ไมไ่ด้จ่ายบัตรเคดิตมาประมาณ 2 เดือน โดนโทรทวงหนักมากค่ะ

6 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101221 โดย zomtananya
:cry2: ตอนนี้เป็นหนี้ บัตรเคดิต อยู่ 4ใบค่ะ
โดนโทรทวงหนักมาก โทรไปที่คนรอบข้างด้วยค่ะ
ควรทำยังไงดีค่ะ คือตอนนี้ไม่กล้ารับเบอร์แปลกเลยค่ะ
ขอผลัดเขาก็ไม่ยอม
ควรรับโทรศัพท์แล้ว ปฏิเสธไป หรือ ควรไม่รับต่อไปดีค่ะ
รบกวนผู้รู้ทุกๆหท่าน ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ :crying: :crying:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101225 โดย ReFreshZzz

zomtananya เขียน: :cry2: ตอนนี้เป็นหนี้ บัตรเคดิต อยู่ 4ใบค่ะ
โดนโทรทวงหนักมาก โทรไปที่คนรอบข้างด้วยค่ะ
ควรทำยังไงดีค่ะ คือตอนนี้ไม่กล้ารับเบอร์แปลกเลยค่ะ
ขอผลัดเขาก็ไม่ยอม
ควรรับโทรศัพท์แล้ว ปฏิเสธไป หรือ ควรไม่รับต่อไปดีค่ะ
รบกวนผู้รู้ทุกๆหท่าน ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ :crying: :crying:

วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=179&Itemid=64

ข้อเสียของการ "จ่ายหยอด" เพื่อเดินบัญชี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=19608&Itemid=64

“สัญญา นรก”...คืออะไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6343&Itemid=64

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

อ่านกระทู้ตามลิ้งค์ ที่ให้ไปนะครับ ถ้าไม่เข้าใจตรงไหนมาถามเพิ่มได้ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101230 โดย Nuanjun
ลองโหลดแอฟwhoscall ลองดูค่ะเวลาเจ้าหนี้โทรมามันจะโชว์ว่าที่ไหนโทรมาค่ะ

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101331 โดย ออมสิน
เปนเหมือนกันเลยค่ะ ตอนนี้หยุดจ่ายมาจะเข้าเดือนที่ 3 แล้ว โทรมาที่ทำงานหนักมาก บางทีนั่งทำงานอยู่ได้ยินเสียงโทรศัพท์ถึงขั้นตกใจ โทรเข้ามือถือรับทันบ้างไม่ทันบ้าง

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101363 โดย taengmo
รับสายเถอะค่ะ เพราะถ้าไม่รับสาย เค้าจะโทรก่อกวนคนรอบข้างค่ะ เท่าที่อ่านมาในห้องนี้ เค้าจะบอกทุกครั้งค่ะว่าให้รับสายทุกสายเท่าที่เราสามารถรับได้ ของเรารับทุกสาย กำหนดเวลาให้โทร โทรนอกเวลาให้แจ้งไปว่าเราไม่สะดวก หากเค้าโทรมาก่อกวนที่ทำงานแจ้งไปเลยค่ะ ว่านี่เป็นเรื่องส่วนตัวให้โทรมาที่มือถือเท่านั้น ไม่สะดวกรับสายที่ทำงานค่ะ ถ้าเจ้านายทราบอาจจะโดนไล่ออก พาลจะทำให้ไม่มีเงินมาจ่ายหนี้ให้นะคะ ^^

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.348 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena