City ไม่มีเสนอส่วนลดเลย ให้ประนอมหนี้หรือส่งฟ้อง อย่างเดียว

6 ปี 5 วัน ที่ผ่านมา #101752 โดย Nui084
หยุดจ่ายบัตรมา6 งวด ยอดหนี้15xxxx บาท
ได้รับหนังสือเตือนเพื่อจะส่งฟ้อง
มี จนท โทร เสนอมาแต่ประนอม หนี้ซึ่งเราก็ปฎิเสธไป
ไม่เคยเสนอส่วนลดเพื่อจะให้ทำ hair cut เลย

วันนี้โทรมาให้เลือกระหว่างส่ง ให้ประนอมหนี้กับส่งฟ้อง
เราบอกว่าตกงาน ประนอมหนี้ไปก็ไม่มีจ่ายระยะยาว

ไม่มีเสนอ ส่วนลดเลย บอกให้รอหมายศาลอย่างเดียว

คือเดี๋ยวนี้ city ไม่มีเสนอส่วนลดแล้วเหรอ
หรือเราทำขั้นตอนอะไรผิด

อยากปรึกษาว่า ใคร ติดบัตรcity ได้รับส่วนลดบ้างไหม ต้องทำยังไง หรือ city ไม่มีส่วนลดแล้ว

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 5 วัน ที่ผ่านมา - 6 ปี 5 วัน ที่ผ่านมา #101755 โดย ReFreshZzz

Nui084 เขียน: หยุดจ่ายบัตรมา6 งวด ยอดหนี้15xxxx บาท
ได้รับหนังสือเตือนเพื่อจะส่งฟ้อง
มี จนท โทร เสนอมาแต่ประนอม หนี้ซึ่งเราก็ปฎิเสธไป
ไม่เคยเสนอส่วนลดเพื่อจะให้ทำ hair cut เลย

วันนี้โทรมาให้เลือกระหว่างส่ง ให้ประนอมหนี้กับส่งฟ้อง
เราบอกว่าตกงาน ประนอมหนี้ไปก็ไม่มีจ่ายระยะยาว

ไม่มีเสนอ ส่วนลดเลย บอกให้รอหมายศาลอย่างเดียว

คือเดี๋ยวนี้ city ไม่มีเสนอส่วนลดแล้วเหรอ
หรือเราทำขั้นตอนอะไรผิด

อยากปรึกษาว่า ใคร ติดบัตรcity ได้รับส่วนลดบ้างไหม ต้องทำยังไง หรือ city ไม่มีส่วนลดแล้ว

ข้อความในจดหมายทวงหนี้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=4428&Itemid=64

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 5 วัน ที่ผ่านมา - 6 ปี 5 วัน ที่ผ่านมา #101759 โดย ben10
ใจเย็นๆครับ
ของผม citi advance หยุด 3 เดือน ประนอมหนี้อย่างเดียว เข้าเดือนที่ 4-5 บอกมีเงิน xxx พร้อมจ่าย หรือไม่ก็ต่อรองเสนอเงื่อนไขที่เราจ่ายไหวไปเลยครับ

citi rewrite ตัวนี้ประนอมหนี้จ่ายมา 2 ปี ยังค้างตั้ง 170000 ไม่ไหวหยุดจ่ายไป 7 เดือน บอกว่าอยากปิดแต่ไม่มีเงินก้อน ส่วนลดมาประมาณ 40 % กว่าๆ จ่ายงวดแรก 5000 งวด อีก 2-35 งวดๆละ 1000 บาท งวดที่ 36 ปิดจบ(แต่คงขอส่วนลดอีกทีถ้ามีเงินพอ)

ไว้เป็นแนวทางครับ ใจเย็นๆ อดทนไว้ รู้ว่ามันเครียด

6 ปี 4 วัน ที่ผ่านมา #101762 โดย Nui084
ขอบคุณ คุณben10
มากคะ คืออยากได้ส่วนลดสัก 30-40% คะ
คงพอมีเงินก้อนมาจ่ายได้

ขอคำแนะนำ ว่าควรทำอย่างไรดีคะ
เราเสนอขอส่วนลดได้ไหมคะ มันจะได้จบๆ
ใจจริงคือไม่อยากโดนฟ้องเลย

6 ปี 4 วัน ที่ผ่านมา #101764 โดย ooy2519
ขอเรา citi บัตรเครดิต และ ready หยุดแล้ว 3 เดือน จนท.แจ้งว่า ถ้าจะปิด ลดได้เลย 25% เราว่าลดน้อยไป ขอรอดูอีกหน่อย เพราะ จนท.บอก ยังไม่ได่ส่งเรื่องออกข้างนอก .... ใจเย็นๆไว้ก่อน เดี๋ยวส่วนลดงามๆ คงมีมาให้เห็นนะ .... สาธุ

6 ปี 4 วัน ที่ผ่านมา #101768 โดย คุณนายออม
ของเรา City bank จ่ายมา 1 ปี ไม่เคยมีประวัติเสียเลย แต่ปีนี้มีเรื่องส่วนตัว ช็อตจิงๆ หยุดจ่ายมา นี่เข้างวดที่ 3 แล้ว
สินเชื่อส่วนบุคคล เหลือต้น 97000
City Ready credit 106000
City rewards 18000
เดือนแรกโทรมาอาทิตย์ละ 2 ครั้ง
เดือนที่สอง โทรมาถี่ๆ วันละหลายรอบ ทำงานน่ะ รับแค่สายแรกสายเดียว ปิดเสียง กับเลิกงาน ถ้าสะดวกก็รับ จนท.ที่โทรมาน้ำเสียงดีน่ะ
บอกแค่ ยังไงรับเรื่องไว้ก่อน จะติดต่อกลับมาอีก
เดือนที่สามหลังเปิดสงกรานต์มานี่โทรมาวันละครั้ง
เครียดมากๆ น่ะ เหนื่อย อยากเก็บเงินสักก้อนจะปิดให้หมด แต่ตอนนี้ยังเก็บไม่ได้สักบาทเลย รายจ่ายครอบครัวหนักทุกเดือน เฮ้อออ

6 ปี 3 วัน ที่ผ่านมา - 6 ปี 3 วัน ที่ผ่านมา #101809 โดย 1sara
ของเรา หยุดจ่ายตั้งแต่เดือน 2 ปีที่แล้ว เพิ่งติดต่อมาให้ชำระเดือน มี.ค. เสนอส่วนลดให้ 40% จ่ายภายใน 1 ปี หรือไม่ก็จ่ายงวดเดียวลดให้ 46% แต่เดือนที่แล้วเรายังไม่มีเงิน เจ้าหน้าที่ที่ติดต่อมาก็พูดจาดีนะคะ บอกว่าถ้าต้องการส่วนลดมากกว่านี้ให้ทำเรื่องเข้าไป และจะหมดโปรโมชั่นในเดือน มี.ค. ซึ่งเราคิดว่าเลยเดือนมาแล้ว รอดูอีกที จนต้นเดือน มีเจ้าหน้าที่คนใหม่ติดต่อมา ให้เราทำเรื่องเข้าไป แนวทางการจ่าย ยอดที่คิดว่าจะจ่าย เราก็ทำเรื่องขอส่วนลดไปค่ะ แต่ไม่ผ่าน จนท. ติดต่อมาบอกว่าเพิ่มยอดได้หรือไม่ เราก็ยื่นไปใหม่อีกรอบ จนอนุมัติให้เราปิดยอด โดยได้ส่วนลดที่ 60% กำหนดจ่ายภายในเดือนนี้ค่ะ สู้ๆ นะคะ ค่อยๆ คิด ค่อยๆ เก็บเงินไปค่ะ บอกแนวทางการเก็บเงินเพื่อนจ่ายคืน ไปค่ะ จนท. เค้าเข้าใจ

6 ปี 2 วัน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 วัน ที่ผ่านมา #101828 โดย คุณนายออม

1sara เขียน: ของเรา หยุดจ่ายตั้งแต่เดือน 2 ปีที่แล้ว เพิ่งติดต่อมาให้ชำระเดือน มี.ค. เสนอส่วนลดให้ 40% จ่ายภายใน 1 ปี หรือไม่ก็จ่ายงวดเดียวลดให้ 46% แต่เดือนที่แล้วเรายังไม่มีเงิน เจ้าหน้าที่ที่ติดต่อมาก็พูดจาดีนะคะ บอกว่าถ้าต้องการส่วนลดมากกว่านี้ให้ทำเรื่องเข้าไป และจะหมดโปรโมชั่นในเดือน มี.ค. ซึ่งเราคิดว่าเลยเดือนมาแล้ว รอดูอีกที จนต้นเดือน มีเจ้าหน้าที่คนใหม่ติดต่อมา ให้เราทำเรื่องเข้าไป แนวทางการจ่าย ยอดที่คิดว่าจะจ่าย เราก็ทำเรื่องขอส่วนลดไปค่ะ แต่ไม่ผ่าน จนท. ติดต่อมาบอกว่าเพิ่มยอดได้หรือไม่ เราก็ยื่นไปใหม่อีกรอบ จนอนุมัติให้เราปิดยอด โดยได้ส่วนลดที่ 60% กำหนดจ่ายภายในเดือนนี้ค่ะ สู้ๆ นะคะ ค่อยๆ คิด ค่อยๆ เก็บเงินไปค่ะ บอกแนวทางการเก็บเงินเพื่อนจ่ายคืน ไปค่ะ จนท. เค้าเข้าใจ

ดีจัง ทำไมของเราโทรมาไวแท้ ถี่ด้วย ถ้า 2 ปีค่อยจ่ายน่ะ เราคงเก็บเงินปิดได้เลย

6 ปี 2 วัน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 วัน ที่ผ่านมา #101829 โดย cestlavie7
เป็นเหมือนกันเลยบอกว่ากำลังยื่นเรื่องฟ้อง ตอนนี้หยุดเข้าเดือนที่ 5
เราติด 2บัตรของ citi ยอด 15xxxx เสนอประนอมหนี้อย่างเดียวเลย
จนท.บองคำนวณให้บอกจ่ายเดือนละ 3พัน 60งวด มันเท่ากับ5ปีเลยนะเนี่ย บร้าไปแล้ว ... ต้องอดทนรอ นี่ก็ทำงานเก็บเงินยังได้ไม่เท่าไหร่
อดทนไว้ คอยบอกตัวเองอย่างนั้น สู้ๆ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

6 ปี 2 วัน ที่ผ่านมา #101832 โดย คุณนายออม
สู้ๆ ไปด้วยกันค่ะ สักวันเราจะเป็นไท :shy: :shy:

6 ปี 5 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #101886 โดย Super
ของเรามีสินเชื่อซิตี้ หยุดจ่ายมา 3 เดือน ยอดหนี้ตอนนี้ 147,000 เพิ่งโทรมาวันนี้ ยื่น 2 ข้อเสนอ
1.ปรับโครงสร้างหนี้
2.ให้ส่วนลด เหลือ 103600 ปิดจบ ผ่อนได้ 3 งวด
แต่ก็ไม่มีจ่ายอยู่ดี

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101901 โดย Nui084
ดีจังเลยคะ คุณsuper
คือเราอยากได้ส่วนลดประมาณนี้ ถ้าเสนอมาเราจะได้ปิดจบเลย

ไม่ทราบว่าทำยังไงแนะนำได้ไหมคะ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101930 โดย Super

Nui084 เขียน: ดีจังเลยคะ คุณsuper
คือเราอยากได้ส่วนลดประมาณนี้ ถ้าเสนอมาเราจะได้ปิดจบเลย

ไม่ทราบว่าทำยังไงแนะนำได้ไหมคะ

น่าจะคงต้องรอ เราว่าอยู่คนตามหนี้ด้วยค่ะ เจอคนพูดจาดีก็ดีไป ขอได้ อ้อนได้ ของเรายังไม่ได้ส่งออกสนง.กม ถ้าส่งออก น่าจะได้ส่วนลดดีกว่านี้ เดาเอานะคะ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101931 โดย LionZa
แนวทางผมนะครับ จงเก็บเงินไว้ให้ได้มากที่สุด ถ้าเขาไม่ลดให้ก็ปล่อยเขาไป ผลไม้ยิ่งเน่ามันก็ยิ่งราคาถูกลง
แต่ที่สำคัญคือเก็บเงินให้อยู่ ให้ได้มีเงินเสียงดังครับ จนสุดท้ายฟ้องศาลก็ฟ้องไป ณ วันขึ้นศาลคุณมีเงินมากพอ ก็จ่าย ถ้าไม่พอคุณผ่อนไหวในเวลา 1 ปี คุณบอกต่อหน้าศาลไปเลย ขอผ่อน 0 % 12 เดือน แต่ถ้าไม่ไหวก็ให้ศาลท่านตัดสินไปได้เลยครับ ขอความเมตตาศาลที่ดอกเบี้ย 7% ต่อไป (ถ้าไม่ขอก็เหมือนไม่ได้ไปศาลครับ) แต่ปกติศาลท่านตัดสินหน้าจะประมาณ 10-15% ต่อปีครับ แล้วไปหาข้อมูลการหักคอจ่ายเอานะครับ บริษัทฯ ทวงหนี้อยากได้เงิน อยากได้คอมมิตชั่นเสมอครับ เผื่อเป็นแนวทางครับ ไปประยุกต์ใช้ครับผม

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101934 โดย Badman
ตกงาน ต้องหารายได้ให้ได้ก่อนครับ ถ้ามีทรัพย์สินที่ต้องผ่อน/จำนองก็ต้องระวังเป็นพิเศษครับ
ส่วนเรื่องส่วนลดต้องดูข้อเสนอของเขาอีกทีครับ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102094 โดย buskubsa
อยากจะขอความคิดเห็นหน่อยครับ นัดขึ้นศาล 16/5/61 กรณีของผมเงินต้น 75000 ฟ้องที่ยอด 84000 ควรจะไปแนวทางไหนดีครับ (ผมมีเงินก้อน 60000 ประมาณเดือนพฤศจิกายน)
1. ขอความเมตตาจากศาลเรื่องดอกเบี้ย ค่าธรรมเนียม ค่าฤชาธรรมเนียมศาล ค่าปรับต่างๆ โดยจะขอผ่อนเงินต้นอย่างเดียว (75000)จะได้หรือไม่ครับ
2.ทำยอมต่อศาลด้วยยอดฟ้อง 84000 (ส่วนนี้จะเสียค่าใช้จ่ายต่างๆตอนไปศาลไหมครับ)

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102102 โดย ReFreshZzz

buskubsa เขียน: 1. ขอความเมตตาจากศาลเรื่องดอกเบี้ย ค่าธรรมเนียม ค่าฤชาธรรมเนียมศาล ค่าปรับต่างๆ โดยจะขอผ่อนเงินต้นอย่างเดียว (75000)จะได้หรือไม่ครับ

เลือกแนวทางการไปศาลของคุณ จากลิ้งค์ด้านล้างนี้ ก่อนครับ แล้วค่อยว่ากันต่อไป อ่านแล้วสงสัยอะไรมาถามต่อครับ

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

buskubsa เขียน: 2.ทำยอมต่อศาลด้วยยอดฟ้อง 84000 (ส่วนนี้จะเสียค่าใช้จ่ายต่างๆตอนไปศาลไหมครับ)

การทำยอม รายละเอียดต่าง ๆ จะอยู่ที่เอกสาร ของทนายโจทก์ ที่คุณจะได้เห็นในวันขึ้นศาลครับ แล้วคุณค่อยตัดสินใจครับ รายละเอียดต่าง ๆ จะชัดเจนในวันนั้นครับ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102119 โดย buskubsa

ReFreshZzz เขียน:

buskubsa เขียน: 1. ขอความเมตตาจากศาลเรื่องดอกเบี้ย ค่าธรรมเนียม ค่าฤชาธรรมเนียมศาล ค่าปรับต่างๆ โดยจะขอผ่อนเงินต้นอย่างเดียว (75000)จะได้หรือไม่ครับ

เลือกแนวทางการไปศาลของคุณ จากลิ้งค์ด้านล้างนี้ ก่อนครับ แล้วค่อยว่ากันต่อไป อ่านแล้วสงสัยอะไรมาถามต่อครับ

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

buskubsa เขียน: 2.ทำยอมต่อศาลด้วยยอดฟ้อง 84000 (ส่วนนี้จะเสียค่าใช้จ่ายต่างๆตอนไปศาลไหมครับ)

การทำยอม รายละเอียดต่าง ๆ จะอยู่ที่เอกสาร ของทนายโจทก์ ที่คุณจะได้เห็นในวันขึ้นศาลครับ แล้วคุณค่อยตัดสินใจครับ รายละเอียดต่าง ๆ จะชัดเจนในวันนั้นครับ

ขอบคุณครับ คุณ RefreshZzz

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102129 โดย 1sara

คุณนายออม เขียน:

1sara เขียน: ของเรา หยุดจ่ายตั้งแต่เดือน 2 ปีที่แล้ว เพิ่งติดต่อมาให้ชำระเดือน มี.ค. เสนอส่วนลดให้ 40% จ่ายภายใน 1 ปี หรือไม่ก็จ่ายงวดเดียวลดให้ 46% แต่เดือนที่แล้วเรายังไม่มีเงิน เจ้าหน้าที่ที่ติดต่อมาก็พูดจาดีนะคะ บอกว่าถ้าต้องการส่วนลดมากกว่านี้ให้ทำเรื่องเข้าไป และจะหมดโปรโมชั่นในเดือน มี.ค. ซึ่งเราคิดว่าเลยเดือนมาแล้ว รอดูอีกที จนต้นเดือน มีเจ้าหน้าที่คนใหม่ติดต่อมา ให้เราทำเรื่องเข้าไป แนวทางการจ่าย ยอดที่คิดว่าจะจ่าย เราก็ทำเรื่องขอส่วนลดไปค่ะ แต่ไม่ผ่าน จนท. ติดต่อมาบอกว่าเพิ่มยอดได้หรือไม่ เราก็ยื่นไปใหม่อีกรอบ จนอนุมัติให้เราปิดยอด โดยได้ส่วนลดที่ 60% กำหนดจ่ายภายในเดือนนี้ค่ะ สู้ๆ นะคะ ค่อยๆ คิด ค่อยๆ เก็บเงินไปค่ะ บอกแนวทางการเก็บเงินเพื่อนจ่ายคืน ไปค่ะ จนท. เค้าเข้าใจ

ดีจัง ทำไมของเราโทรมาไวแท้ ถี่ด้วย ถ้า 2 ปีค่อยจ่ายน่ะ เราคงเก็บเงินปิดได้เลย

หมายถึงหยุดจ่าย ตั้งแต่เดือนที่ 2 (ก.พ.) ค่ะ ในระยะแรก ๆ ที่หยุด ก็โทรมาทวงทุกเดือนอะค่ะ มีปีนี้ที่มีเสนอยอดส่วนลดมาให้ จนครั้งสุดท้าย ได้ส่วนลดที่ 63% ค่ะ เพิ่งปิดไปเมื่อวันที่ 26/4/61 นี้ค่ะ สู้ ๆ นะคะ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102140 โดย Kingking9188
ของเราถามเขาเลยค่ะ
ต่อรองอยู่สัก 5 นาที
จะปิดลดเท่าไหร่ ลดกว่านี้ได้มั๊ย
เขาก็ยอมนะคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.664 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena