบคุณอีกครั้งครับสำหรับคำแนะนำดีๆ

กฏเกณฑ์ การอายัด(ยึด)ทรัพย์สิน ภายในบ้านของจำเลย(ลูกหนี้)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=2194&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ

มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.467 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena