แชร์ประสบการณ์ไปขึ้นศาลของบัตร KTC มาเมื่อวานครับ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101062 โดย dejawoo
:wo: สวัสดีครับ หลังจากที่เครียดมานานหลายเดือนจนแทบจะเสียสุขภาพจิต

โดนฟ้องบัตรKTC สองบัตรยอดฟ้อง 120,832.35บาทครับ ศาลนัดเมื่อวาน 13 มีนาคม 2561 เวลา 16.30

ไปถึงก้อไปนั่งรอในห้องพิจารณาคดีเลย ทนายเอารายละเอียดการปรับโครงสร้างหนี้มาให้อ่าน

โดยให้ผ่อนชำระ 3 ปี 36 งวด มีให้เลือก 2 วิธีครับ

1.จ่ายแบบขั้นบันใด ปีแรก 1500 ปีที่2 2500 ปีที่3 5600 งวดสุดท้ายปิดจบ

2. จ่าย งวดละ 2700 จนครบ 36 งวด งวดสุดท้ายปิดจบ ตามยอดที่ฟ้อง

โดยทั้งสองวิธีคิดดอกเบี้ย ร้อยละ 10

ผมเลือกวิธีที่2 ครับ จากนั้นทนายก้อให้เซ็นต์เอกสาร ไกล่เกลี่ยยอมความ ผมก้อเอะใจที่อ่านๆมา

หลายคนบอกให้เซ็นต์ต่อหน้าศาลเท่านั้น แต่เชคดูละเอียดแล้ว จึงยอมเซ้นต์

สักพักท่านผู้พิพากษาเดินเข้ามาและได้เชคตรวจทานสัญญาประนอมหนี้ยอมความ

ถามแต่ละคนว่าถูกต้องไหม ถ้าไม่เป็นธรรม ศาลจะแก้ไขให้ครับ บรรยากาศในห้องพิจารณาคดี

สบายๆไม่ได้ตึงเครียดอย่างที่คิดเลยครับ

แต่สำหรับท่านใดที่เห็นว่าไม่เป็นธรรมยอดผ่อนชำระต่อเดือนสูงจ่ายไม่ไหวแน่ๆ

อย่าไปเซ็นต์เอกสารใดๆเด็ดขาดเชียวนะครับ ขอ ศาลนัดใหม่ครับ

ไม่มีใครสงสัยอะไร หลังจากที่ท่านผู้พิพากษาเชครายละเอียดสัญญาของแต่ละคนและใตร่ถามแล้ว ก้อ

ปล่อยให้กลับบ้านเลยครับ

สำหรับท่านใดที่โดนฟ้องแนะนำอย่าหนีศาล ให้พยายามมาตามวันและเวลาที่ศาลนัดนะครับ

ผมตั้งเป้าจะปิดยอดหนี้ทั้งหมดภายใน1 ปีครับ สบายใจขึ้นเยอะเลยครับหลังจากที่ไปศาลมาแล้ว

อ้อ ไม่ได้เสียค่าทนายและค่าธรรมเนียมศาลด้วยนะครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101064 โดย ReFreshZzz
ช่วยไปโพสต่อจากกระทู้ของคุณด้วยครับ 1 คน ต่อ 1 กระทู้

หรือถ้าจะแชร์ประสบการณ์ ก็ไปที่ห้องเรื่องเล่านะครับ

กระทู้ของคุณอยู่นี่ครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45810&Itemid=64#100536

มารยาทในการตั้งกระทู้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101090 โดย Maifar18
ยอดฟ้องพอๆกันกับเราเลย ของคุณมีขอยกค่าธรรมเนียม ดอกเบี้ยมั้ยคะ ของเราศาลนัด 26 มีนาคม นี้ค่ะ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101093 โดย padungkij
ของผมหยุดจ่ายมา 8 เดือนแล้วครับ ตอนนี้ยังเงียบอยู่เลยครับ หรือเป็นเพราะเราไม่มีงานทำ และไม่มีทรัพย์สินให้ยึด เลยยังไม่ฟ้องครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.355 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena